TIN TÀI TRỢ.

Quay đầu xe đột ngột, hai mẹ con chết thảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.04K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,092 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Nói chung ai có ý thức thì cố giữ và tuyên truyền cho người thân mình. Mỗi người nâng 1 tí nó sẽ khá dần lên.

Bạn gì ở trên nói đúng, lái xe có kinh nghiệm xử lý vững người ta ko vì tránh người sai để gây rủi ro cho bản thân mình và những người vô tội đâu.

Có 1 vụ như thế này. Xe bạn làm ăn bố mình đang đi bên phải, đúng chiều đúng làn tốc độ theo quy định. Một thằng xe máy đi phía đối diện lại đâm trực diện (ai đi đường quốc lộ miền núi sẽ thấy tương đối thường xuyên). Nếu là lái kinh nghiệm thì sẽ phanh xe, mày đâm thì mày chết. Nhưng anh này lái mới, đánh tay sang bên trái với hi vọng tránh đường cậu đi xe máy kia. Hậu quả là phải đâm vào 1 xe khác đi đúng chiều đúng làn, 1 người chết. Và chú ấy thì gặp rắc rối to với pháp luật.

Bạn bố mình đợt Tết có 1 cô cũng tránh xe say rượu đâm trực diện như tình huống trên. Kết quả xuống tà li âm, may ko sao nhưng xe thì hỏng tương đối.

...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Đọc những tin này hàng ngày đâm ra bị ám ảnh mỗi khi ra đường.

Trộm nghĩ, tiền tỉ các bác đầu tư vào mấy cái biển phân làn đường ở HN hoặc những phương án không khả thi mà để in tài liệu tuyên truyền phát miễn phí cho người dân từ nông thôn lên thành thị thì tốt biết bao.

Luật an toàn giao thông, luật dân sự và chế tài xử phạt. Chi tiết quá không bàn đến nhưng những điều luật cơ bản gì mà không tóm tắt được cho dân đỡ mù mờ.
    • 179 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Đợt mình về thăm quê, thấy người lớn thì chấp hành giao thông dừng đèn đỏ mà mấy em học sinh và sinh viên đi xe đạp và xe máy cứ vô tư đi thẳng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,704 Bài viết

• 8,856 Được cảm ơn

Ôi ngày xưa đi cái đường cao tốc Pháp Vân mới khiếp. Mình ngồi trên ô tô khách, nhìn các bác đi xe máy lạng từ làn bên nọ sang làn bên kia vèo vèo, có xe thì chở hàng bao tải hàng cồng kềnh, có xe thì chồng đèo, con lớn ngồi trước, vợ bế con bé ngồi sau, cuối cùng chằng 1 cái vali to uỵch nữa... Ngồi trên ô tô mà cũng thót tim rồi. May mà bây giờ đường ấy cấm xe máy, đi lại đỡ phức tạp hơn bao nhiêu!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,842 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình về VN ngồi trên xe bus hay xe taxi đi đường cũng thấy rợn quá, vì xe máy chạy ngang chạy dọc trên đường quốc lộ, rồi thì lúc đâm ngang lúc xỉa dọc, thấy tài xế bốn bánh làm việc căng thẳng khiếp. Mình ngồi nhìn thôi mà cũng căng thẳng.
    Tóm lại mình không bao giờ dám ngủ, dù mệt tới đâu đi nữa. Hai tay cứ ôm chặt lấy cái túi xách, đề phòng lỡ có chuyện gì thì giơ túi xách lên bảo vệ cái đầu và nhất là cái mặt, còn chân sẽ co lên bảo vệ cơ thể.

Mỗi lần xuống tới nơi mình mừng hết lớn.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 183 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

khi tham gia giao thông quan sát guông chiếu hậu là rất quan trọng
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

tuy là phụ nữ nhưng mỗi lần ngồi sau cho chồng chở, mình lúc nào cũng nhắc chồng "đừng đi sau đít mấy bà, mấy bà đó thích quẹo là quẹo, dừng là dừng anh ko hiểu nổi đâu"... thương đứa bé quá, chở con trên xe cơ mà sao ko cần thận gì vậy
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fanzhaowei Xem bài viết
    Bực mình thì nói vậy thôi chứ ai dám phang thẳng hả bạn. Tớ lái xe hơi, đèn xanh tăng tốc qua ngã tư, đột nhiên có 2 chị vượt đèn đỏ phóng vèo qua mũi xe tớ làm tớ hết hồn đạp phanh khẩn cấp, mồm thì há hốc rồi lầm bầm chửi hai bà đó, còn tự nhủ là lần sau khỏi phanh cho hai bà biết tay. Nói thế cho bõ tức thôi chứ ai mà dám.
    Vậy bạn đã đọc bài "Tránh xe đạp, một xe khách bất ngờ lao xuống sông" chưa? Họ phang thẳng thiệt đó chứ ko giỡn đâu, vì xe lớn, nhất là xe trọng tải, họ mà chệch tay lái 1 cái sẽ gây hậu quả khôn lường.
    http://www.vietnamplus.vn/Tranh-xe-d...ng/8196126.epi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

