TIN TÀI TRỢ.

Sự thật phía sau quán Café

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.45K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,196 Được cảm ơn

Xin lỗi các bác chứ đọc bài này em tin là đứa viết bài trước giờ chuyên phục vụ trong mấy cái quán caphe sex, bây giờ phục vụ một cái quán bình thường như thế nên nó sốc quá, nên mới ra cái bài Sự thật....!:cool:
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,414 Bài viết

• 4,718 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi superspy Xem bài viết
    Dù với một cái đèn pin, cảnh sát có ập vào, chưa chắc đã thấy người nào vì thành ghế còn cao hơn người ngồi nữa. Hoặc nhất thời cũng nghĩ đó là nhà kho chứ đâu biết họ làm ăn gì.
    Thật ra bên công an khu vực họ nắm rất rõ tất cả những hoạt động của những quán như thế này, có điều xử lý quán này sẽ mọc ra quán khác, chưa kể có nhiều phức tạp khác vì bản thân những ng kinh doanh loại hình đó họ cũng phải chuẩn bị trăm phương ngàn kế để tồn tại... Theo mình nghe bên công an đề cập sơ qua đại khái là trong một khu vực, họ không một phát dẹp được hết ngay mà luôn có một quá trình dẹp từng cái một, mình cũng ko rõ lắm tại sao biết rõ mà ko dứt điểm luôn, nhưng mình cũng ko hỏi thêm.
    Các quán như vậy thỉnh thoảng công an vẫn ập vào. Mình có bà chị đi với anh ng yêu vô đó đúng lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất thì gặp ngay hôm công an ập vào mới buồn cười chứ :Laughing: Mình cũng muốn 1 lần có "trải nghiệm" như vậy, để xem khung cảnh đó mà đột ngột sáng lên thì cảnh tượng sẽ ra sao :Laughing: Nói chung, mấy chỗ đó, đèn mà sáng lên là bẩn thỉu lắm, ko nên vào đấy :Worried:
    NB: 1m| 1M: 1,5m| 1,5M: 1,8m| 2M: 2,1m
    NB: 3,2kg-52cm| 1M: 4,8kg-57cm| 2M: 6,3kg-62cm | 3M: 7,2kg-64cm | 4M: 7,9kg-67cm | 5M: 8,3kg-7Ocm | 6M: 8,8kg-72cm | 7M: 9,2kg-73cm | 8M: 9,2kg-75cm | 9M: 9,8kg-76cm | 10M: 10,5kg-77cm | 11M: 10,6kg-79cm | 12M: 10,9kg-79cm | 15M: 11,3kg-81cm | 18M: 12kg-82cm | 21M: 12,5kg-86cm | 24M: 13kg-89cm | 27M: 14kg-91cm | 32M: 15,3kg-97cm | 36M: 15,6kg-100cm | 40M: 16,6kg-103cm | 4T: 17,7kg-109cm

NB: 2,9kg-50cm| 1M: 4,3kg-57cm| 2M: 5,1kg-60cm | 3M: 5,7kg-62cm | 4M: 6,0kg-63cm | 5M: 6,5kg- cm | 6M: 7,4kg-67cm | 7M: 7,8kg-69cm | 8M: 8,3kg-71cm | 12M: 8,7kg-76cm | 15M: 9,5kg-78cm | 24M: 11,5kg-85cm | 30M: 12,5kg-93cm

EY7cp7
    • 141 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Viết gì mà nhạt thế, như cà phê sữa bỏ đúp 2 lần đá vậy.
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 359 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohtertbew Xem bài viết
    Thật ra bên công an khu vực họ nắm rất rõ tất cả những hoạt động của những quán như thế này, có điều xử lý quán này sẽ mọc ra quán khác, chưa kể có nhiều phức tạp khác vì bản thân những ng kinh doanh loại hình đó họ cũng phải chuẩn bị trăm phương ngàn kế để tồn tại... Theo mình nghe bên công an đề cập sơ qua đại khái là trong một khu vực, họ không một phát dẹp được hết ngay mà luôn có một quá trình dẹp từng cái một, mình cũng ko rõ lắm tại sao biết rõ mà ko dứt điểm luôn, nhưng mình cũng ko hỏi thêm.
    Các quán như vậy thỉnh thoảng công an vẫn ập vào. Mình có bà chị đi với anh ng yêu vô đó đúng lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất thì gặp ngay hôm công an ập vào mới buồn cười chứ :Laughing: Mình cũng muốn 1 lần có "trải nghiệm" như vậy, để xem khung cảnh đó mà đột ngột sáng lên thì cảnh tượng sẽ ra sao :Laughing: Nói chung, mấy chỗ đó, đèn mà sáng lên là bẩn thỉu lắm, ko nên vào đấy :Worried:
    thiết nghĩ công an cũng thích hành sự huống hồ chi là dân thường 14
    Merci de comprendre :LoveStruc:

