TIN TÀI TRỢ.

Suất ăn có dòi, hơn 2.000 công nhân bỏ việc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.06K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,171 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Khiếp quá, rùng cả mình. Bọn vô lương tâm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Cty ty mình là vốn 100% của bỉ - suất trưa là 18k/ người mà mỗi người dc vài lát thịt và 1 chén canh đại dương . Mọi người toàn phải mang chao hay đậu hũ chiên để ăn kèm

sếp mình nhé , có đầu bếp riêng - ăn riêng - nấu ăn bằng nước suối ..... rất ư là kỹ .

mà bọn công nhân của mình : canh sâu , thịt nọng(toàn mỡ), chiến đấu như thế từ năm này qua năm nọ. có chị đang làm việc ngã cái đùng ra vì đói ....suất đó k ăn dc thì thôi - vào xưởng là k dc ăn hàng gì hết - làm từ 6h30 đến 18h30 mới dc về

mình nói ra k phải là than vãn gì đâu - tình cảnh ăn uống thế này - ai đi làm công nhân rồi là biết ngay mà - các DN k quan tâm đâu - k ăn dc thì nghỉ việc - dù gì thuê ng mới vào lương thử việc chỉ có 70% thôi - quá rẻ .....
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,419 Bài viết

• 2,393 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Maru Chan Xem bài viết
    thằng chủ Đài Loan thì cũng có khác gì Tàu. Thằng Việt nấu cơm đi chợ nhưng sếp chỉ đạo 1 bữa cho công nhân chỉ tiêu tốn từng này tiền thì làm sao nó giảm được chi phí nếu không mua đồ ăn kém chất lượng
    Kém chất lượng không có nghĩa là có thể nấu cho người khác ăn cái thứ lúc nhúc dòi, bốc mùi ôi thối được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,398 Bài viết

• 9,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xã hội không tạo ra được việc làm thì dân chịu khổ thôi. Bây giờ không phải cái thời mà doanh nghiệp đua nhau trải thảm tuyển công nhân đâu, chịu được thì làm, không thì xin mời nghỉ. Doanh nghiệp/nhà máy đóng cửa đầy rẫy. Sinh viên đại học tốt nghiệp thất nghiệp đầy kìa, nói chi đến công nhân 3 - không (không trình độ, không tay nghề, không tài sản). Bọn đang đi làm thì cũng lo sốt vó không biết lúc nào thì giảm lương, mất việc. 2.000 ông công nhân đấy nghỉ việc vài bữa là công ty nó tuyển lại đủ hết, xem ai thiệt cho biết.

Nói ra khó nghe và chua xót nhưng đó là hiện thực.

Với lại các bác cứ nhè thằng chủ nước ngoài mà chửi mắng trong khi nó có phải là thằng nấu ăn đâu, nấu ăn là các ông VN mà, các ông ăn bớt ăn chặn thì bữa ăn nó ra thế thôi. Tham ô, tham nhũng nó lan ra từng ngóc ngách xã hội rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,569 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    Cty ty mình là vốn 100% của bỉ - suất trưa là 18k/ người mà mỗi người dc vài lát thịt và 1 chén canh đại dương . Mọi người toàn phải mang chao hay đậu hũ chiên để ăn kèm

sếp mình nhé , có đầu bếp riêng - ăn riêng - nấu ăn bằng nước suối ..... rất ư là kỹ .

mà bọn công nhân của mình : canh sâu , thịt nọng(toàn mỡ), chiến đấu như thế từ năm này qua năm nọ. có chị đang làm việc ngã cái đùng ra vì đói ....suất đó k ăn dc thì thôi - vào xưởng là k dc ăn hàng gì hết - làm từ 6h30 đến 18h30 mới dc về

mình nói ra k phải là than vãn gì đâu - tình cảnh ăn uống thế này - ai đi làm công nhân rồi là biết ngay mà - các DN k quan tâm đâu - k ăn dc thì nghỉ việc - dù gì thuê ng mới vào lương thử việc chỉ có 70% thôi - quá rẻ .....
    18k, nhưng bao nhiêu xuất ăn / 1 ngày? Nếu >100 suất ăn / 1 ngày thì trừ khi căn tin ăn bớt tiền, chứ làm j có chuyện ăn uống nthe. Bên m ít ng, chỉ có 40 suất ăn/ 1 ngày, suất ăn là 20k/1 suất( k bao gồm tiền gas, nước nấu = nước laska đóng bình). Nhưng suất ăn cũng chả đc đáng bao nhiêu: 1 thức ăn mặn( lèo tèo) + 1 đồ xào+ 1 đồ luộc + hoa quả tráng miệng+ canh đại dương. Nhiều hôm cũng chỉ ăn uống qua loa cho xong chuyện. Sếp ng Nhật, NV & CN ăn cùng 1 chế độ
    Trở về với topic, làm việc với bọn Đài thì cũng nhưng TQ thôi. Đều "bẩn" như nhau!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,581 Bài viết

• 20,383 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Làm ăn chỉ nghĩ tới cái lợi trước mắt, lợi ích bản thân, bất chấp đạo lý từ trên xuống dưới, từ thượng tầng tới hạ tầng. Bây giờ ra đường mà nghĩ tới thì chả dám ăn gì, nhưng khi đói bụng quá thì cũng lựa đại chỗ nào khá khá tí quất đại
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 594 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi giời , bên công ty em là công ty HQ khoảng 2000 công nhân . Suất ăn năm nay lên được 14 ngàn . Mấy mệ cứ nghĩ thử là nó cho ăn cái giống gì ? Cũng đầy đủ một mặn một xào hoặc luộc với một canh đấy . Em toàn phải đem đồ ăn ngoài vào mà ăn , chứ nhìn cơm nói thiệt là nuốt không trôi . Có bữa nó cho công nhân ăn được 2 cái trứng kho . Có kiến nghị cũng chả thay đổi được gì nên họ đành chịu thôi . Còn các chuyên gia thì có nhà ăn và đầu bếp riêng .
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    • 560 Bài viết

• 2,190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật sự thì nhiều khi chửi mắng chủ nước ngoài là không đúng. Tuy chủ đề ra giá tiền suất ăn nhưng người thực hiện là hành chánh nhân sự và bếp ăn. Chúng nó không ăn chặn, ăn xén ăn bớt thì cũng không ra như thế. Dân Việt Nam miệng thì nói nhân nghĩa đạo đức, chứ khi đụng tới lợi ích là vứt bỏ tinh thần dân tộc xuống cống ngay. Trách gì người ngoài khác máu tanh lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 716 Bài viết

• 2,681 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưởng phòng hành chính, nhân sự ở các công ty nước ngoài như ông kễnh con luôn, một suất ăn của công nhân nó bớt xén ít nhất 1/4, đình công, nghỉ việc càng tốt, tuyển nhân sự mới nó lại có cơ hội kiếm tiền.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2