TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ Việt hiện đại nên lấy chồng Tây

• 1 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 260 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 106 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katp Xem bài viết
    có 2 anh như này, mọi người so sánh hộ:

Ta: giám đốc cty cổ phần nhà nước, ngoài 30t, anh này bảo "e chắc nhiều mối vì cũng năng động"
    Tây: tổng quản Đông Dương của 1 hãng, ngoài 40t, anh này nói " tao ko quan tâm đến mày làm gì, level của mày ntn, tao là nice guy"

2 anh đều 1m8, đẹp giai, có 2 con giai riêng, đã li dị, đang giai đoạn thăm dò nhau nên 2 anh đều tỏ ra quan tâm. Tây hay Ta bây giờ ??????????
    Tgđ công ty Nhà nước thì nguy cơ đi công tác và được trợ lý dâng gái cho hơi bị cao bạn ợ. Trước mình cũng làm bên TĐNN 2 năm đó, haizz. Chọn anh tây đi, có đẻ thì đẻ con lai cho xinh, yêu nhắm Thêm khoản không phải làm dâu nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 906 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi savagebabe Xem bài viết
    Tây ngon cũng hiếm hoi lắm, nhất là ở môi trường trong nước, chứ ra nước ngoài thì cũng tuỳ nước. Mình thấy các bạn Tây ở vn, nhiều bạn cũng bựa lắm cơ, có khi còn tệ hơn zai Việt í chứ.
    đã hiếm rồi lại còn chảnh nữa cơ, profile trung bình khá nó cũng ko thèm liếc đâu, còn quen tây rau muống thì dễ lắm, yêu chơi bời càng dễ, sống được với nó mới khó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 777 Bài viết

• 3,285 Được cảm ơn

Tây hay ta gì cũng tùy người và tùy mình có thật lòng hay không. Mình quen 1 người bạn ở LSQ khi làm giấy tờ, như bản thân mình chồng mình là người đàn ông rất tốt nhưng ngược lại cô bạn mình quen thì khác. Quen bạn trai chỉ vì ham tiền, quen chưa bao lâu đã dòm ngó nhà cửa người ta đến độ ba mẹ anh bạn trai phải lên tiếng, chưa hết mỗi khi cãi vả thì chửi thề với bạn trai rồi cuốn vali về Việt Nam. Nhưng vì ham cái quốc tịch lại đẻ 1 đứa con ở Việt Nam mà không nghĩ gì đến thể diện gia đình mình, giờ thì anh bạn trai nói không bao giờ cưới vì tính tình như cô ta ở với nhau chưa bao lâu sẽ ly dị. Bạn trai cô ta thì nghe cô ta kể ăn ngủ với gái tùm lum hết. Tây ta gì cũng có người này người kia, không phải ai cũng tốt nhưng nếu mình đến với lòng chân thành thì được đối đáp chân thành vậy thôi.
    • 184 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutun1234 Xem bài viết
    Đàn ông Việt Nam đa phần là gia trưởng, lười biếng cái đó khỏi phải bàn. Dzưng phụ nữ Việt Nam thời nay cũng chả mấy bạn giống phụ nữ châu Âu đâu, họ tưởng họ giống thôi. Cái quan trọng nhứt là tinh thần độc lập và thói quen không đổ lỗi họ chưa có nên mọi thứ chỉ là cái vỏ bề ngoài chứ bản chất vẫn thế. Cái phụ nữ Việt nói đông nói tây vẫn là đổ lỗi cho người khác (bài này cũng thế mà thôi) và dựa dẫm vào người khác (như topic wicket viết nhiều nhiều về Nàng dâu trách MC không trông con ấy). Túm lại nồi nào úp vung nấy thôi . Cái nồi Việt Nam và cái vung Việt Nam vữn rất vừa với nhau chả có gì khác.
    Anh này nói chuẩn. Văn hóa đổ lỗi, đổ trách nhiệm đúng là đặc trưng của người Việt Nam.

Tôi thấy tinh thần độc lập thì phụ nữ Việt còn kém lắm. Hay dựa dẫm vào chồng về kinh tế là ví dụ.