thậm chí giờ e ko dám đi xa 1 mình nữa, cảm giác đi ra quốc lộ giữa mấy làn xe ô tô cứ rùng mình thế nào ý. Mọi năm e còn tự đi thăm mộ, tự đi ra các tỉnh = xe máy.Giờ cạnh luôn...có cho tiền bảo e đi e cũng tình nguyện ở nhà chờ chồng đèo mới dám đi. Rõ ràng tay lái minh từ trc đến h rất chắc, hồi đi học muộn lách như đủng ồi mà ko bjo ngã...thế mà sợ đi cứ run run...
    • 3,401 Bài viết

• 1,937 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMaiCoDon Xem bài viết
    tuy là phụ nữ nhưng mỗi lần ngồi sau cho chồng chở, mình lúc nào cũng nhắc chồng "đừng đi sau đít mấy bà, mấy bà đó thích quẹo là quẹo, dừng là dừng anh ko hiểu nổi đâu"... thương đứa bé quá, chở con trên xe cơ mà sao ko cần thận gì vậy
    Mời bạn đọc lại bài báo nhé
    Chỉ có anh ngự trị trong tim em
    Ko có gì thay đổi được
    Chỉ có anh ngự trị trong tim em
    Bây giờ và mãi mãi về sau...
    • 1,315 Bài viết

• 2,876 Được cảm ơn

Mình đi xe máy nếu đoạn đường đó đông đúc có xe tải xe bus thì mình ko dám sang đừong mà đi đến ngã tư đèn xanh đỏ để qua đường rồi ngược lại, luôn như thế nên đi đâu mình cũng dự trù thời gian đi nhiều hơn người khác, mấy cái ngã tư ở xa lộ lớn giao với đừong nhỏ đến đèn xanh mà quẹo trái mình cũng ko dám mà thừong quẹo tay phải qua đừong nhỏ đợi đèn rồi băng thẳng qua.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,009 Được cảm ơn

Trước khi sang đường hay quay đầu xe kinh nghiệm của mình là nên tạt vào lề đã, rồi mới chuyển hướng lưu thông, trc đi xe máy cũng thế và giờ lái ô tô càng thấm thía hơn.
    Nếu bộp 1 phát từ giữa đường quay đầu xe luôn thì rất có khả năng xảy ra va chạm. Nhất là tạt đầu ô tô thì rất mệt vì phía đầu xe của ô tô tầm quan sát bị hạn chế.
    Tốt nhất là đi sát vào hè, từ đấy có tín hiệu xin sang đường thì sẽ dễ quan sát hơn cho các phương tiện đang lưu thông trên đường.
    Ngoài ra mình nghĩ là đi xe máy rất nên để gương chiếu hậu, dễ quan sát, dễ nhìn và tiện hơn vc quay đầu ra đằng sau để nhìn đường.
    Chúc mọi người tham gia giao thông an toàn trên đường.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuíTử_2012 Xem bài viết
    Mình thì rất sợ xe tải, đi ngoài đường quốc lộ hay đường lớn có xe tải là run, cứ chạy sát lề đường, cách xe tải cả mấy mét, ai mà chở mình đi thì liên tục bị nhắc " tránh xa xe tải ra" nếu quên mà đi lại gần xe tải thì có khi mình quát ầm lên bắt ngừng xe lại k đi luôn, dù có việc gì vội đến đâu thì vội, có khi đi trễ cũng chấp nhận chứ k bao giờ chạy lấn sang tuyến đường dành cho ô tô.
    Giống mình, cứ nép vào lề phải mà đi cắc cớ gì cứ đi trước đầu oto, mỗi tội xã mình thì không nghe cứ nhơn đi đi vào đường oto, lần nào đi ra đường cũng cãi nhau, mà vẫn không rút kinh nghiệm, chán sao mà chán
    • 7,551 Bài viết

• 20,420 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mỗi lần đọc tin về TNGT thấy sợ quá, nhưng vẫn phải đọc để tìm nguyên nhân tai nạn. Mình đi đường cũng chú ý cẩn thận nhưng vẫn ám ảnh TNGT, TNGT không chỉ xảy ra với người đi ẩu, đi sai, mà cái mình sợ nhất là TN gây ra do xe lớn bị mất thắng, hoặc lái xe say rượu gây tai nạn cho người khác.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2