TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ chân nhỏ hấp dẫn đàn ông nhất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.91K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,078 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Phụ nữ chân nhỏ hấp dẫn đàn ông nhất

Những phụ nữ có bàn chân cỡ số 5 (cỡ nhỏ nhất theo tiêu chuẩn của Mỹ) chẳng hạn Sophia Loren - thì quyến rũ nhất trong mắt đàn ông, một nghiên cứu vừa khẳng định.

Theo đó, trong mắt đàn ông, công thức cho một bàn chân hoàn hảo của phụ nữ là có cỡ số 5, đi giày cao 7,5 cm và đánh sơn đỏ. Trong số những đôi chân quyến rũ còn phải kể đến Victoria Beckham, Kim Kardashian và Sophia Loren.

sophia
    Người sở hữu bàn chân nhỏ như của Sophia Loren là quyến rũ nhất. Ảnh: Telegraph.

Nghiên cứu do Công ty đế giày Compeed thực hiện cho thấy: gần một nửa số đàn ông quan sát chân cô gái trong lần hẹn hò đầu tiên, và một phần ba sẽ căn cứ vào tình trạng của nó mà đánh giá tính cách của nàng.

Telegraph cho biết, cuộc khảo sát trên 2.000 người trưởng thành cũng tìm thấy những mối lo ngại hàng đầu đối với bàn chân của phụ nữ là nứt gót và da khô, sơn móng chân sứt sẹo và rộp da, chai chân.

Tuy vậy, rất nhiều phụ nữ, dù giàu có, vẫn hầu như bỏ lửng đôi chân của mình, không hề chăm sóc.

"Tôi thích những bàn chân nhỏ và nếu một phụ nữ chăm sóc nó, bạn có thể nói rằng cô ấy đang chăm sóc đến bản thân", Andrew Simson, một nhân viên văn phòng ở London, nhận xét.

T. An

http://vnexpress.net/gl/doi-song/201...-dan-ong-nhat/
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 322 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Đây ạ, chân đẹp của Vic đây ạ

foot-1

Cận cảnh đây ạ

1301022968-9-insecurity-vic1
    Đừng buồn, đừng làm anh mệt mỏi nữa em yêu
    Bằng những câu hỏi thăm triền miên em vẫn nhắc
    Ừ, anh hiểu… em quan tâm đến anh nhiều nhất
    Nhưng xin hãy để anh tập trung suy nghĩ được không em?
    - Anh vội vã chạy theo đời, em lại chạy theo anh
    Khoảng cách cứ dài ra vì em đuối sức
    ....
    Yêu dấu của em ơi, đừng nói nữa, em biết rồi:
    Suốt một đời này anh quá bận để yêu em!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,384 Bài viết

• 2,376 Được cảm ơn

giời ah, đấy là bên Mỹ, em ở VN nên chân em toa thế này mà chồng em vẫn yêu em nhắm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,116 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hập dẫn hay ko ng ta đánh giá qua vòng 1,2,3 chứ ai nhìn cai chân. khùng
    Tìm hội nhóm giao lưu kết bạn có cùng sở thích, mục tiêu nghề nghiệp để trao đổi, giúp đỡ nhau trong công việc các lĩnh vực
    • 1,474 Bài viết

• 3,192 Được cảm ơn

bàn chân nhỏ thì cẳng chân thường ngắn, đùi toa, xấu lắm. Những cô gái chân dài đẹp thì bàn chân cũng cỡ trung bình và hơi dài
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,319 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Phụ nữ chân nhỏ hấp dẫn được đàn ông qua lâu rồi bác ơi, từ thời TQ bó chân hoa sen cơ. Em chân nhỏ cực ( toàn đi size 35-36), thế mà từ hồi biết yêu, chả thấy ông nào khen chân nhỏ hay là bảo thích chân nhỏ cả... Hic..:Crying:
    5b4175fa4e

