Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sự thật về thanh lọc cơ thể trong 12 ngày bằng nước chanh

• 8.74K Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng thực hiện, nhưng lần trước có mẹ nói đau bao tử, có mẹ nói là bị "chạy", còn em uống 3 ngày ko đi tolet được luôn, ăn uống bình thường nhưng người cứ mệt lả nên không dám uống nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,467 Bài viết

• 9,384 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 11-12-13 Xem bài viết
    Mình cũng đã thanh lọc cơ thể bằng nước muối chanh. Lúc tháo ra mới thấy sức chứa của ruột công nhận là kinh khủng khiếp, cố gắng mỗi tháng thanh lọc cơ thể một lần.

Mẹ nó ơi chia sẻ kinh nghiệm cho tớ ké với.
    Thích quá mà bị đau bao tử nặng nên còn đang lăn tăn.
    • 600 Bài viết

• 1,707 Được cảm ơn

Hai za, tui bị đau bao tử nặng, loét rồi. Hôm nay uống thử ngày đầu tiên, không thấy sao hết.
    Ăn sáng vẫn ăn bình thường (ít lại), trưa ko ăn, đói thì uống sữa, ăn trái cây, uống nước lọc.

Qua được ngày đầu tiên.

Nhưng mà tui pha chanh + mật ong!
    • 47 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Không biết phương pháp này có an toàn cho sức khỏe ko, chưa thấy tờ báo chính thống nào công nhận và khuyên làm. Mình có đọc face của model Hà Anh, nàng này detox ở 1 resort bên Thái, thấy ko chỉ uống mỗi nước chanh, nước muối là xong, mà còn uống đủ thứ nước để vừa giải độc, vừa đảm bảo năng lượng cho 1 ngày, và 1 đợt detox chỉ có nghỉ ngơi, thư giãn. Vậy khi chưa có kiểm chứng thì chị em đừng dại dột làm kẻo ảnh hưởng sức khỏe.
    • 199 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnhungbi Xem bài viết
    Mình có một kinh nghiệm nhỏ chia sẻ với các mẹ. Nhà mình đã từng dùng phương pháp thanh lọc này để chữa bệnh. Anh rể mình vốn bị đau nửa đầu và loét dạ dày, uống nước chanh kiểu này hết luôn đấy! Có người hướng dẫn đàng hoàng chứ không phải thích nhịn là nhịn đâu.
    Bạn ơi, bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người biết đi, mình cũng muốn làm pp này xem thế nào.
    Cứ đi rồi sẽ thành đường
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 665 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhịn ăn để thanh lọc cơ thể: Phản khoa học

“Áp dụng phương pháp nhịn ăn 12 ngày để thanh lọc cơ thể, giảm cân là phản khoa học, gây hại cho cơ thể”, các chuyên gia y tế khẳng định.

Nhịn ăn ảnh hưởng đến tiêu hóa, đường ruột

Gần đây, trên các trang mạng xã hội chia sẻ phương pháp nhịn ăn 12 ngày để chữa bệnh như một phương pháp thanh lọc cơ thể của một bác sĩ.

Theo vị bác sĩ này, phương pháp nhịn ăn thanh lọc cơ thể dựa vào kết quả thực tế. “Chúng ta ăn uống lâu ngày nhiều dầu mỡ, hóa chất sẽ hình thành độc tố tích tụ lâu ngày trong cơ thể, sinh bệnh tật. Phương pháp này sẽ giúp thải hết độc tố, thanh lọc cơ thể”, bác sĩ N. nói.

Trong bài viết của mình, vị bác sĩ cho biết, ông học phương pháp thanh lọc cơ thể này. Họ thường dùng phương pháp này mỗi năm 2 lần. Tất cả đều trẻ hơn, khỏe mạnh hồng hào hơn so với tuổi và không bao giờ bị bệnh tật.

Nói về việc lợi hay hại của phương pháp nhịn ăn thanh lọc cơ thể, các chuyên gia đều khẳng định đây là phương pháp phản khoa học.

