TIN TÀI TRỢ.

Rau Trung Quốc " đổ bộ" về Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 662 Bài viết

• 1,514 Được cảm ơn

trời đất ơi, chết mất thôi. Đọc báo thấy hoa quả TQ nhiều chất dộc hại, em chuyển sang ăn củ đậu vì nghĩ nó mọc dưới đất và trồng cũng dễ nên chắc là Hàng VN_ hu hu, em hiện tại còn hơn 3kg mới mua về , vì củ đậu càng để lâu càng ngon mà, hu hu. Thôi chả biết ăn gì nữa, mấy cái hoa quả mọi ng cảnh báo em đã ăn quá nhiều rồi.http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2008/11/3B9C7644/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 353 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Rau Trung Quốc 'đổ bộ' về Hà Nội
    Sau trận mưa lụt lịch sử, Hà Nội và các tỉnh phía Bắc thiếu rau trầm trọng. Ngay lập tức, các thương lái đã nhập rau Trung Quốc về để bán. Bắt đầu từ chợ đầu mối Long Biên, rau Trung Quốc "núp bóng" rau sạch Đà Lạt, rau Đông Dư, Vân Nội... toả về đến mọi ngõ ngách của thủ đô.
    Phóng sự ảnh của độc giả Macli gửi cho Ngoisao.net. Để chụp được phóng sự này, Macli đã phải phải dậy từ rất sớm vì các chợ đầu mối 3 giờ sáng đã hoạt động nhộn nhịp.
    001Các loại cải bắp, ớt xanh, củ cải đều được chuyển từ Trung Quốc sang.
    3
    Rau nhập về lấy mác là rau Đà Lạt cho an toàn. Ớt đỏ, ớt xanh, súp lơ, tỏi cũng được nhập về.
    4
    Bắp cải Trung Quốc cuộn chặt hơn, chắc nịch.
    5
    Bắp cải mua buôn 9.000-10.000 đồng một cân, bán lẻ ra các chợ là 14.000-15.000 đồng.
    6
    Chuyển rau quả vào trong chợ bằng xe ba gác.
    7
    Cà rốt Trung Quốc củ to và màu đỏ hơn với cà rốt ta.
    8
    Bắp cải Trung Quốc trông nhỏ nhưng rất nặng cân.
    9
    Củ đậu cũng được chuyển từ Trung Quốc sang. Trước đây, Hà Tây cũ trồng rất nhiều củ đậu, nhưng qua đợt ngập vừa rồi, bị thối hết vì giống củ này không ưa nước.
    10
    Dân buôn rau lẻ hối hả mang về để kịp chợ sáng. Củ cải đường to đùng, khác hẳn giống của Việt Nam.11Mệt mỏi sau chuyến chở rau từ biên giới về.
    2
    Từ chợ đầu mối Long Biên, rau Trung Quốc sẽ toả đi khắp các chợ, ngõ ngách Hà Nội.
    • 155 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chùi ui, chiều nay em vừa mua 5 cân củ đậu về để ép nước uống dần vì tin tưởng là hàng VN, làm thế nào bi giờ.Lại khổ thân mấy chị chở rác rồi.
    • 662 Bài viết

• 1,514 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlangxaxoi Xem bài viết
    chùi ui, chiều nay em vừa mua 5 cân củ đậu về để ép nước uống dần vì tin tưởng là hàng VN, làm thế nào bi giờ.Lại khổ thân mấy chị chở rác rồi.
    trùi ui, chia buồn cùng bạn vì đã có 1 suy nghĩ sai lầm như mình. Chiều nay, tranh thủ qua ngân hàng mình cũng đã làm 1 túi to củ đậu về nhà cũng với chanh leo và bưởi. Lạy trời, đừng phát hiện bưởi Năm roi TQ, chanh leo cũng TQ nốt.
    • 200 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Híc .híc..em cũng tưởng củ đậu là lành nhất rồi , ai ngờ ...hôm trước vừa bảo chồng em mua 2 cân để ăn vì thấy dạo này chả có hoa quả nào an toàn. Chỉ ăn bưởi là chính. Đúng là bây h chả biết thế nào, bảo sao nhiều người mắc bệnh ung thư.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,329 Bài viết

• 3,666 Được cảm ơn

Ôi, thế những thứ không phải của TQ bây giờ trên đếm trên đầu ngón tay à
    BbBvp7 4fTZ99L4fTZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,172 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Hic, có ai bảo ăn rau này có độc hay sao mà các chị sợ thế ạ?
    • 662 Bài viết

• 1,514 Được cảm ơn

bạn đọc tham khảo trang này và đọc lại 1 số bài báo trên các báo sẽ biết thêm đấy http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=129309
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 703 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cứ tính trạng thế này thì sao mà dám ăn gì đây....Hic...hic...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 199 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở siêu thị Hapro đã có rau xanh Đà Lạt rồi mà, giá hơi cao 1 chút, nhưng yên tâm, các mẹ đọc bài này đi nhé
    http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/11/3BA08AB2/
    zz9jTX6zz9jp7

XAZ6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 137 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nguy hiểm quá....thằng TQ là chúa nổi tiếng thâm nho....bà con cẩn thận
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 349 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

ui, kiểu này thì 2 tuần em về quê một lần vách rau lên thôi. Mấy tuần nay tuần nào cũng về đám cưới rồi tranh thủ xách rau lên, hic nhưng chỉ đủ ăn khoảng 2 tuần.
    Thôi chịu khó vậy .
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Sao các mẹ cứ hoảng hốt thế nhỉ??? Cũng chưa chắc rau TQ đầu độc cả. Thế nó ghét dân mình đến nỗi cứ rau sang VN là nó cho chất bảo quản độc hại hay thế nào??? hay chúng nó cũng ăn như vậy...Chỉ sợ mỗi dân VN cũng đầu độc dân mình chả kém TQ.
    Em em là cứ ăn tuốt. Cái gì ngon thì ăn. Tầm này chịu chết, biết làm sao được cái nào TQ cái nào VN or cái nào tốt cái nào không. Lại nhớ lời 1 mẹ nào đó nói. Thấy con sâu rơi ra từ mớ rau, mừng gần chết.....

Nói chung chết vì no vẫn sướng hơn chết đói....con mình cũng phải như mẹ thích nghi dần với các chất độc hại, nếu ko sau này chả may ăn phải cái gì đó lại ko chịu được:Thinking::Thinking::Thinking:
    OX4Bp7dJuUp7
    • 662 Bài viết

• 1,514 Được cảm ơn

em thì ko sợ mình chết, chỉ sợ sau này mình chết đau đớn vì bệnh. Em ko lo cho con em ( vì em chưa có, he he), nhưng em sợ ăn nhiều chất độc hại vào người sẽ sinh ra quái thai hay nhẹ hơn thì là con sẽ bệnh tật. hic,chẳng biết làm sao để tốt cho cả 2. Đồ VN cũng chả an toàn gì, mà em nghe nói, hóa chất tẩm vào trong hoa quả còn là do ng VN mình yêu cầu phía bên TQ làm để vận chuyển đi xa và lâu hỏng ấy. Có cầu, có cung mà
    • 830 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

May quá ở chợ nhà mình vẫn tìm được những bà gánh rau nhà đi bán, mớ rau muống bé bằng bàn tay mà 3k, vẫn cười tươi như hoa mua bằng hết, để tủ lạnh ăn dần
    MY SON - MY LOVE - HAPPY BIRTHDAY