TIN TÀI TRỢ.

Phòng khám sản Vạn Bảo coi thượng đế như cỏ rác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.63K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,397 Bài viết

• 3,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Camelliaz Xem bài viết
    (Nguoiduatin.vn) - Có độc giả đòi đập cho nữ nhân viên lễ tân phòng khám một phát, có độc giả đòi làm um lên, có độc giả gọi nữ nhân viên hách dịch kia là "bọn nhân viên phòng khám"...là những phản hồi của độc giả về phòng khám này.

Phòng khám sản Vạn Bảo coi thượng đế như cỏ rác
    Hôm qua, một thành viên của diễn đàn về bà mẹ trẻ em đã đưa bài viết về phòng khám Vạn Vạn Bảo. Ngay lập tức, hàng trăm bình luận từ nhiều nơi "ném đá" phòng khám Vạn Vạn Bảo.

Thành viên có nick là Oisoioi nói: "Chắc là do mấy bạn đó tự nhiên cứ sợ sợ bác sĩ nên mới rúm ró, khúm núm trước mặt bọn nhân viên phòng khám. Chứ giờ cứ đường hoàng đi vào, hỏi gì trả lời rõ, cái gì không rõ thì hỏi lại, bắt giải thích bằng được thì đứa nào dám. Tất nhiên đây đang nói đến vụ phòng khám dịch vụ nhá, ko tính đến bệnh viện".

Nick Camchuongdo2009 than vãn: "Bệnh nhân bây giờ khó mà có nhiều lựa chọn nên mới khổ thế, mong sao có nhiều nơi tốt để có cạnh tranh, những nơi vớ vẩn cho ế chỏng ra cho biết tay". Trong khi đó, thành viên binhthuongthoi774 cho hay "trong nam này mình chưa được hân hạnh đón tiếp kiểu như vậy, đặc biệt là phòng khám tư nhân. Bệnh viên Nhà nước thấy còn dễ chịu hơn trong bài báo.

Còn thành viên vinpearland0709 "Mà sao lạ nha. Bác sỹ thì ko coi thường đâu, chỉ có nhân viên và y tá mới thế". Thành viên SG Chic "gặp mình thì mình làm 1 trận um lên, rồi đi qua phòng khám khác. Đối với mình thì chữ nhẫn nhịn không đáng để dành cho những y tá, nhân viên, bác sĩ kiểu này.
    Thành viên này cũng cho biết "ở đây bác sỹ thì khám rất thân thiện, hỏi han nhỏ nhẹ, nhưng cái tụi y tá ở dưới nhà luôn coi thường bệnh nhân"

Ngược lại thành viên wilydangyeu động viên các bà bầu: "Các mẹ đến khám cứ mạnh mẽ mà vào, không việc gì phải sợ và nể tụi y tá đó, thấy mình khép nép họ lại làm càn, thương các mẹ bụng bầu, đến rồi chờ, có người còn ko lấy được số, lủi thủi ra về".

Còn thành viên Cún Kid nói: Chính là phòng khám này đấy. Phòng khám này anh Hưng khám là chính, trước có cả bác sĩ Ánh nhưng hình như bây giờ lên chức nên không khám nữa. Tuy nhiên khám anh Hưng thấy vui vẻ, thoải mái mà. Chưa thấy bị mắng bao giờ. Còn mấy em nhân viên phía dưới mà láo thì đập luôn chứ việc quái gì phải khúm núm hay sợ sệt rồi lên mặt báo kể lể. Việc của mình ứ giải quyết nổi rồi đi ngồi lê đôi mách kể lể. Rõ nẫu".

Tòa soạn đang biên tập lại các bình luận của độc giả trên báo Nguoiduatin.vn và sẽ cho hiển thị ở dưới bài viết.

Nhiều độc giả kêu gọi tẩy chay phòng khám Vạn Vạn Phúc, một số độc giả cho biết đây chẳng qua chỉ là thái độ không đúng mực của một vài nhân viên cấp thấp chứ không phải của phòng khám. Nhưng đấu tranh để có một dịch vụ tốt cho các sản phụ phù hợp với túi tiền của họ là điều "báo Người đưa tin nên làm", độc giả Phan Phương chia sẻ.