Trao đổi với phóng viên, Giáo sư. Tiến sĩ Tạ Long, Chủ tịch Hội Tiêu hóa Việt Nam cho biết, , chưa có nghiên cứu khoa học chính thống nào trong nước khẳng định phương pháp nhịn ăn 12 ngày để thanh lọc cơ thể. Do đó, không thể nói được cái lợi của việc nhịn ăn đối với sức khỏe con người.

1404175481-nhin-an1
    Nhịn ăn ảnh hưởng đến tiêu hóa, đường ruột

Giáo sư Long nhận định, nhịn ăn lâu ngày cơ thể sẽ gầy tọp. Đặc biệt, nhịn ăn ảnh hưởng đến tiêu hóa, đường ruột. Cơ thể không tiết axit ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe và có thể nguy hiểm đến tính mạng.

“Nhịn ăn cơ thể bị suy kiệt sức khỏe, bệnh tật đầy mình, nguy hiểm đến tính mạng. Một số người còn bị rối loạn ăn uống, đau bụng, đi ngoài, táo bón, trầm cảm…”, Giáo sư Tạ Long nói.

BS Lương Quốc Chính, Khoa Cấp cứu, Bệnh viện Bạch Mai cũng khẳng định, đến nay chưa có nghiên cứu nào chứng minh phương pháp nhịn ăn để thanh lọc cơ thể.

“Chúng ta cũng chưa có bằng chứng khoa học nào về việc cải thiện hay suy giảm sức khỏe từ việc nhịn ăn”, Bác sĩ Chính chia sẻ.

Tìm hiểu kỹ phương pháp giảm cân

TS. Cù Thị Hậu, Nguyên Giám đốc Trung tâm Viện Dinh dưỡng Quốc Gia cho biết, áp dụng phương pháp nhịn ăn 12 ngày trong thời gian đầu có thể cân nặng sẽ giảm nhưng khi ăn trở lại, cân nặng sẽ tăng và có thẻ còn tăng cân nhiều hơn trước.

TS Hậu lý giải, khi nhịn ăn, cơ thể cần tiết kiệm năng lượng và dưỡng chất nên sẽ tự hạ thấp chuyển hóa năng lượng tối thiểu cần thiết để duy trì sự sống, cơ thể giảm nhu cầu năng lượng để đáp ứng với nhu cầu ăn ít. Do đó, khi ăn trở lại có thể sẽ tăng cân nhiều hơn.

TS. Hậu cho biết, nhịn ăn để thanh lọc cơ thể, giảm cân sẽ khiến cho cơ thể không chỉ giảm khối mỡ mà còn giảm cả khối cơ và có thể cả khối xương. Cơ thể bị thiếu các vitamin và khoáng chất dẫn đến thiếu máu, loãng xương, sẽ mệt mỏi nhiều hơn.

“Muốn giảm cân phải giảm khẩu phần ăn hàng ngày bằng cách giảm năng lượng đưa vào. Tuy nhiên, năng lượng trong mỗi bữa ăn phải đảm bảo đủ chất đạm, các vitamin, khoáng chất, nước và chất xơ”, Tiến sĩ Hậu khuyên.

Theo Tiến sĩ, bác sĩ Lê Thị Hải, Giám đốc Trung tâm Dinh dưỡng, Viện Dinh dưỡng Quốc gia, về mặt dinh dưỡng, bà chưa bao giờ nghe thấy phương pháp nhịn ăn để giảm cân trong mấy chục năm trở lại đây.

Bác sĩ Hải , khi áp dụng bất cứ phương pháp giảm cân nào, mọi người cũng cần tìm hiểu kỹ. Cần khám sức khỏe để chắc chắn sức khỏe tốt, không bị các bệnh như áp huyết, thiếu máu.

