TIN TÀI TRỢ.

Sinh con to: phước hay hoạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,386 Bài viết

• 1,839 Được cảm ơn

Nhớ lại cảnh mình sinh mà còn ngán. 3,6 kí. Rặn k nổi. Rặn hơn nửa tiếng mới ra. Lúc đó mà k ra nữa là xài fọc xép. Bs đã đem tới rồi. Mà mình nghén nặng k ăn đc gì đó. Vậy mà tăng 18 kí. Nói chung 3 kí đến 3,2 kí là vừa. to hơn sợ lắm
    TRfDp7
    HXoJp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mắt xanh Xem bài viết
    Nhớ lại cảnh mình sinh mà còn ngán. 3,6 kí. Rặn k nổi. Rặn hơn nửa tiếng mới ra. Lúc đó mà k ra nữa là xài fọc xép. Bs đã đem tới rồi. Mà mình nghén nặng k ăn đc gì đó. Vậy mà tăng 18 kí. Nói chung 3 kí đến 3,2 kí là vừa. to hơn sợ lắm
    Mình thì rặn tới 3 lần chắc hơn 1/2h mới sanh.Mà đúng ngày Ku Kon vẫn chưa chịu ra..phải uống thuốc giục sanh đó chứ..nên đau lém..đâu bít con zai nặng thía..bít zị thì mổ ròa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lee Jong Xem bài viết
    Ôi, cu Sing sinh 4.5kg à chị?mà chị còn sinh thường nữa đúng là em ngưỡng mộ chị toàn thân luôn á, em sinh Lee có 3,9kg mà còn phải mổ, hic.
    Vì Bs k cho mổ đó em, nói sanh đc..thực tế thì bụng chị k to lém mà..chắc do Sing nặng ký, sương to giống ba mẹ thui à...bg cũng thía nhìn body Sing chuẩn ra phéc mà nặng ký đó iem.
    • 91 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Sanh ra mẹ tròn con vuông rồi, thì hạnh phúc ngập tràn. Nếu con lớn thì càng mê. Ý mình là vậy đó.
    Còn con có nhỏ, cũng chẳng lo gì, khéo nuôi bé khỏe, có thua gì con ai.

Mình hiểu không nuôi con trong bụng (tránh thai lớn). Chính ba mẹ mình cũng hay dặn dò như thế, nhưng mẹ mình sanh ra đứa nào đứa nấy to như voi. Nhưng đến các chị em mình sanh thì bé chỉ 2,8kg. Nuôi cũng ngon như ai.

Dì của mình hồi xưa sanh thiếu tháng 1.6kg. 40 năm sau, dì đi sanh em bé cũng 1.6kg thôi lại thiếu tháng. Nhưng cả dì và thằng em họ đó đều khỏe mạnh, thông minh nữa mới kinh!

Mình chỉ tức bác nhà báo, giật cái tít "độc", chẳng khác nào rủa sả người ta.

Động viên các bà mẹ đang mang thai nhé.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2