TIN TÀI TRỢ.

Sự thật đáng sợ về đồ ăn trên máy bay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Tớ đi chặng Syd, Mell- Han được phát đồ chơi mà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyennguyen2012 Xem bài viết
    Hic nghe các mẹ kể chuyện bay nọ bay kia, các hãng bay quốc tế blah blah ... mà em GATO quá! Cả đời mới biết được đến VNA huhu
    Mẹ nó đừng khóc, tớ còn chưa được lên máy bay lần nào đây, nín đi
    • 1,594 Bài viết

• 5,607 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Tớ chưa bao giờ thấy phátồđ chơi trên VNAr cả , đi Nhật, Đức, Pháp.....
    Trước còn thấy chặng dài đc phát dép để đi lại trong máy bay, bây giờ các em ý bảo chỉ khoang VIP mới có, huhu
    Lạ nhỉ? Bạn đi từ đầu nào? Tớ đi từ Sai gon đi Narita. Còn dép thì dạo này VNA tiết kiệm nên ngồi khoang Vip phải hỏi, nhân viên mới mang cho. Chứ tớ mà im thì các em ấy cũng im luôn. Huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Tớ chưa bao giờ thấy phátồđ chơi trên VNAr cả , đi Nhật, Đức, Pháp.....
    Trước còn thấy chặng dài đc phát dép để đi lại trong máy bay, bây giờ các em ý bảo chỉ khoang VIP mới có, huhu
    Đi với trẻ con các tuyến Quốc tế ( nội địa em chưa đi) thì chắc chắn có suất đồ chơi. Có thể là đồ chơi nhựa hoặc thú nhồi bông và sách. Nhưng mà không phải bạn tiếp viên nào cũng phát. Hehe!!! Cứ hỏi là chắc chắn có.

Bạn nào hỏi về việc phải confirm lại trước ngày bay. Cái này thì mình không rõ thế nào. Mình đặt vé chưa bao giờ được dặn về việc đó và cũng chưa bao giờ bị đá vào waiting list cả. Có lẽ do mình chuyên dùng một phòng vé quen nên họ tự động xử lý cho mình.
    8595ce64
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,170 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Little.Iris Xem bài viết
    Lạ nhỉ? Bạn đi từ đầu nào? Tớ đi từ Sai gon đi Narita. Còn dép thì dạo này VNA tiết kiệm nên ngồi khoang Vip phải hỏi, nhân viên mới mang cho. Chứ tớ mà im thì các em ấy cũng im luôn. Huhu
    Tớ đi từ Nội Bài đến Narita, chẳng thấy phát gì, nhưng cũng chẳng quan tâm, đến sân bay Narita chỉ khoái mấy quầy bánh truyền thống của Nhật thôi, nhìn mê ly

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết
    Đi với trẻ con các tuyến Quốc tế ( nội địa em chưa đi) thì chắc chắn có suất đồ chơi. Có thể là đồ chơi nhựa hoặc thú nhồi bông và sách. Nhưng mà không phải bạn tiếp viên nào cũng phát. Hehe!!! Cứ hỏi là chắc chắn có.

Bạn nào hỏi về việc phải confirm lại trước ngày bay. Cái này thì mình không rõ thế nào. Mình đặt vé chưa bao giờ được dặn về việc đó và cũng chưa bao giờ bị đá vào waiting list cả. Có lẽ do mình chuyên dùng một phòng vé quen nên họ tự động xử lý cho mình.
    Uh có lẽ tớ đi ko có trẻ em nên tớ ko để ý,
    • 348 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

Vừa đi Vietnam airlines chặng Melb-SGN. Cũng không có gì để phàn nàn mà mình lại còn thấy đồ ăn khá ngon. Mình hay uống rượu đỏ nên gọi và được phục vụ bình thường. Trước mình hay đi Singapore và Malaysia Airlines thì đúng là phục vụ tốt nhưng đồ ăn không thấy phù hợp. Singapore Airlines hay phát hoa quả và snack ăn thêm, nên rất hợp ý mình khi ngồi chặng dài, xem tv. Cũng có cái tất để đi lại trên sàn nữa nên cảm giác rất thoải mái. Các hãng hàng không khác ngồi mình rất muốn tháo giày mà ngại. Thực ra đi với VN Airlines điều mình sợ nhất là hành khách Việt, rất ồn ào: gọi nhau ý ới, quát mắng trẻ con, tự tiện thay đổi chỗ ngồi..v.v..Chuyến vừa rồi mình để quên điện thoại trên máy bay, xuống đến nơi nhận ra luôn nhưng báo cho dịch vụ mặt đất và quấy thất lạc hành lý đều bảo không có. Trong khi đó mình là khách hàng ra cuối cùng, lại ngồi 1 mình 1 chỗ hàng cuối cùng. Chỉ có nản vậy thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,915 Bài viết

• 17,479 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo khẩu vị của tụi thì vụ ăn uống trên máy bay thì tui vote cho VNA. Ăn nhiều nhưng chưa bị đau bụng bao giờ.

