TIN TÀI TRỢ.

Sơn Tùng M-TP: Kẻ “bắt chước” gặp thời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wisky_255 Xem bài viết
    Mãi mới thấy một bài viết chính xác về cháu Tùng và Quang Huy như vậy,hóng các mợ nâng bi vô kêu dễ thương lắm, ngây ngô lắm, chẳng biết gì, bị cả showbiz dìm...đâu biết rằng người ta cố tình hư cấu lên để tạo kịch tính, tạo ra các tranh cãi và chỉ có như vậy cháu mới nổi được, viết vậy là còn khen cháu nhiều rồi, mong là cháu tiếp thu và cố gắng học tập để phát huy tài năng thực sự chứ đừng để là cái bóng của ai khác. Đọc được câu này của fan KPOP nói về Tùng có câu "Sinh ra là một bản gốc mà lại khoái sống như một bản sao" Chúc cháu sớm thoát khỏi cái bóng quá lớn của G - Dragon.
    tui đọc cm của bà tui mắc cười ko chịu nổi, công nhận hnay quả là mở mang tầm mắt thiệt chứ, lúc đầu chả để ý nhưng mấy chuyện từ sáng tới giờ công nhận càng chứng minh rõ nét bạn này là đạo sỹ thiệt, cả fan bạn Sơn Tùng cũng công nhận cả rồi
    Nhưng ko sao, lấy của người ta riết từ từ dần dần cũng thành của mình, tui thì tui sẵn ko thích G-Dragon, lúc ghét em Tùng vẫn chưa biết được nguyên nhân tại sao, cứ tưởng là do giọng ca trời phú của ẻm, giờ thì hiểu rồi, cái gì cũng có lý do của nó cả.
    I need a Doctor
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3,342 Bài viết

• 22,359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsole Xem bài viết
    Há há Rossie, Fang, ..mấy má có việc mần rồi nè
    Tôi ko tham chiến nữa, thiết nghĩ nên để cho mấy má đang ảo tưởng móc mỉa đc ST là cứu đc cả 1 thế hệ trẻ có đất mà atsm
    Đọc mấy cái đó cũng vui mà
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 914 Bài viết

• 4,238 Được cảm ơn

Ko để ý tới cái tít thì bài báo này thực ra có nhiều ý thấm đc mà, mà tui nói giờ có ai dám kêu nó là đứa ko có tài đâu. Có điều góc nhìn có thể chưa phải đã hoàn toàn chính xác, cũng chỉ là chủ quan suy diễn từ bề ngoài hiện tượng của nhà báo thôi. Đúng như Quang Huy nói "Nhiều người quên nó chỉ mới là một thằng 20 tuổi". Nó nào đã già đời để tính toán đc như thế, lại còn đơn độc. Chỉ sau khi về We Pro nó mới thực sự có 1 ê-kip đúng nghĩa.

À, có 1 vấn đề nhỏ mà tui cực lực phản đối trong bài báo. Chất nhạc, giai điệu & ca từ của thằng Tùng theo tui là đặc trưng và ko có nhiều bóng dáng của K-pop.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 564 Bài viết

• 1,609 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mợ fan ai đó - những người hỏng care Tùng - đang lần lượt xuất hiện rồi ha Sao thế nhỉ? Người ta ghét những kẻ hơn mình mà :
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wisky_255 Xem bài viết
    Mãi mới thấy một bài viết chính xác về cháu Tùng và Quang Huy như vậy,hóng các mợ nâng bi vô kêu dễ thương lắm, ngây ngô lắm, chẳng biết gì, bị cả showbiz dìm...đâu biết rằng người ta cố tình hư cấu lên để tạo kịch tính, tạo ra các tranh cãi và chỉ có như vậy cháu mới nổi được, viết vậy là còn khen cháu nhiều rồi, mong là cháu tiếp thu và cố gắng học tập để phát huy tài năng thực sự chứ đừng để là cái bóng của ai khác. Đọc được câu này của fan KPOP nói về Tùng có câu "Sinh ra là một bản gốc mà lại khoái sống như một bản sao" Chúc cháu sớm thoát khỏi cái bóng quá lớn của G - Dragon.
    tui đọc cm của bà tui mắc cười ko chịu nổi, công nhận hnay quả là mở mang tầm mắt thiệt chứ, lúc đầu chả để ý nhưng mấy chuyện từ sáng tới giờ công nhận càng chứng minh rõ nét bạn này là đạo sỹ thiệt, cả fan bạn Sơn Tùng cũng công nhận cả rồi
    Nhưng ko sao, lấy của người ta riết từ từ dần dần cũng thành của mình, tui thì tui sẵn ko thích G-Dragon, lúc ghét em Tùng vẫn chưa biết được nguyên nhân tại sao, cứ tưởng là do giọng ca trời phú của ẻm, giờ thì hiểu rồi, cái gì cũng có lý do của nó cả.
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,948 Bài viết

