TIN TÀI TRỢ.

Phòng khám sản Vạn Bảo coi thượng đế như cỏ rác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.66K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,053 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hay khám BS Thúy ở đây, BS Thúy thì nhẹ nhàng vô cùng và rất dễ chịu. Hình như có 3 em ở tầng 1 thì phải trong đó có 1 em hơi cau có, khi gọi điện đặt số xong chưa kịp nói lời cám ơn em đấy thì đã dập bụp điện thoại 1 cái, đau hết cả tai, còn 2 em còn lại thì bình thường, trong đó có 1 em trắng trẻo mặt mũi bầu bĩnh xinh nhất thì nhẹ nhàng dễ chịu nhất.
    Phòng khám người ta có giờ khám thông báo rồi, chắc anh này đưa vợ đi khám vào thứ 7, CN nên nó chỉ mở cửa khám từ 3h chiều thôi, chắc anh này ko biết nên cửa cuốn mới mở 1/2 mà thò đầu vào hỏi. Dù sao thì cũng hơi ngược đời, bác sĩ thì nhẹ nhàng thoải mái còn phục vụ dịch vụ thì cứ như bố người ta, chán.
    Để gió cuốn đi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thì cảm ơn PK này, đặc biệt là BS Soạn vì khi mình cưới chồng xong, có bầu hai lần vào BV PS khám thì cả hai lần đều bị lưu ở tháng thứ 3 mà không rõ nguyên nhân. Hỏi thì BS nói nhiều cái kih khủng lắm còn bảo mình nên đi xét nghiêm gen của hai vợ chồng vì sợ không tương thích nên bị lưu và nếu thế thì sẽ không hy vọng có con. Đến khi có bầu lần thứ 3 mọi người giới thiệu đến đây khám gặp ngay BS Soạn, chỉ kể tiền sử của mình chưa cần khám anh Soạn đã đoán đúng bệnh của mình, phân tích và đưa ra hướng điều trị, và nhờ thế giờ mình mới có 1 cậu chóc 3 tuổi yêu lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohpoohchan Xem bài viết
    đàn ông mà cứ lanh chanh, loi choi, loe xoe ở mấy chỗ khám thai với khám phụ khoa của chị em thì bị chởi là đúng rồi !

Hãm hãm là !

Ko tin, cứ đến mấy cái chỗ đó mà mục sở thị.

Toàn những cha mà tướng mạo thôi, nhìn đã muốn thở dài... haizzz

(lại phải xin lỗi trước nếu lỡ có động chạm đến anh or chồng chị nào nhé!)
    Vợ bầu, đi chăm sóc vợ cũng bị gọi là hãm tài nữa. khổ nhỉ! thế theo em thế nào mới là người đàn ông không hãm?
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,661 Được cảm ơn

Người ta bảo ma bắt từng người. cái hành động của anh chồng trong bài này chui vào khi cửa mới mở 1 nửa thì cũng sẽ làm giảm sự tôn trọng từ người khác
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • 3,475 Bài viết

• 7,382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi khám mấy bác sĩ nổi tiếng, có mỗi bác Thực viện lão khoa là nhiệt tình và cẩn thận nhất.
    Nhưng mà tớ nói thật là tớ mang thai 2 lần đều ok (trộm vía) nên chả biết trình độ của các bác sĩ thế nào. Chỉ nghe đồn thôi. Mà các mẹ trên này hầu hết đều thế.
    Em ghét tk.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 370 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Chỗ 35 VB em khám tập 1, đông, bí, BS A. khám 30s/mẹ bầu. Tập 1 em sinh mổ. Mà tập 2 (2010) sát luôn tập 1, không chịu chờ quảng cáo gì cả.
    Có đứa bạn là y tá PSHN giới thiệu BS Trí (Vạn Vạn Phúc). Vạn Vạn Phúc, thoáng hơn, có ghế salon ngồi chờ, có cả nhạc cổ điển, cả TV nhiều muỗi, nhưng không quá tệ. Èo, người đâu mà vừa trẻ, vừa đệp chai, vừa cẩn thận và nhẹ nhàng thế chứ. Em bị dính nhẹ vết mổ cũ nên giai đoạn cuối hơi căng thẳng. Nhập viện lúc 34 tuần, 36 tuần sinh mổ. Trong thời gian đó ngày bác qua 1,2 lần. Bác còn mổ cho em nữa mà không phải làm thủ tục "mổ theo yêu cầu" gì đó. Sau sinh còn khám lại hai lần vì... nhớ BS
    Em gửi tặng bác
    Duy có điều, em cứ phải căng tai để hứng lời vàng ý ngọc của bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 892 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Eò ơi,có bầu ,khệ nệ mệt mỏi.Ví như thân em đây,nghén từ lúc bầu đến lúc sinh,nằm 1 chỗ nôn và truyền,đến ngày đi khám không có chồng hay anh trai đưa đi,thì em chả khám nổi.Thế mà mẹ nó kêu là vào chỗ khám Sản,nhìn các Bác nam trông hãm.
    E phục mẹ nó vì đi khám 1 mình,phục chồng mẹ nó để vợ đi khám 1 mình,suy ra với chồng mẹ nó thì vợ chả quan trọng rồi.Còn nếu mẹ nó là mẹ đơn thân,thì e có thể hiểu cái cảm giác và suy nghĩ.
    Em chỉ là em thôi.......Em của thời Nông Nổi , Dại Khờ.
    • 23 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

