TIN TÀI TRỢ.

Sự thật đáng sợ về đồ ăn trên máy bay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,691 Bài viết

• 80,680 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sky_2010 Xem bài viết
    Mình cũng thế, hihi. Nhưng chẳng bao giờ ăn đồ ăn của hãng cả, đơn giản vì bị say mái bai, nhìn thấy đồ ăn thôi đã nôn nao rồi
    Chả bù cho bọn trẻ con nhà mình, nói đến mái bai nó chỉ thắc thỏm là sắp đc ănnnnnnnnnnnn1 !
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,554 Bài viết

• 5,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bethoccuame Xem bài viết
    Uhmm bằng chứng cụ thể đây, hôm thứ 6 mẹ e đi máy bay từ Mỹ về đc phát đồ ăn trên máy bay là cái bánh kẹp ba tê và thịt lợn hun khói. Mẹ e k ăn mang về nhà để trong tủ lạnh, hôm sau e đến chưa kịp ăn sag nên lấy tạm bánh mỳ đó nướng lên ăn. Cắn miếng đầu tiên chưa thấy j, cắn miếng thứ 2 thấy mùi hơi lạ, k fai thiu cũng chả fai là đúng mùi của thịt, e sợ quá k ăn nữa vứt đi, thế mà đến trưa thì đau bụng gần chết. Đi nặng mấy lần, đang có bầu nên chả uống thuốc j đc, đến khổ, uống smecta thui, báo hại hnay sag ngày thứ 4 r mà cảm giác đau nhâm nhẩm vẫn còn. Sao đồ ăn của Mỹ mà cũng tệ thế nhi?
    Trời đất, có ổ bánh mì mà đem từ sân bay ra bên ngoài rồi về đến nhà lại bỏ vào tủ lạnh, nhiệt độ bảo quản thay đổi xoèn xoẹt thế ko hư mới lạ
    • 1,554 Bài viết

• 5,141 Được cảm ơn

Mình chưa đi mấy hãng trên bao giờ, hay đi của hãng Korean Air và Canada Air, thấy đồ ăn cũng ngon, chưa đau bụng bao giờ, chắc do may mắn Cơ mà bảo vấn đề vệ sinh an toàn TT bên Tây nó nghiêm ngặt thế mà còn có vấn đề, huống gì là ở VN mình. Có nên nói sống chết bệnh tật có số cả ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 853 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

[QUOTE=Winter09;25957819]Mình đi máy bay thường xuyên trong nội địa Mỹ, hầu như tháng nào cũng đi , tuần nào cũng đi , ngày xưa thật xưa đến giờ lunch hay dinner thì có thức ăn nóng nhưng bây giờ chỉ có snacks và nước uống thôi mà cũng chả ai cần ăn vì bay nội địa lâu nhất cũng chỉ khoảng 4 tiếng thôi ăn làm gì cho tiền vé máy bay lên cao thêm[/QUOTE

Bay nội địa chì có snacks nhưng mà tớ thấy vé còn rẻ chán so với HN _HCM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,411 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Winter09 Xem bài viết
    Mình đi máy bay thường xuyên trong nội địa Mỹ, hầu như tháng nào cũng đi , tuần nào cũng đi , ngày xưa thật xưa đến giờ lunch hay dinner thì có thức ăn nóng nhưng bây giờ chỉ có snacks và nước uống thôi mà cũng chả ai cần ăn vì bay nội địa lâu nhất cũng chỉ khoảng 4 tiếng thôi ăn làm gì cho tiền vé máy bay lên cao thêm
    Nội địa Mỹ nó không kèm đồ ăn Trong giá vé, với lại hạn chế hành lý ký gửi và 1 kiện xách Tay thôi. Trên máy bay có bán đồ ăn nhưng mắc mà dở chết luôn, chỉ có 2 lựa chọn: Hambeger hoặc bánh mì trứng. Ghét nhất là kiểm Tra an Ninh, nó xét kỹ Kinh khủng Ong bà nào lỡ mặc đồ rộng hay có phần nào to hơn bình thường là nó dùng Tay khám rồi scan, rồi tháo hết giày dép soi. Hôm rồi đi cùng bà chị có vòng 1 hơi to đi qua máy soi ở WAshington aiport chẳng Hiểu Sao cái máy nó cứ Kêu tít ầm lên cô Nvien an Ninh bắt chị mình đi qua lại mấy vòng rồi kiểm Tra vuốt Mấy lượt từ trên xuống, khám kỹ v1 rồi giải thích tại v1 mày to quá. Hai chị Em vừa bực Vừa buồn cười Nhu ma ám. Nghĩ tới cảnh vòng khác to kg bít check thế nào
    Viens M'Embrasser
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,765 Bài viết

