Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Song ca Diễm Quyên - Ngọc Linh trở lại sau 10 năm

• 50 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,678 Được cảm ơn

Hai 'thần tượng tuổi teen' đình đám gần 20 năm trước tái ngộ người hâm mộ bằng MV 'Tình thơ' phiên bản 2013.

1
    Gần 20 năm trước, Diễm Quyên (trái) và Ngọc Linh là đôi song ca được rất nhiều khán giả thuộc thế hệ 7X, 8X yêu mến. Họ là những ca sĩ trẻ thành danh trước Hiền Thục, Mắt Ngọc, Mây Trắng...
    2
    Diễm Quyên - Ngọc Linh đều sở hữu gương mặt xinh xắn, ngoại hình nhỏ nhắn cùng mái tóc tém tinh nghịch đặc trưng. Họ để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng công chúng bằng giọng ca trong trẻo với loạt ca khúc 'Tình thơ', 'Mưa phố', 'Điệp khúc mùa xuân'... Trong đó, clip 'Tình thơ' quay vào năm 2000 được đặc biệt yêu thích (xem lại clip).
    3
    Năm 2002, Diễm Quyên rời Việt Nam đi nước ngoài du học. Ngọc Linh tiếp tục ca hát và ra mắt album nhạc trẻ 'Lựa chọn một vì sao' vào năm 2004, từng gây nên 'cơn sốt' với những bài hit đình đám: 'Rồi từ đây', 'Lựa chọn một vì sao'...
    4
    Kể từ đó, cả hai cũng mất liên lạc với nhau. Không lâu sau, Ngọc Linh giải nghệ, lập gia đình và tập trung vào công việc kinh doanh.
    5
    Vài tháng trước, Ngọc Linh (trái) vô tình biết được thông tin về Diễm Quyên qua trang facebook của một người bạn. Cô tìm cách liên lạc với Diễm Quyên và biết Quyên sắp có chuyến về thăm Việt Nam. Cuộc gặp gỡ của đôi song ca sau 10 năm 'thất lạc' nhau diễn ra trong sự xúc động vô bờ của cả hai.
    6
    Ngọc Linh và Diễm Quyên quyết định đi thu âm lại ca khúc 'Tình thơ' để kỷ niệm tình bạn của hai người (nghe audio phiên bản 2013). Lý do chọn bài hát này là bởi đây cũng chính là ca khúc cuối cùng họ song ca.
    7
    Chưa thỏa mãn với bản audio, Diễm Quyên và Ngọc Linh quyết định quay thêm clip. MV được đạo diễn trẻ Thăng Long thực hiện, được ghi hình tại trường THPT Lê Quý Đôn (TP HCM) - là nơi Ngọc Linh từng theo học cấp ba. Đã hơn 10 năm không quay clip, cả hai vẫn diễn xuất tự nhiên và ăn ý. Ngày 28/1, MV sẽ chính thức ra mắt (xem teaser).
    8
    Hiện tại, Ngọc Linh đã có một con gái. Cô đang làm việc cho một thương hiệu thời trang. Diễm Quyên thì ổn định với công việc tại một ngân hàng ở Australia. Họ khẳng định, MV chỉ quay với mục đích kỷ niệm, cả hai hoàn toàn không có ý định trở lại với việc ca hát.

Nguồn:
    http://ngoisao.net/tin-tuc/showbiz-v...10-nam-228256/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,372 Bài viết

• 2,922 Được cảm ơn

vui thế , hai chị này dễ thương ghê , hồi nhỏ mình mê tít các ca khúc ngọt ngào của họ ^_^
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,514 Bài viết

