TIN TÀI TRỢ.

Quay đầu xe đột ngột, hai mẹ con chết thảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.05K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,379 Bài viết

• 3,946 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ vì đột ngột chuyển hướng, hai mẹ con đi trên một xe máy đã chết thảm dưới gầm xe container sáng 3-4 tại TP.HCM.
    Vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng làm hai mẹ con tử vong trên xảy ra lúc 5g30' sáng nay (3-4) trên Quốc lộ 1A, đoạn chân cầu vượt An Sương, phường Trung Mỹ Tây, quận 12- TP.HCM.

tainan450

Hiện trường vụ tai nạn làm hai mẹ con tử vong Theo người dân kể lại, thời điểm trên, anh Hồ Văn Luyện (SN 1970, quê Quảng Ngãi) điều khiển xe máy chở mẹ là bà Phan Thị Bình (SN 1942) lưu thông trên Quốc lộ 1A, hướng từ cầu vượt Quang Trung đi An Sương. Khi đến đoạn chân cầu vượt An Sương, anh Luyện cho xe rẽ vào Quốc lộ 22 đi Hóc Môn nhưng sau đó lại đột ngột điều khiển xe quay đầu ngược lại ra Quốc lộ 1A.
    Do quá bất ngờ nên tài xế điều khiển xe container (chưa xác định được danh tính) mang BKS BKS 79N-0746 kéo theo thùng container 40 feet lưu thông phía sau xe máy đang rẽ vào Quốc lộ 22 không xử lý kịp đã tông trực diện rồi cán lên hai mẹ con anh Luyện cùng chiếc xe máy và tiếp tục kéo lê đi hơn 10m mới dừng lại được.

Hậu quả vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng trên làm hai mẹ con anh Luyện và bà Bình tử vong ngay tại chỗ, chiếc xe máy cũng bị cán nát và biến dạng hoàn toàn

Sau vụ việc, đội CSGT An Sương cùng công an Q.12 đã đến giải quyết hiện trường, điều tra nguyên nhân vụ tai nạn.

http://baodatviet.vn/Home/chinhtrixa...201873.datviet
    611

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 693 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Không ở đâu tai nạn giao thông xảy ra thường xuyên,liên tục như ở VN.Âu cũng là Ý thức của người
    tham gia giao thông quá kém.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,482 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

mấy lần đi xe cũng mém gặp tai nạn vì cái kiểu đi thích quẹo đâu thì quẹo này. xe phía trước đang chạy giữa đường, mình vừa chạy từ từ ở đằng sau tới thì họ dừng phắt lại giữa đường, xe mình mà ko đi chậm là có tai nạn rồi, còn cái kiểu bấm xi nhan quẹo phải mà quay đầu xe quẹo trái thì gặp thường xuyên, cứ đi kiểu đó hỏi sao ko gặp tai nạn, nhiều khi còn gây tai nạn cho người khác nữa !
    • 4,620 Bài viết

• 11,870 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi lần mình muốn rẽ trái hay quay đầu xe ở các đường lớn có xe tải, xe bus, xe container lưu thông, đều đi sát vào lề rồi xem như là từ từ băng qua đường luôn, chứ không dám đang chạy thì chạy sát sang bên trái rồi băng qua, sợ chết oan.

Chậm một phút còn hơn lỡ cả đời. Nhất là nếu mình chở con mình thì đi xe nhiều khi thấy mình giống bà cụ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

TNGT, nỗi ám ảnh không của riêng ai. Cầu cho người xấu số siêu thoát!
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 711 Bài viết

• 4,588 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đầu tiên xin chia buồn với gia dình người xấu số.
    Nhưng sau đó phải nói là dân VN đi xe 2 bánh rất ẩu, đổi hướng ko bật signal, hay cúp đầu xe hơi. Chạy bừa vào lane xe bốn bánh mặc dù biết xe 4 bánh chạy ngay đằng sau.