con ơi, mẹ yêu con nhiều lắm :Kiss:
    klJEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trc em cũng làm ở 1 quán cafe, cũng lớn. Em làm phục vụ. Phục vụ là chỉ có đứng order và cùng lắm là bưng trà thôi .Chứ còn đồ uống thức ăn thì có bộ phận "đi nước", "đi thức ăn" riêng. riêng khâu rửa chén li tách thì em cứng kiến là khá sạch. Dây chuyền rửa đồ dơ theo từng công đoạn, có 5,6 cái bồn, ầu tiên tráng ly, rùi thẩy qua người khác rửa xà bông,rùi thảy qua 2,3 lượt nước trắng khác tráng lại, Vòi nước xả ầm ầm suốt buổi.
    Nhưng có 1 lần, kinh dị lém. Đứa nào nó làm bể cái ly trong thùng đá. Mà nhặt ko sạch .Xúc làm sao nguyên cái miểng chai vô ly xí muội của khách lun. Mà ko ai để ý hết. Anh đi nứoc tung tăng mang nước lên cho khách của khu em. 1 lúc sau khách kiu em lại mắng vốn cái miểng chai .em mang xuống cho pha chế, pha chế nó ...vớt cái miếng chai ra rùi kiu :"mang lên lại cho khách". chịu thua lun.
    Ngoài cái đó ra thì mí công đoạn đa số sạch sẽ. Miếng lót li ngày nào cũng giặt (ngày nào cũng phái ngồi xếp lót li), ko có chuyện ống hút dùng lại, khoai tây mua trong metro....

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamdiep82 Xem bài viết
    Thanks bác nhiều nhiều, hồi chiều nay em mới đi in cái bảng "nghiêm cấm đánh bài dưới mọi hình thức" rồi, hy vọng các vị ấy biết chữ
    quán bạn cấm đánh bài thui hả. Hùi trc quán cafe mình làm ko cho khách đánh bài,(cơ mà nói vậy chứ nhìu khi trong phòng lạnh bủi trưa người ta cũng đánh,nhưng ko thấy chia tiền này nọ nên phục vụ cũng ngại nhắc) ,mang rượu vô là tính phí 100k hay 200k gì đó. Thậm chí, chụp hình cũng tính phí đấy nhé, chụp chơi chơi bằng dt thì dc, chứ mang máy xịn đi vòng vòng tạo dáng đủ kiểu tính phí 100k,(còn chụp chi tiết thì ko cho lun) quay phim thì 300k, KHổ, phục vụ đó bao nhiu lâu mà cũng chưa có dịp chụp tấm hình free nữa, vì khách lúc nào cũng có, ko dc rảnh lúc nào

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,100 Bài viết

• 34,967 Được cảm ơn

Tôi có đi các tỉnh, thỉnh thoảng phải dừng để ăn, uống ở các quán cà phê / quán ăn ven đường. Có những lúc cũng cần đi thăm William Cường nên có dịp đi ra phía sau quán, và cũng thấy được nhiều sự mất vệ sinh, khuất mắt trông coi, trong việc chuẩn bị đồ ăn, uống cho khách.
    Cũng một phần vì khi cho phép người dân mở quán, các cơ quan chức năng chưa dạy cho họ các chuẩn mực cần tuân theo về vệ sinh.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,844 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beety Xem bài viết
    Thiếu hút bồ đà heroin ở quán trà sữa, rồi nằm tại chỗ
    Ảo giác điên rồ và con đường tới địa ngục
    0800 11/07/2011
    Một dân chơi tuyên bố rất hùng hồn: "Bây giờ heroin chỉ dành cho bọn nghiện ngập không có tâm hồn (không gây ảo giác). Dân chơi sành điệu phải biết đến Ke (ketamine), kẹo (thuốc lắc) và không thể không kể đến cỏ. Nếu ke là hoàng đế, kẹo là hoàng hậu thì cỏ chắc chắn phải là công chúa".