• 2,848 Được cảm ơn

Chị Ngọc Linh xinh đẹp quá, thích nhất đôi mắt đen to tròn long lanh, cái mũi cao cao, nụ cười tươi ko lẫn vào đâu được. Ko biết Diễm Quyên nhưng nhìn chị ấy đẹp quá, mắt mũi miệng-các nét đều nhỏ xinh (mỗi cái răng khểnh mình ko thích nhưng thôi nét duyên riêng của mỗi người). Hình chị Diễm Quyên mặc váy trắng, bện/tết tóc đẹp quá!!!
    Ngày xưa chỉ nghe 2 bài hát của chị chị thôi, giọng hát nhẹ & đáng yêu bài "Rồi từ đây, Lựa chọn một vì sao"
    PS: Bộ ảnh đẹp, nhìn thoáng qua như 2 chị em, xinh tươi quá! Ko biết 2 chị bao nhiêu tuổi?
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:
    xQrturRXjEwEinWitKNWfifNDhFxCaOjXRvd-610xh
    hoadep
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Ngoc Linh rất dễ thương!
    Không thích Diễm Quyên, rất là điệu, thấy giả giả làm sao...Mấy clip nhạc ngày xưa điệu lắm lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 107 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mask_girl08 Xem bài viết
    Chị Ngọc Linh xinh đẹp quá, thích nhất đôi mắt đen to tròn long lanh, cái mũi cao cao, nụ cười tươi ko lẫn vào đâu được. Ko biết Diễm Quyên nhưng nhìn chị ấy đẹp quá, mắt mũi miệng-các nét đều nhỏ xinh (mỗi cái răng khểnh mình ko thích nhưng thôi nét duyên riêng của mỗi người). Hình chị Diễm Quyên mặc váy trắng, bện/tết tóc đẹp quá!!!
    Ngày xưa chỉ nghe 2 bài hát của chị chị thôi, giọng hát nhẹ & đáng yêu bài "Rồi từ đây, Lựa chọn một vì sao"
    PS: Bộ ảnh đẹp, nhìn thoáng qua như 2 chị em, xinh tươi quá! Ko biết 2 chị bao nhiêu tuổi?
    NL sinh năm 79, bạn này hồi trước học cấp 3 Lê Quý Đôn, mỗi khi có văn nghệ chào mừng 20/11 bạn hay làm MC, giọng nói nhỏ nhẹ, dễ thương lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 943 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Diễm Quyên trông trẻ thế ! Mình cũng không thích răng khểnh nói chung, nhưng với DQ răng khểnh duyên đấy chứ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,109 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

xưa giờ mình cũng thích Ngọc Linh. Nhất là nhạc về học trò. giọng trong veo nhẹ nhàng nghe du dương va cảm xúc lâng lâng. nghe xong chỉ có khóc thôi vì nhớ tuổi thơ quá. Diễm Quyên thì mình ko thích cũng ko ghét. Nếu so với dàn ca sĩ mới bây giờ thì 1 trời 1 vực. Mà cũng chẳng cần so sánh làm gì. mọi người cũng bít hết rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,493 Bài viết

• 8,304 Được cảm ơn

Mình nghe nói NL là em của ca sỹ Thuỷ Tiên bên Paris.
    • 9,583 Bài viết

• 16,158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizz 2 bà này hát hay Nhưng mà nếu thân thiết thì thiếu gì cách liên lạc với nhau vì họ ở trong sô chậu, dễ thấy bà Chắc nghỉ chơi nhau lâu năm giờ hòa giải thành công

Ngọc Linh hát hay, Diễm Quyên hát cũng hay nhưng mà cả 2 đều giọng mỏng như cánh chuồn chuồn, solo thì hong lên nổi lâu dài đâu

Tui cưc ghét mái tóc con trai của bà Quyên hồi nhỏ
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 853 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chunli Xem bài viết
    Không phải đâu bạn. Chị của Ngọc Linh là Mỹ Linh. Nhà Linh có hai chị em gái à. Hai chị em Linh rất hòa đồng, dễ thương. Ngày Ngọc Linh còn bé hát trên tv, mình cứ nghĩ sao cô bé giống ca sĩ Ái Vân.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,696 Bài viết

• 4,630 Được cảm ơn

thích tính cách của Ngọc Linh lắm, qua fb thấy bạn ấy nhẹ nhàng, nhân hậu, hiền lành lắm. Suy nghĩ về mọi điều rất nhẹ nhàng, mình đọc mà chợt nghĩ hẳn là những người sống bên cạnh bạn ấy sẽ cảm thấy rất dễ chịu
    Mẹ yêu con
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,365 Bài viết

