TIN TÀI TRỢ.

Quảng Nam: Nữ sinh viên bị bạn trai cắt cổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

Quảng Nam:

Nữ sinh viên bị bạn trai cắt cổ

(Dân trí) - Một nữ sinh viên bị bạn trai cắt đứt cổ vì mâu thuẫn tình ái được đưa cấp cứu tại bệnh viện Đa khoa Quảng Nam trong tình trạng nguy kịch vì vết cắt quá nặng.

Chiều ngày 14/9, bác sĩ Phạm Ngọc Ẩn, Giám đốc Bệnh viện Đa khoa Quảng Nam cho biết, nạn nhân T.B (SN 1994, trú xã Bình Nam, huyện Thăng Bình, Quảng Nam) bị người yêu dùng dao cắt cổ đang trong tình trạng nguy kịch và có khả năng tử vong.
    anh-b207a
    Nạn nhân đang được cấp cứu tại khoa hồi sức Bệnh viện Đa khoa Quảng Nam. (Ảnh: H.P.)
    Trước đó, khoảng 17 giờ chiều ngày 13/9, phòng cấp cứu bệnh viện đã tiếp nhận bệnh nhân T.B trong tình trạng cổ bị cắt chảy máu nhiều khiến trụy tim, đồng tử hai bên giãn to, hôn mê sâu, mắt không có phản xạ ánh sáng, da tái nhợt, ngưng thở hoàn toàn, huyết áp không đo được…
    Ngay sau đó, các y bác sĩ đã tiến hành phẫu thuật nạn nhân hơn 3 giờ đồng hồ và điều trị tích cực tại khoa hồi sức Trung tâm nhưng theo các bác sĩ cho biết sức khỏe bệnh nhân vẫn chưa có tiến triển tốt và nguy cơ xấu cao.

Theo công an TP Tam Kỳ cho biết, hung thủ cắt cổ nữ sinh viên này là Nguyễn Thành Vân (SN 1988, trú khối phố An Hà Trung, phường An Phú, Tam Kỳ, Quảng Nam), hiện đang bị công an TP Tam Kỳ tạm giữ hình sự.

Được biết, nguyên nhân xảy ra vụ việc là vào khoảng 16 giờ 45 ngày 13/9, tại phòng trọ của chị T.B (tại khối phố Hương Chánh, phường Hòa Hương, Tam Kỳ, Quảng Nam), do mâu thuẫn trong chuyện tình cảm nên Nguyễn Thành Vân (cả hai hiện đang là SV trường CĐ Kinh tế kỹ thuật Quảng Nam), đã dùng dao Thái Lan cắt cổ chị T.B.

Sau khi gây án xong, thấy cổ của T.B máu tuôn xối xả, Vân cùng với người dân đưa T.B đến Trung tâm Y tế TP Tam Kỳ cấp cứu. Tuy nhiên do nạn nhân bị thương quá nặng, Vân và mọi người tiếp tục đưa T.B đến Bệnh viện Đa khoa Quảng Nam chữa trị, sau đó đến công an TP Tam Kỳ đầu thú.
    Hiện công an Tam Kỳ đang tập trung điều tra làm rõ để xử lý.
    Công Bính\
    http://dantri.com.vn/c170/s170-640874/nu-sinh-vien-bi-ban-trai-cat-co.htm
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 100 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

thời nay con ng ta coi mạng sống rẻ nhỉ, giết ng như giết 1 con kiến,
    ♥♥♥ em sẽ tìm bình yên trong màu mắt khác ♥♥♥
    • 341 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

lều báo ơi, em chưa có người yêu đâu đấy, đừng làm em không dám đến gần đàn ông chứ.
    Suốt ngày đưa tin, cướp, hiếp, giét, ngoại tình, bạo hành... sợ chết đi dc

......*(¯°•._.•°¯)*......

