Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sau xăng dầu, điện, nước, gas, đến lượt truyền hình cáp tăng giá 25%

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 234 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Nói thật mình thấy 88k còn quá đắt chứ đừng nói 110k. Theo mình chỉ 30-50k thôi, mọi nhà mắc đại trà nhưng có mấy người xem đâu, có giỏi thì bọn VCTV mắc cái đồng hồ đo lưu lượng đi. Nhiều khi cứ cậy kiểu độc quyền ghét không chịu được. Trong cái thông báo mới đây, điều 1 là tăng giá, điều 2 là thanh tra việc sử dụng không đúng hợp đồng, thế có nghĩa là nhà nào có 2 TV thì bị phạt à, vậy thì hầu như nhà nào cũng bị phạt hết dù ngày xem TV chả quá 2 tiếng, hic. Không có cơ chế quản lý tốt như điện thoại, Internet lại còn bày đặt, rõ ghét.
    "Đừng ngồi đếm những nỗi buồn mà hãy đếm xem bạn đã bao nhiêu lần được hạnh phúc"
    (Tại vì đếm nỗi buồn có mà mỏi mồm, đếm hạnh phúc nhanh hơn,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Kêu đấy, nhưng nếm quen rồi ko bỏ được đâu. Họ chả tính chán rồi mới tăng giá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,687 Bài viết

• 11,765 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hỏi tí? Cái MyTV là dùng ntn ạ? Cũng là dùng cho truyền hình bth hay là dùng cho PC vậy các mẹ. E hỏi ngu tí các mẹ đừng cười e nhá :">
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Tăng thêm 25% thành 88k hay 88k + 25% nữa nhỉ? Nhà em dùng cáp Hà Nội cũng 88k từ 1 năm nay rồi.
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 2,869 Bài viết

• 5,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuki_on_sahara Xem bài viết
    Tăng thêm 25% thành 88k hay 88k + 25% nữa nhỉ? Nhà em dùng cáp Hà Nội cũng 88k từ 1 năm nay rồi.
    Thế mà cũng hỏi. cứ giả vờ
    Nếu đã dùng 88k thì sẽ tăng lên 110k nhé
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • 2,542 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Nhà e mua cái TV LED,nên phải dùng mytv,dùng hẳn gói gold 150k 1 tháng.Xem nét lắm,chạy bằng ADSL,thêm cái đầu nhỏ nhỏ nữa.Chi phí lắp là 1t500,nếu đã có đường dây đt bàn của VNPT.Có khá nhiều dịch vụ hay,nhưnng nếu chọn gói 55k thì hạn chế hơn,và mỗi khi xem ct nào mất phí,trc khi xem,nó sẽ hỏi có đồng ý xem ct với giá 3,4,5 k không ...làm cái gói gold thì xem tẹt ga,cả SD và HD

TH cáp,nó dụ dỗ mẹ e kiểu j mà mẹ e đóng hẳn 2 năm,không biết giờ tăng giá,nó tính thêm thế nào
    Nhà nào có tv mỏng lcd hoặc led,nên lắp mytv hoặc k+.Chứ mua tv mỏng về xem cáp...chán,mua tv phí tiền
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 926 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Cái gì cũng thấy bảo tăng kênh, nhưng hỏi mọi người, mấy kênh kiểu CNBC, OPT1, TV5, DW thì mấy ai xem?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 824 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Hic, e xem cái bảng giá của mytv có vẻ loằng ngoằng nhỉ? Nhà e thì toàn ông bà dùng là chính, loằng ngoằng thế sợ ông bà chả chịu chuyển sang mất thôi. Bọn cáp vớ va vớ vẩn, dạo này toàn mất suốt còn đòi tăng giá
    • 2,542 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yaml Xem bài viết
    Hic, e xem cái bảng giá của mytv có vẻ loằng ngoằng nhỉ? Nhà e thì toàn ông bà dùng là chính, loằng ngoằng thế sợ ông bà chả chịu chuyển sang mất thôi. Bọn cáp vớ va vớ vẩn, dạo này toàn mất suốt còn đòi tăng giá
    Đúng là loằng ngoằng,bt xem tv có 1 cái điều khiển,giờ muốn xem tv ôm thêm cả đk của mytv nữa :d,thêm dây dợ khắp phòng
    Nhưng đc cái có vấn đề j,gọi kỹ thuật đến nhanh lém
    Hôm rồi xem HD bị giật,gọi đến tổng đài,phàn nàn,em gái ngọt nhạt,bảo mai cho ng đến xem luôn
    Chứ gọi cho th cáp,hơi bị khó
    Th cáp đc cái thu tiền nhanh,dịch vụ thì chậm,đã thế còn hay mất cáp
    Fire,fire fireman
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    Đúng là loằng ngoằng,bt xem tv có 1 cái điều khiển,giờ muốn xem tv ôm thêm cả đk của mytv nữa :d,thêm dây dợ khắp phòng
    Nhưng đc cái có vấn đề j,gọi kỹ thuật đến nhanh lém
    Hôm rồi xem HD bị giật,gọi đến tổng đài,phàn nàn,em gái ngọt nhạt,bảo mai cho ng đến xem luôn
    Chứ gọi cho th cáp,hơi bị khó
    Th cáp đc cái thu tiền nhanh,dịch vụ thì chậm,đã thế còn hay mất cáp
    Hị hị,tự nhiên suy nghĩ cái vụ mytv này quá!
    • 2,216 Bài viết

