TIN TÀI TRỢ.

Quán bình dân đông khách: Ăn ít không bán

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.51K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 409 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

May quó, em có đi Đà Lạt 1 lần, ăn bánh tráng nướng trước cửa chợ, mua 1 cái không bị đuổi. :3
    [QUOTE=Smod1;32058447]Ui giời, chả riêng Hà Nội. Đà Lạt, nổi tiếng với sự hiền lành của người và đất, cũng chẳng khác gì trong bài báo.

Vốn tui ham của lạ. Cách đây 3 năm, lúc ấy phong trào bánh tráng nướng mới rộ thôi. Giữa thời tiết lạnh lẽo của Đà Lạt mà ngồi bên bếp than hồng, ăn cái bánh tráng nướng thị thật là tuyệt cú mèo. Lựa địa điểm có review tốt, tui mò tới Nguyễn Văn Trỗi trong một buổi tối ướt nhẹp. Quán thiệt là đông người ngồi chờ. Ừ thì mình cũng xếp hàng chờ. Chờ khoảng gần 1 tiếng đồng hồ, may thay rồi lượt của tui cũng tới. Bà chủ quán quay qua hỏi tui ăn mấy cái, tui thỏ thẻ :"Dạ, chị cho em 1 cái". Mèn đét ơi, bả "quăng nguyên cái bếp" vô mặt tui rằng : "Không có bán 1 cái". Tui thì đang đi với cộng sự, mà người đó thì không có ăn món này, thêm nữa tui cũng không biết bả mần có ngon không, không lẽ tui mua chục cái về ủ mắm? Điên tiết, tui nhảy luôn lên xe đi về, không thèm ăn nữa và tui hứa, tui thề trong lòng nếu ai hỏi tui về chỗ đó thì tui sẽ khuyên đừng bao giờ đến đó 1 lần dù chỉ để thử. Tuy nhiên, không vì thế mà tui ghét bỏ Đà Lạt, con người Đà Lạt. Với tui Đà Lạt vẫn luôn là nhà và nếu có thời gian rỗi thì Đà Lạt vẫn luôn là ưu tiên lựa chọn.

Các bạn đừng bao giờ đến quán bánh tráng nướng trên đường Nguyễn Văn Trỗi - Đà Lạt. Đến chỉ tổ rước bực mình vào thân

Cũng chỉ là con sâu làm sầu nồi canh :-

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tính em ít đôi co, bắt ăn nhiêu thì nhe răng cười ròi cắm mặt ăn cho hết à, hông thích thì lần sau không ghé chứ không đập bàn đập ghế chửi.
    Mà thường em ăn nhiều hơn người ta, nên đôi khi làm người bán tưởng em gọi nhầm không ấy chớ.
    Ví dụ bữa đi ăn bún bò huế, ăn xong gọi thêm dĩa bánh nậm lọc sút tiếp, họ tưởng em gọi hộp mang về làm em ngồi chờ đã đời mới ngại ngại hỏi dĩa bánh của tui đâu, mấy đứa phục vụ ủa ủa ăn nữa hả, ăn gì nhiều thế làm em sượng trân, bảo chị mày nhịn rã ruột từ sáng tới giờ mới được ăn bữa đầu tiên đó mấy ku, ngày tao ăn có 1 bữa mà không cho ăn đàng hoàng hả tụi nó cười hì hì.

Ghét mua của mấy người cố tình nhét nhét thêm, thí dụ chỉ định 1kg trái cây này thì ép mua ký rưỡi. Vậy nên trừ trái nào siêu thị không bán thì em mới mua ở ngoài. Mua trong siêu thị biết mắc hơn thiệt nhưng không kỳ kèo trả giá, cân thiếu với ép mua thì tâm lý cũng thoải mái hẳn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,395 Bài viết