Đã 2 hôm nay, tin Dũng bị thần kinh ngấm ngầm truyền đi tới các gia đình trong họ tộc. Dũng là em họ tôi, kém tôi khá nhiều tuổi nhưng tôi rất quý nó bởi bản tính chăm chỉ và học giỏi. Cũng có lẽ bởi nó chăm học quá, mụ mị đầu óc nên mới phát cuồng lên thế này.

Tôi đến thăm Dũng vào buổi tối, cô Hòa mẹ của Dũng kéo tôi nói nhỏ: "Cháu xem em nó thế nào mà lúc tỉnh lúc mê. Lúc tỉnh thì vẫn học hành bình thường, thế nhưng cứ thứ 7, chủ nhật nó lại phát bệnh. Chủ nhật tuần trước, nó đi đâu về trừng trừng nhìn cái tivi đang chiếu cảnh động đất Nhật Bản mà cười sằng sặc. Cười chán, nó chỉ vào bóng đèn trên tường nói linh tinh chẳng ai hiểu gì rồi lên phòng ngủ. Sáng hôm sau nó dậy đi học bình thường. Bảo Dũng đi khám bệnh thì nó nổi khùng lên bảo có phải điên đâu mà vào viện tâm thần. Cháu lên nhà khuyên nhủ nó đi chữa bệnh giúp cô chú".

Dũng đang học tiếng Anh với máy vi tính. Thấy tôi vào phòng, nó quay ra hồ hởi chào tôi rồi nheo mắt hỏi: "Anh cũng nghe tin em bị bệnh rồi à?". Rồi Dũng cười rất vui vẻ, ánh mắt của nó tinh quái chẳng hề giống với người bị bệnh chút nào.........

......
    Khá lâu sau, tôi mới đứng dậy được nhưng đầu rất nặng. Dũng đưa tôi vào nhà tắm và bật nước nóng, nó bảo tôi tắm xong sẽ hết. Tôi ra về vào lúc 23h, có nghĩa tôi đã "phê thuốc" khoảng 2 giờ đồng đồ. Dũng chia tay tôi và nói: "Anh lần đầu nên bị choáng chứ loại này bây giờ thông dụng lắm, sinh viên bọn em dùng khắp nơi. Anh đừng nói gì với bố mẹ em đấy".

Đến lúc đó tôi hoàn toàn tin rằng Dũng không hề bị "mát". Sau này tìm hiểu, tôi mới biết thứ thuốc mà tôi hút chính là cần sa, nó còn có nhiều tên khác như: tài mà, bồ đà, thuốc lào Canada, cần thái, bin… Thông dụng nhất được giới trẻ gọi là cỏ.

Loại cỏ mà Dũng "mời" tôi là loại cỏ K, có nghĩa là cỏ nhập từ Canada, có độ phê cao rất được ưa chuộng. Để mua được cỏ, chỉ cần một cú điện thoại sẽ có người đem hàng đến tận nơi. Dân hút cỏ thường truyền nhau những số điện thoại cung cấp loại cỏ tốt, giá rẻ và bảo đảm chất lượng. Với 100 nghìn đồng có thể mua được một túi cỏ cỡ bằng gói tăm bông ngoáy tai.

Đây là cỏ thô còn nguyên hình dáng lá, bông và hạt cần sa đã phơi khô. Muốn sử dụng phải bỏ hết cọng cứng và hạt, cắt thành những sợi nhỏ, nhồi vào điếu thuốc lá hay hút với điếu cày như thuốc lào. Có khi họ trộn cùng với thuốc shisha hay còn gọi là thuốc lào Ả Rập để hút cho phê. Để thuận tiện cho việc sử dụng dân chơi thường nhồi cỏ vào điếu thuốc lá, để cùng với những điếu khác trong bao thuốc. Khi tụ tập tại bất kỳ quán nước, quán cà phê hay quán bar, chúng có thể hút cỏ mà mọi người cứ ngỡ là hút thuốc lá. Khi thấy vài ba người tụ tập hút chung một điếu thuốc có mùi khét lạ có nghĩa là họ đang "đốt cỏ".

