TIN TÀI TRỢ.

Quảng Nam: Khiếp sợ vì con rết khổng lồ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.4K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,310 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

theo quan niệm ông bà mình thì nhà nào có rết (quê em gọi là con tít) thì nuôi gà trống nó sẽ giảm bớt, và cách điều trị rết cắn cũng vậy, nếu bị cắn mà bệnh viện xa thì nên chặt đầu 1 con rà trống choi lấy mấu đắp lên chổ cắn, cột chặt chổ cắn lại, và đưa đi viện.
    Lúc nhỏ em bị cắn ngay bắp đùi chân, mà lúc đó kô đưua đi viện, cô em chặt đầu con gà lấy máu thoa vào chổ rết, tuy nó giảm đau nhưng khó chịu và bầm tím, ban đêm ngủ cô cho em ôm một con gà trống choi (gà giò) sáng dậy em mới thấy nó hiệu nghiệm ghê, vết máu tan, hết nhứt, chỉ còn húp sơ sơ và hết.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Khiếp quá. Mình cứ nghĩ là rết to như này chỉ có ở rừng sâu tít tắp cơ. Hic hic. Liệu con này nó có...đuổi theo người như trong phim viễn tưởng không nhỉ?
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • 1,635 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

hồi nhỏ lúc 6 hay 7 tuổi gì đó, có 1 lần ngủ dậy thấy nguyên con rết đang nằm trên nóc mùng, ở trong luôn á.
    không biết nó có cắn mình hông mà từ đó trở đi toàn bắt con cuốn chiếu chơi, nuôi giống thú cưng í , heee.....
    hồi lớp 7, có 1 con cuốn chiếu xổng chuồng bò ra, leo lên vai áo làm ông thầy xém xỉu….
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    https://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    https://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con rít ăn con cóc xong ai ăn con rít đó là võ công thâm hậu như Đoàn Dự vậy đó! Ớn lạnh xương sống em rồi hu hu
    • 1,142 Bài viết

• 3,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh dị !!!!! Ngày xưa nhà tôi nhiều cuốn chiếu lắm nhìn là gớm
    Nick này chính chủ đóa nha mấy cưng !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Rết tinh của Tây Du Ký tái xuất =))
    • 7,080 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Con rít ăn con cóc xong ai ăn con rít đó là võ công thâm hậu như Đoàn Dự vậy đó! Ớn lạnh xương sống em rồi hu hu
    Con rít to thế này em cũng từng gặp rồi, nhưng con em gặp nó có phần gúm giếc hơn vì thân mình nó đen trũi, bóng nhẫy, nó bò nhanh dã man. Em gặp nó là khi em còn sống ở Vũng Tàu, nhà ngay chân núi Lớn ấy. Hic, cái nhà ấy cũng nhiều rết dã man.
    Em cũng nghe người ta nói là cứ nuôi gà trống là không có rết. Còn vụ bị rết đốt thì em mới nghe lần đầu là dí đít gà vào ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,495 Bài viết

• 4,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rết to cỡ này lần đầu tiên mình mới thấy đó. Bữa trước ở trong toilet công ty mình cũng có con rết to, nhưng thân mình của nó chỉ to bằng ngón chân cái thôi mà nhìn thấy đã rụng rời rồi, bây giờ thấy con này còn to hơn nữa.

Rết hay sống trong chỗ ẩm mốc, dưới gầm tủ gầm chạn... Nhà mình hồi lâu cũng có vài con bé xíu bò ra từ gầm tủ, thế là mình lấy chai xịt muỗi xịt vào thật nhiều, bây giờ lâu rồi không thấy con nào bò ra nữa.

Trong nhà tắm thì sàn nhà hoàn toàn khô nên không bao giờ thấy rết bò lên từ phễu thu nước.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

Sao mình không xem được hình ta.

