Sau Sơn Tùng, Huy Tuấn vướng nghi án đạo nhạc Nga

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.92K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 887 Bài viết

• 4,630 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ bác Huy Tuấn bị ảnh hưởng như chuyện nhiều cây đa cây đề trong làng nhạc cũng từng dính nghi ánh giống vầy. Chứ bác ấy mà từng manh nha "mượn" 1 giai điệu nào đó trong sáng tác thì không dám đứng ra khởi xướng hẳn phong trào Nghe có ý thức vậy đâu.
    Còn chuyện ST lấy beat nhạc Hàn để sáng tác thì rành rành ra đó. Em ý có ekip bác HT đằng sau nên khá thông minh khi không phát ngôn gì, chỉ nhẹ nhàng nói có tham khảo nhạc Hàn chứ mà khẳng định mình vô tội này nọ là ăn đòn báo chí ngay. Ai nói việc này phổ biến trong giới underground thì xin thưa ST đã bước lên sân khấu chuyên nghiệp rồi thì nên có ý thức làm nghề, nhìn nhận việc này như là một bài học nếu còn muốn theo nghiệp hát.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 335 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

sau bao năm đi theo nhạc "hàn lâm" cuối cùng thì thím Huy Tuấn cũng ngụp lặn với nhạc thị trường roi ha
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8,211 Bài viết

• 8,977 Được cảm ơn

Công nhận nghe câu đầu của Sealed with a kiss với Sound ò Silence cũng giống nhau thật
    • 1,474 Bài viết

• 3,185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THUY_MINH_HUNG Xem bài viết
    sau bao năm đi theo nhạc "hàn lâm" cuối cùng thì thím Huy Tuấn cũng ngụp lặn với nhạc thị trường roi ha
    Vì HT thường đem bài hát của mình cho ML hát nên nhiều ng gán cho mác hàn lâm chứ đó thực ra là dòng nhạc đại chúng chứ có gì là khó với kén khán giả đâu. Những bài sản xuất cho Văn Mai Hương cũng là nhạc thị trường, nhạc teen pop chứ hàn lâm nỗi gì. Còn với trg hợp ST thì toàn ST tự biên tự diễn chứ HT có tham gia sản xuất đâu nên mới có tình trạng ST lấy beat mạng về chứ ko phải band Anh em làm beat. HT chỉ đóng vai trò hỗ trợ quảng bá hình ảnh ST bằng cách cho lên biểu diễn ở Vietnam idol, BHYT... thôi
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,127 Bài viết

• 3,568 Được cảm ơn

Dạo này tự nhiên yêu mấy bài của vitas thế, nhất là skyfall nghe rất phê, nghe đến bài opera 1 thấy quen quen nghĩ mãi không nhớ nổi. Hoá ra là chờ người nơi ấy há há. Tưởng bài Việt dịch lời nào chớ há há
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,127 Bài viết

• 3,568 Được cảm ơn

Chết mất, giọng ca tuyệt vời quá!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,593 Bài viết

• 5,580 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ôi, Vitas là huyền thoại, là giọng Nam cao nhất thế giới các mẹ ạ. Giọng Vitas càng nghe sẽ càng bị nghiện một cách vô thức. Nên mẹ nào bảo không hay gì chắc tai trâu thật hahahaha ...
    Vụ Huy Tuấn trùng có chút xíu nên nói ý tưởng lớn gặp nhau thôi. Welcome các mẹ mê Vitas

Tặng các mẹ bản Mama mà mình thích ...
    • 1,127 Bài viết

• 3,568 Được cảm ơn

Xem cái video này là muốn có bầu luôn với ảnh rồi, há há.
    • 1,127 Bài viết

• 3,568 Được cảm ơn

V-vMPIXB22c_e11GXkoHv4nXYSuqibH4NjBlzBD1EDZW992Vi-E7nOFIh3IDey9F5b3V4uRu2MEuniaDvh-nfSGCAsXHBw
    Hoàng tử của lòng em!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2