TIN TÀI TRỢ.

Phồng rộp, phù nề mặt nghiêm trọng "vì dùng kem trộn, kem chống nắng rởm"

• 1.57K Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì thấy nhãn hàng này được rất nhiều người Việt biết đến mà, từ siêu thị, bách hóa, chợ, các cửa hàng bán hàng chăm sóc sắc đẹp hầu như đều có hàng của em nó. Giờ nhiều hãng ra đời và quảng cáo nhiều nên em này có vẻ giảm hot hơn.Nhưng vẫn lựa chọn của rất nhiều người,giá thành rẻ nên cũng không đòi hỏi gì nhiều ở bao bì.RIêng về khoản trị thâm của kem nghê mình và bạn mình thấy tốt đó chứ.Còn về thuốc của các bác sĩ da liễu, nhất là các loại thuốc,giờ lắm bác sĩ cho kháng sinh mạnh, bào mòn da, dùng hết mụn một thời gian nhưng nếu mình không kèm các bước dưỡng thì nó hại da cực kì luôn như khô, nhăn, mỏng, nhạy cảm hơn,...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,960 Bài viết

• 14,921 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatuyet_14 Xem bài viết
    Bạn chưa đọc kĩ bài của mình nên bạn cũng nghĩ oan cho mình. Mình mua theo đơn thuốc ở viện, và mua thuốc tại các hiệu thuốc chứ k fai theo thông tin trên mạng. Hỗn hợp mình trộn gồm tragala, Kem sâm, vitamin E, 2 viên PH8, mục đích trị mụn k fai làm trắng da. các thành phần của hỗn hợp í trc khi trộn mình cũng đọc rất kỹ công dụng, chỉ có kem sâm là tác dụng làm trắng da những thành phần còn lại đều là chống viêm , sưng. Sau khi dùng xong quả thật mặt mình đỡ mụn rất nhiều, nhưng đồng thời da trắng lên, lỗ chân lông to ra và mỏng đi rất nhiều. Mih ngĩ chỉ có thể la do kem sâm mà thôi.
    Anw , kinh ngiệm bản thân chia sẻ thôi, nhưng xem ra có nhiều bạn là big fan của Kem sâm Thorakao quá nhỉ.
    Ừm, cái công thức trị mụn đó là có đc sau khi ng nào đó đi khám. và chỉ hợp với cơ địa cũng như tình trạng mụn của họ thôi à.

Mụn cũng có năm bảy loại, năm bảy nguyên nhân gây mụn mà. Thế nên ý mình là bạn đừng lấy công thức hay đơn trên mạng mà tự ý dùng. Nếu muốn trị mụn thì đi khám, BS tư vấn cho đúng ng đúng bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 6,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc ở trên có mấy mẹ khen kem sâm của Thorakao mà e hết hồn luôn. Thưa với các mẹ e cũng là ng đã dùng kem đó rất nhiều đây. cách đây lâu lắm rồi cái hồi còn rộ lên cái đơn thuốc trộn trị mụn của viện Da Liễu, bảo trộn cái kem sâm này và vài 3 viên vitamin E, kháng sinh tổng hợp, tragala vào nhau thành hỗn hợp để bôi lên mặt. E cũng thử làm theo đây kết quả trị mụn rất nhanh chưa kể da trắng lên 1 cách bất ngờ (do tác dụng kem sâm trong hỗn hợp đó). Khỏi fai nói e vui mừng như thế nào, dùng hết lọ hỗn hợp này lại pha dùng thêm lọ nữa. Nhưng chỉ đến lọ thứ 3 thôi, khi soi gương kĩ thì thấy lỗ chân lông trên mặt e nở ra nhìn rất to và thô, da trắng nhưng mỏng đi 1 cách đáng sợ. Lo lắng e dừng k dám bôi nữa. Bẵng đi vài năm, mặt e vẫn mụn nên đành liều ra lại hiệu thuốc cũ hỏi lại đơn thuốc trộn í để mua thì họ nói đơn thuốc ý k tốt cho da nên họ đã dừng bán rồi.
    Có 1 chị bán thuốc nói với mình là Trangala có corticoids. Nguyên nhân gây bào mòn da bạn là Trangala này chứ không phải kem sâm. Hơn nữa, kem sâm được sản xuất để dùng độc lập. Chỉ riêng việc trộn kem sâm với các sản phẩm khác đã làm biến chất nó đi rồi, mà sản phẩm bạn trộn thêm vào ở đây lại có corticoids nữa thì tránh sao khỏi tác dụng phụ được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 49 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kem trộn thì đúng rồi, mình có bảo k fai đâu. Nhưng kem đó để chữa mụn trứng cá, chứ k fai loại KEM TRỘN tác dụng TRẮNG DA như mng nói ở trên. Kem đó trộn theo đơn thuốc của viện Da Liễu nhé và mình mua ở các hiệu thuốc chứ k fai mua của các hotgirl hay mua trôi nổi ở đâu, ok? Mình dùng nó để trị mụn thi sau 1 tg hết mụn, còn da mình nó trắng và mỏng nvay đó. Sau 1 tg mình vẫn ra mua lại bởi lúc đó mặt quá nhiều mụn nên ngĩ liều thà da mỏng , lỗ chân lông thô còn hơn mụn, nên quay lại hỏi vậy đó. Bạn thỏa mãn với câu trả lời của mình chưa???? Nếu còn nghĩ HƯ CẤU thì mình cũng chịu nhé.
    Còn bạn lần sau có đọc cmt của ngkhac thì đọc cho kĩ vào, chỗ nào k hiểu đề nghị đọc lại nhé, đừng có đọc ào ào rồi nói như thánh phán. Mình mà HƯ CẤU thì chắc bạn là nhân viên bán Kem Sâm của Thorakao đấy phỏng?
    bạn ơi, trước hết nếu mình có nói gì làm bạn phật ý thì chín bỏ làm mười nhé, ko cần cãi nhau vu vơ như thế ^^
    Tiếp theo, mình nói là nói chung về hỗn hợp kem mà bạn sử dụng để trị mụn, chứ ko nói riêng đến kem sâm của thorakao, cái trangila và ph8 mà bạn nói thực sự bào mòn da gây mỏng rất ghê, nếu ko tin thì bạn cứ ra nhà thuốc hỏi.
    Ở đây dù bạn nói bạn trộn kem tiên vào chung với các loại đấy thì mình vẫn phản đối. Không nên trộn bất cứ loại kem nào với bất cứ cái gì khác bạn nhé, vì mình ko biết được phản ứng với nhau nó sản sinh ra cái gì.
    Dù là đơn thuốc của viện da liễu hay bs cho, bạn cũng nên cân nhắc về kiến thức căn bản là ko trộn mỹ phẩm và dược phẩm với nhau. Đời giờ để chạy theo lợi nhuận, cũng như đánh vào tâm lý mong nhanh khỏi của bệnh nhân, nên bs hay bệnh viện vẫn cho bệnh nhân sử dụng corticoids là chuyện ko còn lạ gì nữa bạn ạ ^^
    Và cuối cùng, tất cả những điều mình nói là chỉ mong chị em phụ nữ làm đẹp tỉnh táo chứ ko bán hàng hay pr cho bất cứ cái j, bạn ko cần xỏ xiên ^^ ai hợp cái gì, đủ khả năng đến đâu và xài như thế nào, là tùy cá nhân, ko ai ở ngoài mà biết rõ được. Cảm ơn bạn đã chia sẻ ^^
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3