• 1,080 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Chả bù cho bọn trẻ con nhà mình, nói đến mái bai nó chỉ thắc thỏm là sắp đc ănnnnnnnnnnnn1 !
    con nhà mình cũng thế, còn chờ ăn xong mới chịu ngủ, có lần chị nàng còn chén hết xuất rưỡi........
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 413 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồ ăn sợ nhất cứ phải bay chặng dài của American Airlines.Tiếp viên già, thái độ ghê gớm,khách ngủ để tránh bữa ăn mà vẫn còn lay bằng được dậy để hỏi chicken or beef. JAL mình đi có ngủ quên ngta để lại cái note là khi nào bạn dậy, muốn ăn thì gọi chúng tôi

Đồ ăn thì các hãng của Mỹ kém hơn Châu Á. Từ UA, AA, Delta, Continental menu kém phong phú. Mình thích của JAL,Asiana cũng tạm đc, Korean Air đồ ăn ngo ,mà trông cái máy bay sáng sủa hơn của đội Mỹ, vào cái máy bay cứ tối hù
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,561 Bài viết

• 18,121 Được cảm ơn

Bọn? your hsb (prtn) is pi ci ?

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 11,561 Bài viết

• 18,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MESARA Xem bài viết
    Nội địa Mỹ nó không kèm đồ ăn Trong giá vé, với lại hạn chế hành lý ký gửi và 1 kiện xách Tay thôi. Trên máy bay có bán đồ ăn nhưng mắc mà dở chết luôn, chỉ có 2 lựa chọn: Hambeger hoặc bánh mì trứng. Ghét nhất là kiểm Tra an Ninh, nó xét kỹ Kinh khủng Ong bà nào lỡ mặc đồ rộng hay có phần nào to hơn bình thường là nó dùng Tay khám rồi scan, rồi tháo hết giày dép soi. Hôm rồi đi cùng bà chị có vòng 1 hơi to đi qua máy soi ở WAshington aiport chẳng Hiểu Sao cái máy nó cứ Kêu tít ầm lên cô Nvien an Ninh bắt chị mình đi qua lại mấy vòng rồi kiểm Tra vuốt Mấy lượt từ trên xuống, khám kỹ v1 rồi giải thích tại v1 mày to quá. Hai chị Em vừa bực Vừa buồn cười Nhu ma ám. Nghĩ tới cảnh vòng khác to kg bít check thế nào
    Quả này mà dính các đ/c cán bộ NN VN đi vé chùa hoặc các bậc thân chủ được bao vé đi chơi hoặc các đ/c mới đi mb lần đầu thì đảm bảo là đi về sẽ chửi búa xua trên các DD

PS: À ..sẵn tiện hỏi luôn bà chị lâu nay có về VN hem? Hôm nào về alo cà phê cà pháo chút nghen...lâu lắm rồi

VUA HÒA GIẢI
    • 413 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

374672_125072360943114_118533617_ncopycopy-1

Đồ ăn của Vn air từ VN sang Russia đây
    Đường đời mịt mù muôn lối,
    Ánh mắt em hóa muôn vì sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 229 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Đồ ăn của VNA có thể người này bảo ngon, người kia bảo ko ngon, nhưng về mặt vệ sinh thì đúng là đáng tin. À, nhưng mà em chỉ tin với đồ ăn từ đầu SG bay ra thôi nhé, ở HN thì em ko sure. Ngày xưa em chuyên đặt suất ăn cho hãng, việc ngon hay ko ngon thì còn do định mức tiền, nói chung dạo này các hãng cũng tiết kiệm dữ lắm nên cắt giảm khá nhiều chi phí. Ở SG thì chỉ có 1 cty duy nhất cung cấp suất ăn trên MB, cty này là liên doanh của VN Airlines và Cathay Pacific (Hồng Kông). Thực ra về mặt điều hành thì đa số bọn HK là chính, quy trình khá nghiêm ngặt, em vào cty, đến cái nhà vệ sinh cho công nhân cũng trắng tinh như khách sạn. Còn ở đầu Hà Nội thì công ty cung cấp vốn dĩ là nhà nước, giờ cũng có cổ phần nhưng dẫu sao quản lý ko thể tốt như nước ngoài được. Các mẹ cứ bảo đồ ăn hãng này, hãng kia... Nếu bay từ SG đi, thì cũng đều là đặt từ cùng 1 cty hết, chỉ có là menu khác nhau thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 666 Bài viết

