Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sự thật chấn động về sữa nhập ngoại ở Việt Nam

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 102 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

(VTC News) - Sự thật về giá sữa nhập khẩu và mánh khóe lách luật, thổi giá sữa ngoại khiến cho người tiêu dùng không khỏi giật mình.

Trung bình một năm, các hãng sữa ngoại tăng giá từ 5 - 7 lần, mỗi lần không quá 20% để không chịu sự kiểm soát về giá của các cơ quan chức năng. Giờ đây với qui định mới của Bộ Y tế thế nào là sữa, thậm chí bây giờ các hãng sữa ngoại không cần phải lách văn bản như vậy nữa bởi những sản phẩm lâu nay vẫn được gọi là sữa thì nay đã trở thành thực phẩm bổ sung hay sản phẩm dinh dưỡng.

Và điều đó cũng có nghĩa những sản phẩm này nghiễm nhiên đã bị loại ra khỏi danh mục hàng hóa cần phải kiểm soát về giá. Và đó chỉ là một trong rất nhiều nguyên nhân khiến giá sữa ngoại chỉ biết đến tăng mà không hề có giảm trong suốt những năm vừa qua.

Xem Clip:

Nguồn: http://tv.vtc.vn/594-431769/truyen-h...o-viet-nam.htm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,163 Bài viết

• 8,938 Được cảm ơn

Mới 2001, 2003 thôi sữa bình dân như Nan mới có 50, 60k, bây giờ mới có 10 năm tăng hết lên toàn mấy trăm ngàn, con buôn, nhà nhập khẩu ăn lắm thế bao nhiêu cho đủ, trẻ em nghèo sao đc uống ngụm sữa, đây, vợ chồng công nhân đi làm chỉ đủ tiền mua sữa cho con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,729 Bài viết

• 9,733 Được cảm ơn

1230035_323627251116262_867874888_n
    Nếu lương của bạn là 9,500,000 VND/tháng bạn sẽ mua được khoảng 90 hộp sữa Nestle Kinder theo giá nhập khẩu.

Nhưng thực tế, bạn chỉ mua được 10 hộp theo giá thị trường.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 308 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình căm thù, căm thù, mà tại sao bọn bộ y tế lại vẽ đường cho chúng chạy thế nhỉ. Đứa cháu mình ở quê cả năm chẳng biết đến hộp sữa vì lũ sâu mọt này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,163 Bài viết

• 8,938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    1230035_323627251116262_867874888_n
    Nếu lương của bạn là 9,500,000 VND/tháng bạn sẽ mua được khoảng 90 hộp sữa Nestle Kinder theo giá nhập khẩu.

Nhưng thực tế, bạn chỉ mua được 10 hộp theo giá thị trường.
    Ôi trời buôn bán lãi thế này thì mấy đồng chí xã hội thâm đi buôn sữa, chứ buôn ma túy làm gì để phải dựa cột.
    Hàng tiêu dùng mà lãi khủng quá.
    Vậy các đại lý bán lẻ ăn bn % các mẹ nhỉ ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,489 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn quản lý thì có khó gì. Có điều, tiền nó đục khoét đạo đức con người rồi. Ngay đến cái ăn của trẻ con cũng không tha thì mình nói thật lòng là chỉ chờ quả bảo, tin vào luật nhân quả thôi. Chứ không dám tin vào sự quản lý của bố con thằng nào. Ác quá thể!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 468 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Giá nhập khẩu này theo suy đoán của mình chưa chắc là giá thật, mà là giá đã giảm đi để trốn thuế. Dù nói kiểu j thì cũng có sự tiếp tay của của các cơ quan quản lý, ko bác này thì bác kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Độ giá khiếp quá, cứ dielac cho con có khi lại khỏe.
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 416 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Con mình dè sẻn uống 1 lon,trừ chi phí quảng cáo tiếp thị thế là nó nốc vào mồm những 4 lon à,nốc thế có ngày chết vì sặc sửa đới.
    • 2,809 Bài viết

