TIN TÀI TRỢ.

Quán bình dân đông khách: Ăn ít không bán

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.51K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • caotuyetnga Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smod1 Xem bài viết
    Ui giời, chả riêng Hà Nội. Đà Lạt, nổi tiếng với sự hiền lành của người và đất, cũng chẳng khác gì trong bài báo.

Vốn tui ham của lạ. Cách đây 3 năm, lúc ấy phong trào bánh tráng nướng mới rộ thôi. Giữa thời tiết lạnh lẽo của Đà Lạt mà ngồi bên bếp than hồng, ăn cái bánh tráng nướng thị thật là tuyệt cú mèo. Lựa địa điểm có review tốt, tui mò tới Nguyễn Văn Trỗi trong một buổi tối ướt nhẹp. Quán thiệt là đông người ngồi chờ. Ừ thì mình cũng xếp hàng chờ. Chờ khoảng gần 1 tiếng đồng hồ, may thay rồi lượt của tui cũng tới. Bà chủ quán quay qua hỏi tui ăn mấy cái, tui thỏ thẻ :"Dạ, chị cho em 1 cái". Mèn đét ơi, bả "quăng nguyên cái bếp" vô mặt tui rằng : "Không có bán 1 cái". Tui thì đang đi với cộng sự, mà người đó thì không có ăn món này, thêm nữa tui cũng không biết bả mần có ngon không, không lẽ tui mua chục cái về ủ mắm? Điên tiết, tui nhảy luôn lên xe đi về, không thèm ăn nữa và tui hứa, tui thề trong lòng nếu ai hỏi tui về chỗ đó thì tui sẽ khuyên đừng bao giờ đến đó 1 lần dù chỉ để thử.
    Đáng tội!! ướt chèm nhẹp thế còn ráng xếp hàng đợi cả tiếng để lẻm cái bánh tráng nướng nóng hổi làm rì Một ơi là Một

Tuy nhiên, không vì thế mà tui ghét bỏ Đà Lạt, con người Đà Lạt. Với tui Đà Lạt vẫn luôn là nhà và nếu có thời gian rỗi thì Đà Lạt vẫn luôn là ưu tiên lựa chọn.
    Ấy câu nói ni tui ưng bụng lắm lắm

Các bạn đừng bao giờ đến quán bánh tráng nướng trên đường Nguyễn Văn Trỗi - Đà Lạt. Đến chỉ tổ rước bực mình vào thân

Cũng chỉ là con sâu làm sầu nồi canh
    Tui sẽ theo địa chỉ này để mua khi giá lạnh và nhớ đến Một (một người đã bị quăng cái bếp ...hí...hí...)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Điều hành
    • 10 năm
    • 4,354 Bài viết

• 7,802 Được cảm ơn

Cụ ạ! Khi ta ở chỉ là nơi đất ở./Khi ta đi đất đã hóa tâm hồn
    (Trời đang mưa nên cụ cho Sờ 1 sụt sùi tí)
    Giao diện cũ
    Gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo Vi Phạm" bao_vi_pham2 ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 106 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đi ăn mà bẩn là 1, chảnh chó là 2... các tiền ko thèm ăn luôn...
    • 168 Bài viết

• 4,099 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Webtretho cấm hành động PR trá hình nha anh. Có mới tin à. Bởi vậy đề nghị anh up ngay cái bụng 6 múi lên cho bà con chiêm ngưỡng. Nếu không sẽ bị phạt vì tội cố ý làm các em như em Vy, em Princess dệt mộng thương nhớ.
    P/S: em tự nói ko spam nữa mà anh Ro cứ làm tui ngứa miệng à.
    Nàng Gấu (hem hiểu sau R lại hay lộn giữa Nàng Gấu và Nàng Mèo . Hay tại vì "Gấu" và "Mèo" là cùng chủng tộc)

Níu R mà up cái 6 múi của mình thì chẳng những hem chỉ 2 nàng Juliet & Princess tương tư mà có khi 1/2 of WTT population cùng tương tư đấy . Guarantee luôn ! Mà R thì lại đang cố giảm "sân, si" để giữ cho "lòng không động" . Vì mỗi lần nó "động đậy" thì lại đau tim thêm chút nữa . Nói tóm lại là R đang tu . Vì vậy bữa nay cho R pass cái challenge của Nàng Gấu .

Quay trở lại cái món Bánh tráng của Sờ ở Đà Lạt nghe cũng hấp dẫn quá hở ? R chỉ có ăn qua bánh tráng nướng trơn , chưa thử qua loại bánh tráng có trét đồ ở trên top .

P/S : R hông hiểu hai câu thơ của Sờ . " Khi ta ở chỉ là nơi đất ở. Khi ta đi đất đã hóa tâm hồn" . Meaning ? Nàng Gấu có thể giải thích dùm ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 27 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Góp ý chút với anh Smod đẹp trai bụng 6 múi (khoe hàng với ý đồ gì đây? hehe) rằng lần sau đi đến nơi lạ nước lạ cái, vào quán lạ chưa biết cách thức món ăn thế nào thì vui lòng hỏi chủ quán để người ta chỉ cho nhé hehe.

Trường hợp cụ thể là cái anh báng tráng nướng mà anh Smod đẹp trai, bụng 6 múi kể trên, có thể nếu anh kêu 1 cái thôi, chủ quán lại tưởng anh cố tình troll người ta thì sao? Bởi anh Smod đẹp trai, bụng 6 múi cũng biết cái bánh tráng thì nó mỏng dính à, cuộn lại cố nhét có khi một miếng là hết há há.