Chính Phủ ko biết tuyên truyền luật giao thông trên TV , báo đài thường xuyên để tăng dân trí Vịt vốn rất lùn....mở TV thấy toàn quảng cáo nhảm hàng của bọn Tàu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 297 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.
    Mà trong t.hợp này thì người lái ô tô có bị xử phạt gì không nhỉ?? vì nguyên nhân là do người đi xe máy mà, tự dưng quay đầu xe đột ngột mới bị vậy chứ.
    Thích thì nhích
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XIMXIM Xem bài viết
    Chính Phủ ko biết tuyên truyền luật giao thông trên TV , báo đài thường xuyên để tăng dân trí Vịt vốn rất lùn....mở TV thấy toàn quảng cáo nhảm hàng của bọn Tàu.
    Tuyên truyền không phải ít đâu, đưa cả vào giáo dục trong trường mầm non nữa.
    Khổ nỗi dân tình đâu có để tai mà nghe, để mắt mà nhìn. Lớn bé, già trẻ gái trai đều thấy vi phạm giao thông hết. Lái xe ô tô, xe máy, xe đạp, thậm chí đi bộ cũng đi sai..
    Chính phủ thì tăng tiền phạt lên cao để tạo cơ hội cho mãi lộ chứ không làm như các nước khác là phạt liên tục, phạt nhiều người còn hơn phạt 1 số ít hoặc rình những chỗ khuất hoặc khó trên đường đển phạt.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Mấy vụ này mình gặp hoài, ức chế vô cùng, đùng 1 phát là quay đầu mà không hề nhìn đằng sau, cứ như đang chạy ở ruộng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 846 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Mình thì rất sợ xe tải, đi ngoài đường quốc lộ hay đường lớn có xe tải là run, cứ chạy sát lề đường, cách xe tải cả mấy mét, ai mà chở mình đi thì liên tục bị nhắc " tránh xa xe tải ra" nếu quên mà đi lại gần xe tải thì có khi mình quát ầm lên bắt ngừng xe lại k đi luôn, dù có việc gì vội đến đâu thì vội, có khi đi trễ cũng chấp nhận chứ k bao giờ chạy lấn sang tuyến đường dành cho ô tô.
    [I]Câu chuyện của con nhện : Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có duyên phận , nhưng để tiếp tục yêu một người thì cần phải cố gắng thật nhiều.[/I]
    • 537 Bài viết

• 2,469 Được cảm ơn

Những người đi xe tải, xe hơi, xe bốn bánh, 8 bánh và nhiều bánh,...họ nói rằng "nếu xe máy đi sai đướng thì họ sẽ phang thẳng vào luôn chứ không cố gắng tránh. Vì nếu tránh thì ko những bản thân họ bị thiệt thân, mà những người lưu thông trên đường vô tội khác bị họa lây". Ngẫm cũng đúng. Ai đi sai thì ráng chịu chứ.

Nhà mình nhiều lần gặp cảnh giữa ngã ba đường mà cứ nhấp nhổm, ko quẹo cũng ko đi thẳng, dừng cái rụp để....đợi bạn hỏi, ngay giữa làn ô tô, điên ko chịu được.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người
    • 834 Bài viết

• 1,859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người quen của mình ở Hà Nội, từ hồi chưa có luật bắt buộc đội mũ bảo hiểm, con đèo mẹ tới gần ngã tư, vòng xe ngược trở lại đột ngột, bị xe máy đi sau húc vào, con không sao, còn mẹ ngồi sau ngã đập đầu xuống đất, mất vì chấn thương sọ não : (
    • 834 Bài viết

• 1,859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JaneEyre2011 Xem bài viết
    Những người đi xe tải, xe hơi, xe bốn bánh, 8 bánh và nhiều bánh,...họ nói rằng "nếu xe máy đi sai đướng thì họ sẽ phang thẳng vào luôn chứ không cố gắng tránh. Vì nếu tránh thì ko những bản thân họ bị thiệt thân, mà những người lưu thông trên đường vô tội khác bị họa lây". Ngẫm cũng đúng. Ai đi sai thì ráng chịu chứ.

Nhà mình nhiều lần gặp cảnh giữa ngã ba đường mà cứ nhấp nhổm, ko quẹo cũng ko đi thẳng, dừng cái rụp để....đợi bạn hỏi, ngay giữa làn ô tô, điên ko chịu được.
    Bực mình thì nói vậy thôi chứ ai dám phang thẳng hả bạn. Tớ lái xe hơi, đèn xanh tăng tốc qua ngã tư, đột nhiên có 2 chị vượt đèn đỏ phóng vèo qua mũi xe tớ làm tớ hết hồn đạp phanh khẩn cấp, mồm thì há hốc rồi lầm bầm chửi hai bà đó, còn tự nhủ là lần sau khỏi phanh cho hai bà biết tay. Nói thế cho bõ tức thôi chứ ai mà dám.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,465 Bài viết

