Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quá tải lớp 1 vì “heo vàng”

• 24 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,097 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Lo cho con rồng con rồi đấy. Mà heo nhiều thế ko biết ảnh hưởng tới chuột ko nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,591 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Con mình gà 2005, chẳng có gì đặc biệt, trường làng ngay trung tâm TP, 32 bé/lớp, gái nhiều hơn trai - mình mừng thầm....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 818 Bài viết

• 2,007 Được cảm ơn

Chính quyền nát bét đã đành, nhưng dân chúng cũng chí phèo 1 đám.
    Em không vơ đũa cả nắm, nhưng quanh em không ít người canh sinh con trai, rồi lại canh năm sinh rồng vàng, rắn vàng,...Không phải tự nhiên mà các năm đó, số bé được sinh ra quá nhiều. Ai cũng biết nhưng vẫn việc tôi tôi làm, con tôi tôi đẻ, không ai nghĩ cho các bé sau này và xã hội.

Chưa kể 1 số nhà có tí của ăn của để là sinh con thứ 3. Rồi còn tìm cách hợp thức hóa, cho 1 đứa bé đầu làm con nuôi, đi nơi khác sinh con rồi chờ con cứng cáp mang về kêu nhận nuôi thêm. Dân kinh doanh đẻ con thứ 3 trở lên đã đành, dân trí thức, quan chức cũng nhiều không kém.

Haizz, hay mọi người nghĩ càng cạnh tranh, càng áp lực thì càng phát triển, mà càng đông thì càng cạnh tranh và áp lực cao
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tea_cup Xem bài viết
    mình thì ko qtam nhiều đến heo vàng , hay rồng vàng , rắn vàng , trâu vàng gì hết ấy ....ví mình nghĩ ko lẽ ai sinh con vào những năm đó đều làm tướng làm to hết ah, thế ai làm lính, ai làm dân..........với lại con cái là lộc trời cho mà ( mình nghĩ thế qdiem cá nhân thôi các mẹ đừng ném đá nhé ..)
    Mình cũng giống bạn không quan tâm tới heo vàng hay rồng vàng gì cả. Nhưng duyên nó tới thì mình sinh thôi. Hiện giờ cũng đang đau đầu việc chọn trường cho con đây.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo2408 Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói mà mình lo cho con mình đến năm rồng thì thế nào đây .2vc cưới nhau muộn nên phải sinh baby liền ..cũng chẳng nghĩ ngợi gì . Hôm mình đi sinh bé cũng phải đợi 15 tiếng mới có giường ...sinh mổ mà mới có 3 ngày là phải xuất viện rồi ... đúng là càng nghĩ càng đáng lo à .
    Trong khoảng 10 năm gần đây thì Đinh Hợi và Nhâm thìn là 2 năm bùng nổ kinh nhất.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Munmin Xem bài viết
    Theo mình nghĩ ko phải tất cả những người sinh năm Hợi năm Rồng đều là chọn năm hay cố sinh trong năm đó đâu. Giờ vô sinh, khó sinh nhiều, có con là mừng húm rồi, hơi sức đâu mà chọn năm nữa nên giờ năm quái nào theo mình cũng đẹp, quan trọng là con cái sinh ra mạnh khỏe ngoan ngoãn là ok. Còn ko may năm đó nhiều người sinh thì đi học nó bị quá tải. ơ cơ mà bạn anhsangcuoiduongham nói đúng, sao ko mở thêm trường, quỹ đất để mở KĐT, dự án này dự án kia ầm ầm, dân ở các tỉnh đổ về thành phố ầm ầm, trường thì vẫn thế, chẳng mở rộng thêm, không quá tải mới là lạ á. Chả phải năm đẹp, giờ năm quái nào trẻ con đi học cũng bị quá tải rồi
    Đồng ý với mẹ nó.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 755 Bài viết