Hãy coi đó là một trải nghiệm tao nhã, thay vì kêu gọi cộng đồng các chị em WTT xinh đẹp yêu kiều tẩy chay nhé anh Smod đẹp trai, bụng 6 múi .
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,354 Bài viết

• 7,802 Được cảm ơn

Rô hỡi, Sờ không có giỏi văn chương nên tạm giải thích theo ý Sờ vậy. Các bậc cao nhân văn chương vui lòng đứng xa xa đừng chém .

Đó là 2 câu thơ trong bài "Tiếng hát con tàu" của cụ Chế Lan Viên. Hình ảnh "đất hóa tâm hồn" là đã được nhân cách hóa. 2 câu thơ như khẳng định đất cũng là người. Mỗi nơi bước chân ta đi qua đều có những kỷ niệm, những tình cảm yêu thương đọng lại mà phải khi thật sự xa nơi đó bạn mới cảm nhận được.
    Giao diện cũ
    Gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo Vi Phạm" bao_vi_pham2 ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Ơ,đâu đâu ? Em hâm mộ Sờ cả lắm luôn à,sao em không đc xem hình 6 pack?
    Chị nào save lại,làm ơn gửi inbox cho em với
    huhu
    • 5 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2O14z Xem bài viết
    Lúc nào 8 chiện nhạy cảm thì Sờ lấy nick khác chứ ai dại gì lấy níc này .

CCĐ: Còn hay có chuyện đi mua hoa quả, đồ ăn bảo cân 1kg, nhiều mụ bán hàng cứ nhét vào thành 1,5kg-2kg. Ko đáng là bao nhiêu nhưng cực khó chịu, nta mua là có tính cho mấy người ăn rồi chứ có định mua về muối hay làm mắm ăn dần đâu!

Anh bin ơi
    Nik Sờ Cả hay 8 là nik nào đấy ạ? Đợt trc,có ng nói Sờ cả là Female

Quán ng ta không cần thêm lãi,thì mik đừng có ép ng ta nhận tiền
    Đầy quán khác,chả việc j phải mang bực vào mik
    • 53 Bài viết

• 2,974 Được cảm ơn

Úi bạn Hà -bấy-bi nhầm rồi, Sờ 8 múi còn bạn Rờ mới là 6 múi. Hóa ra mấy bữa trước bạn Rờ đặt hình avatar là chính chủ đó hả?
    • 5 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Á á,dạo này,em mần ăn bên f323... Chắc bỏ lỡ nhìu chiện hót rồi
    Bạn R có 6 múi thì đc khoe,sao em có 8 múi thì lại bị ý kiến nhể
    Kỳ cục
    • 18 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romeojuliet Xem bài viết
    Đọc com của Smod thấy mắc cười wé . Ủa hùi nào giờ R cứ tưởng chức năng của Smod là silent killer, chuyên đi block nick and xóa bài nên trong ĐBGB . Chứ hem biết là Smod cũng biết 8 8 8 như bao thím khác đâu ? Thiệt là chuyện lạ !
    MOD sướng nhỉ, được ăn, được nói, được ban nick tùy thích
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 138 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Mấy thím đang xồn xồn théc méc kìa, túm lại Sờ mấy múi thì khai da + úp hình lên, 8 múi là gồm những múi nào, trên mấy múi, dưới mấy múi, cứ úp úp mở mở ko fải tích cách người Nam Bộ chút nào, hay Sờ là dân hoa thanh táo?
    • 5 năm
    • 138 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuongthinh90 Xem bài viết
    MOD sướng nhỉ, được ăn, được nói, được ban nick tùy thích
    Thật, tui đang nghĩ xem có nên ứng cử làm Mod ko đây
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Đang ăn uống tự dưng qua 6 - 8 múi, tưởng tượng chảy cả dãi, hết muốn ăn

@ Lão Rô: chị Gấu nói đúng, lão bị nàng Ju-Vy cá rô làm cho đầu óc mụ mị nhẫn nhộn lung tung, Gấu và Mèo mà cùng họ thì chùm ruột này đến là ạ lão
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2O14z Xem bài viết
    Thật, tui đang nghĩ xem có nên ứng cử làm Mod ko đây
    Anh có 6 múi không mà muốn ứng cử làm Mót ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Romeo hết sức bậy bạ, hết sức sai lầm. Sờ 1 là hot girl đó, mê trai đẹp Ý, thích ăn đồ miền Tây. Hồi xưa còn hứa cho Gấu chùm ruột nếu như thấy có bán trên đường.
    Hình như hồi xưa Sờ 1 còn để avatar con mèo Tom đập con Jerry làm các mem hết sức kinh hãi.
    Ai choa tự ý chuyển đổi zới tính của Sờ vậy, chắc thỉnh thoảng mải 8 quên đổi nick
    • 5 năm
    • 138 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hababy1102 Xem bài viết
    Anh có 6 múi không mà muốn ứng cử làm Mót ?
    Để lúc nào rảnh tui bốt các múi lên a va a nhe
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,354 Bài viết

• 7,802 Được cảm ơn

Sao mọi người cứ thắc mắc về 8 múi bụng vậy, Rô mới đạt có 6 múi thôi thì cần luyện tập thêm. Ví dụ cho bụng 8 múi nè.
    20
    Giao diện cũ
    • 5 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Sờ Cả cứ trả lời vòng vèo là sao ta?

Chu cha mạ ơi,R mà có 6 pack thiệt thì em lao mạ đầu vô ...gối bông,chít đi cho rồi
    R có hẳn 12 múi đọ các mạ

Ủa,sao bin tks e? Chả có nhẽ Sờ chính là R ???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Sao mọi người cứ thắc mắc về 8 múi bụng vậy, Rô mới đạt có 6 múi thôi thì cần luyện tập thêm. Ví dụ cho bụng 8 múi nè.
    20
    Đếm thấy 10 múi, là sao ta?