TIN TÀI TRỢ.

Quách Ngọc Ngoan: Đâu phải cứ cao to vạm vỡ là như... trâu húc mả!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.8K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 582 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Quách Ngọc Ngoan: Đâu phải cứ cao to vạm vỡ là như... trâu húc mả!
    Đàn ông có, và đàn bà cũng nhiều. Đàn ông thì đa phần là thế giới thứ ba, và đàn bà thì đa số lớn tuổi. Tôi từ chối, như đã nói, không phải vì tôi đạo đức, hay gồng mình giữ hình ảnh gì cả, mà đơn giản là, nếu không có cảm xúc, tôi không thể. Đành rằng, gu phụ nữ nhiều tuổi hơn chính là gu của tôi. Nhưng nhiều đến mức như chị cả, như mẹ mình thì không thể.

images449274_1

Một Nguyễn Du nho nhã và chỉ biết văn thơ trên phim chắc chắn không thể là sự lựa chọn của phụ nữ ngày nay, và dĩ nhiên, Quách Ngọc Ngoan ngoài đời lại gần như đối nghịch. Với độ sâu sắc hơi… khiêm nhường, gương mặt phong trần bụi bặm già hơn tuổi 25, tác phong dứt khoát, hẳn sẽ là ngọn đèn thu hút nhiều thiêu thân khác giới (có khi là cả cùng giới). Thế nhưng, câu chuyện của người trong cuộc thì nhiều khi…không phải thế!

Làm việc chứ đâu phải hùng hùng như trâu húc mả!

images449275_1._Quach_Ngoc_Ngoan

PV:- Khi Ngọc Ngoan diễn viên thắng thế, không ai còn biết Ngọc Ngoan siêu mẫu. Nó có là lối thoát để đáng nói lời cảm ơn, khi một nam nhi đại trượng phu theo cái nghề “chân dài” lắm nhiêu khê ở góc độ cuộc sống?

QNN: - Cho đến thời điểm này tôi cũng chưa bao giờ coi mình là người mẫu hay thuộc thế giới của những người mẫu. Mà chưa thuộc về nó, có nghĩa tôi cũng chưa nếm những cảm giác nhiêu khê rắc rối như anh nói, để mà khẳng định mình có lối thoát hay không có lối thoát. Đúng hơn, tôi đăng ký thi Siêu mẫu theo lời
    gợi ý của bạn bè khi còn học sân khấu điện ảnh, cũng không ngờ mình đoạt giải đồng. Và từ khi đoạt giải, tôi chỉ tham gia có vài lần diễn và ngưng từ đó cho đến giờ, cũng chẳng bao giờ nghĩ đến vấn đề mình có trở lại sàn diễn hay không.

Còn cuộc sống, mỗi người một cách lựa chọn. Tôi tự lập từ năm lên 10, từ một cậu bé huyện lị ra thị xã, rồi lên thành phố, làm việc chân tay đúng nghĩa để nuôi thân. Đến thời điểm này, có thể nói, tôi vẫn còn nghèo. Không phải vì tôi đạo đức để chấp nhận cái nghèo, nhưng tính tôi hơi rặt miền Tây một chút, là đến đâu hay đó, không thể mong có được tiền bằng mọi giá. Mừng một điều là tôi có phim đều để đóng. Bận bịu, cực nhọc chút nhưng mình được làm đúng nghề, đúng đam mê.

PV:- 10 tuổi thì tự lập thế nào nhỉ?

QNN: - Thực ra nhà tôi cũng không khó khăn đến mức phải để một đứa bé 10 tuổi đi kiếm sống. Nếu không vì tính cách cương quyết của tôi từ nhỏ, thì tôi đã không đi làm.

Ở ngôi nhà ấy, tôi vẫn là một cậu công tử, được bố mẹ yêu chiều. Nhưng ở miền quê tôi ở, trong ký ức của đứa nhỏ tôi ngày ấy, là những chuyến đi mải miết của những người con trai mới lớn. Tôi thích theo họ, đến một vùng đất mới, làm một điều gì đó, hơn là phải ngồi một chỗ, ngắm những điều quen thuộc. Có lẽ, sự yên tĩnh không đủ làm thế giới cho một đứa trẻ, nên tôi thích tìm một thế giới khác động hơn. Vì tôi nghĩ đơn giản, lúc đó, anh nào ra đi, trở về cũng khác. Tôi thích được khác.

