Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quá tải lớp 1 vì “heo vàng”

• 24 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 65 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Năm rồng năm ngoái cũng thấy mọi người sinh con ầm ầm. Không biết mấy năm nữa quá tải thế này không. Năm nay em sinh bé, cũng rắn vàng không biết có như thế này không. Chẳng phải chọn năm gì cả nhưng mà cưới xong thì mang bầu luôn. Lo lắng cho con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 772 Bài viết

• 6,519 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_con_xinh Xem bài viết
    Dân Việt Nam đã nghèo lại cứ thich đẻ cho lắm vào. Đến lúc xã hội quá tải, trường học, bệnh viện không đủ chỗ chứa thì lại đổ tội cho chế độ. Các nước như Bắc Âu mà dân cũng đẻ lắm như kiểu Việt Nam thì phúc lợi xã hội cũng chẳng theo kịp được
    Tiền thuế của dan tại sao không xây trường học , bệnh viện mà lại đi làm lễ hội pháo hoa , xây nhà bảo tàng , xây nhà hát lớn .v.v.... Rồi đổ tại dân số đông , theo không kịp . Nhà nghèo thì trước tiên lo ăn , lo mặc , lo học trước chứ không phải lo thưởng thức nghệ thuật .
    Thử hỏi tại các thành phố lớn bao nhiêu trường học trên một km vuông ? Đất cấp cho trung tâm mua sắm , văn phòng quận , phòng thuế thì bao la . Đất cấp cho trường thì không có .
    Vì VN luôn có những người dân hài lòng với cuộc sống hiện tại thì cũng đừng mong các bác lãnh đạo vắt óc suy nghĩ cho đất nước .
    P/s : lớp con gái mình 29 học sinh , với ba giáo viên mà họp hành còn bị chất vấn chuyện lo ăn ngủ cho học sinh như thế nào đấy .
    • 480 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_co_mat Xem bài viết
    K phải tất cả trẻ con sinh vào những năm được coi là đẹp đều sẽ giàu có và thành đạt nhưng tỷ lệ cao hơ các năm khác nên người ta cố bon chen, cũng như k phải ai làm ngân hàng cũng giàu nhưng tỉ lệ người làm ngân hàng thu nhập cao hơn người làm nghề khác nên nhiều người lao vào. Còn phụ thuộc giờ sinh, tháng sinh nữa mà cái chính là số mình có phúc thì có con ngoan, giỏi, giàu, vô phúc thi có tính cũng k được.
    Bạn lấy thống kê ở đâu ra về cái tỉ lệ này thế?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ ko phải tất cả những người sinh năm Hợi năm Rồng đều là chọn năm hay cố sinh trong năm đó đâu. Giờ vô sinh, khó sinh nhiều, có con là mừng húm rồi, hơi sức đâu mà chọn năm nữa nên giờ năm quái nào theo mình cũng đẹp, quan trọng là con cái sinh ra mạnh khỏe ngoan ngoãn là ok. Còn ko may năm đó nhiều người sinh thì đi học nó bị quá tải. ơ cơ mà bạn anhsangcuoiduongham nói đúng, sao ko mở thêm trường, quỹ đất để mở KĐT, dự án này dự án kia ầm ầm, dân ở các tỉnh đổ về thành phố ầm ầm, trường thì vẫn thế, chẳng mở rộng thêm, không quá tải mới là lạ á. Chả phải năm đẹp, giờ năm quái nào trẻ con đi học cũng bị quá tải rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 727 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Heo gái nhà mình năm nay cũng gia nhập "Đại học chữ to" đây. Thấy lo lắng quá, haizz.
    Phương thức tốt nhất để bảo toàn một sự vật, là chừa ra khoảng cách và chỗ trống cho nó. Chiếm hữu và kỳ vọng đều sẽ không lâu dài.
    • 6,113 Bài viết

• 23,740 Được cảm ơn

Dân mình mê đẻ nên vào bệnh viện phụ sản lúc nào cũng xếp hàng rồng rắn. Đừng nói năm xấu ko ai đẻ. Năm dần tớ cũng thấy bà con đua nhau đẻ. Khiếp nhất cái cảnh vào Từ Dũ sản phụ với trẻ sơ sinh nằm tràn ra hành lang nhìn nhếch nhác ko chịu nổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,026 Bài viết

• 3,370 Được cảm ơn

Khổ thân bọn trẻ
    eNortjKzUjI0MTA0NVKyBlwwFVYCyg,,05

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    eNortjKzUjI0t7Q0M1KyBlwwFc0C3w,,11
    • 426 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhsangcuoiduongham Xem bài viết
    Tiền thuế của dan tại sao không xây trường học , bệnh viện mà lại đi làm lễ hội pháo hoa , xây nhà bảo tàng , xây nhà hát lớn .v.v.... Rồi đổ tại dân số đông , theo không kịp . Nhà nghèo thì trước tiên lo ăn , lo mặc , lo học trước chứ không phải lo thưởng thức nghệ thuật . Thử hỏi tại các thành phố lớn bao nhiêu trường học trên một km vuông ? Đất cấp cho trung tâm mua sắm , văn phòng quận , phòng thuế thì bao la . Đất cấp cho trường thì không có . Vì VN luôn có những người dân hài lòng với cuộc sống hiện tại thì cũng đừng mong các bác lãnh đạo vắt óc suy nghĩ cho đất nước . P/s : lớp con gái mình 29 học sinh , với ba giáo viên mà họp hành còn bị chất vấn chuyện lo ăn ngủ cho học sinh như thế nào đấy .
    Quá tải chủ yếu Hà nội mí Sài gòn thôi, mấy tỉnh như Thanh Hóa, Hà Tĩnh, dân số giảm (giảm sinh và di cư) nên trường vắng lắm, thừa lớp thừa giáo viên, có khi phải sáp nhập trường, học sinh phải đi học xa hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 500 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Heo nhà mình đẻ cuối năm nên sang năm sau mới đc đi học!mà trộm vía bé heo nhà mình dạo này già dặn và cao ngang ngực mẹ rồi!nhiều lúc muốn em lớn chậm thôi để mẹ đỡ bị mọi ng giục sinh thêm em cho em Ủn Ỉn! Lớp mà có 60 heo khéo cô còn ko nhớ hết tên các heo ấy chứ!làm sao cô quan tâm sát sao hết dc nhỉ!
    • 1,474 Bài viết