• 7,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    Tính em ít đôi co, bắt ăn nhiêu thì nhe răng cười ròi cắm mặt ăn cho hết à, hông thích thì lần sau không ghé chứ không đập bàn đập ghế chửi.
    Mà thường em ăn nhiều hơn người ta, nên đôi khi làm người bán tưởng em gọi nhầm không ấy chớ.
    Ví dụ bữa đi ăn bún bò huế, ăn xong gọi thêm dĩa bánh nậm lọc sút tiếp, họ tưởng em gọi hộp mang về làm em ngồi chờ đã đời mới ngại ngại hỏi dĩa bánh của tui đâu, mấy đứa phục vụ ủa ủa ăn nữa hả, ăn gì nhiều thế làm em sượng trân, bảo chị mày nhịn rã ruột từ sáng tới giờ mới được ăn bữa đầu tiên đó mấy ku, ngày tao ăn có 1 bữa mà không cho ăn đàng hoàng hả tụi nó cười hì hì..
    Chị Mèo, em đọc post chị viết mà em gãi đầu gãi tai, chị ăn bún bò Huế xong, ăn thêm bánh lọc có bị khó tiêu nặng ruột ko?? Vì sợi bún với bột bánh lọc đều có làm bằng bột sắn, chị sút xong 2 món đó chắc chị lăn luôn hỉ??

Em mỗi lần ăn bánh lọc, thì đều thích ăn bánh lọc gói trong lá chuối, lột - bỏ zô miệng - lủm - nuốt, lột - bỏ zô miệng - lủm - nuốt, ăn xong thấy nguyên 1 sọt lá chuối to bự chảng, em ôm cái sọt lá chuối đó ngồi thở trong vòng 2 tiếng đồng hồ.....tại "ko no vì quá no".

P/s: đi ăn với chị em thấy chị đâu ăn dữ vậy...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,699 Bài viết

• 30,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vy: bà đi ăn với tui chắc bà sốc nặng vì tui nhỏ con nhưng ăn rất nhanh và nhiều. Ngại quớ. Hĩ hĩ.

Em Mèo: mặc dù anh Rô xếp chị sai loài nhưng chúng ta cần phải thông cảm cho ảnh. Vì tuy đầu óc lú lẫn nhưng được cái 6 múi vớt lại. Mặc dù chị thích đàn ông tròn ôm cho sướng vòng tay.

Anh Rô: tui cho anh pass lần này, ko chọc tới luôn làm anh mắc cỡ rồi lặn mất. Cái này là do nể một người giấu mặt thôi nha. Còn câu thơ thì hot girl Sờ 1 giải thích chính xác rồi đó. Tuy nhiên, câu thơ mà Gauna thích nhất là của Lý Bạch, nói về nỗi nhớ quê nhà. "đầu giường ánh trăng rọi/Ngỡ mặt đất phủ sương. Ngẩng đầu nhìn trăng sáng/cúi đầu nhớ cố hương". Lúc nào nhìn trăng tròn thì lại nhớ nhà cồn cào.

Thím Bin: nếu bụng thím 6 múi thì em sẵn sàng vote cho thím làm Mod. Mặc dù em biết thím làm Mod thì công tư lẫn lộn, chém giết thẳng tay, các nick hay spam như em se hi sinh vì chữ 8.

P/s: mua hàng mà bị bốc thêm thì mình hay nói vầy: chị ơi, em mua dùm cho bạn nên chị lấy đủ kí thôi. dư người ta lại ko thích. Nhưng mình hay mua trái cây của hàng quen, hay chọn quán của bà già, hoặc ai nhìn khổ khổ thì mua dùm người ta. Mua đồ ăn ko bao giờ mình trả giá, nhưng quần áo đồ dùng thì mới trả giá cho khỏi hớ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Haha, đọc comment của mấy chị mà em cười lăn lộn. Thỉnh thoảng mỗi người đều có 1 khoảnh khoắc rất chi là thèm ăn, thấy cái gì cũng phải ăn cho bằng được. Có trận em ăn xong rồi bắt đầu ngồi .... cho ra bằng đường trên. Bởi ăn nhiều quá no căng đâu tiêu nỗi đâu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Người HN kiểu như ăn bún mắng cháo chửi quen rồi hay sao ý nhỉ? Sẵn sàng chịu chật chội, mắng mỏ...để ăn 1 món mình thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vy_caro Xem bài viết
    Chị Mèo, em đọc post chị viết mà em gãi đầu gãi tai, chị ăn bún bò Huế xong, ăn thêm bánh lọc có bị khó tiêu nặng ruột ko?? Vì sợi bún với bột bánh lọc đều có làm bằng bột sắn, chị sút xong 2 món đó chắc chị lăn luôn hỉ??
    P/s: đi ăn với chị em thấy chị đâu ăn dữ vậy...
    Hôm đó công nhận ăn xong no quá, nhưng lúc mới ăn tô bún thì có thấy gì trong bụng đâu à
    Hì, đi ăn với em nói là chính, ăn là phụ, vì ... bụng đầy không khí rùi, hahha

