TIN TÀI TRỢ.

Quỳnh Chi khiến dân mạng dậy sóng về phát ngôn ‘giật chồng’

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,444 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phát ngôn của Quỳnh Chi nhanh chóng khiến một cuộc tranh cãi nổ ra trên mạng xã hội.

quynh-chi-khien-dan-mang-day-song-ve-phat-ngon-giat-chong1
    Hot girl Quỳnh Chi.

Trên trang cá nhân, Quỳnh Chi thẳng thắn bày tỏ quan điểm của mình về việc 'giật chồng':

'Quan điểm của mình về "giật chồng" như sau, mình nói luôn: Tình cảm không có tội, trái tim không có tội, nhưng sống và cư xử Sao cho có tâm.

Cô nào giật chồng, xui chồng người ta bỏ vợ, bỏ con là sai toét toè loe, yêu thương có thiếu gì cách, đến sau thì phải chịu thiệt thòi, yêu thương không có nghĩa là sở hữu!

Còn đàn ông có trái tim rộng lớn đã có thể yêu nhiều hơn 1 người phụ nữ thì hãy cũng đủ bản lĩnh để lo lắng và yêu thương cho bằng hết, cho công bằng, có trăng quên đèn cũng sai toét toè loe luôn. Vậy nha!'.

quynh-chi-khien-dan-mang-day-song-ve-phat-ngon-giat-chong2
    Quỳnh Chi bày tỏ quan điểm cá nhân.

Tuy nhiên, cô cũng giải thích cho cách mình đặt vấn đề và nhìn nhận vấn đề, rằng 'mình đọc báo không nhiều, chủ yếu lướt facebook nên thông tin nhiều chiều mình không nắm hết. Mình chỉ đơn gian là có cảm tình với những người giỏi, giỏi ở đây là thấy rõ họ lao động và làm việc như thế nào, nên mình nghĩ họ xứng đang hạnh phúc, vậy thôi! Còn chuyện thâm cung bí sử mọi người kể, mình chưa biết sự thật thế nào nên sẽ miễn bình luận'.

Đối với những phát biểu của Quỳnh Chi, rất nhiều người bày tỏ thái độ không đồng tình.

Một cư dân mạng chỉ ra: 'Biết người ta có vợ vẫn lao vào là chọn lựa của người thứ ba. Họ đã có quyền được lựa chọn, họ đã xứng đáng được người yêu, tôn trọng và xã hội chúc mừng. Nhưng mình nói thật, mình không thể chúc mừng một hạnh phúc chộp giật, chỉ cần nghĩ đến chuyện nếu là người vợ kia kể cả có im lặng thì cũng đau đớn và mất phương hướng khủng khiếp, không phải cứ khóc lóc ghen tuông mới là đau mà sự im lặng cũng mài mòn lắm, như bạn nói trách người đàn ông là rất đúng, nhưng một bài báo viết về người thứ ba, ca ngợi và tôn vinh người thứ ba xứng đáng, thì phụ nữ có gia đình không ai chấp nhận, các em gái chưa có gia đình sẽ đọc và nghĩ người thứ ba có sai gì đâu : tình yêu mà'.

Facebooker V.B viết: 'Phụ nữ có quyền được hạnh phúc nhưng đừng vì hạnh phúc của mình mà cướp đi hạnh phúc của người khác...'

Còn có người cho rằng nếu Quỳnh Chi đã không hiểu hết vấn đề thì tốt nhất nên im lặng, việc cô là một người nổi tiếng mà viết ra những quan điểm dễ gây tranh cãi như vậy là không nên.

Đáp lại, Quỳnh Chi rất từ tốn trả lời nhưng vẫn giữ vững quan điểm của mình, cô cho biết, 'Đây là trang của em, em có quyền phát biểu những gì em muốn. Comment giọng điệu như chị em rất quý, còn người khác comment, inbox giọng điệu lạ đời ngộ ghê cơ...'.

Hot girl khẳng định mình không cổ xúy cho việc 'giật chồng' mà chỉ đơn giản là đưa ra một quan điểm cá nhân khi thấy một thông tin nào đó, bởi 'sao mà cổ xuý được khi mình cũng đã từng là phụ nữ có gia đình?'.

quynh-chi-khien-dan-mang-day-song-ve-phat-ngon-giat-chong3

Dạo gần đây, Quỳnh Chi thường xuyên có những chia sẻ suy tư về nhiều vấn đề trong cuộc sống. Có lẽ việc đơn phương ly hôn sau đó vất vả giành quyền nuôi con khiến Quỳnh Chi gặp không ít áp lực.

http://phununews.vn/giai-tri/quynh-c...ong-80285.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• QKA
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 100 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết bạn này nhiều nhưng ủng hộ quan điểm của bạn.
    Tình yêu không có lỗi, nhưng có người núp bóng tình yêu để cướp đoạt tiền, tình của người khác mới đáng lên án.
    Xã hội Việt Nam đang đi xuống, khi mà giới trẻ bị định hướng lấy cave, hồ ly là ánh sáng soi đường dẫn lối. Còn báo chí thì ngậm miệng ăn tiền. Dư luận bị bưng bít, bị bịt mắt.