Các cụ nói "nồi nào úp vung nấy" xem ra cũng có lý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Bao giờ phụ nữ Việt sửa được những cái yếu sau chưa nói đến thích nghi văn hóa thì hẵng đi lấy tây: đổ lỗi cho người khác, kém phục thiện, cứng đầu cứng cổ, sức khỏe yếu, tham lam đến cả cọng rau, chì chiết và lèm bèm.

Ai bổ sung thêm..?
    • 3,057 Bài viết

• 5,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mo_A_La_Mo Xem bài viết
    Bao giờ phụ nữ Việt sửa được những cái yếu sau chưa nói đến thích nghi văn hóa thì hẵng đi lấy tây: đổ lỗi cho người khác, kém phục thiện, cứng đầu cứng cổ, sức khỏe yếu, tham lam đến cả cọng rau, chì chiết và lèm bèm.

Ai bổ sung thêm..?
    cái khoản này thì ko chỉ phụ nữ VN đâu nhá mà là chung của phụ nữ, phụ nữ giải xì trét bằng cách đó với cả cưới 1 ông chồng VN về thì ko lèm bèm cũng phí nhỉ
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    anhso31_200909231113293274
    • 196 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh2007 Xem bài viết
    cái khoản này thì ko chỉ phụ nữ VN đâu nhá mà là chung của phụ nữ, phụ nữ giải xì trét bằng cách đó với cả cưới 1 ông chồng VN về thì ko lèm bèm cũng phí nhỉ
    Thế mới nói, chỉ đàn ông Việt mới chịu được thôi, trừ những ông nghiện ngập bạo lực ngay cả đàn ông với nhau họ cũng không chấp nhận được cơ mà. Chưa kể về già thì đàn ông Việt tình cảm hơn.
    • 3,057 Bài viết

• 5,233 Được cảm ơn

Thế mới nói, chỉ đàn ông Việt mới chịu được thôi, trừ những ông nghiện ngập bạo lực ngay cả đàn ông với nhau họ cũng không chấp nhận được cơ mà. Chưa kể về già thì đàn ông Việt tình cảm hơn.
    già yếu roài, tiền cũng cạn, gái gú cho nó cũng ko thèm thì đành quay về với vợ già để tình cảm chứ còn giề chứ chuyện tình cảm thật thì....
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh2007 Xem bài viết
    già yếu roài, tiền cũng cạn, gái gú cho nó cũng ko thèm thì đành quay về với vợ già để tình cảm chứ còn giề chứ chuyện tình cảm thật thì....
    Con lớn là già rồi chưa cần tuổi đâu, nhưng mà lựa chọn là của mỗi cá nhân, hiểu về bản ngã tính cách chủng tộc sẽ tốt hơn cho việc sau này. Còn hiện giờ ai chạy được khỏi vietnam bằng cách này hay cách khác thì xin chúc mừng.
    • 3,057 Bài viết

• 5,233 Được cảm ơn

Trai Vịt cứ yên tâm nhá yên tâm là vẫn đủ gái để các anh cặp bồ khi có vợ gái VN lấy chồng ngoại ít hơn các nước châu Á khác

Marriage Patterns for Six Largest
    Asian American Ethnic Groups (2010)
    (Updated Nov. 2011)
    Asian Indians

Men
    Asian Indian 92.5
    Other Asian 1.5
    White 4.3
    Black 0.3
    Hispanic/Latino 0.8
    Multiracial & All Others 0.6
    Population Size (x1000) 701.6

Women
    Asian Indian 92.9
    Other Asian 0.9
    White 4.7
    Black 0.5
    Hispanic/Latino 0.4
    Multiracial & All Others 0.7
    Population Size (x1000) 691.6

Chinese
    Men
    Chinese 88.8
    Other Asian 4.8
    White 5.2
    Black 0.1
    Hispanic/Latino 0.7
    Multiracial & All Others 0.5
    Population Size (x1000) 707.0

Women
    Chinese 79.9
    Other Asian 3.5
    White 14.5
    Black 0.3
    Hispanic/Latino 0.9
    Multiracial & All Others 0.8
    Population Size (x1000) 777.9

