Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sát thủ cắt cổ chủ tiệm vàng hối hận

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.34K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 140 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng 20-1, trao đổi với PV, Thượng tá Đỗ Xuân Tiến - Phó phòng Cảnh sát điều tra tội phạm trật tự xã hội (PC45, Công an TP Hà Nội) - cho biết, đêm qua (19-1), sát thủ tiệm vàng Nguyễn Hữu Dưỡng (SN 1985, ở xã Đông Cường, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình) đã được đưa về trại tạm giam số 1 (Công an TP Hà Nội).

“Tinh thần của Dưỡng vẫn bình thường. Công việc khai thác thông tin vẫn tiếp tục. Lời khai của Dưỡng phù hợp với các chứng cứ và video clip thu tại hiện trường”, Thượng tá Tiến cho biết.

Theo Thượng tá Đỗ Xuân Tiến, cơ quan điều tra đang làm các thủ tục để sớm khởi tố bị can về hành vi giết người, cướp tài sản, truy tố Dưỡng trước pháp luật.

Trả lời câu hỏi ngoài món nợ 30 triệu với bố đẻ (ông Nguyễn Hữu Rương) và 3 cây vàng với bố mẹ vợ, Dưỡng có món nợ bức bách hay sa đà vào tệ nạn xã hội không, Thượng tá Tiến cho hay, việc này cơ quan điều tra đang tiếp tục đấu tranh khai thác, làm rõ.

Sát thủ cắt cổ chủ tiệm vàng hối hận, An ninh - Hình sự, cuop tiem vang, vu an cuop tiem vang, le van luyen, cuop tiem vang thuong tin, cuop tiem vang ha noi, clip cuop tiem vang thuong tin, nguyen huu duong, video clip cuop tiem vang, canh giac, bao, bao cong an, bao an ninh

1329720071-nguyen-huu-duong1
    Nhà của bố mẹ đẻ của Dưỡng ở xã Đông Cường.

Trong khi đó, Thượng tá Đào Thanh Hải - Trưởng Phòng PC45 Công an Hà Nội, người trực tiếp di lý Dưỡng từ cơ quan công an huyện Đông Hưng (Thái Bình) về Hà Nội - cũng cho biết: “Dưỡng tỏ ra hối hận vì việc mình đã làm. Chỉ vì món nợ thúc bách quá. Bố Dưỡng còn hẹn ngày lên Hà Nội để lấy tiền nếu Dưỡng không đem tiền về”.

Dưỡng cũng khai nhận tại cơ quan điều tra rằng, từ năm 2011, hắn đã nhờ bố đẻ là ông Nguyễn Hữu Rương vay ngân hàng số tiền 30 triệu đồng và vay của bố mẹ vợ 3 cây vàng. Ngày 16-2, ông Rương điện thoại cho Dưỡng yêu cầu phải mang số tiền về để trả nợ ngân hàng. Do không có tiền trả, Dưỡng đã này sinh ý định cướp tiền, vàng của người kinh doanh vàng.

Sau khi gây án lúc gần 17 giờ, Dưỡng vội ra lấy xe máy phóng thẳng về quê ở Đông Hưng. Khoảng 19 giờ thì Dưỡng về đến nhà nhà bố mẹ vợ. Phi xe máy vào sân, vừa dựng chiếc xe, Dưỡng đã loạng choạng chạy ra bờ tường phía ngồi xuống nôn thốc nôn tháo. Thẫy con rể sắc mặt nhợt nhạt nói mất hết tài sản, bố vợ là ông Đỗ Quý Yến đã đưa ngay Dưỡng về nhà bố mẹ đẻ cách đó không xa.

Về tới nhà bố mẹ đẻ cũng ở xã Đông Cường, ban đầu Dưỡng chỉ kể qua loa vì sợ người thân suy sụp. Sau hơn 1 ngày được động viên, Dưỡng mới dám kể chi tiết sự việc.

Ông Đỗ Quý Yến không thể ngờ rằng cậu con rể thường ngày vốn hiền lành lại là hung thủ giết người, cướp tiệm vàng. “Nó nói rằng để buôn bán dầu, khi nào làm ăn khấm khá sẽ trả lại bố mẹ. Vậy mà đâu có ngờ…”, ông Yến chưa hết vẻ bàng hoàng kể lại.