• 2,511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngocj Linh 1 thời idol của lòng mình...thích bài Khi Yêu, Lựa Chọn Một Vì Sao, Rồi Từ Đây...cái thời năm 2002 mình học lớp 9...nhớ quá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 751 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

thích NL hơn DQ. Tự nhiên mình cũng thắc mắc sau hit "rồi tờ đây, LC1VS" quá thành công mà NL biến đi đâu, đọc bài này xong đã được giải đáp. cuối 7x mà nhìn trẻ trung ghê luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 59 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chunli Xem bài viết
    Không đâu bạn. Huyền Tôn Nữ Thủy Tiên là con út mà.
    Ngày xưa còn nhỏ mình thích 2 em này lắm, xinh tươi hát hay, nhất là NL. Ngày xưa đọc báo biết NL là 1 trong 10 bạn nhỏ châu Á được sang Thái Lan hát với Michael Jacson, ngưỡng mộ ghê lắm! Sau này NL làm MC "Vui cùng Hugo", mình ngày nào cũng xem - cả chương trình TV, cả đĩa - vì con lớn nhà mình cứ phải có Hugo mới chịu ăn! Đâm ra càng yêu NL hơn
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,700 Được cảm ơn

Mình thích Ngọc linh từ thời 1990, hình như lúc đấy nàng ấy hát " Ngày đầu tiên đi học " thì phải, duyên và dễ thương lắm, hồi đấy cũng có song ca với Diễm Quyên nữa, cả 2 đều dễ thương nhưng NL nổi hơn.
    Xong rồi thần tượng mất tăm mất tích ko biết đi đâu làm gì giờ mới biết thông tin là làm về thời trang.
    DQ vừa hát vừa học giỏi quá ta, sang Úc mà được ở lại có cv ổn định bên đó là giỏi rồi.
    Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Mình tuy già nhưng rất mê Ngọc Linh hát bài Bụi phấn
    H C Đào: Nhờ các bạn Việt Nam mua dùm trái cây, nông sản, ĐTDĐ, quần áo may sẵn, đồ chơi, đồ gia dụng SX tại Trung Quốc để chúng tôi có tiền mua tàu chiến, súng đạn đánh chiếm Hoàng Sa, Trường Sa của các bạn. Cảm ơn các bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 853 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky_2010 Xem bài viết
    thích tính cách của Ngọc Linh lắm, qua fb thấy bạn ấy nhẹ nhàng, nhân hậu, hiền lành lắm. Suy nghĩ về mọi điều rất nhẹ nhàng, mình đọc mà chợt nghĩ hẳn là những người sống bên cạnh bạn ấy sẽ cảm thấy rất dễ chịu
    bạn ơi có thể cho mình link địa chỉ fb của NL với. Cảm ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,493 Bài viết

• 8,304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanchaucatcat Xem bài viết
    hèn chi thấy giống Thủy tiên TNBN ghê
    Ha ha, lúc mình mới nghe thì mình cũng nói y như vầy bạn này hổng phải em Thuỷ Tiên
    • 9,583 Bài viết

• 16,158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanchaucatcat Xem bài viết
    có 1 bà hay hát voi Quang Vinh phải hem bà Ngọc???? tui nhớ QV ốm ốm mỏng mỏng i chang con gái lun........ hồi đó tui tưởng QV con gái giả trai (les) hok àh
    Uhm hình như 2 bà này có hát chung với Công chúa Sơn ca Má ơi ông Vinh hồi nhỏ hát bài con voi nhìn mắc cười ghê

Bà Linh thì tui nhớ bài gì mà con chuồn chuồn có con chuồn chuồn nó bay gì đó há há

Hồi đó tui cũng là 1 fan của TRÙNG Dương Audio nhé há há

Bà Thu Thủy thì " Con dế trống trong hang bò ra ...." mắc cười ghê

Ui chúng mình đều là út cưng 1 2 3 4 út cưng ....nhớ bà Duy Uyên điệu ghê ta ơi
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 300 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Rất thích chị Diễm Quyên, xem clip "Tình thơ" thì thấy chị thật đẹp. Tiếc là giờ thời gian cũng làm phai tàn khá nhiều. Chị NL thì xưa giờ vẫn zậy, dễ thương.
    197367_444175008951369_398395955_n
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7