Nếu em cần một người để nói yêu em

......*(¯°•._.•°¯)*......thì người đó không phải là anh.......*(¯°•._.•°¯)*......
    • 677 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguyện cầu cho em vượt qua được nạn này, sớm bình phục _/\_ Om Mani Padme Hum _/\_
    _()_ Namo A Di Đà Phật _()_ "Mọi dấu hiệu họa phước sắp xảy đến đều nảy mầm từ nội tâm rồi biểu hiện ra ngoài hành vi con người. Như người nhân hậu rộng lượng sẽ có thái độ chững chạc bình tĩnh, thường được phước. Người khắt khe hẹp hòi sẽ có thái độ bộp chộp nóng nẩy, thường gặp họa. Người thường không thấy xa, tưởng rằng họa phước là việc hên xui may rủi không thể tiên đoán được. Theo nguyên tắc, lòng chân thành là lòng hợp ý trời...Muốn tìm phước tránh họa, điều cần thiết nhất là việc sửa lỗi bản thân, sau mới nói đến việc làm thiện." ( Trích: Liễu Phàm Tư Huấn )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 489 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Sao có thể dể dàng ra tay độc ác như vậy, lại với người mình yêu thương nũa chứ.
    [CENTER] [url]https://zaodich.com/forum/f2494/in-photobook-gia-re-1
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 950 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Khiong biết định nghĩa tình yêu là thế nào nữa... Đau lòng quá hi vọng em gái hồi phục và tìm được 1 người yêu mình theo đúng nghĩa.
    Luôn khỏe mạnh, bình an nhé các con yêu của bố mẹ
    LkiWp7

OOY1p7
    • 184 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy.khanh Xem bài viết
    thời nay con ng ta coi mạng sống rẻ nhỉ, giết ng như giết 1 con kiến,
    Vì chúng ta thay vì ủng hộ 1 XH nhân văn, 1 XH coi trọng và thượng tôn pháp luật thì XH ta lại ủng hộ bọn côn đồ thì tất yếu sẽ những vụ việc như thế này sẽ còn tiếp, minh chứng cho việc XH ủng hộ lũ côn đồ thì cháu xin mời cô/chú qua đọc topic "Minh Tiến bất ngờ thành... tỉ phú"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hix quá dã man, mong e sẽ qua khỏi ,
    • 485 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

sao đàn ông hay lên cơn khùng thế nhỷ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

Thiếu nữ bị người yêu cắt cổ đã chết

Chủ Nhật, 16/09/2012 19:37

](NLĐO) - Chiều 16-9, bác sĩ Phạm Ngọc Ẩn, Giám đốc Bệnh viện Đa khoa Quảng Nam cho biết, Tăng Thị Thu Ba, người bị Nguyễn Thành Vân (24 tuổi, trú tại phường An Phú, TP.Tam Kỳ) cắt cổ, đã tử vong.[/h] Trước đó, Báo Người Lao Động đã đưa tin, do mâu thuẫn trong chuyện tình cảm, vào khoảng 16 giờ 45 phút ngày 13-9, Nguyễn Thành Vân đã đến phòng trọ chị Tăng Thị Thu Ba (18 tuổi, tại phường Hòa Hương, TP Tam Kỳ) để nói chuyện. Sau một hồi cự cãi, Vân đã dùng dao cắt cổ chị Ba.

Gây án xong, thấy nạn nhân không còn cử động, vùng cổ chảy máu nhiều, Vân đã đưa Ba đến Trung tâm Y tế TP Tam Kỳ, sau đó tiếp tục đưa Ba đến BVĐK Quảng Nam để cấp cứu.

Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 411 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

tôi nghiệp em, yêu phải thằng du con mất dậy nên trả giá bằng cái chết thảm. siêu thoát nha em
    • 393 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Tên giết người không gớm tay-ngồi bóc lịch 18,20 năm là ít.Đó là có tình tiết giảm nhẹ là cùng mọi người đưa nạn
    nhân đi cấp cứu;chứ không thì tử hình mới phải.