TIN TÀI TRỢ.

Sao phim truyền hình ngày ấy, bây giờ: Số phận nghiệt ngã của 'thằng Cò' sau 'Đất phương Nam'

• 22.7K Lượt chia sẻ
  • 283K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 610 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Nhiều diễn viên nhí đóng phim rất hay nhưng lớn lên ko còn duyên nữa, hình như sau này Phùng Ngọc có đóng trong phim Tuổi thơ dữ dội nữa thì phải, khoảng 17-18 tuổi nhưng ko để lại ấn tượng gì nên có lẽ nghiệp dv đã ngừng lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 91 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI_MI-HUNG Xem bài viết
    Hưng đọc tới đâu rớt nuoc mắt tới đó, nghề dv cai nghiệt quá, dù sao anh cũng cho nhân gian 1 vai diễn để đời, cám on anh
    Bị sẹo rỗ mà cũng ko đc đóng phin nữa hả trời... Thiếu gì vai diễn, co vai xấu trai, vai ác phản diện... Sao ngta lại có thể phủ nhận khả năng diễn xuất của một diễn viên chỉ vì anh ta da mặt ko đc láng (cũng chả phải do xấu nữa). Coi phin nước ngoài thấy thiếu j đứa xấu...
    Hưng hiểu biết uyên bác trả lời tui câu này coi!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vậy mới thấy Sợ "cái số" quá... Nhưng sau khi bài này lên báo lên fb thì khoảng nửa năm nữa mọi người lại Thấy a Phùng Ngọc lên phim thui. ( mình hi vọng là vậy) .
    • 1,363 Bài viết

• 3,078 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sabrina.vcn Xem bài viết
    Bị sẹo rỗ mà cũng ko đc đóng phin nữa hả trời... Thiếu gì vai diễn, co vai xấu trai, vai ác phản diện... Sao ngta lại có thể phủ nhận khả năng diễn xuất của một diễn viên chỉ vì anh ta da mặt ko đc láng (cũng chả phải do xấu nữa). Coi phin nước ngoài thấy thiếu j đứa xấu...
    thôi dẹp, Hưng bình thuong có uyên bác gì đâu chài??? mần ơn bỏ cái câu đó dùm Hưng
    nhiều dv nuoc ngoài nhìn ngoại hình hông đẹp nhưng nhìn kỷ nét mặt của nguoi ta có gì đó rứt duyên nên nguoi ta mới nổi tiếng, còn truong hợp Phùng Ngọc thứ nhất hông có ngoại hình, thứ 2 hông có kinh tế, nếu đóng mấy vai nhỏ nhỏ thì PN sẽ chê vai diễn (ổng có nói trong phần pv roi đó)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,478 Được cảm ơn

Coi cái phim này ghét nhất vợ chồng Tư Mắm việt gian.
    Thứ 2 là cái tụi du côn ăn trộm lúa rồi đổ thừa cho ông Tám nông dân ở mấy tập đầu, tội nghiệp 2 ông cháu bị trói oan giữa đêm lạnh , ông Tám phải giả tiếng dơi kêu để An khỏi bị muỗi chích..cuối cùng nhà cửa ruộng vườn nhà ông đều về tay địa chủ hết, cả gia đình phải dắt díu vào tận rừng sâu để khai hoang, lập nghiệp ...tưởng chừng cuộc sống sẽ bình yên, nhưng cuối cùng cũng bị giặc giết hết cả. Cái cảnh bà Tám nông dân ôm xác từng đứa con, điên cuồng gào khóc giữa cánh đồng làm mình như nghẹn lại - số phận người dân nghèo VN thời xưa quá khổ .
    Mình không hài lòng lắm với kết cục của phim , cuối cùng An vẫn chưa tìm được cha và Cò thì ko biết chia tay An đã lưu lạc phương nào, phim cái kiểu gì mà người tốt lần lượt chết hết , đến hết phim vẫn chưa cởi được nút thắt..
    • 627 Bài viết

• 1,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sabrina.vcn Xem bài viết
    Thương Tín sẹo rỗ thê thảm hơn vẫn đình đám đấy thôi. Showbiz nhiều người bị rỗ lắm nhé: Kim Tử Long, Thanh Bạch, Anh Đức, Trung Dũng... Quan trọng là ở cái tài!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 312 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài báo sao thấy mến ghê, nhìn nụ cười xuề xòa của Cò sao thấy thương chi lạ.
    Cò mà ở Sài Gòn chắc ngày nào tui cũng gọi chở đi quài quài. Khéo người ta nghĩ tui tán Cò, mê Cò. Ờ mà hồi nhỏ tui mê Cò thiệt.
    Chừng này được người ta tới hỏi thăm, chắc chưa hết duyên nghề, biết đâu... Dù thế nào cũng mong Cò luôn có được nụ cười phóng khoáng như vậy.