Chúng tôi sẽ đối thoại với lãnh đạo phòng khám này để thông tin về sự việc. Mời quý vị đón đọc.

Link gốc: http://www.nguoiduatin.vn/doc-gia-ne...uc-a61233.html
    ơ ơ thế là mình được lên báo à? Kiểu này phải đòi bản quyển chứ nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 446 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    Vợ bầu, đi chăm sóc vợ cũng bị gọi là hãm tài nữa. khổ nhỉ! thế theo em thế nào mới là người đàn ông không hãm?
    Em cũng đồng ý với bác. Khi nhìn những ông chồng đưa vợ đi khám mà ko được vào cứ phải đứng ngóng ở ngoài trông vừa đáng yêu vừa thấy tội nghiệp chứ chẳng thấy hãm chút nào.
    Cái dở là ở cái phòng Khám ấy. Bv công ko bàn tới nhưng pk tư thì phải bố trí như thế nào cho tiện cho bệnh nhân. Khi vào khám thì gọi từng sản phụ vào thôi. Cho cả chồng vào cùng chứ. Thế họ ko phải cha đứa trẻ hay sao? Ko có quyền biết tình trạng của con mình thế nào sao?
    Em may mắn vì mình sinh đẻ ở một nước Châu Âu nên từ khi có bầu lúc nào cũng có chồng bên cạnh. Kể cả khi em sinh mổ thì chồng cũng được vào phòng mổ động viên vợ và theo dõi quá trình mổ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 672 Bài viết

• 3,059 Được cảm ơn

ĐẸP TRAI KHOAI TO, KHÔNG LO CHẾT ĐÓI.

user-offlineThành viên WEBTRETHO

Trích dẫn Nguyên văn bởi ADZ Xem bài viết
    ***,
    Vợ người ta bụng bầu to, đi làm, đi chợ, đi đâu tui mà chẳng phải đi
    Chắc chồng mẹ này cho mẹ tự lo à ?
    Lo lắng cho vợ con đó là trách nhiệm của người chồng, người cha
    Vậy mà bảo người ta hãm
    Tui thấy mẹ nó còn hơn ấy chứ!
    ông có phải loại đàn ông "lanh chanh, loi choi, loe xoe" hok mà động lòng zị

thêm nữa là ông thử zòmm lại cái hình đại diện vs chữ ký của ông coi,
    xem chữ Hãm có phải nó triện cả trên lẫn dưới hok rùi hẵng làu nhàu với tui nha !

Đàn ông chăm vợ là tốt, nhưng thiếu gì chổ để thể hiện, gì cứ phải chen vào mấy cái chỗ
    mà bình quân 5'/lượt, chị em phải lật váy tụt quần để soi bụng với khám bím

Có ko hãm mà chen vào đây rồi cũng thành hãm hết !

Đưa các bả đến rồi ra cafe mà ngồi chờ, cho nó ra dáng con người...!

Ko cần phải "chui đầu vào" với cả "dìu dắt" gì cả, có gan chửa thì có gan đẻ, nghe chưa ?
    • 446 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohpoohchan Xem bài viết

xem chữ Hãm có phải nó triện cả trên lẫn dưới hok rùi hẵng làu nhàu với tui nha !

Đàn ông chăm vợ là tốt, nhưng thiếu gì chổ để thể hiện, gì cứ phải chen vào mấy cái chỗ

Ko cần phải "chui đầu vào" với cả "dìu dắt" gì cả, có gan chửa thì có gan đẻ, nghe chưa ?
    Dù bạn này là Nam hay nữ thì chính vì những ng có suy nghĩ như bạn này mà phụ nữ Vn giờ vẫn than " Đàn ông đi biên có đôi, Đàn bà vượt cạn cô đơn một mình"
    Nếu chồng mình chỉ đưa mình đến pk rồi ra quán cà phê ngồi hút thuốc thì thôi, mình đi taxi vừa nhanh lại chủ động. Còn bạn nói " có gan chửa thì có gan đẻ" thì thật làm cho phụ nữ chúng tôi bất bình quá.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 297 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

