TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ Việt hiện đại nên lấy chồng Tây

• 1 Lượt chia sẻ
  • 30.7K Lượt đọc
  • 260 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 680 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    này, đừng làm em thèm nhớ. Đang thèm quả avatar trong ảnh ( con lai đới) vì: sao mà "chúng nó" ăn gì xinh chịu không nổi thế này hu hu
    ơ thế đấy ko phải chị mèo àh?

chị ơi con lai đa số đẹp nhưng 1 vài trường hợp hiếm thì cung xấu lắm. Mà lai là nhìn khác người bình thường rồi, nên đã đẹp là đẹp như tiên, mà xấu là xâu như ma luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 880 Bài viết

• 3,301 Được cảm ơn

Mình thấy dân Việt Nam nên cởi mở dần với việc lấy chồng nước ngoài hơn. Thế giới đang ngày càng văn minh hơn, sự phân cách biên giới quốc gia ngày càng được làm mờ.

Mìnhthayasa tại sao dân châu Âu hay Mỹ, thậm chí là TQ đẹp vì họ là một vùng đất rộng lớn, giao thoa trộn lẫn dòng máu giữa các dân tộc khác nhau liên tục khiến cho nguồn dân ngày được phát triển và chọn lọc ra những đặc tính tốt để truyền lại cho thế hệ sau.

Người Việt Nam cứ lấy nhau mãi thì nguồn gen chả bao giờ được cải tiến lên cả.

Mà khi giao thoa như vậy, người ta cũng suy nghĩ thoáng hơn nhiều so với việc chỉ cố thủ trong một khu vực quốc gia.

Đồng ý với bác gì nói ở trên, phụ nữ Việt Nam nhiều người chỉ nghĩ là họ hiện đại thôi chứ thực ra bên trong họ vẫn rặt chất Á Đông. Nhìn đâu xa, cứ lên WTT mà xem này: trọng con trai, mong nhà chồng giúp đỡ khi sinh nở, mong phụ thuộc có tiền ở nhà chồng, không dám bỏ chồng vì vấn đề kinh tế, mẹ đẻ mình sinh ra mà không dám lên tiếng bảo vệ để mẹ chồng khinh hơn người ở, nào là phụ nữ phải hi sinh, phụ nữ thật khổ, phụ nữ sai là do yếu đuối còn đàn ông là xấu từ trong bản chất...v..v..

Như mình đã từng nói ở nhiều topic: một con người không độc lập từ trong tư tưởng thì sao dạy dỗ được một người con độc lập ?

Trong khi chờ đợi xã hội thay đổi hay than trách số phận thì tốt nhất nên thay đổi bản thân mình trước. Mình rất tâm đắc tư tưởng của Fukuzawa Yuikichi: mỗi con người tự do mới làm nên một dân tộc tự do.

Về việc lấy chống nước ngoài, mình cũng rất thích lấy chồng Tây, nhất là những anh da ngăm ngăm, cao to, cơ bắp và nụ cười rạng rỡ. Mình hơi nhát nên nhiều khi gặp các bạn ấy chỉ dám ngắm từ xa. Giờ đang luyện tập dần các kỹ năng để đi cưa các bạn ý. Mình thấy những bạn cưa được giai Tây cũng là những người rất hiện đại và năng động, ở một góc độ nào đó họ tỏa ra một khí chất rất khác những cô gái Á Đông bình thường. Mình cảm thấy vậy
    meo_hen_sign
    • 43 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng muốn chia sẻ ý kiến hi hi. Đọc qua các ý kiến của các bác thì ý của chuottui, wicket, heisei như ý mình định đưa ra, nên không viết trùng lại nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,498 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui lại thấy phụ nữ Việt hiện đại nên lấy chồng người Việt nhưng "hàng VN chất lượng cao" (VK hoặc dân du học), thu nhập vào khoảng 150k/year trở lên.

Đảm bảo "hàng" này ngon hơn dân Âu, Mỹ vì cùng chung ngôn ngữ, văn hóa, tập quán, thức ăn,.. (và size của cái đó) nên dễ dàng hiểu và phù hợp với nhau.

