Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

PV Đàm Vĩnh Hưng : "Tôi muốn trở thành huyền thoại của âm nhạc Việt Nam"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.57K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 124 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

"Tôi muốn trở thành huyền thoại của âm nhạc Việt Nam, muốn trở thành người đào tạo ra các ngôi sao hoàn hảo. Tôi muốn có 2 đứa con. Bản thân mình sẽ có một sức khỏe thật tốt, và muốn thực hiện xong cuốn phim đầy đủ về cuộc đời tôi trong năm tới", Mr Đàm ước mơ.

- Sau sự cố ở Mỹ, có vẻ anh hướng đến khán giả trong nước nhiều hơn?

Từ xưa đến nay, tôi luôn biết cách sắp xếp để mình xuất hiện chỗ này hay vắng mặt chỗ kia bao lâu… Tôi biết rõ làm thế nào để người khác phải nhớ và trông ngóng mình. Đối với tôi, khán giả Việt Nam vẫn là lựa chọn số một. Điều này cũng trả lời vì sao tôi nhất định chọn cách ở lại trên quê hương, mặc dù gia đình – dòng họ tôi ở Mỹ gần cả trăm người.

- Nhiều ca sĩ muốn đưa âm nhạc mình thành một sản phẩm giải trí cao cấp. Còn anh, khi đã đạt đến phần đỉnh, lại muốn hướng đến đối tượng khán giả bình dân – thu nhập thấp. Điều gì khiến anh thay đổi quan niệm quen thuộc trước đó?

Nếu không như vậy, người ta dễ nhầm lẫn Đàm Vĩnh Hưng với những cái tên khác. Khi hát cho người giàu nghe, tôi phải chịu nhiều cái nhìn khắt khe, sự đòi hỏi hoàn hảo của tổng thể chương trình lẫn cá nhân của họ. Thậm chí ai cũng giữ kẽ, muốn vỗ tay cũng không dám bởi xung quanh họ có rất nhiều người khác, mà tôi mắc bệnh “ghiền nghe tiếng vỗ tay”.

Điều này chỉ khi hát ở các trường đại học, ký túc xá sinh viên, các cơ quan xí nghiệp nhiều anh chị em công nhân... tôi mới có được. Tôi cũng biết đặt mình vào vị trí của người nghèo, của giới khán giả bình dân, của những người phải đương đầu với cuộc sống bằng ngành nghề lao động nặng.. Họ được quyền đối xứ công bằng như bao người xung quanh… ít nhất là phần nghe Đàm Vĩnh Hưng hát.

- Anh từng làm những đêm nhạc đặc biệt như "Dạ tiệc trắng", gần đây là "DVH Night’s"… và nhiều kế hoạch cho những đêm nhạc “đẳng cấp" khác… Bao giờ anh mới dừng tham vọng thâu tóm mọi tầng lớp khán giả?

Mục tiêu của tôi là đã nhắm thì phải lao tới nơi đó bằng được. Tôi muốn nhà nhà, người người đều phải yêu thương mình, và giọng hát của tôi là thứ không thể thiếu trong mọi gia đình Việt Nam. Tuy nhiên tôi cũng gặp khá nhiều ý kiến cho rằng mình hay tổ chức và bày trò xa xỉ, đẳng cấp, sang trọng cho người giàu có, thành đạt…

Thật ra đó cũng là một cách để tôi tồn tại giữa cuộc đời này. Những lúc tôi hát miễn phí cho sinh viên, công nhân hoặc hát để kiếm tiền làm từ thiện cho người nghèo… sao không thấy người "giàu" nào than phiền?

- Bắt đầu từ "Dạ tiệc trắng", những chương trình làm từ thiện của anh sau đó thường kèm với việc PR tên tuổi. Nhất là thời gian gần đây, anh thực hiện nhiều chuyến đi từ thiện xã hội hơn. Hành động ấy xuất phát từ điều gì?

Thực tế những người có sức ảnh hưởng tới công chúng như tôi nếu không làm tốt công việc xã hội để kêu gọi mọi người chung sức, chung tay giúp đỡ cộng đồng, thì quả là không xứng đáng với những gì khán giả đã mang lại cho tôi. Và người nào ngu mới không biết PR cho bản thân mình.