Filipinos
    Men
    Filipino 85.1
    Other Asian 2.6
    White 7.9
    Black 0.2
    Hispanic/Latino 2.8
    Multiracial & All Others 1.4
    Population Size (x1000) 440.8

Women
    Filipino 61.6
    Other Asian 2.6
    White 27.0
    Black 2.6
    Hispanic/Latino 3.7
    Multiracial & All Others 2.6
    Population Size (x1000) 608.7

Japanese

Men
    Japanese 62.8
    Other Asian 11.5
    White 18.8
    Blacks 0.2
    Hispanic/Latino 3.3
    Multiracial & All Others 3.5
    Population Size (x1000) 151.1

Women
    Japanese 44.4
    Other Asian 8.0
    White 38.1
    Black 2.1
    Hispanic/Latino 3.2
    Multiracial & All Others 4.1
    Population Size (x1000) 212.6

Koreans
    Men
    Korean 90.4
    Other Asian 2.9
    White 5.3
    Black 0.2
    Hispanic/Latino 0.9
    Multiracial & All Others 0.4
    Population Size (x1000) 265.4

Women
    Korean 68.1
    Other Asian 3.6
    White 24.4
    Black 1.4
    Hispanic/Latino 1.3
    Multiracial & All Others 1.2
    Population Size (x1000) 351.5

Vietnamese
    Men
    Vietnamese 92.6
    Other Asian 3.4
    White 2.8
    Black 0.0
    Hispanic/Latino 0.5
    Multiracial & All Others 0.6
    Population Size (x1000) 299.7

Women
    Vietnamese 84.6
    Other Asian 4.2
    White 9.4
    Black 0.2
    Hispanic/Latino 0.9
    Multiracial & All Others 0.7
    Population Size (x1000) 323.6
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 55 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_khong_xau Xem bài viết
    đã hiếm rồi lại còn chảnh nữa cơ, profile trung bình khá nó cũng ko thèm liếc đâu, còn quen tây rau muống thì dễ lắm, yêu chơi bời càng dễ, sống được với nó mới khó.
    Theo mình quan sát thì thấy 2 chàng này đều tỏ ra thích gái kia khi gái chả có cái gì gọi là profile (job) tốt gì đó cả. Ca này có thể đổ do duyên số ko mẹ nó ??? Cả 2 đều tỏ ra rằng "anh là đàn ông (thành đạt) nên ko quan tâm em có làm gì và kiếm được tiền hay ko", có phải đây là 1 biểu hiện của sự gia trưởng, gái cho cả 2 vào wait list ??? Sau 1 -2 năm, gái tự tạo một profile đủ để tự tin mới bắt đầu cho 2 chàng lên bàn cân =)) Nàng tâm sự cái nàng lo lắng là tuổi tác, và cách sống. Big boss Tây hay Ta thì chắc đều được dâng gái như nhau, và làm lãnh đạo nên chắc đều có máu gia trưởng ???
    • 113 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Đàn ông Tây thì hơn VN nhiều thứ: văn hoá, tiền bạc, "bird"... ,nói chung, tức là cũng có trai VN hơn. Nh như tôi thấy thì mấy chị lấy Tây nói chung đều ở tuổi băm cả, các nghệ sĩ như Hồng Nhung, Bằng Lăng, ...gần đây cũng vậy. Ngta cũng sẽ đặt câu hỏi là nếu ko lấy Tây thì có anh nào chịu rước không, khổ vậy đó các bắc ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 142 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

....... Còn hiện giờ ai chạy được khỏi vietnam bằng cách này hay cách khác thì xin chúc mừng.
    Câu này hay đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,114 Bài viết