Các zai này có tư tưởng phóng khoáng và chiều vợ không kém các zai ngoại kia. Vì là "hàng hiệu" nên nguồn gen cũng tốt, con cái thông minh và khỏe mạnh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 480 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Tui lại thấy phụ nữ Việt hiện đại nên lấy chồng người Việt nhưng "hàng VN chất lượng cao" (VK hoặc dân du học), thu nhập vào khoảng 150k/year trở lên.

Đảm bảo "hàng" này ngon hơn dân Âu, Mỹ vì cùng chung ngôn ngữ, văn hóa, tập quán, thức ăn,.. (và size của cái đó) nên dễ dàng hiểu và phù hợp với nhau.

Các zai này có tư tưởng phóng khoáng và chiều vợ không kém các zai ngoại kia. Vì là "hàng hiệu" nên nguồn gen cũng tốt, con cái thông minh và khỏe mạnh.
    Tiêu chuẩn cao dư lày thì e là hơi hiếm hàng cụ ạ. Bớt tí cho chị em nhiều lựa chọn.
    • Thành viên tích cực
    • 6 năm
    • 1,234 Bài viết

• 2,653 Được cảm ơn

Chủm bị các mợ nhảy vào chọi đá topic dữ dằn... Smod có khi phải khóa topic hớp dẫn nỳ lại nên tui phải tranh thủ tui còm men . Tui nói thiệt, vợ chồng đến với nhau là do duyên số ông Trời sắp đặt rồi ( các mợ đừng nói tui mê tín dị đoan nghen ). Tây thì hắn biết ngoài việc nộp xiền cho vợ con xài, hắn còn phụ giúp vợ làm việc nhà như osin ( osin free ), nhưng nhược điểm là thường zai Tây lấy vợ VN toàn là zai già ( 7/10 nhà ). Việt thì tùy nhà nữa, có ông gia trưởng, có ông nhậu nhẹt tẹt ga, có ông cờ bạt rượu chè bê tha, nhưng có ông cũng ngoan lắm ( cái này chắc số ít, hàng Việt Nam chất lượng cao ). Mà tui thấy chồng Tây hay Việt gì cũng vậy thôi hà, nhìn chồng Tây nó ngoan, nó hiền, nó ga lăng, nó man, chứ lỡ lôi về nhà rồi thì biết nó có còn giữ cái tính đó nữa hay ko . Còn chồng Việt khi yêu thì nó lãng mạn, hoa hòe, hằng ngày chở đi ăn bún riêu, đi ăn kem, đi uống trà sữa, đi ăn mực nướng, thề hứa đủ cả, lôi về nhà ròo thì cũng có người phải la hỡi ôi hắn lấy vải thừa che mắt . Tây hay Việt cũng có ưu và nhược, các lão cũng là người chứ ko phải thánh mà hoàn thiện, mà toàn ưu điểm ko đc, ngay cả mình cũng có cái gọi là nhược điểm kia mà. Ko người nào là hoàn hảo hết .
    • Thành viên tích cực
    • 6 năm
    • 1,234 Bài viết