Mẹ ơi!!! Con yêu mẹ nhất trên đời

0a415a9520
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 607 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon2011 Xem bài viết
    Phụ nữ chân nhỏ hấp dẫn được đàn ông qua lâu rồi bác ơi, từ thời TQ bó chân hoa sen cơ. Em chân nhỏ cực ( toàn đi size 35-36), thế mà từ hồi biết yêu, chả thấy ông nào khen chân nhỏ hay là bảo thích chân nhỏ cả... Hic..:Crying:
    Em toàn đi giầy + sock thì làm sao biết được chân em đẹp mà người ta khen , nhớ lần này phải đi chân đất nhé
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,265 Được cảm ơn

Chân em nó hẹp bề ngang mà dài thườn thượt, size chuẩn quốc tế là 37, nhưng đôi khi phải xài 38 cho những đôi giầy/ dép sản xuất cho phụ nữ châu Á.

Túm lại, em chân to, nên đi chơi với giai toàn phải giấu chân đi, giơ đùi ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 714 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Hú hú, giờ mới biết mình thuộc diện phụ nữ hấp dẫn đàn ông :Laughing::Laughing::Laughing:
    Sống không giận, không hờn, không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hoà với những người chung sống
    Sống là động, nhưng trong lòng bất động
    Sống là thương, nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui, danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 207 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love wallace 4ever Xem bài viết
    bàn chân nhỏ thì cẳng chân thường ngắn, đùi toa, xấu lắm. Những cô gái chân dài đẹp thì bàn chân cũng cỡ trung bình và hơi dài
    Sao chân em cũng nhỏ mà toàn bộ cái chân từ đùi xuống cũng nhỏ luôn, may là cẳng chân khá dài. Nhưng em vẫn muốn chân mình to ra chút, em thích style mũm mĩm mà mình cứ như cái dây, ăn hoài không béo do bị dạ dày.
    Hồi xưa chân nhỏ được thích chứ giờ em thấy chân nhỏ như em chỉ thiệt trong khoản đi tìm giày. Chân em size 34, bề ngang cũng nhỏ nhỏ nên ra hàng giày nhìn nhiều đôi thích mà không có size của mình, khổ lắm T__T
    君を探して 抱きしめよう、 早く早く追いかけて

img0010ev
    • 929 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Chưa thấy hấp dẫn ở đâu nhưng phụ nữ chân size 5 thì khó mua giầy và chắc chắn là bé nhỏ hơn phụ nữ chân size 6,7.

Em đi mua giầy đến khổ vì những đôi đẹp thì toàn size 37. Size 34,35,36 ít hàng đẹp hơn. Chọn mãi mới dc 1 đôi.
    Ngẫm thấy phụ nữ đi giầy 37 thường cao trên 1m60, mặc quần áo size M. Như vậy là cân đối vừa đẹp. Thế mới hấp dẫn. Chứ chân nhỏ người nhỏ thì mua quần áo giầy dép bao giờ cũng vất vả hơn. hichic.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 714 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangsophia Xem bài viết
    Chưa thấy hấp dẫn ở đâu nhưng phụ nữ chân size 5 thì khó mua giầychắc chắn là bé nhỏ hơn phụ nữ chân size 6,7.

Em đi mua giầy đến khổ vì những đôi đẹp thì toàn size 37. Size 34,35,36 ít hàng đẹp hơn. Chọn mãi mới dc 1 đôi.
    Ngẫm thấy phụ nữ đi giầy 37 thường cao trên 1m60, mặc quần áo size M. Như vậy là cân đối vừa đẹp. Thế mới hấp dẫn. Chứ chân nhỏ người nhỏ thì mua quần áo giầy dép bao giờ cũng vất vả hơn. hichic.
    Cái đỏ đỏ: chắc chắn luôn. Đến khổ vì đi mua giày dép
    Cái xanh xanh: Chưa chắc đâu bạn. Nhìn người mình khi vào hàng giầy, người bán hàng toàn lôi cỡ 36, 37 ra cho thử, đến lúc đòi cỡ 35 thì lẩm bẩm "Trông người thế này mà đi giầy cỡ 35" (thông tin thêm nhá: Mình cao 1m6, mặc quần áo size M còn mẹ chồng mình hồi bằng mình giờ thì cao có 1m56 mặc quần áo size S và đi dép cỡ 38)
    Sống không giận, không hờn, không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hoà với những người chung sống
    Sống là động, nhưng trong lòng bất động
    Sống là thương, nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui, danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Ngày xưa em thấy ở bên Tàu nóa hay phải bó chân từ bé cho chân nóa nhỏ đi cho nóa quyến rũ và nữ tính :Silly: Hic, sao phụ nữ chưn lại nhỏ thía nhỉ, Iem toàn phải đi giày đi dép cơ 42.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,944 Bài viết