Tôi theo chân một người anh bà con ra thị xã, làm công cho một xưởng cà phê. Công việc của tôi là một ngày nhặt, chuyển cà phê đã xay thành phẩm. Bây giờ người ta nói nhiều về bóc lột sức lao động trẻ em, nhưng quả thật, tôi không thấy mệt, mà muốn cảm ơn những ngày đó. Làm, nhưng tôi vẫn được đến trường học hành đầy đủ. Mà anh tin không, một đứa trẻ kiếm mỗi tháng chừng 1 triệu đồng, cũng thuộc diện khá rồi. Tôi dành dụm được tiền gửi về cho ba mẹ, cho em mình, và tự lo lắng cho mình được nhiều thứ.

Và quan trọng là, trong môi trường đó, tôi đã trưởng thành lên. Tôi biết được khá nhiều mánh khóe của một đứa trẻ biết lấy lòng chủ, và những điều không trung thực ở một “xã hội thu nhỏ” (là xưởng cà phê ngày đó) để tôi biết đường mà tránh. 10 tuổi hơn, nhưng tôi nghĩ tôi là đứa biết điều, khi tôi chọn cách lấy lòng chủ bằng việc mình không mánh khóe, mình trung thực. Vì khi nhiều người như thế, mình không như thế, thì mình sẽ được ưu ái thôi.

PV: - Anh có thay đổi nhiều không kể từ ngày trở thành “sao” và thoát khỏi kiếp…chân tay?

QNN: - Như tôi đã nói, tôi cảm ơn những ngày đó. 8 năm làm việc chân tay, xem như một quãng đời đẹp nhất để tận hưởng tuổi thơ, tôi đã ném mình vào bụi bặm công việc. Một đứa trẻ lao động ngày đó không nghĩ rằng một ngày mình trở thành diễn viên đâu. Giờ lên đây, có thể phong thái tôi tốt hơn, nhưng khi còn đi làm công, tôi cũng như bao chàng trai miền Tây khác, rắn rỏi và chỉ biết đến lao động, không quá quan tâm đến hình thức.

Tôi trước giờ vẫn thế, vẫn là một người biết trước biết sau, và trân trọng những gì thuộc về công sức của mình. Những ngày lao động chân tay dạy cho tôi tính kiên trì và chịu khó, nên phim trường dù có mệt mỏi thế nào tôi cũng chịu được. Nói thật, những ngày đó đã tôi luyện cho tôi thành một thằng đàn ông đúng nghĩa, mạnh mẽ và biết đương đầu.

Tôi cũng chẳng bao giờ nghĩ mình là “sao” này hay “sao” kia cả, đó là việc của khán giả họ đánh giá. Còn nói thật, nếu tôi muốn thay đổi, thì giờ đây tôi đã không đến gặp anh bằng xe máy và ăn bận bình thường như thế này đâu. Và cũng chẳng phải sống trong một phòng trọ có hơn chục mét vuông làm gì.

images449276_2._Quach_Ngoc_Ngoan

PV:- Nghĩa là, cũng đã có không ít lời mời gọi của sự xa hoa phố phường, chỉ vì muốn sở hữu sự to cao vạm vỡ của anh ư?

QNN: - Đúng thế. Đàn ông có, và đàn bà cũng nhiều. Đàn ông thì đa phần là thế giới thứ ba, và đàn bà thì đa số lớn tuổi. Tôi từ chối, như đã nói, không phải vì tôi đạo đức, hay gồng mình giữ hình ảnh gì cả, mà đơn giản là, nếu không có cảm xúc, tôi không thể. Đành rằng, gu phụ nữ nhiều tuổi hơn chính là gu của tôi.
    Nhưng nhiều đến mức như chị cả, như mẹ mình thì không thể. Ở tôi chỉ có thích và không thích, chứ không phải vì cái nọ hay không vì cái kia.