• 2,653 Được cảm ơn

Há há tui cười hơi bị nhiều tẹo nữa rách cả mép rồi .
    • 2,539 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Đọc xong cũng thấy ham lấy chồng Tây, khi đọc mấy tác phẩm của Dương Thụy cũng có cảm xúc tương tự
    s7JUp7
    • 98 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Em đang đi du học ở châu Âu và qua 1 vài trường hợp những đứa bạn "cùng cảnh ngộ" thì em nhận thấy những điều bài báo kia nói cũng đúng thôi. Tây hay ta thì cũng có người xấu người tốt --->đồng ý cả với quan điểm này. Như em và bọn bạn em, sang Tây rồi những vẫn chuộng chơi và yêu người Việt. Tuy nhiên con trai Việt đi du học cũng khác con trai Việt ở nhà lắm các bác à. Em nghĩ là do môi trường sống cả nữa đấy. Bên này người ta thoáng, thiên về cá nhân nhiều hơn nên phải tôn trọng người khác (bất cứ ai) là 1 điều đương nhiên. Em nghĩ đấy là cái đàn ông Việt thiếu, bởi vì định kiến xã hội, xung quanh tất cả mọi người đều sống thế nên ta cũng sống thế, đều gắn cho phụ nữ cái mác như là "nấu cơm dọn nhà là việc của đàn bà con gái", "đàn bà con gái học nhiều để làm gì".... Khi mà bây giờ phụ nữ chẳng kém ai mà vẫn bị coi thường, không được tôn trọng, dẫn đến việc ngta thấy uất ức, không cam chịu, thì mấy anh chồng Việt chấp nhận mất vợ thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Bạn contau zui tính dễ sợ. Bạn ở bển nên ko biết hàng việt nam chất lượng cao trong ngoặc kép của bạn khó dzợt thế nào. Phụ nữ hiện đại vì ko lấy được hàng xịn trong nước mới phải đi lấy chồng xa.
    • 1,114 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi silver_cloud Xem bài viết
    Bạn contau zui tính dễ sợ. Bạn ở bển nên ko biết hàng việt nam chất lượng cao trong ngoặc kép của bạn khó dzợt thế nào. Phụ nữ hiện đại vì ko lấy được hàng xịn trong nước mới phải đi lấy chồng xa.
    Nói như bạn thì Tây nó ngu ghê nhỉ? Toàn đi vợt PN ế ở VN à?
    Mình thấy bây giờ chị em wtt ca ngợi chồng tây nhiều quá. Cổ vũ nhau đi lấy chồng tây. Mình cũng thích chồng tây ở cái khoản con lai xinh điên đảo. Nhưng dù tây hay ta tìm được người hợp để lấy đâu có dễ. Mọi người cứ bảo nhau lấy Tây đi, hic, cứ làm như muốn mà được í. Tây ngon cũng hiếm hoi lắm, nhất là ở môi trường trong nước, chứ ra nước ngoài thì cũng tuỳ nước. Mình thấy các bạn Tây ở vn, nhiều bạn cũng bựa lắm cơ, có khi còn tệ hơn zai Việt í chứ.

Mà thôi, bạn nào có cửa lấy chồng tây ngon lành thì cứ lấy đi và giữ cho chặt vào. Mình cũng mong tỉ lệ zai VN ế tăng lên, để các anh í đừng có vênh nữa. Chứ cứ như bây giờ, anh nào tạm được 1 tí là có 3-4 em nhảy vào, có vợ cũng bị chèo kéo, chính thế nên các anh không kiêu mới là lạ.

Nhắn nhủ các bạn đang là NT3: các bạn ơi, bỏ qua cái thằng có vợ đi, kiếm anh tây nào mà lấy. Tây có nhiều ưu điểm lắm, tội gì phải bon chen vì mấy anh VN
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

có 2 anh như này, mọi người so sánh hộ:

Ta: giám đốc cty cổ phần nhà nước, ngoài 30t, anh này bảo "e chắc nhiều mối vì cũng năng động"
    Tây: tổng quản Đông Dương của 1 hãng, ngoài 40t, anh này nói " tao ko quan tâm đến mày làm gì, level của mày ntn, tao là nice guy"

2 anh đều 1m8, đẹp giai, có 2 con giai riêng, đã li dị, đang giai đoạn thăm dò nhau nên 2 anh đều tỏ ra quan tâm. Tây hay Ta bây giờ ??????????
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    úi zời ơi, chỉ cần thu nhập 1/2 con số đó là tiêu chuẩn kén thôi zồi, phải chân dài, phải đẹp, phải xinh, phải xì kill tốt ... chứ đâu cần gái đảm gái già gái biết trông con. Mà zai Vịt đạt con số này còn độc thân thì cũng hiếm đến mức bọn già bọn trẻ chúng em kình nhau u đầu mẻ trán cả.
    Zợt được hàng ngon vậy mà biết điều với vợ thì giống em trúng số ở cái xứ phụ nữ xếp sau con chó quá. Không dám mơ mình trúng số vì em không may mắn.
    Em tự cảm thấy thu nhập em không tồi nên thôi em chả cần zai chăn, tự em đi chăn 1 zai(gái) bé xinh^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vertical_lola Xem bài viết
    ơ thế đấy ko phải chị mèo àh?
    chị ơi con lai đa số đẹp nhưng 1 vài trường hợp hiếm thì cung xấu lắm. Mà lai là nhìn khác người bình thường rồi, nên đã đẹp là đẹp như tiên, mà xấu là xâu như ma luôn
    Không, 31 năm trước làm gì có máy ảnh xịn thế này ^^ hì hì
    Thôi không sao, con xấu hiếm lắm, con đẹp thì đầy. Nên mình chỉ thích con lai, chứ có dám nói mơ lấy được chồng tốt đâu, TTON thiếu gì tha hồ chọn, chỉ cần ... xèng và ... còn đẻ được chứ không như giới kia có cái quyền tự đẻ cũng không có mà cứ làm ra vẻ thế này thế kia khinh đàn bà như mẻ, hê hê. Làm xong ngồi cầu nguyện ngắm em gái trong ảnh cả ngày trong 9 tháng luôn hí hí.
    //Em mơ tí, đùa tí, ai ném đá em không nhặt nha, bận lắm ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi katp Xem bài viết
    có 2 anh như này, mọi người so sánh hộ:

Ta: giám đốc cty cổ phần nhà nước, ngoài 30t, anh này bảo "e chắc nhiều mối vì cũng năng động"
    Tây: tổng quản Đông Dương của 1 hãng, ngoài 40t, anh này nói " tao ko quan tâm đến mày làm gì, level của mày ntn, tao là nice guy"

2 anh đều 1m8, đẹp giai, có 2 con giai riêng, đã li dị, đang giai đoạn thăm dò nhau nên 2 anh đều tỏ ra quan tâm. Tây hay Ta bây giờ ??????????
    coi cha nào dám vì mình mà tiêu tiền rùi tính tiếp. Mình không phải dạng đào mỏ, nhưng cần 1 người đủ sức lo cho cả nhà hoặc ít ra là lo đủ cho 3 bố con nhà "chúng nó" trước đã, them 1 nhóc ở tương lai nữa chứ, đã đẻ rồi là phải giảm cv, giảm thu nhập ... ở nhà trông thằng lớn thằng bé giáo dục chúng nó cũng tướp cả. Nên để đảm bảo quyền nuôi con tốt dạy con ngoan mình cần đảm bảo tài chính tốt và chắc chắc cha của con mình không phải là 1 thằng tồi đã.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    coi cha nào dám vì mình mà tiêu tiền rùi tính tiếp. Mình không phải dạng đào mỏ, nhưng cần 1 người đủ sức lo cho cả nhà hoặc ít ra là lo đủ cho 3 bố con nhà "chúng nó" trước đã, them 1 nhóc ở tương lai nữa chứ, đã đẻ rồi là phải giảm cv, giảm thu nhập ... ở nhà trông thằng lớn thằng bé giáo dục chúng nó cũng tướp cả. Nên để đảm bảo quyền nuôi con tốt dạy con ngoan mình cần đảm bảo tài chính tốt và chắc chắc cha của con mình không phải là 1 thằng tồi đã.
    2 anh đều như nhau, thể hiện là tài chính ko phải lo. Ta thì tối còn ở nhà kèm con học. Tây thì 2 tháng 1 lần bay về thăm con.

Ta thì hay tuyên bố với đám bạn kiểu nửa đùa nửa thật "tao thích gái đẹp, chân dài", và tuyên bố với đối tượng "anh đang tính làm chính trị chứ ko chỉ doanh nghiệp" @@

Tây lại nói "tao tìm một mối quan hệ nghiêm túc, nếu mày nghĩ big boss như bọn tao nhiều nguy cơ gái gú như nhau thì mày nên đi tìm chỗ khác an toàn hơn" @@

Hiện tại thì cả 2 đều tỏ ra rất tôn trọng đối tượng nên em gái có tý bối rối =)) Vấn đề là cả 2 anh đều bận túi bụi, haizzz.
    • 3,841 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

2 anh đều như nhau, thể hiện là tài chính ko phải lo. Ta thì tối còn ở nhà kèm con học. Tây thì 2 tháng 1 lần bay về thăm con.

