TIN TÀI TRỢ.

Quan chức Bộ Tài chính đi đóng phim

• 0 Lượt chia sẻ
  • 706 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 680 Bài viết

• 11,913 Được cảm ơn

Ngày 30/3, Cục trưởng Cục Quản lý Giá Bộ Tài chính - Nguyễn Tiến Thỏa sẽ cùng đoàn làm phim sang Trung Quốc để tham gia các cảnh quay cho bộ phim "Vượt qua bến Thượng Hải".

"Vượt qua bến Thượng Hải" (dự án phim 'Hành trình qua ba bể' trước đây) là phần tiếp theo của bộ phim truyện nhựa “Nguyễn Ái Quốc ở Hong Kong” ra đời năm 2003. Phim do Hãng phim Hội Nhà văn VN phối hợp với Hãng phim Châu Giang (Trung Quốc) xúc tiến thực hiện.
    ong-Thoa
    Cục trưởng Cục Quản lý Giá, Bộ Tài chính. Ảnh: M.A.

Phim xoay quanh các sự kiện trong một năm (năm 1933), kể từ khi Nguyễn Ái Quốc rời khỏi Hong Kong tới Thượng Hải để tìm cách sang Liên Xô. Tại Thượng Hải, Bác đã gặp Tống Khánh Linh, qua các đầu mối liên lạc CS, bà Tống Khánh Linh đã giúp đỡ Bác một lần nữa thoát khỏi vòng vây của lực lượng đế quốc và phản gián ở Thượng Hải. Các nhân vật lịch sử xuất hiện trong phim còn có Nguyễn Lương Bằng, Hồ Tùng Mậu, Vailant Cuturie - Tổng biên tập báo Nhân Đạo (Pháp)…

Theo kịch bản phim, Cục trưởng Cục Quản lý Giá - Nguyễn Tiến Thỏa sẽ đảm nhận vai Phó chủ tịch nước Nguyễn Lương Bằng. Ngày 30/3, ông Thỏa sẽ cùng đoàn làm phim sang Trung Quốc để thực hiện các cảnh quay tại đây. Ông Thỏa được biết đến với tư cách Tổ trưởng Tổ giám sát xăng dầu, tham gia xây dựng các đề án quản lý thị trường giá cả. Đây là lần đầu tiên ông tham gia đóng phim.

Hồng Anh
    http://w13.vnexpress.net/GL/Kinh-doa...0/03/3BA1A04B/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

Sao báo chí đưa tin k0 thêm chút tt cho bà con đỡ thắc mắc nhỉ? Câu bài quá.
    • 3,401 Bài viết

• 9,626 Được cảm ơn

giá cả ở VN thì đang lạm phát, giá thuốc thì đang có loạt bài về sự nhảy múa giết dần bệnh nhân...mà sao bác rảnh đi đóng phim vậy ạ? Vì lý do gì mà phải bác ý mới vào được vai của phó chủ tịch nước Nguyễn Lương Bằng?
    Tiền thuế của dân trả cho bác để hàng ngày bác làm việc cho dân là quản lý giá, thế mà bác lại đi đóng phim. Thế thời gian bác ý đóng phim thì bác ý có nhận lương từ nhà nước (thuế của dân) không? Hay bác chán công viếc nhà nước mà muốn chuyển nghề lấn sân sang điện ảnh nhể?
    Ôi biết bao nhiêu câu hỏi k lời giải đáp??????????????????
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 713 Bài viết

• 1,111 Được cảm ơn

:Laughing: Bài báo này tưởng lăng xe bác Thỏa. Hóa ra lại là đưa bác lên đoạn đầu đài lãnh đá. Thật là một tên trúng 2 trym.