Ông Nguyễn Hữu Hưởng - Chủ tịch UBND xã Đông Cường - cho biết, sau khi gọi 2 cuộc vào điện thoại của ông lúc khoảng 22 giờ ngày 18-2 không được, bố và chú ruột Dưỡng đã đến tận nhà ông để kể lại toàn bộ sự việc. Họ nói, Dưỡng muốn được tự thú trước cơ quan pháp luật.

Sát thủ cắt cổ chủ tiệm vàng hối hận, An ninh - Hình sự, cuop tiem vang, vu an cuop tiem vang, le van luyen, cuop tiem vang thuong tin, cuop tiem vang ha noi, clip cuop tiem vang thuong tin, nguyen huu duong, video clip cuop tiem vang, canh giac, bao, bao cong an, bao an ninh

1329720483-vu-an7
    Ảnh cưới của Nguyễn Hữu Dưỡng.(Ảnh:bee.net.vn)

"Vẻ mặt của Dưỡng rất căng thẳng. Khi Dưỡng và người thân vào nhà, tôi vẫn không tin công dân ở địa bàn mình có thể làm chuyện đó. Sinh ra trong gia đình thuần nông, kinh tế không khá giả nhưng Dưỡng được bố mẹ giáo dục khá tử tế”, ông chủ tịch xã nói.

Kinh tế còn chật vật nhưng bố mẹ Dưỡng sau nhiêu năm dành dụm, tích cóp cũng đã xây được ngôi nhà mái bằng khá khang trang.

Theo tìm hiểu, sau 3 năm đi bộ đội, Dưỡng xuất ngũ và đi làm tự do. Tại Hà Nội, Dưỡng vào làm công việc tiếp thị sản phẩm cho công ty dầu ăn Tràng An.

Sau quãng thời gian tìm hiểu, Dưỡng và chị Đỗ Thị A. (người cùng xã Đông Cường) đã đi tới hôn nhân năm 2010. Sau khi thành vợ thành chồng, Dưỡng và chị A. cùng chuyển lên Hà Nội thuê nhà làm ăn sinh sống.

Lấy nhau đã 2 năm nhưng Dưỡng và chị A. vẫn chưa có con. Vợ Dưỡng mới sảy thai lần thứ 2. Chị A. hiện làm kế toán cho một công ty ở Hà Nội. Hai vợ chồng làm ở Hà Nội, lại phải thuê nhà nên cuộc sống cũng khá chật vật.1329720332_nguyen-huu-duong

Link: http://www32.24h.com.vn/an-ninh-hinh...51a436159.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,675 Bài viết

• 4,668 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    1 lần dại dột đánh mất cả đời...

P/S: Sáng nay em tình cờ đọc được tin mới về cô nàng Vũ Kim Anh, mọi người ko biết còn nhớ cô này ko...em đọc xong tin mà lòng em.....
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • 1,058 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Hối hận thì người chết cũng chả sống lại được! Không những ựt hại mình mà còn hại vợ hại cả gia đình!
    • PWP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 794 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Cần 100tr trả nợ thế là đi cướp và giết người, em chẳng hiểu Chú này có bị "ma ám" không nữa??
    PLANT & WOOD PROCESSING

PLYWOOD
    • 379 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Em KA này có gốc cực bự bảo kê thì sợ quái gì !!!! Sắp ra tù rồi !!!! cũng phải thằng khác giết chứ có phải em đâu mà bắt em đi tù !!!!
    • 512 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Em lót dép hóng vụ em Kim Anh ạ , còn thằng Dưỡng này thì khỏi bàn vì chắc chắn tử hình rồi
    3Jyfp7
    7fHOp7
    • 1,039 Bài viết

• 2,834 Được cảm ơn

Gốc gì ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tam_bb2003 Xem bài viết
    Em KA này có gốc cực bự bảo kê thì sợ quái gì !!!! Sắp ra tù rồi !!!! cũng phải thằng khác giết chứ có phải em đâu mà bắt em đi tù !!!!
    Vì cuộc đời là những chuyến đi
    01754cfe5329d759383b36103ac88e97
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 304 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

giết ng` dã man xong cũng có cướp đc cái gì ngoài sợi dây chuyền vàng tây đâu? để bây giờ chắc chắn là tử hình,gia đình lại phải đền bù số tiến gấp nhiều lần nữa và bố mẹ đau khổ nhục nhã,vợ thì góa phụ..... Hối hận quá đi chứ...nhưng muộn rồi....haizzz
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,944 Bài viết

