TIN TÀI TRỢ.

Sài Gòn: Nước cờ quy hoạch một đi không trở lại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.7K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Sinh trước hay sau 75 thì cũng phải có não để biết thế nào là xấu xí dị dạng khi tương luôn 1 tòa nhà 40 tầng ngay giữa trung tâm SG cổ!
    Giấy rách còn giữ lấy lề, Manila còn khổ thế mà IQ chúng nó còn biết giữ và bảo tồn nguyên trạng trung tâm tp cũ/cổ Intramoros, cấm chỉ xây bất cứ công trình mới nào trong khu phố đó.
    Vấn đề ko phải là giàu hay nghèo, mà là tham + ngu. Sinh trước hay sau 75 mà rừng rú vô học (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng), ở SG hay HN thì đám đó cũng vô học (dù có bằng tiến xĩ, gáo xư giấy, huân huy chương, phong bì đô vàng, chứng chỉ, danh hịu.... dát đầy người) thì chúng cũng như nhau cả thôi!

Trích dẫn Nguyên văn bởi deplao588 Xem bài viết
    @binbin: thế bin nghĩ các bác trên thành phố sinh trước hay sau năm 75 hả bin Bộ để yêu SG này người ta còn tính cả sinh sớm hay muộn hả. Cái manila của bin đó, dân nó cũng khổ lắm, thằng bạn Phi của mình nói SG dễ thở hơn

SG với tớ là áo ngoài chứ ko giống áo lót như bin nghĩ (má chắc bin cũng suy bụng ta ra bụng người hen), mà tớ thích xì -tai mô đen tiên tiến nên tớ cũng muốn áo ngoài của tớ đẹp hiện tại. Tớ nói gần, phiền binbin hiểu xa xa nha cho nó nhiều nghĩa, chứ binbin nghĩ gần thì cũng uổng đến 1 phần não, hihi

Tớ bảo mấy đứa sau này tụi nó gọi TPHCM vì tớ quen mấy đứa teen teen du học vìa, tụi nó gọi thế nên tớ suy luận thế, còn các ấy chơi với các bé khác có cách gọi khác thì tớ cũng đồng ý, nên tớ ko cãi vụ này. Và tớ cũng công nhận SG ngắn gọn, dễ hỉu, súc tích.

Không gian quanh ủy ban thì ko được xây cao quáđể bảo vệ khung cảnh truyền thống - đó là chủ trương của tp, sau này có thay đổi quan điểm ko thì tớ ko đoán trước
    Tớ ko ham di tích thế giới, chỉ mong sống được, thở được, trong lành, an toàn, và tiện lợi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uniquemerse Xem bài viết
    Giật hết cả mìn khi xem ảnh này .
    cứ tưởng là cái tượng ở Vườn hoa trên đường Điện Biên Phủ đối diện cột cờ.
    Chắc là do thời tiết
    • 909 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Chắc là do thời tiết
    Cách đây mấy tháng thấy rộ tin có nhóm pháp luân công nửa đêm nó ra kéo cái tượng đó nhưng không đổ. Trên youtube còn có cả clip. Báo chí lề trái đăng tải đầy đủ danh tính của nhóm pháp luân công đó, vì nhóm này nó công khai không hề che giấu. Nhưng báo lề phải thì không dám đăng.
    • 404 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Đang nói về "tháp" mờ, ý thím là so cái cục vàng vàng cao nhất trên quảng trường NH với tháp Eiffel ý hả
    Taị sao máy của tớ không coi được hình, mấy bạn nói cái cục vàng vàng ở trên quảng trường là gì vậy, nghe "cái cục vàng vàng" mắc cười ghê.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4