TIN TÀI TRỢ.

Sự thật về kem chống nắng

• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 355 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THUTRANG266 Xem bài viết
    Mặt e dễ bị nổi mụn lắm, ko biết dùng kem chống nắng loại gì nữa? Hic...thay bảo bôi kcn dễ bi bí da mặt hic

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    bạn giống mình ghê . có mẹ nào ở đây có thể tư vấn cho tụi em sài loại nài ko bị mụn và ko phải bôi kem dưỡng đc ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yupa Xem bài viết
    Mình đọc lại thấy người ta khuyên dùng đối với suncreen thì bôi trước sau đó sử dụng kem dưỡng, còn sunblock thì ngược lại
    Mik đọc thấy Suncreen là chống nắng hoá học ( tức kcn sẽ " ăn" hết tia UV)
    Sunblock là chống nắng vật lý,tạo màng chắn,bảo vệ da trước tia UV .Cái này thành phần lành tính hơn Suncreen

Obagi là kcn Organic khá nổi của Mỹ .Review tốt lém
    Giá tầm 500k/tube k to lắm.Nên không thể phổ biến như Sunplay

Mùa hè,da dầu hoặc hỗn hợp có thể chọn loại No-sebum,hạn chế dầu thừa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

theo em được biết thì dù các mẹ có làm ninja thì nó chỉ có chỉ số chống nắng là 5spf thôi ạ, nên mọi người muốn bảo vệ làn da của mình nên dùng thêm kem kcn cho body, vấn đề đen là một chuyện nhưng nắng sẽ làm da bị thô ráp và nhanh lão hóa, nó hại tiềm ẩn chứ trắng hay đen chỉ là cái ngoài thôi ạ
    kem cho mặt thì dùng loại spf 30 là ok r à quan trọng cái PA +++ theo sau nữa.
    hiện tại e đang dùng 3 loại là shiseido, shu uemura và the face shop.
    Tiêu chí kcn của em phải là mỏng và nhẹ chứ chát lên nặng mặt bí xong còn thêm lớp áo khẩu trang ngoài nóng lắm ạ
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 621 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Mình từ vài năm nay ko lúc nào ra ngoài mà ko có KCN luôn, m dùng loại Neutrogena xách tay Mỹ, công nhận loại này quá tốt luôn, mặt m nhạy cảm lắm mà k bị nổi mụn, ko bị nhờn, thẩm thấu nhanh. Đot này lại mua đc em áo chống nắng uniqlo chống uv nữa cảm thấy yên tâm hơn bao nhiêu lần, kiểu như giờ tự tin thách thưcs nắng ấy

Bạn nào dùng Neutrogena dạng xịt cho m xin tí review với nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trizzie
    • 61 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình đã dùng qua Shiseido, Obagi và Eucerin. Vote cho Obagi Spf 35, đợt mình trị mụn bs cho dùng kcn này vì bôi thuốc mụn phải tránh ánh nắng, chất kem mỏng, thấm nhanh vào da, không nhờn rít. Giá hơi chát nên chỉ bôi mặt thôi, tay chân k dám xài.
    @hababy: bạn mua đâu đc giá rẻ vậy, tube 90ml mình mua 1tr1 lận.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của traitimmuathu.sg
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3