Hút cỏ sẽ bị ảo giác khiến người hút cười nói không kiểm soát, những cảm giác vui buồn hay những ảo giác bất thường tùy thuộc vào sức khỏe hay cơ địa của người hút. Cũng chính những phản ứng này mà bố mẹ của Dũng ngỡ cậu quý tử của mình bị "ngộ chữ".

Cần sa được cho là một loại ma túy nhẹ nhưng ảo giác mà nó gây ra không nhẹ chút nào. Tôi được một tay chơi cho biết là chưa có quy định cụ thể về mức xử phạt loại ma túy này. Thế nên họ cứ sài xả láng mà không lo bị bắt. Rất khó để xác định người đã sử dụng cần sa qua xét nghiệm nước tiểu và họ chỉ bị kết tội khi tàng trữ một số lượng khá lớn.

Một dân chơi tuyên bố rất hùng hồn: "Bây giờ heroin chỉ dành cho bọn nghiện ngập không có tâm hồn (không gây ảo giác). Dân chơi sành điệu phải biết đến Ke (ketamine), kẹo (thuốc lắc) và không thể không kể đến cỏ. Nếu ke là hoàng đế, kẹo là hoàng hậu thì cỏ chắc chắn phải là công chúa".

Với nhận xét trên đủ thấy cần sa có vị trí thế nào trong mắt dân chơi. Những loại ma túy tổng hợp gây ảo giác như Ketamine hay thuốc lắc chúng ta đã biết tác hại của chúng và được kiểm soát tương đối chặt chẽ, nhưng với cần sa thì khác. Tại một số diễn đàn trên mạng, dân hút cho rằng cỏ là một thứ ma túy vừa tạo ảo giác, vừa khó nghiện, vừa dễ mua, hút xong lại… khỏe người. Theo lý luận của họ thì cái phản ứng phụ của cần sa là sau khi hút ngủ ngon hơn và ăn tốt nên khỏe người. Cũng tại diễn đàn này, rất nhiều người hẹn hò trên mạng, tụ tập lại để cùng hút với nhau cho vui và những số điện thoại của người bán cần sa có "uy tín" được đăng lên đó một cách công khai.

Cây cần sa dễ trồng và bán với giá đắt nên có khá nhiều người trồng nó một cách lén lút. Họ trồng trong vườn, trong chậu cảnh, ngoài ban công ở khu tập thể, hay trồng ngay trong nhà vệ sinh với một bóng đèn thắp 24/24h. Thế nhưng loại cỏ trồng ở Việt Nam bị chê là nhạt và không tạo ảo giác.
    14_ao47
    Tôi có dịp gặp một người tên là Thái, anh ta có một thời chơi bời đủ loại và đương nhiên trong đó không thể thiếu cỏ. Thái nói: "Trước đây trong người em lúc nào cũng có một gói cỏ, tụ tập được bạn là vào quán nước hút như hút thuốc lào. Sau rồi em nâng cấp lên Ke, cỏ chỉ dùng để để hãm cho dễ ngủ. Anh đừng nghĩ là cỏ không có hại, đứa bạn em chơi cỏ xong cứ đòi tự tử. May có người kịp nhét tay vào mồm nó để nó không cắn lưỡi. Có nhiều thằng chết vì hút xong lướt xe máy, cứ nghĩ mình là siêu nhân, húc thẳng xe máy vào ôtô và tưởng rằng ôtô sẽ bẹp rúm, còn mình không sao. Rồi một bạn thân của em bị sốc cỏ mà chết. Người yêu của em bị nghiện ảo giác trở nên bướng kinh khủng. Cô ấy không chịu nghe lời em nữa, bỏ em để chạy theo những thứ ma túy gây ảo giác mạnh hơn. Em buồn lắm, sự sa ngã của cô ấy bắt nguồn từ những lần em mời cô ấy hút thử cần sa. Em rất ân hận và sau đó từ bỏ ma túy".