• 3,631 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Munmin Xem bài viết
    Theo mình nghĩ ko phải tất cả những người sinh năm Hợi năm Rồng đều là chọn năm hay cố sinh trong năm đó đâu. Giờ vô sinh, khó sinh nhiều, có con là mừng húm rồi, hơi sức đâu mà chọn năm nữa nên giờ năm quái nào theo mình cũng đẹp, quan trọng là con cái sinh ra mạnh khỏe ngoan ngoãn là ok. Còn ko may năm đó nhiều người sinh thì đi học nó bị quá tải. ơ cơ mà bạn anhsangcuoiduongham nói đúng, sao ko mở thêm trường, quỹ đất để mở KĐT, dự án này dự án kia ầm ầm, dân ở các tỉnh đổ về thành phố ầm ầm, trường thì vẫn thế, chẳng mở rộng thêm, không quá tải mới là lạ á. Chả phải năm đẹp, giờ năm quái nào trẻ con đi học cũng bị quá tải rồi
    Chị nói đúng ở điểm là không phải ai sinh con năm Rồng hay năm Hợi đều là cố canh, nhưng không phải ngẫu nhiên mà số lượng heo con và rồng con lại cao đột biến so với những năm khác đâu ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,187 Bài viết

• 8,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng đổ lỗi tại vì năm Hợi hay năm Thìn, năm nào mà nhà nước chẳng gào thét đổ lỗi cho dân sinh đẻ nhiều nên quá tải.

Thử hỏi có bao nhiêu trường học được xây dựng thêm đâu mà hỏi là không quá tải.

Hàng năm có bao nhiêu trẻ em theo bố mẹ đến sinh sống và tạm trú ở khu vực trung tâm, và dĩ nhiên là các em này cũng cần phải đến trường thôi. Nhà nước quản lý không nổi rồi cứ ngồi đó kêu gào hàng năm thì chóng mặt lắm. Chiêu kêu gào thế nào giống như chiêu "bán hàng" thôi, để các bố mẹ tích cực chạy trường và tích cực chung chi.

Thật, từ hồi có con đến giờ, năm nào cũng nghe cái thông điệp chạy trường với quá tải.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,436 Được cảm ơn

Mình bị dính Rồng đây. Lý do chọn năm Rồng là hợp với bố nó (bố là là Tý hợp với Thìn). MC mình tối ngày bảo đấy Nhầm Thìn đấy có sướng ko, chưa gì là thấy nó thiệt thòi hơn rồi? Đứa đầu thì xài cái gì cũng xịn tới đứa sau cắt giảm đủ thứ hết.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • 7,551 Bài viết

• 20,459 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì bố mẹ heo vàng có 3 loại, loại 1 là chả canh gì sất, cứ còn chỉ tiêu là đẻ nhưng vẫn dính năm vàng. Loại 2, còn chỉ tiêu, đợi năm tốt hay hạp tuổi bố mẹ để sanh, loại 1 và 2 chả có gì phải lên án cả. Loại 3, đã đủ chỉ tiêu rồi, thấy năm tốt cũng ráng bon chen, loại này gồm nhà giàu lẫn nhà nghèo, loại này cần lên án. Có không đồng ý với mẹ nào nói chính quyền đã nát bét ( phần này thì đúng), còn dân thì cũng 1 lũ chí phèo ( ít ra còn mình không phải chí phèo).
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 317 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng heo vàng sắp vào lớp 1 đây, do là con đầu lòng nên dính thì đẻ chứ có canh năm tốt năm xấu gì đâu chứ ... vậy mà heo sanh ra ngay cái năm được mùa, trời nắng nóng như này mà dồn 50 bé/1 lớp thì kg bít con học hành ra sao .... lo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,920 Bài viết