• 6,549 Được cảm ơn

vụ này gần nhà mình, sáng nay 7h đi làm ngang qua chỗ này thấy đã dọn dẹp xong rồi

nơi xảy ra tai nạn là ngay khúc cua giữa quốc lộ 1A và quốc lộ 22

vụ này chưa biết lỗi do ai nên không có ý kiến gì

bình thường thì khúc cua chỗ này và đoạn từ bùng binh đi lên quanh cầu vượt nguy hiểm lắm, vì xe tải, xe công ten nơ chạy với tốc độ cao từ quốc lộ 1A (quốc lộ 1A thì xe tải, công ten nơ nhiều lắm), còn các loại xe khác từ đường Trường Chinh/quốc lộ 22 đi lên, nếu không để ý thì rất dễ đụng nhau.
    news_264a65c0bd_2428b624_japan-sakura-005_21
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì nhát híc, có lần đang chạy xe máy xuống dốc cầu, không nhanh lắm, nhưng cũng không chậm. Tự nhiên nhìn vô hẻm ngay dưới dốc cầu mình thấy một chiếc xe tải lù lù tiến ra đường chính. Mình chợt nghĩ trời ơi xe mình đang lao dốc vèo vèo thế này mà thằng xe tải kia trong hẻm lao ra chắc chỉ có nước lao vào gầm xe thôi. Nghĩ tới đó mình bủn rủn tay chân ngã cái rầm ra đường.

Nói chung nhát gan như mình chắc đi bộ là chắc cú!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fanzhaowei Xem bài viết
    Bực mình thì nói vậy thôi chứ ai dám phang thẳng hả bạn. Tớ lái xe hơi, đèn xanh tăng tốc qua ngã tư, đột nhiên có 2 chị vượt đèn đỏ phóng vèo qua mũi xe tớ làm tớ hết hồn đạp phanh khẩn cấp, mồm thì há hốc rồi lầm bầm chửi hai bà đó, còn tự nhủ là lần sau khỏi phanh cho hai bà biết tay. Nói thế cho bõ tức thôi chứ ai mà dám.
    Đấy là bạn đi xe con có thể phanh được. Chứ trong trường hợp là xe container không thể phanh được như bạn đâu, còn nếu đánh lái để tránh có thể lật xe nguy hiểm cho nhiều người hơn. Nên xe tải nặng và container các lái xe thường đâm thẳng trực diện luôn.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,139 Bài viết

• 1,773 Được cảm ơn

Nói chung giảm hết xe cá nhân. Đầu tiên là xe máy. Nghèo thì đi xe bus, giàu hãy sắm ô tô. Đừng biện hộ là phương tiện mưu sinh gì hết.

Nhưng giảm sao cho coi được chứ đè ra cả đống phí thì ... quan ta quá khôn...
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdp Xem bài viết
    Tuyên truyền không phải ít đâu, đưa cả vào giáo dục trong trường mầm non nữa.
    .
    nạn nhân sinh năm 1970, tức là nhiều khả năng ko được đào tạo kỹ năng giao thông ở trường mầm non; hoặc nếu có được thì kỹ năng này đã quá lỗi thời vì dậy từ hôi xe đạp còn chưa nhiều. đây là vấn đề kỹ năng, nên cần thực hành, tuyên truyền chưa đủ. Ấy thế mà, có thê chỉ cần chi ít tiền là có bằng lái xe. Đấy là kiểu hay bỏ qua công đoạn hoặc đốt cháy giai đoạn của người VN. vì thế muốn nhanh thì phải từ từ
    • 2,575 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

ĐÚng đấy lái xe container là họ phang thẳng luôn, vì container luôn có làn đường riêng của mình, anh 2 bánh đi vào đó là anh sai rồi.
    Mình cũng què chân gần tháng vì 1 cái xe máy tự dưng đang đi thẳng bỗng ngoắt quay ngược trở lại, đáng nhẽ lúc đó mình cũng nên phang thẳng vào chúng nó luôn, cho cùng chết, dưng theo phản xạ lại đạp phanh cháy đường nên xe nó vật xuống ngay trc mũi xe kia, 2 đứa kia chuồn thẳng hixxxx
    Od9lp7iAWBp7
    • 1,552 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Mình thì nhát híc, có lần đang chạy xe máy xuống dốc cầu, không nhanh lắm, nhưng cũng không chậm. Tự nhiên nhìn vô hẻm ngay dưới dốc cầu mình thấy một chiếc xe tải lù lù tiến ra đường chính. Mình chợt nghĩ trời ơi xe mình đang lao dốc vèo vèo thế này mà thằng xe tải kia trong hẻm lao ra chắc chỉ có nước lao vào gầm xe thôi. Nghĩ tới đó mình bủn rủn tay chân ngã cái rầm ra đường.

Nói chung nhát gan như mình chắc đi bộ là chắc cú!
    Đi bộ ở VN chưa chắc đã an toàn đâu. Ông chú chồng mình đi bộ tập thể dục trên vỉa hè còn bị xe máy lao lên tông gẫy xương đùi. 5 - 7 năm rồi giờ vẫn chấm phẩy kìa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2