Rết trong bồn cầu nhà cũ mình hồi xưa nhiều lắm. Mà nó hay bò ra ban đêm không à. Lúc đầu mình không biết, nửa đêm lại hay mắt nhắm mắt mở đi tiểu, không để ý và ngồi lên...... Tưởng tưởng lại còn ớn da gà
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    • 167 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trời ơi, con rết gớm thế không biết, nhìn mà sởn hết cả da gà.
    Nói vậy thôi chứ ngày xưa khi còn ở với bố mẹ, bố mẹ mình đi làm xa, nhà có hai chị em nên cỏ ngập vườn, nhà tắm ẩm ướt đầy cỏ quấn quanh, gặp rết là bình thường.
    Có lần vừa bước vào gặp một em rết to đùng, chắc chẳng thua gì em rết trong bài đâu, to lắm lắm, bóng nhẫy, đang nằm trong khe nhà tắm, lúc đó sợ hãi vô cùng, k hét nổi. Nhưng nhờ kinh nghiệm đập rắn chuyên nghiệp (hồi đó xung quanh nhà mình rắn nhiều lắm), nên cầm ngay cây gỗ, chận vào giữa người nó rồi kêu ầm lên, anh hàng xóm nghe chạy vù qua tóm lấy nó (bắt sống í) bảo đem về ngâm rượu.
    Chả nói gì rết, nhà tắm của nhà mình nằm lọt thỏm trong nhà kho ^^, nên có lần vừa cởi quần áo ra thì thấy lạnh lạnh, ngó lại thấy chú rắn lục đang khoanh tròn người, nằm giương mắt nhìn mình. Má mình bảo rắn lục ban ngày nó k thấy nên nằm ngủ, ban đêm nó mò ra ngoài kiếm ăn. Chả biết đúng k, nhưng quả thật là sáng nào nó cũng bò vô đó ngủ, tối lại biến mất, được một tháng thì nó hy sinh vì bố mình đã tiêu diệt nó.
    Còn có lần bố mình đang ngồi trên ghế ở phòng khách thì mẹ mình bước lên, và hét ầm ĩ, thì ra có chú rắn đang cuộn tròn nằm dưới chân ghế. Nó nghe động là hiên ngang bò đi mất.
    Mình cũng hai lần đang ngồi ( phòng khách) thì nghe nhột nhột, sợ quá nhảy cẫng lên thì thấy con rết rớt xuống (con nhỏ thôi), ai cũng bảo may mắn vì rết mà cắn thì chỉ có mà khỏi ngủ vì đau đớn, nhức nhối.
    Còn việc đang đi xe thì thấy một em rắn to, dài ngoằng bò ngang đường là bình thường như cân đường hũ gạo. Lâu lâu ở nhà thấy em rắn chui trong cục gạch bò ra cũng chả có gì ngạc nhiên (ngày xưa hay lấy gạch ống to đùng thời Pháp lót nền, côn trùng khoái nằm trong đó lắm.
    Nghĩ lại tuổi thơ mình rùng rợn ghê, giờ mà thấy chúng trong nhà chắc ngất trên cành quất quá.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,005 Bài viết

• 1,526 Được cảm ơn

mình cực ghét và sợ bọn bò sát có chân, không chân v..v thế nhưng làm sao mà cứ thấy có bài về bọn này là đâm bổ vào xem rồi da gà nổi lên tóc tai dựng đứng
    :Rose:I am not perfect and I don't do a lot of things right, but when I look into the eyes of my two beautiful children I know I did at least two things perfectly:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 732 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rết to cỡ này mình thấy rồi. Đất Tây ninh rết, giun và cuốn chiếu to lắm.
    Rết ngâm trong rượu đế chữa bệnh cho gà. Con gà nào có dấu hiệu biếng ăn, ũ rũ thì lấy 1 cái lông cánh gà nhúng vào hũ rượu rết, xong banh miệng con gà rù chọt cái lông gà nhúng rượu rết vô ngoáy ngoáy vài cái. làm mỗi ngày vài lần, vài ngày sau con gà có thể hết bệnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,845 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ nhất là ngâm rượu rắn, rết và tắc kè. Theo nghiên cứu khoa học thì chất cồn trong rượu (cao nhất là 45 độ) không đủ để tiêu diệt các loài ký sinh trùng vốn có rất nhiều trong lớp vảy rắn, và trong da của loài bò sát.