• 1,585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonphuong Xem bài viết
    Nhà mình cũng heo vàng sắp vào lớp 1 đây, do là con đầu lòng nên dính thì đẻ chứ có canh năm tốt năm xấu gì đâu chứ ... vậy mà heo sanh ra ngay cái năm được mùa, trời nắng nóng như này mà dồn 50 bé/1 lớp thì kg bít con học hành ra sao .... lo quá.
    Mình cũng giống bạn và nhiều bạn khác, cưới xong chưa kịp kế hoạch đã dính rồi, lúc mới biết sợ muốn chết chứ sung sướng gì đâu. Thế mà mỗi lần bàn vụ năm heo đẻ nhiều cũng bị "ăn chửi liên đới"

Mà thấy các mẹ bảo lớp đang học có 3 mấy đứa nên mới sợ, chứ con tớ giờ học mẫu giáo lớp 53 đứa/2 cô + 1 bảo mẫu nên đâm ra ko sợ lớp đông (cùi ko sợ lở ). Với cả cách đây mười mấy năm tớ học cấp 3 lớp cũng toàn 5 mấy tới 60 đứa à. Quan trọng là cái tâm của giáo viên và lớp có rộng rãi tương ứng sĩ số ko thôi.
    • 247 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Vì tư tưởng muốn sinh 3 đứa cho chúng nó có anh có chị có em nên giờ E đang hùng hục kiếm tiền và nghĩ cách kiếm thêm tiền nữa đây .

Cơ mà thấy xung quanh có quá nhiều nhà đẻ con thứ 3 E lại hốt hoảng . Thích là 1 chuyện nhưng xem ra thực tế ko đc màu hồng như mình vẫn ao ước
    • 340 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Ôi k biết Quý Tỵ có quá tải như heo vàng và rồng vàng không nhỉ?
    Mình bé này là tập 2 năm nay lúc đầu cũng chưa có ý định sinh nhưng vì lớn tuổi rồi mà anh cu cũng hơn 3t rồi đùng phát có vấn đề về sức khỏe ss lo để lâu sau khó rồi nên cũng thả thế là có rắn vàng.
    Hy vọng là k đông để còn tìm trường cho con học.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc tin này xong em cũng lo cho rồng vàng nhà em đây, hy vọng 5 năm nữa sẽ không phải bon chen chạy trường cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,424 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Nhà mình vừa có heo vừa có rồng đây, con chị là đẻ theo yêu cầu ngay sau khi cưới, con em là hết việc cần suy nghĩ nên đẻ thôi cũng chẳng thèm canh vàng cho mệt thân. Mình cứ trường làng mà học thôi, không ham trường xịn đâu. Lúc trước cho chị lớn đi ngắm mấy trường mầm non, hỏi con thích trường nào rồi mình đăng kí học thôi hà.
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

giáo viên thì ko có việc làm đầy ra, các bé thì ko có trường lớp để họp. Thật là nghịch lý
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 123 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nghĩ mà thương con mình. Con nhà mình tuổi Tuất nhưng lại sinh tháng 01/2007, hồi đó mới cưới xong có bầu luôn chẳng nghĩ Heo vàng Heo bạc gì cả cứ có con là vui rồi, giờ vắt chân lên cổ chạy trường cho con từ năm ngoái mà đến nay vẫn chưa xong, 15T rồi mà chưa đâu vào đâu. Con mình khổ quá, đo học thì quá tải mai mốt học xong thi Đại học thì tỷ lệ chọi cao. haiz
    tZI6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đến năm bé nhà mình vào lớp 1 sẽ ra sao đây
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hangla24 Xem bài viết
    Nghĩ mà thương con mình. Con nhà mình tuổi Tuất nhưng lại sinh tháng 01/2007, hồi đó mới cưới xong có bầu luôn chẳng nghĩ Heo vàng Heo bạc gì cả cứ có con là vui rồi, giờ vắt chân lên cổ chạy trường cho con từ năm ngoái mà đến nay vẫn chưa xong, 15T rồi mà chưa đâu vào đâu. Con mình khổ quá, đo học thì quá tải mai mốt học xong thi Đại học thì tỷ lệ chọi cao. haiz
    Hi hi bé nhà bạn kiểu như bị "oan " ý nhỉ.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5