• 3,200 Được cảm ơn

năm rồng còn quá tải nhiều nữa. Ngoài những người đẻ con thứ nhất con thứ 2 còn 1 số kha khá thấy năm đẹp cũng làm thêm đứa thử 3, thứ 4. Gần nhà bố mẹ mìh có nhiều cặp vợ chông dù đã có 2 đứa con lớn tướng xấp xỉ 18, 19 tuổi rồi lại đẻ thêm đứa thứ 3 nữa
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • 912 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Con gái Minh năm nay cũng vô lớp 1, đọc bài này xong thấy lo lắng quá, 55/lớp , quá tải kiểu này chỉ tội cho con trẻ. Thương con gái quá!Hai vợ chồng cưới nhau xong thì có bầu rùi đẻ, chứ cũng chẳng canh heo vàng gì hết, khi đẻ xong nghe người ta nói mói biết .....haizzzz!
    Hezzp7
    lek6p7
    BdHjp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,932 Được cảm ơn

May quá mình ko đẻ theo phong trào
    • 137 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Quý mùi mà lớp có 46hs là quá ít đấy bạn ạ. Cháu mình Quý Mùi học Nam Thành Công là gần 70 cháu/ lớp. Con mình Bính Tuất học trường bình thường cũng đã 54 cháu/ lớp rồi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi greenherb Xem bài viết
    Giờ toàn trên dưới 50hs/lớp . Năm 2003 là Quý Mùi, mình sinh con Từ Dũ mà sau 12h mới có phòng nằm. Mình thì ko canh để có thai, thả nửa năm mới dính đó. Tới khi con vô lớp 1 thì 46hs/ lớp, oải ghê. Năm nay quá tải heo, 5 năm nữa tới quá tải rồng , hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ở HN còn hiếm lắm trường công sĩ số dưới 50hs/ lớp kể cả k phải năm đẹp. Năm heo vàng này chắc lớp nào cũng từ 60-65 mất. GV cũng sợ, dạy dỗ, trông coi, ăn, ngủ và hao nhiêu vấn đề khác của chừng này hs, mệt vô cùng!
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà mình lo cho con mình đến năm rồng thì thế nào đây .2vc cưới nhau muộn nên phải sinh baby liền ..cũng chẳng nghĩ ngợi gì . Hôm mình đi sinh bé cũng phải đợi 15 tiếng mới có giường ...sinh mổ mà mới có 3 ngày là phải xuất viện rồi ... đúng là càng nghĩ càng đáng lo à .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 1,454 Bài viết

• 4,228 Được cảm ơn

Xóm nhà mình có mỗi 2 bạn tuổi chó vàng là bé nhà mình với bé gái hàng xóm, còn lại gần 30 con heo vàng, rồng vàng anh heo, em rồng. Đến là phục sức bon chen của ba mẹ các cháu ấy.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 893 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Công nhận là các bạn săn heo, săn rồng dã man. Vợ chồng mình sinh năm 84 thành ra đẻ con năm rồng là hợp nhất. Bạn bè mình có đứa cưới từ 2010, thậm chí 2009 mà cố để đến năm rồng mới sinh. Hic. Mình thì thôi, thấy giờ sinh con khó khăn nên làm luôn 1 con mèo dù tính theo tử vi thì chả hợp bố mẹ tí nào nhưng hi vọng đến khi đi học lớp 1 không khổ như các bạn rồng. Sắp tới lại thêm rắn vàng đây, không biết rắn vàng thì khi đi học có khó không nhỉ. Hic.
    Gzpop9

W1cJp9

6Tzpp9
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,250 Bài viết

• 9,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcutbeo Xem bài viết
    Quý mùi mà lớp có 46hs là quá ít đấy bạn ạ. Cháu mình Quý Mùi học Nam Thành Công là gần 70 cháu/ lớp. Con mình Bính Tuất học trường bình thường cũng đã 54 cháu/ lớp rồi
    Ngoài HN lớp học đông HS, chứ còn trong SG chẳng đông đến thế đâu bạn ơi. Thường chỉ có các quận trung tâm như Q1, Q3 hoặc 1 vài trường điểm của 1 số quận mới lên đến 50-60. Còn các trường bình thường khác thì 45-50 là tối đa. Bố mẹ trong SG khi con vào lớp 1thường chia thành 3 hướng: 1/ Có tiền thì cho con học dân lập quốc tế 2/ Ít tiền thì cho con học trường bình thường 3/ Chỉ có 1 số ít thích chạy trường điểm trường tốt thôi (không nhiều bằng trường hợp 1 và 2 đâu). Trường tiểu học trong SG cũng nhiều nữa. Sáng đi làm trên 1 đoạn đường chừng 1km thôi thì mình thấy có đến 3 trường tiểu học khác nhau rồi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 396 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Ở HN đất chật người đông, lớp 1 nào mà chả >50 cháu trường công, cứ gì heo vàng hay rồng vàng.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5