- “Lộc bất tận hưởng, phú quý sinh lễ nghĩa”, phải chăng khi anh đã đạt được đỉnh cao và có sự sung túc, anh mới nghĩ đến chuyện làm từ thiện, còn trước đó thì không?

Tôi làm từ thiện không phải để mua danh, vì tôi rất ghét những trò tà giáo. Mọi người hãy mở rộng trái tim mình. Xung quanh ta có rất nhiều trái tim vàng. Và không phải người nào bỏ thật nhiều tiền ra mới được gọi là từ thiện đâu. Ở các bệnh viện, trại trẻ mồ côi… những con người làm việc chăm sóc, giáo dục không một đồng lương nào… đó có được xem làm từ thiện không? Tôi thấy họ là những thiên thần có thật.

- Mới đây, ca sĩ Ðàm Vĩnh Hưng gia nhập đội ngũ bầu sô. Anh lựa chọn công việc của một bầu sô làm bước đi tiếp theo, khi mà tuổi tác dần cao, và sức khỏe trên đà xuống dốc?

Không, thậm chí tôi còn rất ghét nữa là khác… Tôi hiểu được nỗi lòng của các bầu show. Họ như ngồi trên canh bạc. Chúng tôi là những con bài mà họ có trên tay, nhưng không phải canh bạc nào cũng thắng. Hôm nào trời mưa hoặc khán giả không đi xem… thì những lá át chủ như tôi cũng phải chịu thua thôi! Trong giới chúng tôi vẫn hay nói đùa, các bầu show kiếp trước chính là những người có nợ nần hay mắc tội với các ca sĩ nên bây giờ họ phải chịu phạt! (Cười).

Có lẽ tại bản tính của tôi không chịu nổi những cái dở, cái tệ, cái không hay, xem thường nghệ thuật của những người làm ăn cẩu thả. Có những bầu show chỉ biết kinh doanh chúng tôi hơn là suy nghĩ phải làm ra một chương trình nghiêm túc, sạch sẽ và trân trọng khán giả. Vì thế tôi mới nhảy ra để làm cho đúng ý mình nhất thôi.

- Một số chương trình của anh gần đây thường mời ca sĩ ở hải ngoại về nước biểu diễn. Anh thích cống hiến cho khán giả những đêm nhạc độc, hay thích được coi là người biết chơi?

Tôi thích những điều mới lạ. Hơn nữa nghệ sĩ chúng tôi có bao nhiêu người đâu mà không yêu quý nhau? Nhưng bên cạnh đó, với tôi, sự dễ thương của họ là điều tôi thấy quan trọng nhất. Mặt khác họ phải là người có thực lực và có sức hút nhất định.

- Giờ đây, khi giải thưởng anh đoạt được đủ để làm thành bộ sưu tập, ngôi vị cũng đã bước tới vị trí nhiều người mơ ước, anh còn mong muốn điều gì trên con đường âm nhạc sắp tới?

Tôi còn mong muốn nhiều lắm. Tôi muốn trở thành huyền thoại của âm nhạc VN, tên tuổi lúc nào cũng được mọi người nhắc đến. Tôi muốn trở thành người đào tạo ra các ngôi sao hoàn hảo. Tôi muốn có 2 đứa con. Bản thân mình sẽ có một sức khỏe thật tốt để hát đến năm 60, 70 tuổi, và muốn thực hiện xong cuốn phim đầy đủ về cuộc đời tôi trong năm tới.

- Bộ phim anh dự định thực hiện sẽ như thế nào? Sao anh không nghĩ đến phương án tự truyện hay làm một cuốn sách ảnh về anh cho dễ dàng hơn?

Đó là một bộ phim điện ảnh chứ không phải phim truyền hình. Âm nhạc sẽ chiếm khá nhiều. Đây sẽ là một xuất phẩm để đời của tôi dành cho những ai yêu mến mình. Tôi đã từ chối rất nhiều phim vì lý do này. Khi tôi đã làm điều gì đó liên quan đến tên tuổi và sự nghiệp, nhất định sẽ làm tới nơi tới chốn. Tôi sẽ khai thác triệt để mọi phương diện nghe và nhìn.