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Em Mèo: mặc dù anh Rô xếp chị sai loài nhưng chúng ta cần phải thông cảm cho ảnh. Vì tuy đầu óc lú lẫn nhưng được cái 6 múi vớt lại. Mặc dù chị thích đàn ông tròn ôm cho sướng vòng tay.

Anh Rô: tui cho anh pass lần này, ko chọc tới luôn làm anh mắc cỡ rồi lặn mất. Cái này là do nể một người giấu mặt thôi nha. Còn câu thơ thì hot girl Sờ 1 giải thích chính xác rồi đó. Tuy nhiên, câu thơ mà Gauna thích nhất là của Lý Bạch, nói về nỗi nhớ quê nhà. "đầu giường ánh trăng rọi/Ngỡ mặt đất phủ sương. Ngẩng đầu nhìn trăng sáng/cúi đầu nhớ cố hương". Lúc nào nhìn trăng tròn thì lại nhớ nhà cồn cào.

Thím Bin: nếu bụng thím 6 múi thì em sẵn sàng vote cho thím làm Mod. Mặc dù em biết thím làm Mod thì công tư lẫn lộn, chém giết thẳng tay, các nick hay spam như em se hi sinh vì chữ 8.
    Hey, Gấu ơi chính xác Gấu bằng tuổi em Vy hay xao ? Gọi ẻm bằng bà mà gọi mều bằng em, rùi mều gọi ẻm bằng em, đang quắn đầu xi nghĩ nên gọi Gấu bằng gì hehehe...
    Mều có biết Rô nói mình hay nói Gấu đâu à, kệ him hĩ hĩ .... Mèo thì không quan tâm mấy múi, vì đó giờ dở toán lắm, đếm được từ 1 tới 5 lại quên mất múi nào đếm rồi múi nào chưa kịp đếm, loay hoay đếm lại với lị mí con mèo bụng ỏng béo phì ở nhà mình có 1 múi thôi, sờ cực kỳ sướng tay, chỉ cần 1 múi như tụi nó thì chấp hết các anh đẹp zai lông ít, chả gì quyến zũ bằng hê hê.
    Mều cũng thích bài thơ Gấu post của Lý Bạch, hồi học lớp 6 có nhỏ bạn viết cho mình trong quyển lưu bút, tới giờ còn nhớ ( dù đặc biệt mình ghét thơ vô cùng tận). Mình hay đi xa, cũng thích ngắm cảnh xa xa ngoài khung cửa nhưng hỏng nhớ nhà, chỉ nhớ mỗi ... đám mèo đám chó ở nhà thôi

À, không bầu mụ Bin làm mod đâu, mụ ấy đanh đá phết, cho mụ làm mod chắc F26 trở thành quán cháo quát, mèo ... hỏng quen, dân miền Tây ghét ăn bún chửi lớm, hì hì.

Thoy mèo bánh cuốn, xôi xéo, chim cút đây. Mụ Bin có đọc thì nuốt giận im đi nhá, chửi tớ tớ không giả nhời đâu í. Bai bai Gấu, bai bai em Vy (Sorry các Sờ, em nó nhiều chuyện tí, tự bản thân biết lạc đề mà lỡ đọc rồi không trả lời không chịu nổi ạ)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Top để lên án bỗng đâu trữ tình đáng mến!
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Top để lên án bỗng đâu trữ tình đáng mến!
    Nhờ mấy múi. Tính ra có múi có lợi phết

Trở lại top: hình như mấy món mắng chửi này chỉ có ở miền Bắc hay sao ấy chứ miền Nam không thấy có, trong này quá trời nhiều quán ăn uống, lượng cung muốn nhiều hơn cầu nên chủ quán rất cần khách, vả lại khách hàng miền Nam cũng chảnh, không vừa ý thà nhịn chứ không thèm ăn, giống mềnh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết

Trở lại top: hình như mấy món mắng chửi này chỉ có ở miền Bắc hay sao ấy chứ miền Nam không thấy có, trong này quá trời nhiều quán ăn uống, lượng cung muốn nhiều hơn cầu nên chủ quán rất cần khách, vả lại khách hàng miền Nam cũng chảnh, không vừa ý thà nhịn chứ không thèm ăn, giống mềnh
    Mình nghĩ cái sự mắng chửi này chỉ ở chỗ văn hóa thôn xóm, quen tính nhau nên nể
    Chứ sang chảnh như mình, gặp em bán xôi mua chịu 5 k xong cả dãy bánh mì cũng p phì cười, khách đợi cũng p cười vì:
    Cho xôi đỗ đen đi, bao h tq rút giàn khoan thì trả nhé...
    Trăm người bán , vạn người mua, ko ai quay lại chỗ màng ta ko vui, trừ khi dân trí và lòng tự trọng thấp còn bụng thì rỗng
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,275 Bài viết

• 3,152 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ớ này, sao cái quán bánh tráng sang chảnh mà sờ đụng phải tuần trước em đi nó lại lịch sự quá đáng nhá. Em vào em cứ gọi cái 1, cái 1, cái 1 mà người ta vẫn chả ỉ eo gì. Lúc đó quán cũng rõ đông á. Hay tại người ta nhìn cái mẹt em là biết em ăn nhiều nhỉ.
    Có hôm em với thằng bạn chí cốt, đi kiếm quán ăn với mấy đứa đã hẹn trước mà bị kẹt xe, nên cancel lịch hẹn kia, vào đại 1 quán. Lúc đó qua giờ đói rồi nên nhìn thực đơn mà chả muốn ăn cái gì, gọi mỗi đĩa móng tay với 2 chai bia. Thế mà cũng chả bị lườm nguýt gì cả. Hên thế chứ lại!
    P/s: lạc đề tí, sao em chả thích bụng nhiều múi đâu
    Heo mập
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,699 Bài viết

• 30,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    Hey, Gấu ơi chính xác Gấu bằng tuổi em Vy hay xao ? Gọi ẻm bằng bà mà gọi mều bằng em, rùi mều gọi ẻm bằng em, đang quắn đầu xi nghĩ nên gọi Gấu bằng gì hehehe...
    Gọi bằng em, vì em sém 30, bằng tuổi Vy. Còn em gọi "em Mèo" là con nhỏ vncat á chớ. Tại nó, anh Rô và em tám suốt từ topic An Giang sang đây nên ảnh lẫn lộn.

Webtretho nhiều Mèo ghê. Mà mèo nào cũng xinh. hehe.

Giờ mới biết rứt nhiều người mê trai đẹp giống mình. Nghe 6 múi là rào rào.
    • 5 năm
    • 138 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Căn bản là ngoài bắc (trong nam ko để ý nên ko biết) thể loại chí phèo, cắm quán, ăn quịt, tiền ít đòi hít xxx thơm, vào quán bình dân phở 15k/ bát lại đòi điều kiện quán vườn máy lạnh, khăn ướt, hoạnh họe lúc thì đùi, lúc thì phao câu, lúc thì zvú vê.... sang chảnh, chả khác gì cô hồn vất vưởng vào quán cỡ chục người gọi 2 cái cánh gà ngồi vỉa hè CC nhà nta cả mấy tiếng đồng hồ.... thì ko bị xua như xua tà mới là lạ

Sơn ăn tùy mặt, ma bắt tùy người thôi. Tui vào các hàng quán HN chả bao giờ bị xua đuổi quát nạt gì cả. Mấy mụ mà kêu ca bị chửi nên tự xem lại cái mẹt và hành vi của mình đi thì hơn, chắc vào quán cỏ ăn 1 cái chân gà dồi ưỡn ẹo đập bàn đập ghế như trong KS 5 sao, ko bị chửi mới lạ
    Cũng như khi nhập cảnh nn thôi, sang SIng - Malay tại sao 1 số mụ tuyền bị CQ Nhập cảnh của nó giữ lại kiểm tra nọ kia sao lúc đó ko nhảy lên mà chửi chúng nó là hải mắng quan chửi đi, mà ko nhìn lại bản thân cái mẹt bự phấn, quần soóc ngắn đến bẹn, mặt mũi nham nhở lén lút của mấy mụ, HQ nước bạn ngoan hiền ko nghi là cave, ko giữ lại check mới là lạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