BS Hải khuyến cáo, thay vì thanh lọc bằng cách nhịn ăn hoàn toàn, mọi người nên ăn một chế độ ăn “sạch”, tức là sử dụng thực phẩm sạch và cân đối các nhóm chất dinh dưỡng, ăn nhiều rau xanh, quả chín, giảm lượng thịt.
    Ngoài ra, đối với những người mắc bệnh viêm phổi cấp, bệnh ác tính về máu, thiếu máu, bệnh tim, suy nhược nặng,… Người có thể trạng gầy yếu, trẻ em đang lớn…tuyệt đối không nên áp dụng bất kỳ phương pháp giảm cân nào. Nếu người khỏe mạnh muốn giảm cân, chỉ nên áp dụng vào lúc công việc không quá nhiều và không có áp lực

Diệu Thu
    http://khampha.vn/suc-khoe/nhin-an-d...11a203801.html
    • Qri
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Do mẹ cho nhiều chanh quá đấy, cho vừa chanh thôi, sẽ ko bị loét dạ dày
    • P_S
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 238 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Đức Thịnh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi chia sẻ kinh nghiệm cho tớ ké với.
    Thích quá mà bị đau bao tử nặng nên còn đang lăn tăn.
    Em chỉ cách của em nhé (em cũng từng đau bao tử). Áp dụng cho ngày cuối tuần thôi vì đi hơi bị nhiều đấy: Pha 1 cốc nước muối loãng âm ấm, cho vài giọt chanh. Uống từ từ cho đến hết. Sau đó tập vài động tác nhẹ cho nước đi xuống đường ruột lẹ hơn. Pha như trên và uống tiếp. Rồi tập vài động tác. Nói chung uống khoảng 4 ly là vừa. Đảm bảo đi nhiều lần luôn. Trong ngày hôm đó ăn nhẹ thôi như cháo chẳng hạn vì ruột bị 'súc' nên yếu đi. Tránh đồ có mùi, dầu mỡ etc. Qua hôm sau thấy cơ thể nhẹ cả ra hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các bạn nên dùng đúng phuơng pháp, hoặc nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng phuơng pháp này.

Hãy là người biết chăm sóc sức khỏe đúng cách: http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...n-3015321.html

Hiện mình có 1 phương pháp khác có thể thải độc hoàn toàn đường ruột và các hệ thống lưu trữ độc tố khác, mà ko cần phải nhịn ăn, nhịn uống, kiêng kem đủ loại như thế này. Mẹ/ bố nào quan tâm, thì inbox nhé.
    Vẫn ngày đêm suy nghĩ
    • 3,669 Bài viết

• 1,946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 11-12-13 Xem bài viết
    Mình cũng đã thanh lọc cơ thể bằng nước muối chanh. Lúc tháo ra mới thấy sức chứa của ruột công nhận là kinh khủng khiếp, cố gắng mỗi tháng thanh lọc cơ thể một lần.
    Chỉ nên làm 1 năm tối đa 3 lần thôi bạn ơi.
    Happiness within reach
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tập thể dục, giảm ăn tối, 2 tháng giảm đc 2 kg, ngừng tập cái lại tăng lên mấy lạng rồi, haizzz, nản quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 2,612 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa nhịn ăn detox 7 ngày cách đây 2 tuần nên vào chia sẻ tí.

Theo kinh nghiệm mình đọc trên blog nước ngoài thì quá trình detox nên thực hiện từ 7 đến 12 ngày. 3 ngày đầu nên ăn ít và chủ yếu ăn chất lỏng để cơ thể quen với việc ăn (uống) nhiều nưóc hơn là thức ăn cứng. Bắt đầu ngày thứ 4 thì nhịn hẳn thức ăn, chỉ uống nước chanh pha mật ong hoặc sirup cây phong. Vì mật ong nhiều calories hơn sirup nên mình chọn sirup. Để detox, lượng nước chanh - sirup (mật ong) nên uống hàng ngày là khoảng 12x0,2L. Song song với đó, bạn có thể uống nước trắng với số lượng tùy thích.

Bạn nào muốn detox mà không muốn tăng cân thì chỉ nên uống 6 cốc 0,2L có pha mật, lượng nước còn lại thì uống không mật.