• 4,328 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kyoko21182 Xem bài viết
    Cái gì cũng thấy bảo tăng kênh, nhưng hỏi mọi người, mấy kênh kiểu CNBC, OPT1, TV5, DW thì mấy ai xem?
    Nói thế chứ, mình khoái DW lắm
    Xã mình thì thích 1 kênh của Nga
    Mỗi người 1 sở thích mà bạn
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 2,984 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caphe55 Xem bài viết
    Nói thật mình thấy 88k còn quá đắt chứ đừng nói 110k. Theo mình chỉ 30-50k thôi, mọi nhà mắc đại trà nhưng có mấy người xem đâu, có giỏi thì bọn VCTV mắc cái đồng hồ đo lưu lượng đi. Nhiều khi cứ cậy kiểu độc quyền ghét không chịu được. Trong cái thông báo mới đây, điều 1 là tăng giá, điều 2 là thanh tra việc sử dụng không đúng hợp đồng, thế có nghĩa là nhà nào có 2 TV thì bị phạt à, vậy thì hầu như nhà nào cũng bị phạt hết dù ngày xem TV chả quá 2 tiếng, hic. Không có cơ chế quản lý tốt như điện thoại, Internet lại còn bày đặt, rõ ghét.
    Nhà mình có 3 cái TV thì 2 cái cả năm chả động đến, giờ cũng phải đóng cho 3 cái chắc?
    • 2,542 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenanh Xem bài viết
    Hị hị,tự nhiên suy nghĩ cái vụ mytv này quá!
    Dùng được chị à,mỗi tội hơi đắt tý
    Hôm nào nó cũng update 4,5 phim HD,4,5 bài hát mới
    Tin tức,up date liên tục hàng ngày
    Chuyện tranh,chuyện chữ,chuyện nghe ( e hay nghe chuyện ma )
    Tua đi,tua lại ct tv,nói chung đầy đủ,dịch vụ tốt

Đang xem cái này,bật cáp chán hẳn
    Fire,fire fireman
    • 4,392 Bài viết

• 9,527 Được cảm ơn

Dịch vụ may ti vi không dùng cáp riêng, mà dùng cáp điện thoại, nhà nào có điện thoại bàn là ok rồi.
    Điều khiển mytivi có thể “học” sóng của điều khiển của bất cứ tivi nào, vì vậy mình không cần phải xài 2 điều khiển 1 lúc. Nhưng mytivi có 1 bất tiện là hình như chỉ xài được 1 tivi.
    Nếu nghe nhạc, xem phim trả tiền thì đúng là hơi đắt tí, nhưng nếu nghe nhạc, xem phi free thì cước vẫn bình thường.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.
    • 7,551 Bài viết

• 20,459 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2011 Xem bài viết
    Nhà mình có 3 cái TV thì 2 cái cả năm chả động đến, giờ cũng phải đóng cho 3 cái chắc?
    Hình như chả ai làm thế cả
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 2,542 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhthuongthoi774 Xem bài viết
    Dịch vụ may ti vi không dùng cáp riêng, mà dùng cáp điện thoại, nhà nào có điện thoại bàn là ok rồi.
    Điều khiển mytivi có thể “học” sóng của điều khiển của bất cứ tivi nào, vì vậy mình không cần phải xài 2 điều khiển 1 lúc. Nhưng mytivi có 1 bất tiện là hình như chỉ xài được 1 tivi.
    Nếu nghe nhạc, xem phim trả tiền thì đúng là hơi đắt tí, nhưng nếu nghe nhạc, xem phi free thì cước vẫn bình thường.
    Ặc,"học" sóng quái j hả chị?
    Nó là cái đầu nhỏ nhỏ,cắm vào tv.Có cái điều khiển để dùng cái đầu chứ,k cần dùng đk tv nữa
    Cũng có ca nhạc,phim free nhưng ít,cũ,k update
    Fire,fire fireman
    • 414 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Cái truyền hình cáp này càng tăng lượng thuê bao sử dụng thì càng phải rẻ đi chứ sao lại làm ăn ngược đời vãi lúa. Đúng là thiên đường.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 736 Bài viết

• 1,714 Được cảm ơn

Hồi VCTV nó cắt Disney với kênh Animax để thay vào cái kênh VN có cái giọng eo éo quảng cáo chị Thỏ Ngọc là em điên tiết thế không biết
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 539 Bài viết

• 1,274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay quá, có lý do để cắt, khỏi phải nghe Đấu trường yoyo với mèo oggy . . . .. Bọn nhỏ nhà mình lồi cả mắt. Nhưng cắt cap thì phải mua anten để xem vtv hả cả nhà?
    • 437 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Bây h kinh tế đói kém mới lộ mặt chuột của các "nắm đấm thép" của nhà nước, thi nhau đấm vào mặt người dân . Thằng cáp truyền hình chắc là nó cú nhiều nhà mắc 1 tivi nhưng tự câu ra làm 2,3 tivi nhưng chỉ chả nó tiền 1 tivi nên nó ức chế nó tăng thêm 25% đấy mà