• 5,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobibom Xem bài viết
    À, lại gặp bà ở đây. Lại "đạo sỹ" của bà à. Muốn tranh luận tiếp không hay vòng vo một hồi rồi trốn ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi L'amante Xem bài viết
    À, lại gặp bà ở đây. Lại "đạo sỹ" của bà à. Muốn tranh luận tiếp không hay vòng vo một hồi rồi trốn ?
    ai thèm trốn má, tui đi shop, đi làm có một ngày nghỉ phải đi shop chứ, mà bà có thấy đứa con gái nào đi shop 30' ko?
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lifescool Xem bài viết
    Các mợ fan ai đó - những người hỏng care Tùng - đang lần lượt xuất hiện rồi ha Sao thế nhỉ? Người ta ghét những kẻ hơn mình mà :
    Tôi ghét cháu Tùng lắm, vì cháu nó đẹp trai hơn tôi, cao hơn tôi, giàu có hơn tôi, trẻ hơn tôi, nhảy đẹp hơn tôi, hát cũng hay hơn tôi, chỉ có 1 điều là chắc chắn tôi trắng hơn cháu nó. Vì mấy cái đó mà để ghét thì chắc tôi ghét cả thiên hạ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,948 Bài viết

• 5,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lifescool Xem bài viết
    Bạn lifescool, tôi cũng không thích cmt này của bạn. Ghét chưa chắc là do hơn. Không thể đòi hỏi 100% mọi người yêu thích một ai đó đươc.
    Tôi thích Eminem, ông nhà tôi ghét Eminem, vậy khi nghe nhạc tôi và ông ấy mỗi người một phòng là được. Vậy đó bạn . Nhưng ổng mà lỡ nói, tại sao em thích thứ âm nhạc ngôn từ bậy bạ vậy, là ly dị à
    • 17,573 Bài viết

• 26,563 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về bên kia lo cho em TT sẹc xi cuốn hút của bà đê, bà có dìm Tùn thì em Tiên của bà cũng có nổi được đâu

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • 41 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ở cơ quan em có mấy mẹ mê ngầm Sơn Tùng cơ
    Oh, won't you stay with me?
    'Cause you're all I need
    This ain't love, it's clear to see
    But darling, stay with me
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Về bên kia lo cho em TT sẹc xi cuốn hút của bà đê, bà có dìm Tùn thì em Tiên của bà cũng có nổi được đâu
    lại là một trong những cm kinh điển của mấy bạn Sky thích lượn trên trời, tranh luận ko lại móc mỉa đòi đá người ta đi
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,175 Bài viết

• 24,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsole Xem bài viết
    Mắc gì điều tra chị dữ, chị 8 công khai hok giấu diếm nha gái! Thấy bài viết này chị kiu mấy gái vô binh thằng nhỏ chứ ai nói gì mà mụ này mụ kia hả con kia?

uh chị chơi với con Hưng đó , có sao đâu
    Ơ gọi yêu thôi mà cũng dỗi hả? Dỗi thì thôi gọi bằng cô Tình nhá. Tôi thừa tuổi, thừa tiêu chuẩn làm chị cô Tình nên con nọ con kia văng giùm đi chỗ khác nhá không thôi văng miểng đấy.

Tự nhiên bị réo thì phải biết ai réo và tại sao lại réo nên tìm hiểu có gì là sai. Chơi với "con Hưng" cũng có gì đâu, là đặc điểm nhận dạng thôi đừng nhạy cảm quá mà tội "con Hưng".

Vào đây chỉ thấy mấy tấm hình của thằng Tùng đúng là điên khùng vui mắt phết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,948 Bài viết

• 5,681 Được cảm ơn

lại là một trong những cm kinh điển của mấy bạn Sky thích lượn trên trời, tranh luận ko lại móc mỉa đòi đá người ta đi
    Tôi là tôi ghét cái kiểu vơ đũa cả nắm nên tôi vào cãi với bà chơi. Tôi cũng không thích cmt của chouchoumom, thì bà nói bà ấy chứ đừng móc mỉa cả cộng đồng, chẻ con lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 352 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Làn sóng Hàn quốc quả thật đã ăn sâu vào từng ngõ nghach tâm hồn người Việt mất rồi. Động tí gì cũng Hàn quốc. Trong Style Hàn, nhạc Hàn...
    Tui là 1 người đã sống nhiều năm ở châu Âu, mới trở về Việt nam mấy năm gần đây. Chìm vào công việc cộng với vì sống ở giữa lòng châu Âu nên mình không quan tâm, không biết gì về văn hóa Hàn, nghệ thuật Hàn ngòai 1 phim tựa đề "...mùa đông" gì đó và khi về Việt nam thi xem phim Những nàng công chúa nổi tiếng, thấy cũng hay hay. Chỉ có bấy nhiêu kiến thức về văn hóa Hàn, style hàn.
    Cái ấn tượng của mình chỉ là: Sao họ cũng ăn mặc phóng khoáng và cũng sinh hoat có vẻ Tây nhỉ, nhạc cũng hiện đại ghê, giông nhạc Âu- Mỹ mình vẫn hay nghe.