• 2,651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuKa_bebong Xem bài viết
    374672_125072360943114_118533617_ncopycopy-1

Đồ ăn của Vn air từ VN sang Russia đây
    Có món mì đã là may lắm rồi ạ
    Tớ bay ANA (Nhật), trên cả tuyệt vời, dịch vụ, tiếp viên, đồ ăn...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Nhóc nhà e cũng y vậy. Nhà e hay đi sìng air, đồ ăn ngon quá xá, cathay HK cái ghế ngồi ko ttthoai mái bằng sing. Mấy đứa nhỏ lên mb là tíu tít vì phần cho trẻ bánh kẹo, kem, nước trái cây các thứ.... Đối với mẹ là junk food còn đối với tụi nó là party.... Hi Hi hiiiiiii
    • 57 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

2 mẹ con Tớ hay bay chặng HAN-Syd, hoặc Mell của VN Air, lần nào cũng lục cục làm đồ ăn mang đi cho con, mẹ ăn luôn, vì đồ ăn chán lắm.Nhưng con tớ rất thích đến giờ ăn, nó bóc tất cả mọi thứ, nguấy chán chê rồi bỏ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 511 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Ngoài lề vụ ăn uống chút nha các chị : sao em nghe nói là VN Airline lúc này tệ lắm ,khách hàng book vé đi hay về mà không kiểm tra trước là bị hoãn lại chuyến bay ,có thật không?Hoãn lại vì họ lấy vé chỗ ngồi này bán lại cho hành khách khác .Có đúng không vậy?
    • 11,561 Bài viết

• 18,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myle35 Xem bài viết
    Ngoài lề vụ ăn uống chút nha các chị : sao em nghe nói là VN Airline lúc này tệ lắm ,khách hàng book vé đi hay về mà không kiểm tra trước là bị hoãn lại chuyến bay ,có thật không?Hoãn lại vì họ lấy vé chỗ ngồi này bán lại cho hành khách khác .Có đúng không vậy?
    Hình như bay quốc tế phải reconfirm 2 ngày trước khi bay thì phải, nếu ko sẽ cho vào diện sổ chờ, lúc lấy vé có đc dặn thế mà

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 511 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Mà VNA em thấy không có đồ chơi cho con nít.Em đi Cathay thì nó phát 1 gói dồ chơi (vẽ,bút màu...) cho con nít.Còn VNA thi không thấy gì?
    • 1,594 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myle35 Xem bài viết
    Mà VNA em thấy không có đồ chơi cho con nít.Em đi Cathay thì nó phát 1 gói dồ chơi (vẽ,bút màu...) cho con nít.Còn VNA thi không thấy gì?
    Có, mình đi sang Nhật thấy VNA có phát thú nhồi bông hay xe ô tô cho mấy em nhỏ đó chứ. Còn đi mấy chặng Hà Nội, trong nước thì ko có thấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,170 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loner Xem bài viết
    Giật mình, cứ tưởng nói về Delay Airline
    mình đi VNA nhiều thấy đồ ăn ko ngon lắm thôi chứ chưa bị đau bụng bao giờ.
    Cơ quan tớ gọi là hãng hàng không Sorry Airline
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,170 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Little.Iris Xem bài viết
    Có, mình đi sang Nhật thấy VNA có phát thú nhồi bông hay xe ô tô cho mấy em nhỏ đó chứ. Còn đi mấy chặng Hà Nội, trong nước thì ko có thấy
    Tớ chưa bao giờ thấy phátồđ chơi trên VNAr cả , đi Nhật, Đức, Pháp.....
    Trước còn thấy chặng dài đc phát dép để đi lại trong máy bay, bây giờ các em ý bảo chỉ khoang VIP mới có, huhu
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4