Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quá tải lớp 1 vì “heo vàng”

• 24 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 358 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Ôi trời, đâu chỉ heo vàng là quá tải đâu?

Năm nào mà chả quá tải cơ chứ

Tớ cũng có con heo vàng năm nay học lớp 1. Lại cho học dân lập thôi, lớp khoảng 30 chứ 50 cháu cô quan tâm sao nổi?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 247 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongvehanoi Xem bài viết
    Đồng ý, ví dụ so Ams với cả trường quốc tế UNIS thì còn lăn tăn không biết chọn cái nào. Chứ nếu chọn giữa Ams và một trường quốc tế vớ vẩn toàn Tây ba lô thì chọn Ams hay hơn.
    Quan trọng là chọn Ams nhưng con mình có thi đỗ vào đó đc hay ko í chứ .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muadong83 Xem bài viết
    Ôi k biết Quý Tỵ có quá tải như heo vàng và rồng vàng không nhỉ?
    Mình bé này là tập 2 năm nay lúc đầu cũng chưa có ý định sinh nhưng vì lớn tuổi rồi mà anh cu cũng hơn 3t rồi đùng phát có vấn đề về sức khỏe ss lo để lâu sau khó rồi nên cũng thả thế là có rắn vàng.
    Hy vọng là k đông để còn tìm trường cho con học.
    Em cũng Quý Tỵ đây chị ơi.
    E đi khám thai,các bác sỹ đều bảo năm nay ít hơn hẳn năm ngoái.năm ngoái 1 buổi thử tiểu đường toàn khoảng 70 bà bầu,năm nay chỉ khoảng 30-40 thôi nên c yên tâm nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con gái mình năm nay cũng vô lớp 1. Cũng phải lo "chạy trường" từ mấy tháng nay rồi. Thực ra năm mình sinh con mình cũng chẳng biết là "heo vàng" đâu cứ có bầu là sinh thôi. Sau đó mới nghe mọi người nói là năm "heo vàng". Làm mẹ rồi mới thấy là cứ con khỏe mạnh, ngoan ngoãn là vui rồi chứ cứ canh "heo hay rồng vàng" mà không có thời gian chăm con hoặc phó mặc việc chăm con cho người khác thì cũng k được. Còn việc sướng khổ phải do nhiều yếu tố tạo nên như phúc đức ông bà, cha mẹ.... chứ không phải cứ sinh vào những năm đó là sướng hoặc làm quan hết đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Cũng biết là chỉ mê tín thôi nhưng ai chả muốn con sinh ra được khỏe mạnh, thành đạt.. lại nghe theo lời ông bà cha mẹ nữa nên những năm đẹp các bé ra đời nhìu là đúng rồi..
    • 1,338 Bài viết

• 1,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot-tui Xem bài viết
    Theo cách giải thích này thì Việt NAM phải là nước có nhiều người thành đạt và thiên tài nhất thế giới vì ai đẻ cũng xem
    Chị k đọc cái bình luận đầu tiên của em à? Em nói là còn tùy thuộc giờ sinh, tháng sinh nữa nhưng quan trọng nhất là phúc đức gia đinh và sự giáo dục của người lớn. Nhiều người nhìn vấn đề thật phiến diện, bỏ qua lý do khoa học hoặc bỏ qua lý do tâm linh (có người gọi là mê tín).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tea_cup Xem bài viết
    mình thì ko qtam nhiều đến heo vàng , hay rồng vàng , rắn vàng , trâu vàng gì hết ấy ....ví mình nghĩ ko lẽ ai sinh con vào những năm đó đều làm tướng làm to hết ah, thế ai làm lính, ai làm dân..........với lại con cái là lộc trời cho mà ( mình nghĩ thế qdiem cá nhân thôi các mẹ đừng ném đá nhé ..)
    Mình cũng nghĩ như mẹ này, đâu phải ai sinh heo vàng, trâu vàng, rồng vàng đều làm vua. Mình thì trời cho con nào thì nhận con đó, mình đang mong có 1 bé mà mãi chưa có ^.^
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5