Ở Châu Á thì Garuda có món Cà ri không thể nào nuốt nổi, Singapore Airline đồ ăn nhạt nhẽo, nói chung không chê được nhưng cũng không thể khen đồ ăn. Thai Airways thì ổn. Korean Air khá ngon. Đỉnh của đỉnh phải khen Japan Airlines, nhưng bay chiều từ Nhật đi thì mới ngon.

American Arlines là hãng có đồ ăn dở tệ, đồng hạng có Continental Airlines, Lufthansa khá hơn tí. Air Berlin cho được có một mẩu bánh mì với bơ và một cục xúc xích mặn chát cho chuyến bay nội địa (vụ này VNA khá hơn hẳn). Quantas thì tạm được, VIP lounge thì decord đẹp nhưng ở đó cũng chẳng có gì đặc biệt để ăn. France Airline đồ ăn ngon, trong VIP lounge nhiều đồ ăn ấn tượng.

Kinh nghiệm ăn uống trên máy bay của tui chỉ có nhiêu đó. Bay với VNA cảm giác được về nhà nên vẫn thích hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,416 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Quả này mà dính các đ/c cán bộ NN VN đi vé chùa hoặc các bậc thân chủ được bao vé đi chơi hoặc các đ/c mới đi mb lần đầu thì đảm bảo là đi về sẽ chửi búa xua trên các DD

PS: À ..sẵn tiện hỏi luôn bà chị lâu nay có về VN hem? Hôm nào về alo cà phê cà pháo chút nghen...lâu lắm rồi
    À, nếu bạn thích mang thêm kiện hành lý thì USD35/kiện cho nội địa, có thẻ gold thì không phải đón tiền. Còn hành lý cho international thì USD70/kiện. Các anh chị qua đây toàn mang thêm hành lý chứ mua đồ bên này rẻ hơn Vietnam nhiều (quần áo, túi xách, nước hoa, mỹ phẩm).

Mình chỉ thích uống Sữa Đậu Nành thôi quen bạn khi nào mà kêu lâu quá rồi kg cafe?
    Viens M'Embrasser
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,416 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi VNA thì hầu hết chuyến đi quốc tế đều không có phát đồ chơi cho con nít, chỉ trừ khi con nít khóc la quá thì một vài cô tiếp viên động lòng mới care mang đồ chơi ra cho để khỏi khóc. Khoang C thì chắc chắn có đồ chơi. Còn hãng hàng không Nhật hôm rồi mình đi thì họ phát con thú nhồi bông nhỏ có logo hãng hàng không+ trò chơi rubic cho cháu mình.

Các hãng hàng không khác như Korean/Luthansa/Airfrance (máy bay nhỏ mô hình hặc thú nhỏ) thì có còn bọn UA thì kg thấy phát đồ chơi.

VNA đi chặng quốc tế nếu book qua đại lý mà đã thông báo xuất vé tính tiền thì không phải confirm lại còn nếu bạn order trên mạng mà chưa báo xuất vé thì chắc chắn phải confirm rồi. Nội địa chẳng bao giờ phải xác nhận lại.
    Viens M'Embrasser
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 737 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jaah Xem bài viết
    Việt Nam airline đồ ăn không tệ nhưng hơi tiết kiệm chi phí quá, chẳng hạn chuyến nào bay giữa buổi là phát cho khách cái bánh mì kẹp nhìn thấy buồn. Bánh có mỗi miếng thịt nguội với sốt sữa chua, kèm theo chè đậu xanh hoặc khoai nếp la hai thứ tráng miệng có chi phí rẻ nhất. Bay chặng dài thì khá hơn, nhiều lựa chọn đồ uống hơn.

Về chất lượng món ăn thì mình cũng không phân biệt được mấy. Chỉ thấy bay hãng nước ngoài mà outbound từ VN bay ra thì bánh mì sẽ không được ngon như bánh mì của chuyến inbound bay từ nước ngoài vào VN.

Cathay thì mình thấy chất lượng bay chỉ 4 sao thôi. Máy bay và phi công cũng ngang mình, thậm chí nhiều anh hạ cánh còn không êm như phi công Việt Nam. Có điều dịch vụ sân bay và tiện ích check in của họ tốt, nhân viên thân thiện hơn nên được đánh giá cao hơn.