Thái đã nhìn nhận ra tác hại của cần sa. Dũng chắc chắn cũng biết điều này, chính vì thế nên anh thà chấp nhận mọi người coi là "mát" chứ không chịu nhận mình hút cỏ. Thế nhưng cái thú bệnh hoạn đi tìm những cảm giác giả dối này với một số người đang là một thứ mốt. Nó như một thứ bệnh dịch đang phủ bóng tối lên lối sống của giới trẻ. Thói quen lệ thuộc vào những giá trị ảo mà cần sa mang đến sẽ là cánh cổng dẫn ta bước vào một con đường u tối mà phía trước sẽ là ketamine, là thuốc lắc hay ma túy chấm đá và một lối sống suy đồi

Hải Phòng - số 47
    http://www.cand.com.vn/vi-VN/cstc/2011/7/152207.cand
    Đốt cỏ là thú vui giải trí mới sau game
    Gái này nổi tiếng lẫn tai tiếng với nhiều điều xấu hơn điều tốt
    Cha Mẹ nợ Con trả. Con nợ Cha Mẹ vô can.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhsale123 Xem bài viết
    Bài viết vơ đũa cả nắm thiệt vì mình cũng mới mở quán cafe, chẳng có con chuột nào, cũng chẳng có chuyện lấy lại đá, đến thậm chí nước trà uống cho khách mình cũng phải đun sôi bằng nước lọc nữa chứ đừng nói... còn những thức uống có nhiều phẩm màu thì chỉ khi khách yêu cầu như sâm dứa chẳng hạn thì mình mới làm nhưng hạn chế (và mình sẽ tự tay làm để thay thế chai sâm dứa đó). Còn cafe bột mình cũng phải lựa chọn từ những nhà cung cấp uy tín chứ. Làm ăn gian dối thì tội lỗi lắm.
    Bài báo vẽ chuyện.
    Thực ra mẹ nó không làm thế nhưng mà nhiều người thì đang làm thế đấy
    Vouloir, c'est pouvoir
    • 49 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Cái vụ chuột chạy lên ly cốc, đồ pha chế là có thật ạ. Có lần em đã chứng kiến, ngồi uống cafe mà phải bỏ đứng dậy luôn, về thì bị đau bụng. Sợ đến giờ luôn
    • 651 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

cái tít thì hay lắm ))))))))
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,884 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Mình có người bạn trước làm pha chế ở quán,người này dặn ra phố lỡ có gọi đồ uống chớ bao giờ gọi sinh tố, cfe có bot. Cứ trà lipton nóng mà uống, an toàn số 1.
    Hỏi tại sao, thì câu trả lời là hoa quả thối dập mua chợ chiều mix vô sữa thành sinh tố, cfe sủi bọt đôi khi có chứa cả nước bọt, he he hẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Ai móc cái bài nài lên làm tôi lại nhớ đến chị Đất Nước Tôi, lâu lắm ko thấy chị vào Oép trẻ thơ. Bồi ngồi là.
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cũng không có gì đặc biệt lắm đó là chuyện của đa phần các quán cafe đều có à.
    • 2,216 Bài viết

• 4,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tác giả nghe nick và tên đều quen
    chả nhẽ là người quen của mình
    Huong - Yume
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
    • 2,414 Bài viết

