TIN TÀI TRỢ.

Rejoice bất ngờ tuyên bố trái ngược với Mai Phương Thúy!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 415 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rejoice bất ngờ tuyên bố trái ngược với Mai Phương Thúy!

Dư luận vẫn đang đặc biệt quan tâm về chuyện clip quảng cáo của hãng dầu gội Rejoice (thuộc Công ty P&G), trong đó Hoa hậu Mai Phương Thúy đóng vai chính và có lời nói thiếu lễ phép với người lớn tuổi, không phù hợp với truyền thống văn hóa kính trên nhường dưới của người Việt Nam.

Sau khi clip được phát sóng, dư luận tỏ ra rất bất bình và Mai Phương Thúy trần tình rằng: Trong clip quảng cáo 30 giây này, cô có phát hiện ra điểm bất hợp lý đó và có góp ý, nhưng không can thiệp được vào nội dung của kịch bản quảng cáo. Trong trường hợp Thúy không đóng clip nữa hoặc trì hoãn thì sẽ là vi phạm hợp đồng, dù trước đó cô chỉ kí điều khoản về việc phải làm và phạm vi sử dụng hình ảnh.
    "Nếu Thúy khăng khăng không chịu nói lời thoại này, thì họ sẽ phải ngừng quay quảng cáo này, anh copywriter sẽ phải bay về Việt Nam, họp với chủ nhãn hàng để bàn lại về kịch bản. Và đương nhiên lúc đó chi phí dội lên rất nhiều và Thúy thành người phá vỡ hợp đồng. Lúc đó ekip quay quảng cáo cho Thúy còn rất nhiều quảng cáo khác của nhiều nhân vật nổi tiếng đến từ nhiều nước, Thúy không muốn là người phá vỡ hợp đồng và cũng không để mọi người vì mình mà phải dừng công việc", Mai Phương Thúy nói.

Tuy nhiên, thật bất ngờ, khi trả lời phóng viên, bà Lê Thị Tuyết Mai, phụ trách đối ngoại của P&G Việt Nam, cho biết Công ty P&G Việt Nam chưa nhận được ý kiến gì trực tiếp từ Mai Phương Thúy đối với đoạn quảng cáo này.

Kèm theo đó, bà Tuyết Mai có đến 2 lần khẳng định: "Chúng tôi luôn luôn làm việc với đại sứ các nhãn hàng trên tinh thần hợp tác và tôn trọng lẫn nhau".

Như vậy, đối chiếu với lời nói của Hoa hậu Mai Phương Thúy rằng cô chỉ là một mắt xích nhỏ trong clip quảng cáo và không được phép can thiệp vào kịch bản quảng cáo, thì phát ngôn của đại diện phía Rejoice là trái ngược (?!)

Dẫu vậy, bà Tuyết Mai cũng thừa nhận nội dung trong quảng cáo là không phù hợp với văn hóa Việt Nam và cần phải sửa lại.

"Chúng tôi ghi nhận những phản hồi về mẫu quảng cáo Rejoice Siêu mượt vừa qua, chúng tôi sẽ điều chỉnh mẫu quảng cáo cho phù hợp hơn trong thời gian sớm nhất", bà Mai nói.

Trước đó, bà Đỗ Thị Lan Hương, Giám đốc Trung tâm Quảng cáo và dịch vụ truyền hình thuộc VTV (TVAd) xác nhận với phóng viên: TVAd đã ngưng phát quảng cáo và yêu cầu phía khách hàng sửa đoạn quảng cáo này.

http://megafun.vn/tin-tuc/nghe-thuat...g-Thuy-150314/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,371 Bài viết

• 75,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã bảo người Việt không có văn hóa nhận lỗi và xin lỗi mà, (cả hai bên) trần tình làm cái gì nhỉ, hihihihi........
    sư bảo sư giỏi, vãi nói vãi hay, sự thực hậu trường ra sao không ai biết (mà nói thẳng ra là ếch thèm biết), thấy mẩu quảng cáo vô duyên và vô lễ thì người ta chê, thế thôi. Có sửa sai thì sửa sớm đi may ra còn vớt vát được tí (cảm tình, sĩ diện, danh dự, tiếng tăm, tiền bạc.... có cái gì vớt cái nấy )
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Nhãn hàng không xây dựng lời thoại hợp lý, MPT phát hiện ra điểm bất hợp lý và có góp ý (theo lời em í phát biểu ở trên) nhưng vẫn tham gia đóng QC, nhà Đài không kiểm duyệt nội dung Qc mà vẫn cho phát sóng=> Tóm lại là "Tại anh, tại ả, tại cả 3 bên"
    MỖI NGÀY TÔI CHỌN MỘT NIỀM VUI
    7HpK9XJ7HpKm5
    ...3mNGGGa3mNGp7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Oh thế này thì toàn vô trách nhiệm cả ah

mẫu thì đổ lỗi là có ý kiến nhưng k sửa được

P&G thì k nhận được ý kiến gì của mẫu, và cũng chả quan tâm xem lời nội dung câu chữ QC có uki k