Bình thường mình là người uống rất nhiều nước nên đối với mình 4, 5 lít nước mỗi ngày cũng không khiến mình chạy vào toilet nhiều hơn. Trong suốt quá trình detox, mình vẫn đi làm bình thường, không thấy mệt mỏi hay hạ huyết áp etc. gì cả. Chỉ có cảm giác thèm ăn khi ngửi thấy mùi thức ăn thôi. Hết ngày thứ 3 thì mình cũng mất luôn cảm giác thèm ăn, có điều nhạt miệng. Lưỡi bám trắng vì cơ thể bắt đầu quá trình detox. Mình mua kẹo cao su không đường về nhai tránh hôi miệng và cho đỡ buồn mồm

Chỉ có vấn đề đi WC là không giống như bài báo tả. Mình chỉ đi nhẹ vì cảm giác không ăn gì nên dạ dày không co bóp, không tống chất thải ra được. Tìm hiểu thêm trên blog nước ngoài thì họ khuyên nên uống 1 lít nước ấm pha 2 thìa ăn cơm muối biển vào mỗi sáng để xúc ruột, thúc đẩy quá trình tống chất thải ra ngoài. Và cực hình của quá trình detox chính là đây.

Sáng thứ 7 vì không phải đi làm nên mình quyết định uống nước muối (mình bắt đầu quá trình detox từ thứ 4). Mình pha một cốc 0,5L nước ấm với 2 thìa ăn cơm muối biển, nhắm mắt nuốt hết chỗ nước muối rồi lại uống thêm 0,5L nước ấm nữa. Tổng cộng là 1 lít nước. 1 lít nước muối này bạn nên uống chậm nhất là trong vòng 20 phút. Sau đó nên có thời gian nghỉ ngơi vì nói thật là rất choáng, rất buồn nôn. Cảm giác uống nước muối với số lượng lớn cùng 1 lúc như thế rất ghê, mình uống xong ra sô pha ngồi ngất ngây một lúc khá lâu.

Sau khi uống nước muối khoảng 45 phút thì quá trình xúc ruột bắt đầu, bạn sẽ đi WC liên tục trong vòng 2 tiếng cho đến khi chỉ ra toàn nước. Bụng cũng chỉ đau lâm râm chứ không đau quặn nên nếu bạn nào muốn detox trong khi đi làm thì mình nghĩ vẫn có thời gian chạy vào WC

Việc uống nước muối có thể làm hàng ngày trong suốt quá trình detox hoặc làm cách ngày. Mình làm cách ngày vì quả thật không chịu được cảm giác uống hàng lít nước muối mỗi sáng.

Sau 7 ngày mình kết thúc quá trình detox (vì mình có việc nặng phải làm trong 3 ngày tiếp nên sợ không đủ sức), bắt đầu ăn nhẹ. Ngày đầu tiên mình chỉ ăn súp rau củ xay nhuyễn, ngày thứ 2 cũng thế. Ngày thứ 3 ăn súp có thịt. Ngày thứ tư có thể ăn cơm, thịt, rau bình thường nhưng chỉ nên ăn vừa đủ, không quá nhiều.

Kết quả chung cuộc là da dẻ mịn màng hơn, mụn cám hầu như biến mất. Viêm nang lông ở 1 bên cánh tay cũng biến mất luôn.

Mình giảm được 4,5kg trong vòng 7 ngày. Cảm giác chiến thắng được bản thân rất tuyệt vời, nếu điều kiện cho phép mình nghĩ các bạn nên thử. Báo chí có thể nói phương pháp này phản khoa học và có hại nhưng bản thân mình là người có bệnh đau dạ dày cũng không thấy bị ảnh hưởng gì trong quá trình detox. Có thể do cơ địa của từng người, khi thực hiện bất cứ phương pháp detox hoặc diet nào, nếu các bạn thấy cơ thể có dấu hiệu bất thường hoặc quá mệt mỏi thì nên dừng lại ngay vì không phải ai cũng hợp với việc uống nước nhịn ăn thế này.

Tóm tắt:

Detox để thải độc, giảm cân chỉ là tác dụng phụ. Bạn nào chỉ vì muốn giảm cân mà nhịn ăn thì dùng cách này là sai, vì nhịn ăn quá lâu có thể dẫn đến cảm giác chán ăn, sẽ gây nguy hiểm đến tính mạng.

Nhịn 7 ngày, chỉ uống nước chanh pha sirup và nước trắng.

Tuyệt đối không uống trà, sữa, cà phê etc. Chỉ có nước chanh và nước lọc thôi nhé.