Phim ảnh hay văn học miền sông nước đều chân chất, mộc mạc; ta nói lúc nó vui thì cười rần rần vậy đó, mà lúc nó buồn thì cũng buồn thúi ruột gan. Đọc xong quyển sách, xem xong bộ phim, lúc nào cũng có cảm giác cảm giác buồn mênh mang, khắc khoải, nghẹn đắng nơi cổ họng.
    • 9,583 Bài viết

• 16,111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Mặc dù anh Cò ko đẹp trai nhưng fim có nhiều loại vai mà. Nhìn gương mặt anh Cò thấy nhân hậu, chất fác, cảm tình hơn là ôg Minh Béo. Hy vọng các đạo diễn để mắt đến anh, để anh có cơ hội thoát nghèo.
    Trời ơi ta nói chị ghetttttttttttttttttttttt dễ sợ luôn vậy đó gái!
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • 1,363 Bài viết

• 3,078 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoihattinhca Xem bài viết
    Trời ơi ta nói chị ghetttttttttttttttttttttt dễ sợ luôn vậy đó gái!
    hưng cũng hổng ưa mụ nì, mê troai dụ troai mà bày đặt giả nai
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 150 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bộ phim hay nhất mà mình từng xem , diễn xuất của Cò còn hay hơn vai An . Cám ơn nhà báo cho biết về thằng Cò như 1 người bạn thời thơ ấu mấy chục năm ko găp lại nhau ... Ôi cảm xúc lại ùa về !!
    • 3,286 Bài viết

• 7,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    'Thằng Cò' Phùng Ngọc có nguy cơ tháo khớp ngón tay

17/06/2015 16:46

btbacktop-social

Tin tức
    5
    Bình luận

Fanpage Thanh Niên

Tôi Viết

(TNO) Sau khi bài viết Số phận nghiệt ngã của 'thằng Cò' sau 'Đất phương Nam' nhận được nhiều sự quan tâm của độc giả, chúng tôi gọi điện cho Phùng Ngọc với mong muốn chia sẻ với anh niềm vui này. Tuy nhiên, qua điện thoại, giọng Phùng Ngọc rầu rầu: "Sáng nay đi khám, bác sĩ bảo ngón tay cái của tôi bị hoại tử, có nguy cơ phải tháo khớp".

pn4_aofv_mkivpn4_aofv_mkiv 3
    Phùng Ngọc vẫn làm việc dẫu ngón tay đau nhức và bị hoại tử - Ảnh: Thiên Hương

Hôm 16.6, khi PV Thanh Niên Online xuống Bình Dương tìm gặp Phùng Ngọc, chúng tôi đã phát hiện ngón tay cái ở bàn tay trái của anh sưng vù và chuyển sang màu đen. Phùng Ngọc bảo trong một lần đóng kệ chén đã đóng trúng vào tay dẫn đến ngón tay bị sút móng và nhiễm trùng. Anh bảo từng đi khám bác sĩ nhưng do không có nhiều tiền nên cũng đành để mặc như vậy.
    Dù tay đau nhưng Phùng Ngọc vẫn cố gắng chạy xe ôm và hớt tóc để kiếm thêm thu nhập. Gặp chúng tôi ở Bình Dương, anh không nhắc đến nhiều về ngón tay đang đau nhức của mình mà lúc nào cũng lạc quan, vui vẻ.
    Thế nhưng vào chiều 17.6, khi chúng tôi gọi điện chia sẻ về sự ủng hộ của khán giả dành cho "thằng Cò" còn rất nhiều, giọng Phùng Ngọc qua điện thoại đột nhiên chuyển buồn bã.
    Anh nói trong sự ngập ngừng: "Sáng nay đi khám, bác sĩ bảo ngón tay cái của tôi bị hoại tử. Hoặc là phải tháo khớp, hoặc là chuyển lên Bệnh viện Chấn thương chỉnh hình ở Sài Gòn để loại bỏ những phần thịt bị hoại tử và ghép vào lớp da mới. Cả hai phương án tôi đều... không có tiền mà với một người thợ hớt tóc như tôi thì ngón tay cái rất quan trọng, không biết tháo đi rồi tính sao nữa".
    dsc01335_sxfedsc01335_sxfe 3
    Dù tay đau nhưng Phùng Ngọc vẫn chăm chỉ làm việc kiếm tiền - Ảnh: Thiên Hương