• 2,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi katp Xem bài viết
    Theo mình quan sát thì thấy 2 chàng này đều tỏ ra thích gái kia khi gái chả có cái gì gọi là profile (job) tốt gì đó cả. Ca này có thể đổ do duyên số ko mẹ nó ??? Cả 2 đều tỏ ra rằng "anh là đàn ông (thành đạt) nên ko quan tâm em có làm gì và kiếm được tiền hay ko", có phải đây là 1 biểu hiện của sự gia trưởng, gái cho cả 2 vào wait list ??? Sau 1 -2 năm, gái tự tạo một profile đủ để tự tin mới bắt đầu cho 2 chàng lên bàn cân =)) Nàng tâm sự cái nàng lo lắng là tuổi tác, và cách sống. Big boss Tây hay Ta thì chắc đều được dâng gái như nhau, và làm lãnh đạo nên chắc đều có máu gia trưởng ???
    Bạn í quote bình luận của mình liên quan đến bài báo. Ko phải nói về trường hợp chon 2 anh Tây-Ta.
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 514 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TruongHai1 Xem bài viết
    Đàn ông Tây thì hơn VN nhiều thứ: văn hoá, tiền bạc, "bird"... ,nói chung, tức là cũng có trai VN hơn. Nh như tôi thấy thì mấy chị lấy Tây nói chung đều ở tuổi băm cả, các nghệ sĩ như Hồng Nhung, Bằng Lăng, ...gần đây cũng vậy. Ngta cũng sẽ đặt câu hỏi là nếu ko lấy Tây thì có anh nào chịu rước không, khổ vậy đó các bắc ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    Nhầm rồi bạn, mình nghĩ tới lúc ấy pn mới đủ độ chín, và tự tin để chọn cho mình 1 con đường khiến họ hài lòng nhất thôi.
    Tuy vậy , trai Việt được giáo dục bởi những bà mẹ tử tế thì cũng chả kém Tây tẹo nào. Nhưng rất tiếc là pn biết đẻ thì nhiều nhưng giáo dục cho tử tế thì hiếm.
    Mong con khỏe mạnh, mẹ yêu con nhiều
    • 114 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

túm lại là ko lấy đc chồng Tây thì đành lấy đại chồng Việt sài đỡ.
    Ký ra tiền, anh ký liền
    • 6,113 Bài viết

• 23,693 Được cảm ơn

Ko bàn về việc giàu nghèo, đẹp xấu, khoai to hay khoai nhỏ mà chỉ luận về tính cách thì trai tây cực thoáng. Tớ thích người dễ tính, tôn trọng bạn đời chứ ko hở miệng ra là bảo "đàn bà nấu ăn mà cũng kêu ca" như đa phần các anh đàn ông Việt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,386 Bài viết

• 1,839 Được cảm ơn

Nó cũng có tính số phận nữa, đâu phải ai muốn cưới chồng Tây tốt cũng được, phải làm việc chung ,... đại khái là có môi trường nữa
    TRfDp7
    HXoJp7
    • 931 Bài viết

• 3,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi RitaHuynh Xem bài viết
    Nhầm rồi bạn, mình nghĩ tới lúc ấy pn mới đủ độ chín, và tự tin để chọn cho mình 1 con đường khiến họ hài lòng nhất thôi.
    Tuy vậy , trai Việt được giáo dục bởi những bà mẹ tử tế thì cũng chả kém Tây tẹo nào. Nhưng rất tiếc là pn biết đẻ thì nhiều nhưng giáo dục cho tử tế thì hiếm.
    Đồng ý với bạn, người đời thường nói: "Phúc đức tại mẫu" là vậy!

Đắc ý nhất là câu bạn viết: "Tuy vậy , trai Việt được giáo dục bởi những bà mẹ tử tế thì cũng chả kém Tây tẹo nào. Nhưng rất tiếc là pn biết đẻ thì nhiều nhưng giáo dục cho tử tế thì hiếm"

Đã thế, lại đang tồn tại những loại phụ nữ chẳng những đã không biết đẻ lại chẳng biết giáo dục cho tử tế (nếu đẻ được) mà cũng chẳng dược cha mẹ họ giáo dục cho tử tế thành con ngoan dâu thảo mà chỉ biết và rất giỏi đòi hỏi, đấu đá, biến gia đình chồng họ, đáng lý phải bước ra sau khi lập gia đình nhưng vẫn bám trụ sống cùng, thành "địa ngục trần gian" vì những xung đột tranh cãi giữa me (đôi khi cả bố) chồng và nàng dâu!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 99 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cứ thấy thi thoảng lại có bài làm chủ để bàn luân nhề,