Tôi không nghĩ mình “to cao vạm vỡ”, cứ như là “hùng hục”. Nói thế, sợ người ta lại hiểu nhầm, đánh đồng những ngày lao động chân tay với hình ảnh một “trai quê hùng hục” thì chết tôi (cười). Tôi chỉ muốn tôi là mình, người biết điều với cuộc sống như là đứa trẻ 10 tuổi biết điều với ông bà chủ ngày ấy. Để rồi khi lên
    thành phố, tôi không bao giờ ôm nỗi mặc cảm quê mùa vì tôi biết, mọi thứ từ vật chất và đời sống tinh thần, sẽ rất ý nghĩa nếu như do chính bàn tay của mình tạo ra. Mình có, thì chẳng việc gì mình phải mặc cảm cả. Tôi tận hưởng nó theo cách của mình và không mệt mỏi để phải trông chờ mình phải có được cái này hay có được cái kia, nên không xảy ra tình trạng se sua với người thị dân để rồi phải học cách để thuộc về những gì phù phiếm.

PV:- Tự nhận mình thích “lái máy bay bà già” như thế, có phải vô tình anh bật đèn xanh cho các… chị?

QNN:- - À, cái đó là do anh suy luận. Có lẽ tôi trưởng thành sớm, nên tôi thường thấy phụ nữ nhiều tuổi hơn cũng ngang ngang bằng bằng với tôi. Gì chứ các em hot girl, các em teen teen xanh xanh đỏ đỏ thì không phải là sở trường của tôi rồi. Tôi thích những phụ nữ trải nghiệm nhiều, chín chắn trong suy nghĩ, giản dị và có chút nghị lực thì càng tốt. Còn mấy cô bé nhố nhố nhăng nhăng và nông cạn thì không.

PV:- Nói về đàn bà sôi nổi thế, vậy nhưng trên mạng, thiên hạ đã từng rất bức xúc với đoàn phim vì tại sao lại chọn “tóc dài Ngọc Ngoan” vào vai dũng tướng?

QNN: - Nói chuyện với anh, anh có thấy tôi ẻo lả không? Ai nói gì đó là việc của họ. Chắc họ nghĩ tôi là người mẫu nam, nên cứ đánh đồng với tông màu ẻo lả, pêđê. Tôi khẳng định: đến chết tôi vẫn là một thằng đàn ông!

images449277_3._Quach_Ngoc_Ngoan

Người yêu bỏ vì tôi khỏe nhưng mà nghèo!

PV:- Như anh nói, đến nay, dù đã có tiếng tăm nhưng anh vẫn “nghèo”. Tự lập sớm, chăm chỉ, và giờ là nổi tiếng, có mâu thuẫn không khi anh nghèo một cách dễ dàng như thế?

QNN: - Tôi kiếm tiền sớm, nhưng là kiếm tiền đủ sống. Lên Sài Gòn, tôi là sinh viên như bao người khác, vẫn phải đi bán hàng thuê để nuôi mình ăn học. Cũng từ việc bán hàng thuê, tôi được mời chụp quảng cáo cho sản phẩm thời trang. Đó là số tiền tôi kiếm được lớn nhất từ nhỏ tính cho đến khi đó-hơn 10 triệu đồng.
    Sau đó có phim đều, nhưng không nói ra chắc ai cũng biết, nghệ sĩ Việt Nam sống bằng nghệ thuật, chẳng mấy ai dư dả cả.

Tôi đang phấn đấu một thời gian nữa, kiếm được một số tiền đủ để mua một căn hộ, nhỏ cũng được, xa cũng được, tôi chẳng ngại điều đó miễn đó là không gian riêng của mình. Nhu cầu cuộc sống của tôi cũng chẳng phải nhiều lắm. Đồ hiệu hay không hiệu với tôi không quan trọng. Tôi cũng chẳng có nhu cầu tụ tập bạn bè đến những chốn xa hoa. Lúc nào buồn, tự mình tôi đến một quán cà phê nào đó, hoặc ngồi với một người bạn nào đó. Tôi chỉ mong người ta biết mình nhiều hơn qua các vai diễn là được rồi.

PV: - Như anh nói, nếu anh thỏa hiệp về tình cảm, anh có thể sẽ bớt nghèo hơn, nhưng anh đã không thỏa hiệp. Tuy nhiên, cuộc sống ở một thành phố đầy năng động và thực dụng như Sài Gòn, nếu nghèo, cũng hiếm có được tình yêu đẹp đấy anh!