• 5,468 Được cảm ơn

Ít hôm nữa có bài báo "Phụ nữ chân to còn hấp dẫn hơn gấp bội" thì may ra em mới có thú để vui ^^
    TKN5p7

JAt2p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 598 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    Chân em nó hẹp bề ngang mà dài thườn thượt, size chuẩn quốc tế là 37, nhưng đôi khi phải xài 38 cho những đôi giầy/ dép sản xuất cho phụ nữ châu Á.

Túm lại, em chân to, nên đi chơi với giai toàn phải giấu chân đi, giơ đùi ra.
    Tặng hoa cho mẹ nó vì học thêm 1 kinh nghiệm!:Rose: Mình bắp chân nhỏ nhưng bàn chưn dài size 39, híc, chọn dép đến là khổ. Giờ tới con gái, đùi to, chân to, size 40-41, chỉ ở tiệm quen mới có 1,2 đôi vừa cỡ. Muốn kiểu cọ thì chỉ có nước đặt hàng thôi.:Crying: Đành phải khoe đùi giấu chân giống bạn Mán vậy!:Angel:
    • 3,096 Bài viết

• 9,731 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chỉ thấy như mẹ em size 34, 35 đi mua giày khổ ơi là khổ, thỉnh thoảng đi cùng mình nhìn mình thử các loại giày dép lại thòm thèm.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 1,833 Bài viết

• 4,026 Được cảm ơn

To nhỏ quan trọng gì, cái chính là cân đối so với người.
    • 2,226 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

phụ nữ cao thì làm sao chân nhỏ được!
    mình cao 1m69 chân đi cỡ 6,5 ( tương đương 36, 37 VN)
    nhiều đứa bạn mình cao như mình toàn đi size 7 và 7,5
    GXPbp7
    fFOIp7
    • 322 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhvabe Xem bài viết
    phụ nữ cao thì làm sao chân nhỏ được!
    mình cao 1m69 chân đi cỡ 6,5 ( tương đương 36, 37 VN)
    nhiều đứa bạn mình cao như mình toàn đi size 7 và 7,5
    6,5 là 38 rồi bạn ạ

tớ cao 165cm nặng 52kg, đi giày 5.5 nếu đi giày VN tớ đi 36, chưa chắc cao mà chân nhỏ đâu mẹ nó ạ

Tớ nghĩ cũng chả phải chân nhỏ thì bắp chân và đùi to đâu

Nói chung tớ nghĩ, chân to hay nhỏ chả quyết định gì đến việc hấp dẫn đàn ông cả
    Đừng buồn, đừng làm anh mệt mỏi nữa em yêu
    Bằng những câu hỏi thăm triền miên em vẫn nhắc
    Ừ, anh hiểu… em quan tâm đến anh nhiều nhất
    Nhưng xin hãy để anh tập trung suy nghĩ được không em?
    - Anh vội vã chạy theo đời, em lại chạy theo anh
    Khoảng cách cứ dài ra vì em đuối sức
    ....
    Yêu dấu của em ơi, đừng nói nữa, em biết rồi:
    Suốt một đời này anh quá bận để yêu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 281 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Em đau khổ vì chân nhỏ đây. Mua giầy dép cực kì khó + đắt. Tăng cân 1 chút thì đi bộ đau gót chân kinh khủng. Cứ có cơ hội là em đi chân đất, dậm thình thịch mà chân không to ra chút nào hết. Không thấy hấp dẫn đâu cả chỉ thấy ghét thôi, hừ hừ.
    Mình chỉ có một cuộc đời!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2