Theo Xzone

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,321 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

NẢN
    Cuộc sống rất cần sự nhẹ nhàng :Rose: và bạn hãy thể hiện điều đó trong gia đình thân yêu của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 512 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

207415241
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,169 Bài viết

• 4,028 Được cảm ơn

XUi cho chị , mình ko có nghe nhạc của chị , nên mơ ước đó ko bao vờ thành sự thật:Laughing:
    If life gives you lemons, make lemonade!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,675 Được cảm ơn

Ước giề, giá mà ở đời chẳng bao h phải ước giề kiểu này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 345 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàm Vĩnh Hưng mà trở thành huyền thoại âm nhạc Việt Nam thì có mà tai người Việt Nam to như tai trâu hết. Chuyên gia "hấp diêm" nhạc Việt Nam bây giờ mơ đến huyền thoại cơ đấy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 651 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Không bao giờ trở thành thì mới muốn điều đó. Sợ quá. Hữu xạ tự nhiên hương thôi thím ơi. Nổ như bom ấy. Huyền thoại Bombay.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 939 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tặng Mợ Đàm :
    Ssskvmufhspijzjapd3s
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,329 Bài viết

• 3,667 Được cảm ơn

Bệnh vĩ cuồng
    BbBvp7 4fTZ99L4fTZp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,765 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Chém gió có ai cấm được đâu.
    Mợ cứ chém thoải mái, nhưng sự thật là sự thật, Mợ Đàm ạ.
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,909 Được cảm ơn

Mợ này chắc tốt nghiệp loại xuất sắc trường đào tạo đánh bom cảm tử. Đâu mà nổ túa xua.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 362 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Đọc tít đã thấy hài. Thôi xin mợ, mợ Đàm ợ. Nổ vừa thôi. Chả biết có ai công nhận mợ là 'huyền thoại' không chứ, chắc không có phiếu của nhiều bố mẹ trên wtt này đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 664 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em muốn có một nghìn tỉ "đô-na" bác Đàm à.
    Ước gì không bao giờ phải Ước.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 59 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Tôi có một ước ao... Tôi có một khát khao...
    Tôi muốn trở thành huyền thoại của... Webtretho!!! :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,887 Bài viết

• 32,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, huyền thoại nổ thì có. Đang còn thời thì hát cứ hát đi, nhưng đừng nói. Vì mỗi lần nói bà con lại ném đá rào rào.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,086 Bài viết

• 3,167 Được cảm ơn

mới biết thêm em KỲ chuyên gia Bom liên hợp quốc, giờ biết thêm anh Hưng, hic, còn ai nữa ko?
    • 122 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Huyền thoại nhạc sến!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,564 Bài viết

• 5,445 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :Laughing: vậy thôi chứ chả biết nói gì.
    b7XPB
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi muốn nhà nhà, người người đều phải yêu thương mình, và giọng hát của tôi là thứ không thể thiếu trong mọi gia đình Việt Nam.

Xin bác làm phúc chừa nhà em ra ạ.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Em không hiểu sao mọi người lại ném đá bác Đàm vậy. Em thấy làm việc có hoài bão vậy là quá tốt chứ, vấn đề là người ca sĩ họ vẫn nổ lực mỗi ngày, vẫn tổ chức những sự kiện âm nhạc tạo được tiếng vang và rõ ràng vị trí của họ ngày hôm nay không phải là từ tiền mua được. Trước đây và đến giờ em vẫn luôn thấy DVH là một người ngông trong cách nói chuyện nhưng lại dám nói dám làm. Những chương trình DVH làm em thấy rất độc đáo và phục vụ được cho nhiều tầng lớp, đối tượng và được mọi người hưởng ứng rất cao (như đêm Dạ Tiệc Trắng em nghe nói khán giả ở lại rất khuya 11 12g đêm gì đấy).
    Tóm lại là em thấy bác ấy đáng được trân trọng nhiều hơn là căm ghét. Đúng ra là điều bác ấy đang làm mang lại giá trị nhiều hơn khối ca sĩ lập lờ hiện tại, ít ra là về khoảng dám làm ngông và tạo ra những điều mới.
    "Life was like a box of chocolates. You never know what you're gonna get"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3