Nếu không đi WC được thì kết hợp uống nước muối vào buổi sáng sau khi thức dậy. Công thức là 1 lít nước ấm pha 2 thìa ăn cơm muối biển uống trong vòng 20 phút.

Từ ngày thứ 3 trở đi lưỡi bắt đầu bám trắng. Sau khi qua được 7 ngày thì lưỡi sẽ hồng trở lại.

Nếu thấy cơ thể có biểu hiện bất thường hoặc quá mệt mỏi, không thể làm việc như bình thường thì phải dừng lại ngay, không nên tiếp tục detox bằng mọi giá.

Sau khi kết thúc quá trình detox thì nên ăn nhẹ 3 ngày. Ngày thứ nhất và thứ 2 nên ăn súp rau củ xay nhuyễn, không thịt, không chất béo. Sang ngày thứ 3 có thể ăn cháo thịt, cá. Từ ngày thứ 4 trở đi có thể ăn lại bình thường.

Một năm chỉ nên thực hiện quá trình detox 2 lần. Mỗi lần có thể kéo dài đến 12 ngày. Mình đọc trên mạng có nhiều người nhịn được 21 ngày, có người 40 ngày. Tùy vào sức khỏe của bản thân, các bạn có thể tự đặt ra giới hạn cho mình. Chúc các bạn thành công và có cơ thể khỏe mạnh hơn sau khi detox.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hix..hix ôi cái sự mập..thật là nản mà..
    Đời là bể khổ, vượt qua bể khổ là ta qua đời
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 53 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn ơi, uống 2 thìa ăn cơm muối ấy hả? Hic, thế thì mặn chát làm sao mà uống được đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 2,612 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muumo Xem bài viết
    Bạn ơi, uống 2 thìa ăn cơm muối ấy hả? Hic, thế thì mặn chát làm sao mà uống được đây?
    2 thìa cho 1 lít nước. Vậy mới xúc ruột được bạn ạ. Rất khó uống nên mình pha 2 thìa cho nửa lít nước, nửa lít còn lại mình uống nước trắng. Nhắm mắt lại cố nuốt thôi
    Wenn man keine Ahnung hat, einfach mal die Fresse halten.
    • 1,514 Bài viết

• 2,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cyrus Xem bài viết
    2 thìa cho 1 lít nước. Vậy mới xúc ruột được bạn ạ. Rất khó uống nên mình pha 2 thìa cho nửa lít nước, nửa lít còn lại mình uống nước trắng. Nhắm mắt lại cố nuốt thôi
    Mình sợ bạn cho nhiều nc muối quá nên cảm giác mới ghê miệng muốn nôn, ngất ngây như vậy. Hình như 1l nước ấm chỉ nên cho 2 thìa cafe/muỗng ăn sữa chua (khoảng 10gr muối) thôi chứ nếu nhiều muối quá cũng ko tốt mà rất khó uống.

Còn với ai mà bị đau dạ dày thì chú ý quan trọng nhất là nếu uống "chanh+mật ong" thì chỉ cho ít chanh thôi, vì mỗi ngày mình uống hỗn hợp này trong nhiều ngày thì lượng chanh mình nạp vào cơ thể cũng nhiều. Mình thấy nhiều ng ham cho chanh cho nguyên 1 quả hoặc hơn như vậy rất nguy hiểm.
    Buổi sáng sau khi uống 1l nước muối súc ruột nên pha luôn nước chanh mật ong, trữ trong bình để uống cả ngày chứ ko nên uống lúc nào pha lúc đó vừa mất công mà lỡ lúc cần hoặc mệt ko có cái uống ngay cũng ko tốt. Nhất định ko để khi nào thấy bụng đói mới uống nước chanh mật ong, vì như vậy lượng đường huyết trong máu giảm nhiều rất nguy hiểm & mệt. Cứ thấy gần đói hoặc cứ 30-1h thì uống 1 cốc 200-300ml nước chanh+mật ong.
    Mình cũng nghĩ nếu bị đau dạ dày thì theo pp nước lọc+maple syrup+chanh+cayenne pepper (mua ở các tiệm bán đồ Tây hoặc dễ nhất là mua ở các CH, sthị HQ nhiều lắm hình như 50-100k/100gr, nhà em toàn mua ớt bột HQ về làm kim chi & nấu, ớt bột thật chứ ko pha phẩm màu như ngoài chợ, dùng tới mùa hoa mía cũng ko hết hoặc thay thế = trái sừng). Tóm lại, theo pp gì thì lượng chanh hoặc ớt cũng chỉ nên cho ít thôi ko nên tham mà cho nhiều, ko thể bon chen với những ng khoẻ, ko viêm loét dạ dày được.