QNN: - Anh nói đúng. Tôi đã dứt hai cuộc tình, cũng chỉ vì cái nghèo của mình. Cuộc tình đầu tiên, chúng tôi sống rất vì nhau. Nếu gọi là một tình yêu đẹp cũng có thể được. Nhưng rồi khi nhìn thấy người yêu mình bế tắc trong cuộc sống, tôi không giúp gì được cho cô ấy. Sự bế tắc ở đây, chính là gia đình cô ấy gặp vấn đề về kinh tế. Chán nản, cô ấy tìm đến với rượu. Chán nản, cô ấy đã nói lời chia tay.

Cuộc tình thứ hai, đó là một cô gái con một gia đình khá giả. Cô ấy khá sành điệu, thường đến các vũ trường, đi bar. Tôi rất thích bản tính thẳng thắn, vô tư của cô ấy, phần nào cũng giống tôi. Tuy nhiên, tôi không thể theo kịp sự sành điệu của cô ấy. Nhiều lần cô ấy rủ tôi đi chơi với bạn bè cô ấy, tôi mặc cảm và không đi. Dần dần nhận thấy không thể mãi như thế được, chúng tôi chia tay.

PV:- Nhìn vào “lý lịch tình cảm” của anh, nếu đổ lỗi cho sự nghèo để chia tay thì thật thiếu công bằng. Theo như những gì anh kể, tôi có thể thẳng thắn rằng: anh thiếu sâu sắc. Ví như mối tình thứ nhất, cơ hội để khẳng định vai trò người đàn ông của anh trước sự bế tắc của người mình yêu, anh đã bỏ qua. Còn cuộc tình thứ hai, anh cũng không đủ mãnh lực để cảm hóa được người mình yêu.

QNN: - Bây giờ mọi thứ đã xảy ra. Mọi thứ đã không quay lại. Nếu anh gọi tôi thiếu sâu sắc tôi cũng chấp nhận. Đặc biệt ở mối tình thứ nhất, anh nói đúng, có những thứ không phải có tiền là giải quyết được. Mọi thứ đã xảy ra ngoài tầm kiểm soát của một người trẻ. Và có lẽ, tôi đã thiếu kinh nghiệm trong việc chia
    sẻ với người yêu của mình. Nhưng tôi không hối hận gì cả, vì những gì xảy ra, những ứng xử của tôi, là của tôi hồi 20 tuổi. Tôi cũng không thể lấy tôi là của tôi bây giờ, để áp đặt vào những gì đã xảy ra.

Còn việc đủ mãnh lực hay không, tôi không tin rằng những gì thuộc về bản chất con người có thể dễ thay đổi. Và nếu có đủ mãnh lực, tôi nghĩ rằng mình không nên thay đổi một ai đó. Nếu họ không thuộc về mình thì chẳng thể nào ép là của mình cả. Bây giờ, có điều an ủi được là chúng tôi cũng đã trưởng thành hơn, và là những người bạn của nhau.

PV:- Có điều an ủi nữa đó anh, là 25 tuổi mà mới chỉ 2 mối tình là… còn ít. Giờ đây, hẳn anh đã tìm đến với một cuộc tình mới?

QNN: - Điều này cho phép tôi bí mật. Bởi phía trước luôn là một bí mật. Và thời gian này, tôi hết sức tập trung cho công việc. Tôi đi làm cả ngày. Tối về đến nhà, mệt lại nằm nhoài ra ngủ, để ngày mai lại cho một ngày công việc quần quật. Nếu như vậy, không biết có người con gái nào chịu nổi tôi hay không nữa. Thôi thì, đến đâu hay đấy!

PV:- Một điều rất cũ, nhưng chúng ta nên nhắc lại một lần nữa nhỉ: trẻ không biết tận hưởng, già ân hận!