Ngay cả WTT là trang được nhiều mẹ tin tưởng cũng hùa theo.

Thật đáng thất vọng.
    • 143 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Yêu gì cái con Hồ Li ấy, yêu tiền : ))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

ông C cưới nhầm Hà thiên lộn há há
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 216 Bài viết

• 2,191 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì không hề ghét chị Quỳnh Chi bao giờ cả nhưng quan điểm này của chị có vẻ hơi nửa vời, kiểu như ý đầu thì nói "tình yêu không có tội, không có lỗi nhưng phải cư xử sao cho có tâm", đồng tình với quan điểm này, nhưng ý còn lại thì hơi giống với việc vỗ tay cho lối sống chung chồng, việc năm thê bảy thiếp của đàn ông và tiếp tay cho cái hành động bon chen, quấy phá gia đình người khác của người thứ 3 quá.

Đành rằng những chị vợ đại gia có thể chấp nhận chồng mình có qua lại với gái ngoài đường hay có vợ bé, nhưng coi đó như là tình yêu không có tội hay lối sống có tâm của anh chồng đại gia và chị vợ bé, bồ nhí thì hài quá rồi. Còn bảo chị vợ mà hạnh phúc với điều đó thì khó đấy, chẳng qua mấy chị không có nhiều sự lựa chọn, không dễ bề ly hôn (vì chồng là đại gia, thủ tục pháp lý, tài sản hay lệ thuộc về mặt tài chính, muốn giữ tài sản cho con, sĩ diện) nên đôi khi đành phải chấp nhận và sống bình thản với điều đó thôi chứ chả có người phụ nữ nào, ngay cả những em bồ nhí hay vợ bé nào YÊU THẬT SỰ, đều thấy sung sướng và hạnh phúc khi phải chia sẻ cả, trừ khi đối với họ có tiền thôi là đủ rồi. Mà bây giờ thì đồng tiền lên ngôi quá, gái nào cũng thích xúm xuýt vì tiền.

Không phải từ vụ của Hà Hồ không, mà từ vụ của Ngọc Trinh thấy nhiều người tung hô, ngưỡng mộ, khen ngợi, ủng hộ người thứ 3, cave trá hình quá nên cũng tự thấy được xã hội này bây giờ nó như thế nào. Bởi thế tương lai, em sẽ chả ngạc nhiên gì lắm đâu khi thấy gái mưu mô tỏ vẻ sang chảnh, học thức, doanh nhân mà cướp giật chồng người khác, làm vợ bé, cave làm hình tượng phụ nữ Việt Nam, nữ quàng này nọ hay ra đường là thấy cave nhiều như thế nào
    • 118 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Topic bên kia đang xôm tụ về con Hồ ly Hà, 800 lượt trả lời mà bị khóa mất rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Thật ra thấy báo chí giờ nhiễu sự quá. Quỳnh Chi về 1 phương diện nào đó cũng chỉ là 1 người phụ nữ bình thường, phát ngôn bày tỏ thì đã sao? Thế mà cũng nhảy vào soi, lôi ra giật tít bàn tán để có người khen kẻ chê. Quả này tui mà nổi tiếng chắc tui chớt mất (vì á khẩu. cả ngày ko dám hé ra câu nào).
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 518 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Cô này cổ súy cho lối chung chồng à, đang đau khổ mà tung ra phốt này định giựt xì căng đan cho nổi lềnh bềnh luôn hử
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

quynh-chi-khien-dan-mang-day-song-ve-phat-ngon-giat-chong2
    Đàn ông bồ bịch lang chạ mà cô này coi là 'có trái tim rộng lớn có thể yêu nhiều hơn 1 người phụ nữ' ?!
    Tư duy kiểu đấy thì... xã hội thụt lùi rồi.
    Ông K là người chỉ biết bo bo nghĩ cho bản thân và thỏa mãn tâm... sinh lý thôi ạ, 'rộng lớn' nỗi gì??
    • 39 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Đã có "hội tẩy chay hồ ngọc hà" rồi. Mợi người vào like và share. Khỏi phải lặn ngụp với wwt để bị del bài cho mệt!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Share mạnh cái face vào mấy page có người like nhiều cho hiệu quả

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ketden
    • 160 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Làm phát bên này, em là em định tập trung vào công việc rồi mà mod cứ xóa thế làm em lại phải cố ghi dấu ấn, nhảm nhí ghê.

Bạn Quỳnh Chi này lúc đầu thấy Hà hồ ngon định đu theo, nay thấy hồ li bị ăn đá no quá nên cũng có ý né ra tí cho an toàn thôi. Bởi vậy show bitch là cứ phải cẩn thận, vạ miệng như chơi.