Nhà Đài thì k quan tâm nội dung cứ có xiền là phát

Hay thật, đến khi ăn đá nhiều quá thì A đổ cho B, B đổ cho A, C thì vội vàng stop

Nẫu thật
    Đừng buồn, đừng làm anh mệt mỏi nữa em yêu
    Bằng những câu hỏi thăm triền miên em vẫn nhắc
    Ừ, anh hiểu… em quan tâm đến anh nhiều nhất
    Nhưng xin hãy để anh tập trung suy nghĩ được không em?
    - Anh vội vã chạy theo đời, em lại chạy theo anh
    Khoảng cách cứ dài ra vì em đuối sức
    ....
    Yêu dấu của em ơi, đừng nói nữa, em biết rồi:
    Suốt một đời này anh quá bận để yêu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 980 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy Rejoice có nhận là sai và họ chuẩn bị sửa sai đó chứ. Điều chủ yếu họ muốn nói là em Thúy điêu.
    Hễ đi là đến
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái này là cách giải quyết sự cố theo đúng kiểu VN còn gì... cứ trái banh anh nọ đá qua anh kia, anh kia đá qua anh kìa, cuối cùng đá lên trời rớt xuống trúng đầu thằng nào thằng đó ráng chịu nhé!
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

chuyện bình thường thui mà, có cần ầm ĩ vậy không
    • 412 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Đúng xì tai làm việc của VN mình đấy. Trong lúc làm, ai cũng đủ năng lực để nhận thấy có j đó không ổn, nhưng nếu sửa sai thì đụng chạm nhiều bộ phận, mất nhiều thời gian, sửa nhiều thủ tục nên chậc lưỡi cho qua. Khi bị phanh phui thì ai cũng gân cổ lên bảo: Đấy, tôi đã bảo rồi có chịu nghe đâu. Nhiều nhân tài quá nó phải thế.
    Hôm nay ta cứ vui chắc đâu ngày mai vẫn thế ....
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 671 Bài viết

• 1,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoirose Xem bài viết
    Mình thấy Rejoice có nhận là sai và họ chuẩn bị sửa sai đó chứ. Điều chủ yếu họ muốn nói là em Thúy điêu.

Mình cũng nghĩ như bạn. Đồng ý với Táo và bạn QuyYen, là cả 3 bên đều có lỗi trong vụ quảng cáo thất lễ này. Nhưng ít ra P& G người ta còn biết nhận lỗi và sửa sai ngay tắp lự, còn em Thúy thì dựng cả một “kịch bản” để bao biện. Nào là em đã nhận ra và đã góp ý nhưng ko được lắng nghe vv hóa ra tất cả là Điêu. Qua vụ này càng chứng tỏ em Thúy điêu một cách bài bản

… cô có phát hiện ra điểm bất hợp lý đó và có góp ý, nhưng không can thiệp được vào nội dung của kịch bản quảng cáo. Trong trường hợp Thúy không đóng clip nữa hoặc trì hoãn thì sẽ là vi phạm hợp đồng, dù trước đó cô chỉ kí điều khoản về việc phải làm và phạm vi sử dụng hình ảnh.

"Nếu Thúy khăng khăng không chịu nói lời thoại này, thì họ sẽ phải ngừng quay quảng cáo này, anh copywriter sẽ phải bay về Việt Nam, họp với chủ nhãn hàng để bàn lại về kịch bản. Và đương nhiên lúc đó chi phí dội lên rất nhiều và Thúy thành người phá vỡ hợp đồng. Lúc đó ekip quay quảng cáo cho Thúy còn rất nhiều quảng cáo khác của nhiều nhân vật nổi tiếng đến từ nhiều nước, Thúy không muốn là người phá vỡ hợp đồng và cũng không để mọi người vì mình mà phải dừng công việc", Mai Phương Thúy nói.

Tuy nhiên, thật bất ngờ, khi trả lời phóng viên, bà Lê Thị Tuyết Mai, phụ trách đối ngoại của P&G Việt Nam, cho biết Công ty P&G Việt Nam chưa nhận được ý kiến gì trực tiếp từ Mai Phương Thúy đối với đoạn quảng cáo này.