Trao đổi với Thanh Niên Online, bác sĩ N.T.H.Vân tại Bệnh viện đa khoa tư nhân Bình Dương cho biết: "Anh Phùng Ngọc có đến khám chỗ chúng tôi trong tình trạng ngón tay cái bị hoại tử nhiều. Khi đó, chúng tôi đã tư vấn cho anh nên điều trị sớm để tránh bị nhiễm trùng vào xương. Tuy nhiên, anh ấy nói không đủ chi phí nên hứa vài bữa sẽ quay lại...".
    Theo ước lượng của bác sĩ Vân, tình trạng của Phùng Ngọc nếu kéo dài sẽ dễ dẫn đến nhiễm trùng xương và không chỉ tháo khớp ngón tay mà có khi còn phải tháo khớp rộng hơn.
    Cũng theo bác sĩ Vân, hiện tại, chi phí điều trị trong trường hợp của Phùng Ngọc vào khoảng 5 - 10 triệu đồng. Tuy nhiên, với số tiền kiếm được từ việc chạy xe ôm, cắt tóc... Phùng Ngọc chỉ đủ trang trải cơm ngày 3 bữa cho mình chứ không dư dả gì. Hiện anh vẫn ngày ngày đậu xe ở đối diện Bệnh viện đa khoa Bình Dương đón khách để kiếm tiền mưu sinh và chạy chữa ngón tay của mình.

Thiên Hương

http://www.thanhnien.com.vn/van-hoa-...ay-575121.html
    Fan của WTT !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,078 Được cảm ơn

Tự dưng lều báo đăng bài này lên thấy seo seo á
    • 285 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

1 bộ phim 2 số phận. Hùng Thuận thì giờ an nhàn. Phùng Ngọc lại vô cùng vất vả
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

An thì đang tham gia Bố ơi mình đi đâu thế, có con cái rồi.
    Cò thì thế này. Tiếc quá, nhớ ngày xưa xem Đất Phương Nam cũng khóc nhiều.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Có thời kỳ em thấy An vẫn đi hát và hoạt động nghệ thuật, có lập nhóm nhạc gì đó nữa, hát cũng dc chứ ko nổi lắm.
    Nói chung là An có quyết tâm để đi tiếp với nghề, và có lẻ nghề ko phụ bạn ấy.
    Còn Cò thì buông xuôi vì mặc cảm sự mồ côi và số phận nghiệt nghã với mình hơn.
    Em thấy có diễn viên đóng cả trăm bộ phim, nhưng cũng chỉ thành công 1,2 bộ chứ mấy. Cò mới đóng tiếp có 6,7 bộ ko thấy thành công như Đất Phương Nam nên bỏ luôn rồi...
    Dù sao vẫn thấy ảnh còn nghệ sỹ tính nhiều quá, cách trả lời phỏng vấn, ngôn từ và cách nói chuyện rất có duyên với sân khấu các mẹ ạ. ^^
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm xe ôm thì có gì là khổ, quan trọng là họ vẫn yêu đời
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Công việc vất vả, suốt ngày ngoài đường nắng nóng thì mau già thôi. Tôi nghiệp anh Cò quá! Ngày xưa đáng yêu lắm! giờ anh cũng rất duyên mà sao? Hy vọng 1 ngày nào đó anh sẽ gặp đc 1 người PN tốt đến với anh và anh sẽ có 1 cuộc sống bớt vất vả hơn bây giờ. Tiếc cho anh quá!
    Vì sao mập lại không được diễn khi giờ phim ảnh là tái hiện của thực tế, mà thực tế thì Xh có người mập và họ cũng có nhiều hoặt động lợi ích như bao người mà...
    Đúng là Phim Ảnh toàn mấy lão đẹp miệng mà k đẹp tâm! Giả dối k.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 605 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

anh này có vai diễn để đời thực thụ nhưng không "biết" kiếm tiền từ sự nổi tiếng, ngược lại đám Kenny Xoang, Lệ Dzơi....chẳng có tài thì lại nổi lềnh bềnh, kiếm được tiền nhỉ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,078 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecuachik Xem bài viết
    1 bộ phim 2 số phận. Hùng Thuận thì giờ an nhàn. Phùng Ngọc lại vô cùng vất vả
    bé An cũng hông an nhàn gì đâu, cũng phải mướn nhà trọ ọp ẹp, phải đi cày để nuoi con nuoi gia đình đó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,258 Bài viết

• 3,173 Được cảm ơn

Hồi còn ở SG, một lần đi Coopmart Nguyễn Đình Chiểu gặp Cò 1 lần, lúc đó Cò nổi mụn rất nhiều, trông rất nghèo và khổ. Em lựa đồ underwear và có phần ngại ngùng khi thấy mọi người nhìn. Nhưng nụ cười với cái miệng móm thì rất dễ nhận ra.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4