Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sự thật về kem chống nắng

• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,506 Bài viết

• 1,701 Được cảm ơn

èo thế á, giờ mình mới biết dù có ninja thì vẫn sạm đen từ từ T_T, các bác có cao kiến kcn BODY nào tốt ko ạ? mình ko muốn bôi mặt đâu vì thật sự rất khó chịu, với cả sợ dị ứng này nọ. mà KCN nào xài lợi 1 tí chứ mình thấy kcn nào cũng bé tí tẹo, bôi bôi trét trét 2 ngày chắc hết rồi quá
    img4981
    My lovely cousins :LoveStruc::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 578 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi atozi_ding Xem bài viết
    Mẹ nào thông thái đax dùng Sundance của Đức và Clarins cho em xin feedback được không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của atozi_ding
    sundance nhờn lắm, nó thấm ngược ra quần áo, chảy nhoe nhoét.

clarins nghe ai bảo thoáng chứ da dầu như mình nó cũng chảy ra thôi, không kiềm dầu khô ráo chút nào đâu, nhưng so với sundance thì tốt hơn nhiều lắm rồi. Giá thì ngày càng mắc, bên parkson lên giá 20% mấy tháng trước

Kinh nghiệm chống nắng của mình là đằng nào cũng chảy, cũng nhớp, ăn thua nhau là gây mụn thôi. Mình recommend chống nắng của cle de peau, hơi nhờn tí nhưng chống nắng tốt, dịu da, dùng da ít lên mụn (cũng lên nhưng ít hơn loại khác)
    19 Forever
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 355 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Kem chong nang cho mat shiseido thi sao ha cac' mẹ . y' em la sài nó có mụn không do'

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 317 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình dùng Vichy cho mặt rất ráo các mẹ ạ. Còn body thì dùng Banana boat for kids loại xịt chung với con rất mỏng và khoẻ da.

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mỗi lần mà bôi 1 chén thì bán nhà cũng ko đủ xài rồi.
    • 5,732 Bài viết

• 19,722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có phấn trống nắng rất tiện lợi cho chị em mùa hè k bị hư son phấn hay lo da dầu. Phấn đánh lên k màu và spf 50. Có thể đánh đè lên nhiều lần trong ngày nếu ra nắng và là chất khoáng mineral k lo tắc lỗ chân lông. Tránh nắng và tia cực tím. Mình sáng bôi kem bb cream son phấn đi làm. Đến trưa ra ngoài ăn là lấy phấn ra rủ thêm 1 lần. Son phấn còn nguyên. Da cũng bớt nhờn. Giá hơi chát $60 nhưng 1 tuýp đó dùng hơn nửa năm chưa hao 1/2.
    Hiệu colorscience. Gọi là mineral sunscreen 30 hoặc 50. Bác sĩ da chỉ cho mình vì mình đẻ xong hơi bị nám ở mép. Phải tuyệt đối trống nắng khi chữa trị nếu k nó sẽ đậm lên mà mình ở vùng biển quanh năm nắng. Mình mua qua online.
    https://www.colorescience.com/produc...n-brush-spf-30

Sent from my SPH-L720 using Tapatalk
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 132 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atozi_ding Xem bài viết
    Mẹ nào thông thái đax dùng Sundance của Đức và Clarins cho em xin feedback được không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của atozi_ding
    Em trước giờ toàn xài Sundance. Thấy cũng hài lòng và hay xài khi đi du lịch thôi. Chứ xài hàng ngày thì hơi mắc công tẩy trang vì loại đó chống thấm nước nên bám da. Đi du lịch, em chỉ bôi kem chống nắng rồi cứ thế ra đường, không trùm kín mít gì đâu, toàn đi giữa trưa nắng, k bị cháy nắng, k đen đi tí nào, kể cả khi dùng loại làm nâu da cũng chỉ đen đi tí teo nếu bôi lớp mỏng, còn bôi dày hơn thì k. Mẹ nào bảo bôi vào tái tái thì em thấy k đúng, em bôi vào toàn thấy trắng ra, như kiểu bôi 1 lớp bb cream ý.

Lọ to nên dùng được lâu, giá phải chăng, em hay mua ở khu Nguyễn Sơn, tầm 200k/lọ 250ml.
    • 108 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Các mẹ nói bôi kem chống năng thì phải tẩy trang. Vậy cho em hỏi là tẩy trang cuối ngày hay tẩy trang sau mỗi lần dùng KCN?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuanong2013 Xem bài viết
    Các mẹ nói bôi kem chống năng thì phải tẩy trang. Vậy cho em hỏi là tẩy trang cuối ngày hay tẩy trang sau mỗi lần dùng KCN?
    Tẩy trang cuối ngày ý :d.Vì kcn là gốc dầu,srm sẽ k làm sạch được hết
    kcn cho mặt thì dùng Cc,Bb,phấn phủ có độ chống nắng luôn

Có kcn cho mặt của Kose màu xanh dương,nắp trắng ý.Nghe đồn dug thích mê,có dạng gel,dạng serum
    Nhg mà đắt quạ
    • 221 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Mặt e dễ bị nổi mụn lắm, ko biết dùng kem chống nắng loại gì nữa? Hic...thay bảo bôi kcn dễ bi bí da mặt hic

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 204 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng loại SPF50+++ cho da mặt, bạn mình nói ko cần dùng SPF cao như vậy vì như vậy sẽ bị khô da, chỉ cần SPF25+++ là đủ rồi. Không biết có đúng không ta?
    • 4,548 Bài viết

• 18,040 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da mặt dùng tầm SPF30 thôi là đủ rùi.

