Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sự khác nhau 'khó đỡ' khi bố và mẹ trông con

• 4.9K Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 972 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

Sự sắp lắp ghép ngẫu hứng và hài hước khiến cộng đồng mạng cười nghiêng ngả vì sự khác nhau khi bố và mẹ trông con.

Tác giả của chùm ảnh so sánh hài hước giữa bố và mẹ dưới đây là anh Braulio Iran Rios (nhiếp ảnh gia nghiệp dư người Mexico). Sau khi được trang fanpage Maxima Morelia 100.9 Fm đăng tải, bộ ảnh nhanh chóng thu hút 10.000 lượt like và 15.000 lượt share chỉ sau một ngày.

Untitled-png-6073-1431168977
    Ảnh chụp màn hình.

Braulio chia sẻ anh chỉ là tác giả của một số tấm ảnh, còn lại là sưu tầm trên các diễn đàn nổi tiếng rồi sắp xếp theo ý đồ cá nhân. Sự lắp ghép đầy ngẫu hứng và hài hước khiến cộng đồng mạng cười nghiêng ngả vì sự khác nhau khi bố và mẹ trông con. Nếu mẹ luôn chu đáo, cẩn thận và dịu dàng khi chơi đùa cùng các con thì các ông bố lại vô cùng nghịch ngợm, nghĩ ra những "chiêu trò" độc đáo, có một không hai, đôi khi còn khiến các con sợ "chết khiếp".

Cùng thưởng thức bộ ảnh thú vị của Braulio Iran Rios:

1-63c23-3451-1431168978

2-63c23-9225-1431168978

3-63c23-7402-1431168978

4-63c23-4331-1431168978

5-63c23-5440-1431168978

6-63c23-8382-1431168978

7-63c23-4891-1431168979

9-63c23-4217-1431168979

10-63c23-3743-1431168979

http://ngoisao.net/tin-tuc/phong-cac...n-3211543.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,863 Bài viết

• 31,889 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng mà bọn nhóc nó khoái chơi với bố hơn. Chắc tại mẹ nhàm chán quá. Bố thì tung hứng, cho lên cổ ngồi, làm các trò rất là...lố bịch nên bọn nó khoái.

Mình nhờ ông xã trông con 10 phút để đi tắm. Lúc đó con mặc quần áo đi ngủ, chỉ đợi nghe kể chuyện xong là ngủ. Tắm xong ra thấy bố bò trên giường làm ngựa rồi thình thoảng giả vờ lồng lên, con cưỡi lên lưng, cười sằng sặc. Gối chăn tung toé. Sách đọc truyện đêm khuya thì ko đọc.

Kết cục con nhóc nhà mình hôm đó nó hưng phấn quá mức, mất cả tiếng đồng hồ sau đó cũng chưa ngủ được.
    • 1,454 Bài viết

• 4,228 Được cảm ơn

mẹ thì : đừng làm cái này, ko được làm cái kia.
    Còn bố thì chiều ráo Nên kiểu gì trẻ con cũng thích chơi với bố hơn.
    Bộ ảnh vui ghê!
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 939 Bài viết

• 2,322 Được cảm ơn

Công nhận đúng, mấy đứa nhà mình bh cũng thích đi chơi với bố hơn
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kkk méc cừời thiệt ak
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Nhưng mà bọn nhóc nó khoái chơi với bố hơn. Chắc tại mẹ nhàm chán quá. Bố thì tung hứng, cho lên cổ ngồi, làm các trò rất là...lố bịch nên bọn nó khoái.

Mình nhờ ông xã trông con 10 phút để đi tắm. Lúc đó con mặc quần áo đi ngủ, chỉ đợi nghe kể chuyện xong là ngủ. Tắm xong ra thấy bố bò trên giường làm ngựa rồi thình thoảng giả vờ lồng lên, con cưỡi lên lưng, cười sằng sặc. Gối chăn tung toé. Sách đọc truyện đêm khuya thì ko đọc.

Kết cục con nhóc nhà mình hôm đó nó hưng phấn quá mức, mất cả tiếng đồng hồ sau đó cũng chưa ngủ được.
    Mình nghĩ là vì trong ngày bé tiếp xúc với phái nữ nhiều hơn, nên khi bé thích giọng nam.
    Nhà mình cũng thế, hồi đầu khi ở nhà chăm bé mình cũng có tí ... cú, chả hiểu sao bố nó về nó thích bố thế, chơi với bố cứ cười sằng sặc, bố thay bỉm cho thì không khóc, chỉ ư ử tí thôi (trong khi cả mình, mẹ mình, mẹ chồng thay cho nó nó đều khóc). Đến khi ông nội, ông ngoại nó hay sang chơi cùng thì mới biết, ra là con nhà mình nghe giọng nữ nhiều chán rồi, chơi với ông hay với ba thì thích lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chết cười... dễ thương và đáng yêu quá !!!
    • 2,744 Bài viết

• 12,997 Được cảm ơn

Đáng yêu quá, hihi.