Kèm theo đó, bà Tuyết Mai có đến 2 lần khẳng định: "Chúng tôi luôn luôn làm việc với đại sứ các nhãn hàng trên tinh thần hợp tác và tôn trọng lẫn nhau".

Như vậy, đối chiếu với lời nói của Hoa hậu Mai Phương Thúy rằng cô chỉ là một mắt xích nhỏ trong clip quảng cáo và không được phép can thiệp vào kịch bản quảng cáo, thì phát ngôn của đại diện phía Rejoice là trái ngược (?!)
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,526 Bài viết

• 3,728 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoirose Xem bài viết
    Hì hì đúng vậy, chắc là khi hết khấu hao tiền quảng cáo thì 2 bên cắt hợp đồng thui, e Thúy bị vụ lật mặt này xấu hổ quá, chắc chắn là ẻm ko có ý kiến ý cò ji lời thoại, nh được hỏi thì cứ bịa đại thôi. P&G thì cũng muốn gỡ gạc chút ít nên lên tiếng là đúng rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 359 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

lên tiếng thì phải lên tiếng thôi . Phương Thúy làm ăn kiểu gì mà nói xấu hậu trường thế nhẩy , trong khi đó được mời - trả tiền để quảng bá cho sản phẩm Rejọice mờ , what a shame 14
    Merci de comprendre :LoveStruc:

con ơi, mẹ yêu con nhiều lắm :Kiss:
    klJEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Em thấy chuyện này hay dần rùi đơi
    • 347 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Ko biết em Thúy có phải bồi thường vì làm ảnh hưởng đến hình ảnh sản phẩm hông ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 714 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Tớ lại thấy Rejoice có vấn đề về lời thoại, các mẹ có để ý rất nhiều quảng cảo của nhãn hàng này có câu "Không, chỉ là Rejoice thôi mà" trong rất nhiều kịch bản. Chỉ to chuyện khi lần này là MPT đóng thôi
    Sống không giận, không hờn, không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hoà với những người chung sống
    Sống là động, nhưng trong lòng bất động
    Sống là thương, nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui, danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến
    • 211 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mà mình không hiểu nổi, khi 1 sản phẩm xuất xưởng thì phải được duyệt đi duyệt lại xem tới xem lui cả trăm lần í chứ. Chẳng lẻ không ai phát hiện ra văn chương kỳ cục này?

Mình vừa xem lần đầu đã thấy rồi

Cú nhất là đoạn em Thúy nói đây là văn ngữ của người miền Nam. Pó táy

Mình cũng là người miền Nam đây. Trước dạ, sau dạ. Pà HH Thúy đó đúng là dở hơi biết bơi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Ẻm ý có biệt danh mới: Thúy điêu :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 980 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BONNIE2009 Xem bài viết
    Hì hì đúng vậy, chắc là khi hết khấu hao tiền quảng cáo thì 2 bên cắt hợp đồng thui, e Thúy bị vụ lật mặt này xấu hổ quá, chắc chắn là ẻm ko có ý kiến ý cò ji lời thoại, nh được hỏi thì cứ bịa đại thôi. P&G thì cũng muốn gỡ gạc chút ít nên lên tiếng là đúng rồi!
    Mình mà là người của P&G thì dù có không gỡ gạc được gì mình vẫn lên tiếng. Gì chứ điêu toa là không thể chấp nhận được, huống chi đã ăn tiền của người ta rồi mà lại còn đi phát ngôn bất lợi cho người ta. Chuyện bé như con muỗi mà cũng phải lên báo thanh minh "không phải tại em". Không nói thì có ai bảo đấy là lỗi tại ẻm đâu.
    Hễ đi là đến
    • 375 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

P&G chỉ còn cách là đầu tư một clip khác thôi, sửa cũng phản tác dụng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 422 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Dường như MPT để mất điểm dần trong ngành QC này rồi :Smiling:
    Mẹ là tất cả :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 980 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngay khi sang đến Thái Lan, cầm kịch bản trên tay, Hoa Hậu Mai Phương Thúy đã thắc mắc với đoàn làm phim quảng cáo. Nhưng đoàn sang Thái Lan chỉ có hai người Việt Nam là Thúy và copywriter của nhãn hàng. “Thúy có nói rằng lời thoại như vậy là không hợp lý. Bản thân Thúy là người miền Bắc, mỗi câu nói với những người hơn tuổi Thúy đều có kính ngữ, và cũng rất lễ phép.”
    Thật bó tay với bạn Thúy! Chả nhẽ theo bạn í thì người miền Nam không có kính ngữ và không biết lễ phép à?
    Hễ đi là đến
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6