Hàng không Bắc Mỹ không được vậy vì với họ máy bay phổ biến quá rồi, đi như xe đò nên cũng không cầu kì làm gì. Nhắc lại nhớ đến mấy chuyến Jet Star của mình không khác gì xe đò dịp tết, khách mang bịch túi ni lon to lên check in, rồi ngồi vắt chân hò hét, xếp hàng vào thì hầu như mạnh ai nấy chen...nthif mình mà là tiếp viên mình cũng khó lịch sự lại hết mức với họ
    Chuyến HN -SG bay chưa tới 2H , Delay airline phục vụ đồ ăn quá trời thảo nào tiền vé cao là phải , ở Mỹ bay 4 tiếng được 1 bịch nuts ăn chả bõ dính răng .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,106 Bài viết

• 13,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ashley07 Xem bài viết
    Chuyến HN -SG bay chưa tới 2H , Delay airline phục vụ đồ ăn quá trời thảo nào tiền vé cao là phải , ở Mỹ bay 4 tiếng được 1 bịch nuts ăn chả bõ dính răng .
    Mình bay từ east coast sang west coast , ngồi ê cả mông được 2 ly nước và 2 gói chips, nuts nhưng vé thì không đắt $260 round trip thôi thì khỏi cần ăn trên máy bay, ăn ở ngoài được rồi lại tùy ý lựa chọn của mình chứ để hãng máy bay phục vụ đồ ăn thì nó lại tăng tiền vé lên cao cũng vậy
    • 11,561 Bài viết

• 18,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Winter09 Xem bài viết
    Mình bay từ east coast sang west coast , ngồi ê cả mông được 2 ly nước và 2 gói chips, nuts nhưng vé thì không đắt $260 round trip thôi thì khỏi cần ăn trên máy bay, ăn ở ngoài được rồi lại tùy ý lựa chọn của mình chứ để hãng máy bay phục vụ đồ ăn thì nó lại tăng tiền vé lên cao cũng vậy
    Ở Vn đi máy bay như đi ăn tiệc, đi nghỉ dưỡng ý ăn uống vớ vẩn là chít mí các cụ ý tiền chùa mà

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 11,561 Bài viết

• 18,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MESARA Xem bài viết
    À, nếu bạn thích mang thêm kiện hành lý thì USD35/kiện cho nội địa, có thẻ gold thì không phải đón tiền. Còn hành lý cho international thì USD70/kiện. Các anh chị qua đây toàn mang thêm hành lý chứ mua đồ bên này rẻ hơn Vietnam nhiều (quần áo, túi xách, nước hoa, mỹ phẩm).

Mình chỉ thích uống Sữa Đậu Nành thôi quen bạn khi nào mà kêu lâu quá rồi kg cafe?
    Quen bà chị mà XĐL thì mời hàng ngày được

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,416 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quen bà chị mà XĐL thì mời hàng ngày được
    Hì hì, Xữa đâu có ở nhà Thật Lòng đâu mà quen ta Hổng lẽ Ku Gà trá hình? Với lại Sa chưa bao giờ uống cafe với phái mạnh
    Viens M'Embrasser
    • 11,561 Bài viết

• 18,122 Được cảm ơn

Đọc kỹ lại từ đầu đi, chồng của vợ anh Nhân đây ))

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,416 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc kỹ lại từ đầu đi, chồng của vợ anh Nhân đây ))
    À vợ Nhân hả ừ bữa nào Giao Xữa cho chị nhé nguyên chất, Nóng kg pha nước nhé.
    Viens M'Embrasser
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 132 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

ủa em thấy nếu bay đúng bữa trưa hoặc bữa tối thì bay nội địa mới đc 1 suất ăn, còn ko thì chỉ có gói nut bé xíu độ chục hột với cốc nước lọc thôi mà, lấy đâu ra ăn quá trời ạ?
    • bcc
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 794 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn Eva thì sao hả các mẹ? nhà mình sắp bay hãng này nên muốn biết thông tin ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Chả bù cho bọn trẻ con nhà mình, nói đến mái bai nó chỉ thắc thỏm là sắp đc ănnnnnnnnnnnn1 !
    Ôi bọn trẻ nhà em cũng vậy. Mỗi lần bố đi công tác là đòi bố để phần đồ ăn ở máy bay mang về. Hôm trước bố cháu đi Thái mua mấy hộp cơm gì ở sân bay Thái, hình như cơm nếp ăn với sữa thì phải, mang về, nhìn ngon mắt và thơm mà mấy mẹ con không dám ăn vì để qua một đêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,106 Bài viết

• 13,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi keropi Xem bài viết
    ủa em thấy nếu bay đúng bữa trưa hoặc bữa tối thì bay nội địa mới đc 1 suất ăn, còn ko thì chỉ có gói nut bé xíu độ chục hột với cốc nước lọc thôi mà, lấy đâu ra ăn quá trời ạ?
    Bên này có đúng bữa trưa, bữa tối gì thì cũng nhịn , ăn nuts, ăn chips đi , riết rồi ai cũng quen , lúc xưa còn có người mang đồ ăn theo lên máy bay, lâu rồi chả thấy ai ăn nữa nhưng mà quán ăn trong sân bay thì càng ngày cáng đông , ai cũng lo ăn trước khi lên máy bay
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4