• 5,470 Được cảm ơn

Sự hối hận muộn màng .
    TKN5p7

JAt2p7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,992 Được cảm ơn

Thằng này có tình tiết giảm nhẹ là đi đầu thú, làm sao mà bị tử hình được nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Giết người xong rồi hối hận kể nghe cũng hài nhỉ?
    E nghĩ là ví dụ như chồng tát vợ hay đại loại thế rồi hối hận thì may ra đúng chứ còn cái loại đã cầm dao giết 1 bà già để cướp tài sản thì nghe nó kịch quá.
    Sao bọn chúng nó ko xịt thuốc mê hay cái gì tương tự để cướp tài sản nhưng ko làm ảnh hưởng tới tính mạng người ta nhỉ? Như thế bị bắt thì cũng chỉ nhẹ tội thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,831 Được cảm ơn

Muốn khống chế thiếu gì cách chẳng hạn chém vào chân tay rồi trói lại lấy băng keo dán miệng. Lỡ bị bắt tội cũng nhẹ, tên này gian mà ko ngoan. Thằng này có trái Tim hay sao ấy, nghe ox kể nhìn nạn nhân dáng đi tội nghiệp lắm (xem clip), vậy mà hắn nỡ ra tay .
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,525 Bài viết

• 7,252 Được cảm ơn

Giả sử vụ cướp thành công, cướp được nhiều vàng hơn 100 triệu, thậm chí 1 tỷ, bác gái vẫn chết, manh mối khó tìm ra. D ko những trả được nợ lại có tiền tiêu xài. Thử hỏi khi ấy Dưỡng có ân hận ko?
    Mình đánh giá cao sự ăn năn, hối lỗi của con người. Nhưng ở hoàn cảnh này khó tin lắm.
    Vì chẳng cướp được gì, người ta chết, lại còn bị bắt có thể tử hiìn, nợ ko trả được, bố mẹ lại ô nhục với xóm làng nên thấy việc làm mình vô ích và ân hận.
    Chứ có gan giết người cướp của thay vì đi lao động trả nợ thì máu lạnh lắm....
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết

P/S: Sáng nay em tình cờ đọc được tin mới về cô nàng Vũ Kim Anh, mọi người ko biết còn nhớ cô này ko...em đọc xong tin mà lòng em.....
    Thằng này liệu có tử hình ko các mẹ?
    Hôm nọ mình dự là 14/2 va linh tinh thể nào cũng có bài nói về em KA để kỷ niệm mấy năm ngày e phạm tội hóa ra ko phải mà nhà báo dành tặng 8/3 sắp tới
    57Ffp7
    86WEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em vẫn đang ngóng vụ KA mà ko thấy gì?

Mà sao dạo này nhiều vụ giết người thế ko biết, giết người chứ có phải giết gà đâu mà sao họ làm tỉnh bơ vậy ((
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Sự sợ cái chết ngụy trang dưới bóng sự hối hận/ân hận. Em không tin nó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 824 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết

Tin nào vậy, em đọc có thấy j` đâu?!!

Thằng Dưỡng này thì hối hận với đập đầu vô tường 1 ngàn lần cũng chẳng đủ cho cái tội ngu, giết một bà già mà chỉ lấy được 1 cái dây chuyền, giờ thì đếm ngược mỗi ngày đợi ngày tiêm thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,704 Bài viết

• 8,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batdautuconsokhong Xem bài viết
    Gốc gì ?
    Gốc NÔNG dân.
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batdautuconsokhong Xem bài viết
    Gốc gì ?
    Nếu bạn định hỏi mà cần câu trả lời thì ko nên hỏi cộc lốc thế này bạn ạ. Dù là ảo nhg cũng nên coi trọng nhau 1 chút nhé. Thanks bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 817 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Eo, vụ Kim Anh hót thế, mẹ Sờ Mai đọc tin ở đâu vậy ạ ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2