Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quảng Nam: Cây đu đủ kỳ lạ “treo” quả bằng dây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.22K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

bg mình cũng mới biết à :cool:
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Khổ ghê với nhà báo, ngô nghê hết sức . Mời bác nhà báo về Làng Chài Nha Trang nhá, cây đu đủ thế này nhiều không thể tả luôn nhà báo ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 237 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Silverchip Xem bài viết
    Trời có gì lạ chứ, đu đủ đực nên ra hoa và quả kiểu vậy, quả sai và dây dài, lựa hạt đu đủ không đen nhánh đem reo và trồng thì ra đu đủ đực liền, quả nhiều nhưng nhỏ không kinh tế nên người ta không trồng. Có gì giật gân đâu chứ, ai từng ở nông thôn mà chẳng biết, nhà báo này hết chuyện để viết bài, thất vọng....
    Thiệt vậy hả bạn? Mình sinh ra thoát ly quê ngay từ bé nên không được biết về chuyện này
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, giờ mới biết cây đu đủ đực có thể ra hoa kết trái. Ngày xưa bu mềnh thường nói là cây đu đủ đực không thể ra hoa kết trái được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,000 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

Thôi mà các bố - tại vì nghe từ đực thì ai nghĩ là nó có nhiều quả thế híc híc híc
    Với lại PV làm vậy thì chị em chúng tôi mới biết được thế nào là "Đực" mà vẫn có quả, xin cảm ơn PV đưa tin và các bố đã giải thích rõ :Laughing::Kiss:
    Đừng nhìn lại quá khứ, đừng quá mơ tưởng về tương lai, hãy nhìn thẳng vào hiện tại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,182 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

giờ thì em đã hiểu
    • 290 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

làm mình cũng thấy hơi ngạc nhiên, hihi...ếch ngồi đáy giếng.
    cung tham gia mua chuong trinh Mua trang lung linh 2012
    https://www.webtretho.com/forum/f3080...45/index2.html
    • 5,561 Bài viết

• 6,298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    hihi, giờ mới biết cây đu đủ đực có thể ra hoa kết trái. Ngày xưa bu mềnh thường nói là cây đu đủ đực không thể ra hoa kết trái được.
    Bu tớ cũng bẩu xế. Tớ cũng bẩu con gái tớ xế. :Angel:
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,568 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Azkazukin Xem bài viết
    Phóng viên chưa thấy bao giờ nên lu loa lên là chuyện lạ đó đây à? Bó tay với trình độ phóng viên.

t318424
    Khéo PV này chỉ biết quả đu đủ chứ k biết cây đu đủ nó ntn ấy nhỉ?! Vậy mà cũng giật title rõ ác, làm m cứ tưởng cái j quái gở lém cơ, vào xem thì đúng là chuyện thường ngày ở huyện!:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,482 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Hichic, bây giờ cái gì mà nhà báo không biết thì được coi là "chuyện lạ" rồi mang lên báo! Làm như ai cũng giống mình! Khổ cái cây đu đủ đực!
    -------------------------------------------
    Mẹ trót ru ta câu sẩm mệnh con cò
    Thôi đừng trách cành me sao mềm thế
    Đừng tưởng xung quanh ta mọi người đều dễ
    Có hạnh phúc nào giá rẻ đâu em?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 754 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Eo, hồi còn bé, papi tớ cũng trồng đu đủ cho con gái có hoa quả măm, ăn xong vứt hạt lung tung, đu đủ mọc đầy vườn, đu đủ đực cũng đầy, quả sai trĩu, ăn chả hết, toàn để cho trẻ trâu vào hái. Bít thế, tớ cũng chụp quả ảnh, rồi giật tít thế này khéo lại được ối nhuận bút nhờ
    • 709 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

em đọc bài này hôm qua, em cũng thấy buồn cười, có mỗi cây đu đủ đực thôi mà PV cũng ko biết, thật là bó tay! hihi!
    eNortjKzUjI0Mja2NFSyBlwwFXEC0A,,24
    • 9,374 Bài viết

• 17,337 Được cảm ơn

Nhà mình có cây đu đủ đực trồng được cả năm rồi. Thấy nhiều hoa lắm mà chưa kết trái. Cũng định chặt đi mấy lần nhưng vì bà hàng xóm hay xin hoa chưng cho cháu uống chữa ho nên thôi. Mong nó cũng sẽ ra quả thế kia cho đẹp, hihi
    Bà hàng xóm nhà mình cũng quả quyết là gà trống cũng đẻ trứng đấy. Điều này mình hoàn toàn mù tịt
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

giờ em cũng mới biết là đu đủ đực cũng có quả, vì nhà em cứ đực là chặt nên nhiều khi các cháu chưa kịp dậy thì đã bị chặt hết cả rồi, lấy đâu ra quả.

vẫn có cây đu đủ đực sống sót mọc ở đâu đó nhưng em chưa bao giờ thấy chúng ra quả, lạ thật.

còn khi chọn cây đu đủ con để trồng thì cây nào rễ chùm là đu đủ cái, cây nào rễ cọc là đu đủ đực (giống người phết nhở) :Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

công nhận , giờ mới biết .. cám ơn các mẹ
    • 9,374 Bài viết

• 17,337 Được cảm ơn

A, nhà mình cũng có 1 cây đu đủ đực có quả rồi ( hí hí, chả để ý đực cái nữa, do đọc xong bài này mới dò rò ra vườn nhìn kỹ) Em ý mọc 1 mình 1 nơi, quả mọc cũng cách cuống 5,7cm thôi chứ ko thòng lòng như thế kia
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,846 Bài viết

• 26,633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ừ há, giờ mới nhớ ra cụm từ " đu đủ đực". Xưa nhà mình cũng ăn xong rồi vứt hạt, đu đủ mọc lọan xị quanh nhà. Nhưng đu đủ đực thì mình nhớ là nó không ra trái nào hết á. Cây như cây này thì mình mới thấy đó. Hay là tùy vùng đất ta ?! Nhà mình mà có cây này chắc mình để làm kiểng, cho đẹp
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2