Nhóc con nhà em mới 11 tháng, h nó bò khắp nhà, móc lỗ cóc, chọc lỗ ngóe, mẹ thì cứ cong đuôi chạy theo nó quát k đc nghịch chỗ này, chỗ kia bẩn, nó ra bới cả thùng rác ạ .

Bố thì cho nó nghịch thoải mái, móc cả giày dép trên giá để giày ra nghịch, điều khiển ti vi nó đập hỏng 3 cái rồi, còn mua cả điều khiển về cho nó chơi nhưng nó chỉ thích cái điều khiển có pin bấm ti vi đc, cái mua riêng cho nó nó k thèm, hai bố con chơi với nhau mà nó cầm cả cục pin đại đập vỡ cả cái Ipad.

Thế nên mới tí tuổi mà nó theo bố hơn mẹ, bố đi làm về nó lon ton bò ra cửa đón, bố chuẩn bị đi làm nó với theo xin bế, mẹ thì đi thoải con gà mái đi, chào đi làm nó k thèm liếc, lúc nào cần bú tí bù ti mới bò ra xin miếng rồi lại bò theo bố, bố công kênh đi chơi.
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy vào từng người thôi
    Có những ông bố gà trống nuôi còn mà còn biết cách chăm sóc, nuôi nấng, dạy bảo con mình tốt hơn nhiều bà mẹ
    • 2,895 Bài viết

• 7,127 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    trẻ con thích các ông bố vì bố tuy nghiêm khắc nhưng cho con chơi thoải mái, ko ấp con quá mức như gà ấp trứng chuyện gì cũng cấm cản
    con bé hàng xóm đi mua sắm lại thích đi với bố, 2 bố con tha hồ mua hàng hiệu theo ý nó, còn đi với mẹ nó bị gò bó mua sắm theo ý của mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 247 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Đáng yêu quá cơ. Con nhà mình cũng chỉ mê chơi với bố thôi, chơi với bố lúc nào cũng cười sang sặc, cả con trai lẫn con gái. Bố đi làm về huýt sáo cái là cô cậu lon ton ra đón rồi.
    Căn hộ mini tại Định Công chỉ từ 1.8tr/tháng. https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32303771
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vậy chớ mấy đứa nhỏ thì khoái chơi với bố hơn, như còn mình nè, chỉ mỗi lúc ngủ là cần mẹ thôi, còn lại bố lên ngôi vương! Ăn ngồi cạnh bố, tắm bố tắm (mặc dù ông bố tắm chuyên gia lấy nước giội ùm từ đầu xuống chân con kêu oai oái)! cả nhà đi chơi đâu cũng chỉ có bố là nhất quả đất , ăn cái gì cũng mời bố xơi trước(mặc dù làm cái mồm luôn "Tít yêu mẹ nhất trên đời")! ^_^
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ông hàng xóm nhà mình siêu giống bức ảnh cuối luôn, thậm chí còn bắt con đẩy xe cho ông í cơ. Bùn cười lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình chưa có mà thấy mấy tấm hình này dễ thương quá làm mình cũng nôn
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanghuynh2 Xem bài viết
    mình chưa có mà thấy mấy tấm hình này dễ thương quá làm mình cũng nôn
    Mình cũng nôn quá! Bộ ảnh thật đáng yêu làm sao!
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuong.mup Xem bài viết
    Mình cũng nôn quá! Bộ ảnh thật đáng yêu làm sao!
    Uhm đáng yêu thiệt hii. Mai mốt mà có chắc mình cũng điên lun giữ cũng chắc chết :banghead::banghead:
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dễ thương tóa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 407 Bài viết

• 1,073 Được cảm ơn

Nhớ xem The Return of Superman có 3 anh em sinh ba nhà Song Il Gook, anh bố cứ túm chân nhấc bổng con lên, rồi xoay nó mòng mòng, mấy thằng con cười sằng sặc khoái chí, cho đến khi bố...trượt tay làm rớt con cái cộp xuống đất! Rồi lúc thằng nhỏ đang ngồi trên ghế sofa mà bố giỡn dai quá, thằng con cười sặc sụa đến mức té lộn cổ từ trên sofa xuống đất luôn.

Mấy nhóc con đang chơi vui bị té đau khóc quá trời, nhìn mặt anh bố vội vàng hoảng hốt ôm đầu con xoa xoa thấy vừa thuơng vừa buồn cười. Anh bố sau đó được phỏng vấn còn nói kiểu "Mẹ mấy đứa nó toàn la tôi khi tôi chơi với bọn nó như thế" keke.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 141 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Đúng là mẹ thì suốt ngày cấm cái lọ cái chai , còn với bố thì không bao giờ như thế -chơi thoải con gà mái.

Đôi khi hãy để con cái bạn được sống giống với tuổi thơ của bạn!
    • 492 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận bộ ảnh vui ghê cơ mà đúng thật ý ha..ha...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2