QNN: - À, tôi vẫn tận hưởng cuộc sống của mình theo cách của mình đấy chứ. Và tôi ít có thói quen ân hận

Theo Hoàng Nguyên Vũ/ Nam Châm

Link: http://phunutoday.vn/blognguoinoitie...uc-ma-1991405/

Em này được, trả lời vui. Mình thích vai Nguyễn Du em này đóng trong Long Thành cầm giả ca.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,182 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

đẹp trai quá, gu gái và gu sống cũng tốt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 582 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

em này... nói rõ gu thích "lái máy bay bà già" nè.
    em lại có tý thích thích rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,884 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Chả biết cậu này là ai, nhưng tên con zai mà là Ngọc Ngoan nghe cứ sao sao ý.
    • 1,063 Bài viết

• 4,163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này trả lời hay thật. Bài phỏng vấn có chất lượng hiếm có với giới diễn viên người mẫu bây giờ. Hy vọng em giữ mãi được cái chất của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 582 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Ngắm lại khuôn mặt của QNN, thấy em này có khuôn mặt rất điện ảnh. Chúc em thành công với điện ảnh hơn nữa, đừng theo nghiệp mẫu mẽo chân dài.
    • 1,417 Bài viết

• 3,258 Được cảm ơn

Trả lời phong vấn hay quá,nhất là về 2 mối tình đã qua,thix thix :Kiss::Kiss::Kiss:
    Tôi đểu đấy....thì sao nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,203 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Chết cha, toàn các chị già già vô thích. Mình cũng không ngoại lệ :cool:
    FAN HOÀI LÂM
    • 758 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này đóng phin CUộc chiến hoa hồng phần 1, vai Khánh, ông xã Hạ Thảo ( Lê Khánh đóng)
    • 1,984 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Anh bạn làm đạo diễn khen bạn này quá chừng: đúng giờ, nghiêm túc, ko chơi bời...chỉ là ko biết bạn giữ được bao lâu. Mong bạn luôn vững vàng trước nhiều cám dỗ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 582 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little casper Xem bài viết
    Em này đóng phin CUộc chiến hoa hồng phần 1, vai Khánh, ông xã Hạ Thảo ( Lê Khánh đóng)
    Mình thích em này đóng phim điện ảnh hơn. Hồi trao giải Cánh diều vàng, 1 mình em này chiếm 2 đề cử cho giải Nam chính xuất sắc, mà vẫn thua bạn đóng vai Lê Long Đĩnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,597 Bài viết

• 2,287 Được cảm ơn

Bạn này lạ nhỉ, chưa nghe tiếng bao giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 247 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Ngọc Ngoan trong vai Lý Công Uẩn ( Phim Khát Vọng Thăng Long). Nghe đoàn làm phim khen ngợi làm việc nghiêm túc

DSC_0052

Trả lời phỏng vấn

DSC_0053
    Điệu đà... hời hợt... đỏng đảnh... phù phiếm...
    • 888 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

thấy bạn trả lời pv hay . Like mạnh
    tình yêu trọn đời của mẹ mèo
    45595_1480638467405_1577104209_31138265_4726551_n
    • 975 Bài viết

• 3,659 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ mãi ngoan thế nha anh Ngoan, iu xế :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,127 Bài viết

• 2,274 Được cảm ơn

Chẳng biết anh chàng này là ai nhưng trả lời phỏng vấn 'hay phết":LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 988 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Hùng hục" .... nghe tượng hình nhỉ ?

Mà mình cũng thích các chị hơn tuổi.
    • 347 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Mình cũng thích người lớn tuổi thôi. Cảm nhận hiểu đời và có thể chia sẻ được. Những bé teen nhõng nhẻo, ăn chưa no, lo chưa tới, mệt lắm
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 481 Bài viết

• 1,702 Được cảm ơn

Em rất là ưng cái bụng cái kiểu đẹp trai của anh này nhé: rất đàn ông lại có chút lạnh lạnh, đểu đều!

Chà chà, đã ngọt lại còn có tý chua rôn rốt nữa thì còn gì bằng!
    • 1,932 Bài viết

• 2,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omieng Xem bài viết
    Em rất là ưng cái bụng cái kiểu đẹp trai của anh này nhé: rất đàn ông lại có chút lạnh lạnh, đểu đều!

Chà chà, đã ngọt lại còn có tý chua rôn rốt nữa thì còn gì bằng!
    Nghe bạn này tả mà ươt hết bàn phím rooling: :Laughing:

Mềnh thì lại thích cái anh trong a vờ tờ của bạn ý. rooling: :Laughing: Chỉ cần anh ý nhếch mép cười đểu là khối chị em ngã đổ kềnh (trong đó có mềnh) :Silly:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2