Với ng nào thích detox thanh lọc kiểu thư giãn vẫn giống hệt như vậy nhưng thay vào đó đc ăn 1 bữa trưa (ko nên ăn bữa tối) ăn trưa cũng ăn nhẹ nhàng thanh đạm (rau+cá hoặc súp rau củ +thịt gà, có thể thay bằng 1 chén nhỏ đậu trắng (white kidney bean), sáng vẫn uống nước muối ấm, cả ngày uống hh chanh+mật ong hoặc maple syrup+chanh+ớt, uống nhiều nc trắng, thèm thì pha thêm trà thảo mộc uống nhâm nhi trong ngày bất cứ lúc nào số lượng ko giới hạn

Em vừa mới qua ngày red, quất luôn. Thanh lọc đc 4 ngày (2 ngày đầu ăn nhẹ ease out, 2 ngày tiếp theo mới chính thức là detox) thì phá dừng lại do có việc nên ăn quá trời đồ ăn vậy là mất toi công sức 4 ngày, hic. Lại phải detox lại khi nào thành công em báo cáo sau nha. Háo hức quá mà cuối cùng mới đc 2,3 ngày đã bỏ nửa chừng. Cái này phải quyết tâm lắm chứ ko cứ thấy đồ ăn là mắt sáng lên thì ko theo đc đâu.

Em detox theo công thức nước mía+chanh+ớt như mấy chị bên topic kia chứ ko theo pp Lemon Detox, em định dùng pp siro lá phong nhưng ngày xưa siro lá phong rẻ mua chừng 250-280k/chai, từ khi pp thanh lọc rộ lên mn mua nhiều nên ng ta chém giá cao quá. Chỉ có loại Canada 100% pure organic maple syrup (Grand B) là đắt vì loại này tốt nhất (20-35$) chai khoảng 500-1l.
    51K5uKpNyLL._SL1000_

Nhưng mình thấy bên Mỹ cũng nhiều ng họ cũng chỉ dùng maple syrus Grand A bình thường thôi, vì nó rẻ hơn. Siro lá phong loại thường (grand A) bên kia rẻ khoảng chừng 7-12$, tính ra dùng pp tốn kém hơn nhiều so với pp chanh mật ong & nước mía+chanh. Mà mua syrup ở Vn cũng khó nữa.
    Coombs-Family-Farms-Organic-Maple-Syrup-710282439084

81XHXZDvATL._SL1500_
    81ODKjMnyZS._SL1500_
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:
    xQrturRXjEwEinWitKNWfifNDhFxCaOjXRvd-610xh
    hoadep
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 53 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chị ơi, detox bằng nước mía + chanh + ớt là ớt ngọt màu xanh đỏ giống như bác Trần Đăng Khoa hả chị? Em tính theo pp này mà cái máy xay nhà em đang hỏng, cũng muốn theo lắm nhưng tại chưa quyết tâm cao nên còn chần chừ.
    • 674 Bài viết

• 1,588 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình khuyên không nên detox bằng nước đường kính hay nước mía hay mật ong, vì theo kinh nghiệm cũng như những kiến thức mình đọc thì những loại đường nhanh high GI như thế làm đường huyết của bạn tăng nhanh ngay lập tức, bạn sẽ chóng tiêu hao nó và cảm thấy nhanh đói hơn nhiều. Còn ớt chuông thì nhiều vitamin A và C đệ nhất nhưng chưa chắc có tác dụng kích thích đào thải chất cặn bã như ớt cayene. Với cá nhân mình những công thức fusion hầu như chỉ để tiết kiệm chi phí thôi chứ k thể có hiệu quả như nguyên gốc.
    Lên Forum không nên đặt nick quá dài
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3