Bạn ở trong nhà vẫn có tia UV cho nên lý tưởng nhất là sử dụng kem dưỡng có chỉ số chống nắng khá cao khi di ra dường, rùi chịu khó rửa mặt sạch bằng dầu hoặc sửa rửa mặt, rôi trong văn phòng dùng kem dưỡng chỉ số chống nắng thấp. Em thấy đa phần các mẹ bôi kem dưỡng là mặc định cả vài tiếng lang thang ngoài đường đã được bảo vệ, không cần rửa mặt kĩ.

Đấy là những gì em biết ạ.
    • 355 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mấy mẹ o đây cho em hỏi kem chống nắng shiseido cho mặt dùng có bị mụn ko vậy ? Em đang sài sunlay thấy càng ngày càng đen và bị mụn nữa

• 538 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Kem chống nắng Shiseido dùng bị trắng mặt nên mình k thích. Mình đang tính mua của Menard dùng thử. Thật tình cũng chủ quan da trắng nên ra đường k bao h dùng kcn, chỉ trừ đi biển thì mới dùng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bravo kem chống nắng! Mình đang dùng lọ pure uv protect spf 30 của skinc. Bài viết rất hữu ích
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mua 1 tuyp kem dưỡng da chống nắng của Menard giá 1,900,000 chỉ số chống nắng 40. Các mẹ thông thái cho mình hỏi mình ở cửa hàng từ 12 giờ đến 6 giờ tối thì chỉ cần dùng 1 lần hay mấy tiếng sau phải bôi KCN lại, và vì là kem DD nên mình có cần dùng dung dịch tẩy trang khi về nhà hay ko.? Hay chỉ cần SRM. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xaxanguyen Xem bài viết
    Mình cũng vừa mua 1 tuyp kem dưỡng da chống nắng của Menard giá 1,900,000 chỉ số chống nắng 40. Các mẹ thông thái cho mình hỏi mình ở cửa hàng từ 12 giờ đến 6 giờ tối thì chỉ cần dùng 1 lần hay mấy tiếng sau phải bôi KCN lại, và vì là kem DD nên mình có cần dùng dung dịch tẩy trang khi về nhà hay ko.? Hay chỉ cần SRM. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Tia uv mạnh nhất là từ 9h sáng -4h chiều.C dùng vầy là đc rồi.Chỉ cần dùng 1 lần thôi
    Phải dùng tẩy trang

Mebaoboi : da trắng càng phải dùng kcn.Da trắng,về bản chất là yếu,mỏng hơn da ngăm.Khi không đc bảo vệ,ánh nắng chiếu vào da sẽ sản sinh a Melamin,gây nám,tàn nhang

Về độ chống nắng,tốt nhất cho da mặt là : SPF 35++ ( +++ là được bảo vệ tuyệt đối trước ta UVA)
    Thường thì kcn SPF 50 mới có +++,dưới 50 hầu như ++

Không nên bôi kcn trực tiếp lên da mặt,nên bôi kem dưỡng trước
    Kcn Shishedo có loại Anessa j đó,nhiều ng dùng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hababy1102 Xem bài viết
    Tia uv mạnh nhất là từ 9h sáng -4h chiều.C dùng vầy là đc rồi.Chỉ cần dùng 1 lần thôi
    Phải dùng tẩy trang

Mebaoboi : da trắng càng phải dùng kcn.Da trắng,về bản chất là yếu,mỏng hơn da ngăm.Khi không đc bảo vệ,ánh nắng chiếu vào da sẽ sản sinh a Melamin,gây nám,tàn nhang

Về độ chống nắng,tốt nhất cho da mặt là : SPF 35++ ( +++ là được bảo vệ tuyệt đối trước ta UVA)
    Thường thì kcn SPF 50 mới có +++,dưới 50 hầu như ++

Không nên bôi kcn trực tiếp lên da mặt,nên bôi kem dưỡng trước
    Kcn Shishedo có loại Anessa j đó,nhiều ng dùng
    Mình đọc lại thấy người ta khuyên dùng đối với suncreen thì bôi trước sau đó sử dụng kem dưỡng, còn sunblock thì ngược lại
    • 113 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Cho các mẹ thêm 1 cái tên: Obagi. Mình thấy thấm nhanh, ko nhờn, ko gây mụn.
    • 355 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bảo Bối Xem bài viết
    Kem chống nắng Shiseido dùng bị trắng mặt nên mình k thích.
    trắng thì thích chứ sao lại ko thích chị nhỉ ?