Người ta ngâm sống mấy con bò sát này trong rượu, rồi uống thứ rượu đó, nói chung là không bổ mà rất bẩn và độc hại.
    Hồi nhỏ mình không để ý, sau này đọc tài liệu phân tích về vấn đề này mới bắt đầu thấy sợ rượu ngâm.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thật là kinh dị
    Tự nhiên đọc bài này mình nhớ hối trước đọc Thần Điêu đại hiệp, có đoạn Hồng Thất Công ăn thịt rết. Đem chôn con gà xuống đất, mấy ngày sau đào chỗ chôn thì thấy hàng trăm con rết to chắc gần bằng con rết này bu quanh bộ xương con gà, Dương Quá nhìn hết hồn luôn. Rồi Hồng Thất Công đem mấy con này đi chiên xào rán mỡ lên, 2 người cùng ăn và Dương Quá thấy trên đời này không có thịt gì ngon hơn thịt rết. Hehe, lạc đề quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,065 Bài viết

• 5,512 Được cảm ơn

Bố/ mẹ trên này có nhiều truyền kỳ hấp dẫn về rết ghê. Đọc vừa ớn lạnh vừa buồn cười - cái này có được gọi là thú đau thương không nhỉ?

Mấy con xấu xí tởm lợm này sao không tuyệt chủng nhỉ? Haizz... Ước gì vài bữa nữa mấy ông nhậu chế ra trào lưu nhậu thịt rết (giống cái vụ nhậu chuột cống) - dọn sạch môi trường giúp người dân
    I am a perfect creature of imperfection.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 458 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

đúng là nếu đem truyện của các chị mà dựng thành phim thì chắc o thua bất kỳ bộ phim kinh dị nổi tiếng nào đâu nhỉ!
    Trang cá nhân của mình
    https://www.facebook.com/pham.diep.395
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,123 Bài viết

• 5,324 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AnNam_1990 Xem bài viết
    Ông anh em cũng ngâm 1 hũ rượu có ba bốn con rết to cũng cỡ này, ko uống nhưng đem bóp tay bóp chân chống mỏi cũng ok.
    Rết to ngâm rượu bôi chữa quai bị hiệu quả lắm đó bạn
    • 167 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamdiep82 Xem bài viết
    đúng là nếu đem truyện của các chị mà dựng thành phim thì chắc o thua bất kỳ bộ phim kinh dị nổi tiếng nào đâu nhỉ!
    Trời ơi, truyện đâu mà truyện, sự thực chăm phần chăm con bò cười đó chứ. Thiệt tình là ở những vùng cây cỏ nhiều thì rắn rết nhiều vô kể. Đó là mình chưa kể chuyện con mèo cù cưa với con rắn kìa. Con mèo đuổi con rắn, con rắn chui qua mắc phải cái lỗ thủng trên tấm tôn trên vách nhà, con mèo kéo đuôi qua, con rắn vươn mình kéo lại, cuối cùng con mèo nhai con rắn trên không luôn. Hãi. Còn chuyện đang nằm ngủ thì nghe loằng ngoằng loằng ngoằng trên nóc nhà, thì ra mèo dí rắn, thường thôi bạn ơi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,529 Bài viết

• 3,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Brown Xem bài viết
    Khiếp quá. Mình cứ nghĩ là rết to như này chỉ có ở rừng sâu tít tắp cơ. Hic hic. Liệu con này nó có...đuổi theo người như trong phim viễn tưởng không nhỉ?
    Mẹ nào gặp nó càng sợ nhiều, la càng to, chạy càng nhanh thì nó đuổi theo dữ lắm đấy!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Sợ nhất là ngâm rượu rắn, rết và tắc kè.
    Hồi nhỏ mình không để ý, sau này đọc tài liệu phân tích về vấn đề này mới bắt đầu thấy sợ rượu ngâm.
    Rết người ta ngâm không phải để uống mà để xoa bóp bạn ạ.