• 3,190 Được cảm ơn

đúng là ch@ xin lỗi mình chưa có con nhưng vẫn thấy bức xúc, ở nc ngoài sữa dành cho trẻ e rẻ như bèo, có khi còn đc tặng ... còn ở vn thì giá cắt cổ , đất nc gì mà khốn nạn @@ kinh khủng !
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Vớ vẩn kiếm ra nước nào bán sữa với giá này . chỉ là 1 hình thức gian lận để tránh thuế . Ở VN không 1the tin bất cứ đều gì. Các bạn ở nước ngoài cào xác minh giá sữa ở nơi mình ở đi nào . Mình ở Mỹ similac advance , enfamil infant loai 345gr $15 ~$16, enfamil go and grow $20~$22 khoing có giá như trên list đâu ạ
    • 500 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ, đây chỉ là giá trốn thuế thôi ạ, chứ bình thường các mẹ đi mua sữa mấy ai lấy hoá đơn, nếu cứ thẳng tuột ra thì giá sữa bán còn cao nữa. Bao nhiêu thứ tiền đổ hết vào lon sữa thì làm gì giá chả cao.
    • 1,277 Bài viết

• 3,945 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy chỉ là giá tính thuế NK, VAT thôi, khai thấp để nộp thuế thấp. Mình vừa nhận đồ mua từ Amazon thanh toán 1000 USD, nhưng trên vận đơn người bán chỉ ghi có 500 USD (dù mình chả bảo người ta khai thấp đi). Giá sữa mà bèo như thế thì ai mà dám uống
    Tìm kiếm.................
    • 379 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thietngocqua Xem bài viết
    Vớ vẩn kiếm ra nước nào bán sữa với giá này . chỉ là 1 hình thức gian lận để tránh thuế . Ở VN không 1the tin bất cứ đều gì. Các bạn ở nước ngoài cào xác minh giá sữa ở nơi mình ở đi nào . Mình ở Mỹ similac advance , enfamil infant loai 345gr $15 ~$16, enfamil go and grow $20~$22 khoing có giá như trên list đâu ạ
    bạn này nói chuẩn, giá sữa ở Sing của Abbot cũng cao hơn Vn rồi
    Con gai xinh, con gai ngoan, con gai de thuong cua Ba...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,309 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Nhưng mà mọi người phải hiểu rằng để đưa 1 lon sữa nhập từ cảng về tới tay người tiêu dùng thì phải chi như thế nào ko ? Doanh nghiệp người ta cũng cần phải sống nữa chứ , nào là phí tỉ tì ti ko tên.

Cái gì cũng có đầu dây mối nhợ cả.
    1. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình
    2. Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá
    3. Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại
    4. Bi ai lớn nhất của đời người là ganh tỵ
    5. Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình
    • 2,813 Bài viết

• 6,143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghĩ nẫu cả ruột! nghĩ là cả dân VN đang phải trả chi phí cao cho cái chất lượng ko cao?
    Hay tiêu chuẩn sữa của Vn nó khác với tiêu chuẩn sữa của nước ngoài?
    • 1,268 Bài viết

• 3,157 Được cảm ơn

Nước thì nghèo, dân số thì đa phần thấp, còi mà còn để giá sữa thả nổi thế này thì phải chửi lờ đờ là đúng rồi.
    • 387 Bài viết

• 2,448 Được cảm ơn

Thấy mẹ Funnywoman ở đây mình muốn hỏi xem trong lĩnh vực dược phẩm có tình trạng tương tự không?
    Giá bị đội lên cao chắc vì chung chi hoa hồng và tiếp thị lớn. Hay các lãnh đạo nhà mình cứ ăn tiền lobby của các hãng rồi để giá tăng bao nhiêu thì tăng, vắt kiệt sức dân nghèo?
    • 842 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Các mẹ cứ cho con ăn đầy đủ chất,hãy nghĩ sữa chỉ là thực phẩm bổ sung thôi,không phải là cứu cánh để con bạn cao hơn,ít tiền mua sữa nội cho con uống,vẫn rất tốt. Ngày xưa nhà mình chả ai uống sữa cả,thế mà mấy chị em gái vẫn trên 1,6m. Giờ đến con gái mình,uống rất ít sữa(vì cháu không thích)mà so với các bạn chiều cao vẫn ổn(cháu ăn tốt). Còn con trai chỉ sữa nội,vẫn cao như thường.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,690 Bài viết

• 1,410 Được cảm ơn

cái đời trái khóay ở VN là sữa rẻ là sữa ko tốt, càng mắc càng nổ về xuất xứ công dụng thì càng mê. mẹ em khi thấy e cho con uống vinamilk thì la suốt, bảo là ko thương con. cho uống ba cái đồ rẻ tiền như vầy thì sao con khỏe mạnh nổi. bắt uống sữa nhập . mà e tới 3 con vịt, 1 tháng uống sữa tươi vinamilk 100% cũng hết veo 5 thùng ròai :O mà ko có sữa là bọn nó gào rú lên ấy chứ . uống quen rùi
    đời là những chuỗi ngày dài cộng trừ yêu thương
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3