Đấy, cái ấn tượng về Style Hàn, nhạc Hàn của mình là như vậy đấy.
    Tóm lại là họ cũng theo trào lưu Âu Mỹ mà thôi.

Nhưng có 1 điểm đập vào mắt mình là sao họ nhuộm tóc nhiều nhỉ? Mình nhìn bằng con mắt không mấy thiện cảm với mấy đứa trẻ VN cũng tóc xanh tóc toc đỏ. Mình cứ thắc mắc và suy nghĩ mãi. Cho đến khi quan tâm đến Sơn Tùng, xem các video Tùng biểu diễn mình mới vỡ lẽ ra là tại sao lớp trẻ châu Á trong đó đặc biệt là giới trẻ Hàn quốc thích nhuộm tóc như vậy. Ai đã ống ở Âu Mỹ cũng biết rằng đi ra đường nhìn người Âu Mỹ đi lại thật vui mắt, người thì tóc nâu, người thì bạch kim, người thì đen, người thì tóc mau hung hung, người thì tóc thẳng, người thì xoăn tít, người thì lai bồng bềnh lượn sóng. Tóc của họ đa số là tự nhiên. Còn người châu Á thì sao? Chỉ toàn 1 màu đen, thẳng. Cho nên ở châu Âu hay bị gọi là bọn đầu đen đấy các bạn ạ. Người châu Á muốn có mái tóc khác lạ 1 tý thì chỉ còn cách nhuộm tóc. Vậy là từ đó tui không còn ác cảm với mấy đứa trẻ tóc xanh tóc đỏ mà lại đi khuyến khích chúng nhuộm màu cho đẹp. Cho nên các ca sỹ hát nhac hiện đại muốn khác biệt trên sân khấu thì đuơng nhiên là ngoài chuyện quần áo mang style hiện đại thì đầu tóc cũng phải quan tâm, nhuộm màu sao cho hợp với mình tạo vẻ sinh động, phong phú.

Âu - Mỹ từ lâu đã là đại diện cho nền văn minh của thế giới. Hòa nhập vào văn minh thế giới là điều tất yếu của tất cả các nước. Hàn quốc họ hòa nhập sớm hơn chúng ta. Chúng ta cũng đang hòa nhập.

Còn riêng về Sơn Tùng: nhạc, style, phong cách biểu diễn của Sơn Tùng hiện đại, cộng với vẻ đẹp trai duyên dáng hòa quyện với nhau tạo nên sức hấp dẫn rất riêng.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 328 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Tùng à, Chị sẽ chống mắt lên để xem mày nổi tiếng đến bao giờ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi L'amante Xem bài viết
    Tôi là tôi ghét cái kiểu vơ đũa cả nắm nên tôi vào cãi với bà chơi. Tôi cũng không thích cmt của chouchoumom, thì bà nói bà ấy chứ đừng móc mỉa cả cộng đồng, chẻ con lắm
    Thực sự là tui chẻ con lắm bà ah
    I need a Doctor
    • 17,573 Bài viết

• 26,563 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hehe, tui biết bà mê em Tiên và anti Tùn nên tui nói chọc bà chơi, chứ bà đừng vơ sky vô đây.
    Chứ gu và thẩm mĩ nó là tùy theo từng người và ko ai áp đặt cho ai cả. Bà thích em Tiên vì bà nhìn thấy điểm nào đó của em Tiên cuốn hút hoặc hợp với gu của bà thì bà cứ việc tâng ẻm, nhưng đừng miệt thị fan của người khác là được.
    Tui ko thích TT nhưng cũng ko bao giờ tui comment gì về fan của ẻm hết nha

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,175 Bài viết

• 24,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi augustdungle Xem bài viết
    Ở cơ quan em có mấy mẹ mê ngầm Sơn Tùng cơ
    Động viên các mẹ ấy ra nhập hội trên này giúp chị với em ơi!!!!

Cảm ơn em trước này
    • 227 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Top này nói thằng Tùng fan nó vào chém gió chả có ji k dc thế mà có vài nick lúc nào cũng k quan tâm cháu Tùng ấy thế mà nhìn thấy tên cháu ở đâu liền bay vô xáp lá cá. Lúc này k biết có tự ngượng khi phát ngôn k care k ha! Lần này chả cãi vã thi thoảng có bài khen cho chết thế này để mấy nick chầu chực có việc để làm. Nhàn cư vi bất thiện.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cafedangvamua14