• 4,718 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fudo Xem bài viết
    Mình có người bạn trước làm pha chế ở quán,người này dặn ra phố lỡ có gọi đồ uống chớ bao giờ gọi sinh tố, cfe có bot. Cứ trà lipton nóng mà uống, an toàn số 1.
    Hỏi tại sao, thì câu trả lời là hoa quả thối dập mua chợ chiều mix vô sữa thành sinh tố, cfe sủi bọt đôi khi có chứa cả nước bọt, he he hẹ
    Không phải thối dập, nhưng đúng là trước đây, mình ra chỗ vựa trái cây, mua quen để thành mối, họ cũng bày cho mình, nếu mua để bán quán thì mua loại rẻ tiền (khác mua để nhà tự ăn-uống). Nhưng cũng không phải loại thối, dập đâu, thối dập sao pha được nữa nhỉ, có bí kíp hóa chất gì thêm vào chăng? . Loại mình nói không thối dập, nhưng cũng không tươi, ví dụ như xoài phần vỏ đã nhăn nhúm, cam cũng loại 2, loại 3. Mình cũng mua thử 1 lần, vì nghe bảo phải mua loại này bán mới có lời, nhưng được 1 lần thôi, vì mua về để rất nhanh hỏng, quán mình lúc đó cũng chỉ là quán nhỏ, lượng tiêu thụ không nhiều, nên cuối cùng mình cũng phải quay lại chọn trái cây tươi ngon. Trái cây không tươi, pha chế xong, uống nhận ra liền. Thường người pha chế có thể sẽ dùng nhiều sữa để át đi, nhưng nói chung nếu đã thối dập thì sữa nhiều cũng ko át nổi đâu. Cũng nhiều khách rất tinh ý, khi vào quán họ yêu cầu sinh tố ít đường, ít sữa, thì không thể nào lừa họ được đâu .
    NB: 1m| 1M: 1,5m| 1,5M: 1,8m| 2M: 2,1m
    NB: 3,2kg-52cm| 1M: 4,8kg-57cm| 2M: 6,3kg-62cm | 3M: 7,2kg-64cm | 4M: 7,9kg-67cm | 5M: 8,3kg-7Ocm | 6M: 8,8kg-72cm | 7M: 9,2kg-73cm | 8M: 9,2kg-75cm | 9M: 9,8kg-76cm | 10M: 10,5kg-77cm | 11M: 10,6kg-79cm | 12M: 10,9kg-79cm | 15M: 11,3kg-81cm | 18M: 12kg-82cm | 21M: 12,5kg-86cm | 24M: 13kg-89cm | 27M: 14kg-91cm | 32M: 15,3kg-97cm | 36M: 15,6kg-100cm | 40M: 16,6kg-103cm | 4T: 17,7kg-109cm

NB: 2,9kg-50cm| 1M: 4,3kg-57cm| 2M: 5,1kg-60cm | 3M: 5,7kg-62cm | 4M: 6,0kg-63cm | 5M: 6,5kg- cm | 6M: 7,4kg-67cm | 7M: 7,8kg-69cm | 8M: 8,3kg-71cm | 12M: 8,7kg-76cm | 15M: 9,5kg-78cm | 24M: 11,5kg-85cm | 30M: 12,5kg-93cm

EY7cp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 500 Bài viết

• 984 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc còm của các chị làm em nhớ đến hồi đi học có a cùng lớp kể là đang làm bartender ở ks Hilton. Có lần có 1 ông khách xịn đến gọi đồ uống nhưng thái độ rất tinh tướng...thế là quay đi quay lại a ý nhổ 1 miếng nước bọt vào ly nước, khuấy đều cho ông khách sộp kia uống. Khách ko biết gì tất nhiên vẫn uống bt. Nghe xong mà e rợn hết cả ng, ra quán cứ gọi sinh tố có bọt là bị liên tưởng. Ở VN mình khách hàng chưa phải thượng đế đâu. vớ vẩn vẫn bị nhân viên chơi xấu trong đồ ăn thức uống đó. Sau đợt đó e cũng mất hết cảm tình với a cùng lớp kia,xã giao cũng ko muốn nc, bây h nghĩ lại vẫn kinh
    • 229 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhsale123 Xem bài viết
    Bài viết vơ đũa cả nắm thiệt vì mình cũng mới mở quán cafe, chẳng có con chuột nào, cũng chẳng có chuyện lấy lại đá, đến thậm chí nước trà uống cho khách mình cũng phải đun sôi bằng nước lọc nữa chứ đừng nói... còn những thức uống có nhiều phẩm màu thì chỉ khi khách yêu cầu như sâm dứa chẳng hạn thì mình mới làm nhưng hạn chế (và mình sẽ tự tay làm để thay thế chai sâm dứa đó). Còn cafe bột mình cũng phải lựa chọn từ những nhà cung cấp uy tín chứ. Làm ăn gian dối thì tội lỗi lắm.
    thì người viết blog này cũng chỉ là viết về quán bạn ấy làm thôi. nhưng quán ấy có vẻ cũng ko lớn lắm mà
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2