e thì thấy mấy chỗ nổi tiếng này á đông chết ng , bác sĩ cũng làm k cẩn thận , như gà , lại còn bất cần nữa , như ôg Tuấn hàng Buồm đông vãi chấy n mà cứ 2' 1 ng nói thì qua loa , e là e chạy , e đi khám mấy chỗ khác đắt đắt tí n ko nổi tiếng vì các bsi bác thì làm việp pháp , bác thì vừa từ nc ngoài vìe n toàn các bác sĩ có kinh nghiệm hết , nói các mẹ bảo nói điêu chứ e đc 2 tháng bác đã bẩu e mỡ nhà e có trym rồi ( làm mẹ cháu bùn vì thích bím )
    • 1,526 Bài viết

• 7,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hồi chửa thằng thứ 2, đi khám ở DHYD Hoàng Văn Thụ,có vào 1 bà bsi (ko nhớ tên), quát 1 em đi vào khám để phá thai, thái độ rất khó chịu. Mình ngồi nghe mà thương em đó, nhưng cũng tặc lưỡi, coi như để làm bài học cho bọn trẻ con nó có trách nhiệm với cuộc sống của mình hơn.

Đến khi mình lên bàn khám, bà đó chắc vẫn đang bực mình nên cũng quát mình, "cởi đồ ra", mình bẩu là, bác nói nhẹ nhàng em vẫn nghe rõ, bà chửa đã mệt mỏi vì thai nó quấy, đến đây lại phải ngồi chờ đợi cũng dài cổ ra, giờ vào gặp bác sĩ mà quát như quát tù thế, ảnh hưởng đến thai nhi bác ah. bà ý quay ra nhìn mình với vẻ khó chịu ra mặt, lầm bầm lầm bầm. Mình cố ý nói to cho cả y tá nghe, bác sĩ bệnh nhân là quan hệ qua lại chứ chả ai ban ơn cho ai đâu.

Đi mấy phòng khám quốc tế, chất lượng dịch vụ tốt hơn, nhưng lại ko yên tâm về tay nghề bác sĩ, haizzzz.
    Nhan sắc có hạn, lựu đạn vô biên.
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 819 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Áo nâu không làm nên thầy tu đâu mẹ nó!
    Đây là mạng (ảo) nên tui đâu nhất thiết phải lấy hình tui ra!
    Chữ ký chỉ là vui vẻ thì đề chơi chơi thui .
    Mẹ nó mà nhìn vào đây và bảo tui chẳng ra gì thì tui cũng chịu .
    Đẹp zai là mơ ước nhỏ nhoi của tui, mẹ nó đang giết chết mơ ước của tui đó!
    Nếu mẹ nó là nông dân, mẹ nó cũng chỉ mong khi trồng khoai, khoai to, người ăn không hết thì cho gia súc ăn!
    Nên câu ĐẸP TRAI KHOAI TO, KHÔNG LO CHẾT ĐÓI của tui cũng chỉ có ý nghĩa vậy thui, mẹ nó đừng nghĩ sang ý khác à nghen!

• ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 819 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 142 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm 2007 em cũng thường xuyên đến khám ở 35 Vạn Bảo lúc đó các bác vẫn chưa tách ra làm riêng, em thấy về thái độ của tất cả các bác sĩ ở đó đối với bệnh nhân rất nhẹ nhàng và thân thiện em không chê điểm gì nhưng mấy em nhân viên của các bác vênh váo hách dịch nhìn chỉ muốn đập, chẳng hiểu các em ý phát số cho bệnh nhân kiểu gì mà không theo thứ tự kiểu 1 rồi đến 2, 3, 4... Mà là 1, 2 xong lại đến khoảng 4 lượt số 3 rồi mới đến số 4 xong khoảng 4 lượt số 5 làm em ngồi chờ dài cổ mới đến số 6.
    • 25 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đàn ông mà cứ lanh chanh, loi choi, loe xoe ở mấy chỗ khám thai với khám phụ khoa của chị em thì bị chởi là đúng rồi !

Hãm hãm là !

Ko tin, cứ đến mấy cái chỗ đó mà mục sở thị.