Ta thì hay tuyên bố với đám bạn kiểu nửa đùa nửa thật "tao thích gái đẹp, chân dài", và tuyên bố với đối tượng "anh đang tính làm chính trị chứ ko chỉ doanh nghiệp" @@

Tây lại nói "tao tìm một mối quan hệ nghiêm túc, nếu mày nghĩ big boss như bọn tao nhiều nguy cơ gái gú như nhau thì mày nên đi tìm chỗ khác an toàn hơn" @@

Hiện tại thì cả 2 đều tỏ ra rất tôn trọng đối tượng nên em gái có tý bối rối =)) Vấn đề là cả 2 anh đều bận túi bụi, haizzz.
    Hinh như Ta đang tìm 1 người đẹp để sở hữu còn Tây thì đang tìm người mẹ cho các con mình
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 374 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

Gửi các mợ đang có ý định lấy chồng tây :
    Không phải tự dưng mà trong dân gian có câu thơ :
    ...Trâu ta ăn cỏ đồng ta....
    Rồi....Ta về ta tắm ao ta
    Dù trong dù đục , ao nhà vẫn hơn...
    Xem ý của các mợ có tư tưởng lấy chồng tây thì rõ ràng là chỉ có tính toán thiệt hơn chứ hoàn toàn không có gì gọi là tình yêu ở trong đó cả. Có lẽ ở thời điểm mà các mợ đã thèm lấy chồng tây thì cảm xúc tình yêu trong con người các mợ đã bị bào mòn đến gần chết rồi.
    Bỏ qua cảm xúc tình yêu , chọn điều tốt đẹp hơn cho quãng đời còn lại với ước mơ có đứa con lai xinh đẹp, kinh tế đảm bảo và sự chiều chuộng chu đáo cũng như văn hóa ứng xử tâm lý từ ông tây. Ok rất thông cảm với các mợ và không hề phản đối.
    Nhưng các mợ nhớ này tây cũng dăm bảy đường tây. Các mợ có lấy thì cũng lấy mấy thằng tây già già một chút và cũng đã từng đổ vỡ hạnh phúc với phụ nữ bản xứ và hy vọng vào sự chung thủy của phụ nữ châu á.
    Lấy tây các mợ cũng phải thay đổi bản thân rất nhiều mới có được sự hòa hợp trong gia đình vì tây được đào tạo tính tự lập rất cao từ lúc chập chững biết đi. Tính cách đó đi theo suốt cuộc đời của họ và ảnh hưởng không nhỏ đến giao tiếp.
    Các mợ sẽ phải thay đổi hoàn toàn cách chăm sóc và nuôi dạy con vì nó khác xa với phương pháp của người Việt nam.
    Có những lúc các mợ sẽ rơi vào trạng thái vô cùng cô đơn vì nhớ về nguồn cội và bỗng thèm một ông chồng Việt nam để đổi món

Về cơ bản là như thế nhưng mợ nào giỏi thì lại uốn thằng tây nó sống theo kiểu của người Việt nam.

Chúc các mợ hạnh phúc nơi xứ người.
    Dale_Jarrett_Signature-logo-EC9B7C39D1-seeklogo.com
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Thôi thì tùy duyên tùy số các nàng ạ. Về mặt chung thì giai Tây hơn giai Việt nhiều thứ nhưng về mặt cá nhân thì chưa biết đâu. Cái quan trọng là phải yêu nhau & hiểu nhau để đi đường dài cùng nhau chứ lúc yêu mọi thứ đều đẹp đẽ, còn sống với nhau mới là phức tạp.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 331 Bài viết

• 2,004 Được cảm ơn

Lấy người phù hợp với mình, sao cứ phải Tây hay ta? Mình lấy chồng Tây, rất hạnh phúc với anh (trộm vía), nhưng mình lấy anh vì bọn mình phù hợp với nhau, chứ anh cứ có là tây, Việt hay Nigeria mà tính cách thế này, gia đình anh như vậy thì mình vẫn lấy.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 906 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

mình thích những cái gì thẳng thắn, rõ ràng, kiểu độp ngay vào mặt ấy nên chắc mình sẽ kết anh Tây.
    trứoc đây mình cũng thích Tây, mình cũng bị say nắng một anh Tây, gần như big boss, chảnh kinh dị, mình bị anh ta mặt lạnh, làm ngơ nên giờ nói đến yêu Tây lại thấy bị tự ái. hichic