Các bạn cần gì cứ vào link tẩy chay ở chữ kí em mà hành động, mới google tên HNH, nó xóa hàng loạt bài trên mạng. Ha ha đã gì đâu.
    https://www.facebook.com/HoitaychayHoNgocHa

Yêu cầu Unilever, Yamaha, Lavie, điện tử Oppo,California fitness centers vietnam không mời con Hồ ly tinh Hồ Ngọc Hà quảng cáo

GM2j_Kx5
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 30 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Lên truyền hình thì nói năng ra dáng có văn hóa, có học. Ngoài đời xông vào gia đình HP nhà người ta cướp chồng, cướp cha người ta. Còn cao giọng đổ tại "tình yêu chân chính"... Con người hơn con vật ở cách biết suy nghĩ chứ không hành động theo bản năng. Người tử tế biết cái gì không phải của mình thì không được phép lấy, nếu không thì người ta gọi là ĂN CƯỚP! Ai cũng có mưu cầu HP, xong phải tuân thủ luật pháp và luật đời. Bạn nhìn thấy người ta có cái túi xách đẹp, bạn ưng ý bạn thò tay lấy luôn, đó là ăn cướp. Bạn thấy chồng người ta đẹp, giàu... bạn ưng ý, bà tán tỉnh rồi vơ luôn vào người và gọi là YÊU, không- đó là ăn cướp! Bạn bẩu người không phải là túi, nhưng phàm là đàn ông, có con đàn bà đĩ thõa, mà lại hơp nhãn và kỹ thuật phòng the cao nó vẽ vãn ...có mà chạy đằng trời! Nhân cách thế mà đòi xuất hiện trên truyền hình, mà đòi làm người đại diện các nhãn hàng??? Các nhà sản xuất mù, xong chúng ta không mù! Các nhãn hàng mù, xong chị em nội trợ không mù! Phản đối, tay chay tất cả các chương trình truyền hình và các nhãn hàng xuất hiện hathienlon!!!

1535704_252561761568676_1755237442_n
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Bất kỳ top nào mà có chữ Hồ Ngoc Ha đều bị khóa mỏ
    Tẩy chay cặp đôi HNH-WTT
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đưa các link face vào nhiều diễn đàn khác nữa bạn ui và share...share.....
    • 416 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mấy hôm nay hóng hớt ở cái topic kia mà giờ đã bị xóa rồi sao? y chang đợt vụ nhà Hà Tăng, cũng bị xóa như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,420 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong chỉ thấy em Quỳnh Chi dại dột quá. Em cũng còn trẻ và non lắm, giờ việc của em em còn chưa giải quyết được thì đừng có ham hố phát ngôn linh tinh về chuyện của người khác, dù đúng, dù sai, không văng miểng như chơi. Huồng hồ em còn chọn cái chủ đề tình yêu của người thứ 3, vốn dĩ người phụ nữ nào cũng ghét, không bị tặng đá xây nhà mới lạ.
    • 6,371 Bài viết

• 75,038 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    QC phát ngôn như lên cơn rồ ấy nhỉ. Cái gì mà Cô nào giật chồng, xui chồng người ta bỏ vợ, bỏ con là sai toét toè loe, yêu thương có thiếu gì cách, đến sau thì phải chịu thiệt thòi, yêu thương không có nghĩa là sở hữu!

Còn đàn ông có trái tim rộng lớn đã có thể yêu nhiều hơn 1 người phụ nữ thì hãy cũng đủ bản lĩnh để lo lắng và yêu thương cho bằng hết, cho công bằng, có trăng quên đèn cũng sai toét toè loe luôn. Vậy nha!'.

Nói vậy có nghĩa là mụ nào đến sau thì nên biết phận "làm lẽ" mà nhún nhường chịu lép chị cả một tí. Còn thằng đờn ông nào có nhiều hơn 1 bà thì chỉ cần "lo lắng và yêu thương cho bằng hết" là được hả?

Hâm cmnr! Cũng là vợ có hôn thú đường đường chính chính đấy mà có thể nói như vậy sao? Đầu ko có tí khái niệm gì về luật pháp hay đạo đức, hay não ngắn quá chỉ nghĩ được đến thế? Hay lại sắp sửa bước theo con đường của Hà phò nên chuẩn bị dư luận trước?
    Chán lũ được mệnh danh hotgirl thế.
    • 351 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic, thế mới thấy thế lực em hàm hồ kinh thật, các link về em ở wtt, tranh.edu.vn .... và mấy trang nữa, các báo online, đều bị xóa sạch, không có tật sao lại giật mình thế. Vậy thì mình share facebook vậy các mẹ

'https://www.facebook.com/HoitaychayHoNgocHa"
    • 2,264 Bài viết

• 11,583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meHoangLong Xem bài viết
    Hic hic, thế mới thấy thế lực em hàm hồ kinh thật, các link về em ở wtt, tranh.edu.vn .... và mấy trang nữa, các báo online, đều bị xóa sạch, không có tật sao lại giật mình thế. Vậy thì mình share facebook vậy các mẹ

'https://www.facebook.com/HoitaychayHoNgocHa"
    Giờ ẻm nó đang đóng vai mong manh dễ vỡ để anh Kho kim cương đi dọn mứt cho cả 2. Báo chí diễn đàn thì cứ Bác Hồ soi lối dẫn đường là ok hết
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2