Toàn những cha mà tướng mạo thôi, nhìn đã muốn thở dài... haizzz

(lại phải xin lỗi trước nếu lỡ có động chạm đến anh or chồng chị nào nhé!)
    Bạn này nói buồn cười quá. Đưa vợ đi khám, làm các thủ tục thì có gì đâu!!!. Mình thì vẫn thấy thích những cha có tướng mạo thở dài của bạn.
    Tập 1:d8tvp7Tập 2: ybjXp7
    • 49 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mấy con y tá học hành cũng có hạn, cũng là đứa làm thuê chứ có quái j đâu mà cứ như oai lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,716 Bài viết

• 3,351 Được cảm ơn

Mình mà thế mình sẽ mắng, tổng sỉ vả con ranh lễ tân 1 trận,vô văn hóa nói với khách hàng mà trống không như thế à?
    Nói to, giữa bao nhiêu người thế đảm bảo con ranh con cun cút ko dám mở mồm.
    Chị vợ anh này đâu, sao ko để chị tổng sỉ vả con mất dạy 1 trận, đọc xong mà lộn cả mề.
    2n6g8pk
    • 801 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Em đi khám phòng khám này 1 lần duy nhất và sẽ không bao giờ quay lại nữa. Các em lễ tân cũng chả làm sao,thái đọ bình thường chứ đâu co nặng nề gì. Nhưng bs Ánh thì ..... Thai của em bất thường,e chờ 2 tiếng để vào khám mà bác sỹ dí cái đầu siêu âm vào bụng chưa quá 5 giây,xong gạt quyển sổ khám của em sang cho các em y tá ngồi cạnh kê thuốc. Nếu em k chủ động hỏi thì bác cũng chả nói. Hết hơn 500 tiền thuốc. Kết quả em vẫn bị hỏng thai.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 892 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Cá nhân tớ thì thầy anh chồng cũng hơi vô ý.Khi cửa cuốn chỉ để 1 nửa anh ý tự chui vào,lúc đó phải là tớ ở địa vị các em yta ở đó cũng khó chịu lắm.Ngoài cửa của phòng khám lúc nào chả có nhân viên bảo vệ,hay trông xe.Tại sao không hỏi họ 1 câu.
    Thêm nữa,nếu lúc đó khó chịu có thể nói thẳng với các em ý.Góp ý mà mọi người ở đó không nghe thì hãy nên nói trên báo chí,chứ đừng chưa ngô khoai gì là làm ngay 1 bản cáo trạng cho họ.
    Đương nhiên cũng không bênh vực các em yta được,nhưng đúng là nhiều khi không chỉ đến phong khám,mà ngay các cơ quan ban ngành ,những người có thẩm quyền nói năng nhẹ nhàng từ tốn thì chính những người văn phòng,hay sai vặt ,cấp thấp hơn lại hạnh họe đủ trò với khách hàng.
    Có ai đó nói và gọi những bạn yta là con ,mình nghĩ nên nhẹ nhàng chút đi,họ cũng là người ,dù họ học thấp nhưng vào bệnh viện phải công nhận 1 điều họ gần gũi chúng ta hơn cả BS.Họ rất quan trọng đối với 1 PK hay 1 BV.
    Bức xúc cũng chỉ nên như thế thôi,trách làm gì cho thêm phần nặng nề.
    Chỉ mong PK biết được và rút kinh nghiệm.
    Và bản thân chúng ta cũng nên rút kinh nghiệm,nên hỏi rõ giờ giấc làm việc,không nên tự ý ra vào như vậy để tránh đi cái khó chịu cho cả 2 bên.
    Em chỉ là em thôi.......Em của thời Nông Nổi , Dại Khờ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Z.4
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 530 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Đi khám thai có đến 40% chị em được hỏi chu kỳ kinh thì trả lời là : ..........lịch âm....

Bác sĩ gắt lên: các chị âm lịch hay sao mà người dương cứ thích tính lịch âm?? mời chị ra kia tự tính ra lịch dương rồi vào chúng tôi làm hồ sơ sau.

Phòng khám tư đấy, không phải bệnh viện đâu.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4