@ Chị Gấu: giờ gọi bằng bà nghen, vì tui với bà cũng same same nhau đó. Cơ mà tham gia dd thì tui chẳng quan trọng xưng hô, ai kêu sao cũng được, mèo hay mèo... hoang cũng được. Chắc cũng tại vì cái mẹt ava của tui... hoang quá nên chàng Rô tưởng tui với bà cùng họ

@ Mụ Bin: nhìn mặt mụ chắc biết cô hồn thứ thiệt rồi, bố chúng nó dám mắng chửi . Gớm, mụ đến là đanh đá chấp mấy họ nhà chúng nó cũng chẳng đanh bằng mụ ấy chứ, chỉ có lão đồ con pín mới xứng tầm đối thủ với mụ thôi, đọc chuyện tình pín-bin mà cười bò lăn. Lâu quá chẳng thấy lão vào cũng buồn nhể, lẽ nào mụ nhớ lão quá mà ngày càng đanh đá hơn?
    • 5 năm
    • 138 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

@ Mụ Bin: nhìn mặt mụ chắc biết cô hồn thứ thiệt rồi, bố chúng nó dám mắng chửi . Gớm, mụ đến là đanh đá chấp mấy họ nhà chúng nó cũng chẳng đanh bằng mụ ấy chứ, chỉ có lão đồ con pín mới xứng tầm đối thủ với mụ thôi, đọc chuyện tình pín-bin mà cười bò lăn. Lâu quá chẳng thấy lão vào cũng buồn nhể, lẽ nào mụ nhớ lão quá mà ngày càng đanh đá hơn?
    Mặt tui hả, bật mí với mụ là đi bất kỳ hàng nào, dù mới gặp ai cũng kêu mặt tui hiền lành đóa

Bí quyết cho mấy mụ vào quán hay bị chửi đây: nói năng nhẹ nhàng khiêm tốn, ko hoạnh họe như vào KS 5 sao (mà KS 5 sao cũng đâu phải hoạnh họe nhẻ?), hòa nhã với cả chủ lẫn tớ trong quán, mặt mũi tươi tỉnh, ngoan hiền ... như tui, đảm bảo sẽ ko bị chửi, nếu bị chửi a nô tui ra xử lý giùm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2O14z Xem bài viết
    Bí quyết cho mấy mụ vào quán hay bị chửi đây: nói năng nhẹ nhàng khiêm tốn, ko hoạnh họe như vào KS 5 sao (mà KS 5 sao cũng đâu phải hoạnh họe nhẻ?), hòa nhã với cả chủ lẫn tớ trong quán, mặt mũi tươi tỉnh, ngoan hiền ... như tui, đảm bảo sẽ ko bị chửi, nếu bị chửi a nô tui ra xử lý giùm
    Bữa nay Bin ún thuốc dồi mới lên đây à ? Xao tư vứn lạ xế, đó giờ chưa nói đã thấy chửi, à, chắc ngoài đời nhẫn nhịn vì bít quánh không lại, lên đây mới trổ mòi gầm gừ cho đỡ ức chế thần kinh, hehhehe (j/k)
    Khoe a nhô mà dám thò ra mới xợ ... lúc trước tui định gài hàng thým 1 lần dồi mà thým nhát quá, éo có đưa nên tui mất hứng, tui chả xèm.

@Em Gấu: ủa Gấu và Mèo vina dân An Giang à ? hội gái miền Tây bắt tay nhao cái coai chụt chụt
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,699 Bài viết

• 30,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ chị Cara: Mèo vina là ở An Giang. Em cũng ở miền có chữ Tây, là Tây Nguyên. Hehe
    @ vncat: ok bà. Xin lỗi bà. Tui tưởngbà trẻ. Hóa ra cũng già như tui.

Thím Bin làm em tò mò quá. Thím mà hiền thì chắc phụ nữ cả webtretho thành thánh nữ quá. Lâu nay em cứ tưởng thím ko đầu gấu thì cũng phải có sạp cá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3