Mình thấy có người khen có người chê PK Vạn Bảo nhưng mình nghĩ tùy theo mỗi người.
    Vì mình trước khi sinh lần đầu đã sảy và lưu tổng cộng 4 lần nên ngày trước đẻ đứa đầu chị Thúy khám cho uống thuốc từ tuần đầu đến đẻ xong thì thôi. Đến chỗ chị khám thì vui lòng gọi điện hẹn khỏi mất thời gian chờ đợi đâu chả đông thế mà.
    Đến đứa thứ 2 thì lại khoảng sáng sau gáy 2.8 lo gần chết chị Thúy cũng tư vấn tâm lý cho rồi xét nghiệm sàng lọc cuối cùng cũng ok hết. Nói chung chị khám chị Thuý rất ok.
    Còn A Chương mình cũng rất ấn tượng khi chửa đứa thứ 2 vì lo khoảng sáng sau gáy gần =3 nên A Chương khám cho mình gần tiếng đồng hồ tính toán chỉ số rồi khám lại rất ok.
    Ủng hộ 2 bác sĩ Thúy và Anh Chương.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 759 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Mình khám ở đây vài lần,thái độ nv tử tế mà mỗi tội khám phải chờ lâu ,giá cũng hơi đắt so với nhiều phòng khám khác,a Cường mình khám một lần ở pk 56 khám một lần sợ chết khiếp luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 185 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đi khám ở 35 Vạn Bảo - BS Hưng. Nói chung không thích. Bác sỹ không quát mắng nhưng mình thấy khám qua loa, đại khái toàn nói linh ta linh tinh... Mình không bị nhân viên nào mắng cả, thấy ai cũng nhẹ nhàng (Mà đảm bảo mắng mình là mình mắng lại). Lần sau, mình tự hứa là không đến khám ở đây nữa mà đi nơi khác khám.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 242 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

(Nguoiduatin.vn) - Có độc giả đòi đập cho nữ nhân viên lễ tân phòng khám một phát, có độc giả đòi làm um lên, có độc giả gọi nữ nhân viên hách dịch kia là "bọn nhân viên phòng khám"...là những phản hồi của độc giả về phòng khám này.

Phòng khám sản Vạn Bảo coi thượng đế như cỏ rác
    Hôm qua, một thành viên của diễn đàn về bà mẹ trẻ em đã đưa bài viết về phòng khám Vạn Vạn Bảo. Ngay lập tức, hàng trăm bình luận từ nhiều nơi "ném đá" phòng khám Vạn Vạn Bảo.

Thành viên có nick là Oisoioi nói: "Chắc là do mấy bạn đó tự nhiên cứ sợ sợ bác sĩ nên mới rúm ró, khúm núm trước mặt bọn nhân viên phòng khám. Chứ giờ cứ đường hoàng đi vào, hỏi gì trả lời rõ, cái gì không rõ thì hỏi lại, bắt giải thích bằng được thì đứa nào dám. Tất nhiên đây đang nói đến vụ phòng khám dịch vụ nhá, ko tính đến bệnh viện".

Nick Camchuongdo2009 than vãn: "Bệnh nhân bây giờ khó mà có nhiều lựa chọn nên mới khổ thế, mong sao có nhiều nơi tốt để có cạnh tranh, những nơi vớ vẩn cho ế chỏng ra cho biết tay". Trong khi đó, thành viên binhthuongthoi774 cho hay "trong nam này mình chưa được hân hạnh đón tiếp kiểu như vậy, đặc biệt là phòng khám tư nhân. Bệnh viên Nhà nước thấy còn dễ chịu hơn trong bài báo.

Còn thành viên vinpearland0709 "Mà sao lạ nha. Bác sỹ thì ko coi thường đâu, chỉ có nhân viên và y tá mới thế". Thành viên SG Chic "gặp mình thì mình làm 1 trận um lên, rồi đi qua phòng khám khác. Đối với mình thì chữ nhẫn nhịn không đáng để dành cho những y tá, nhân viên, bác sĩ kiểu này.
    Thành viên này cũng cho biết "ở đây bác sỹ thì khám rất thân thiện, hỏi han nhỏ nhẹ, nhưng cái tụi y tá ở dưới nhà luôn coi thường bệnh nhân"

Ngược lại thành viên wilydangyeu động viên các bà bầu: "Các mẹ đến khám cứ mạnh mẽ mà vào, không việc gì phải sợ và nể tụi y tá đó, thấy mình khép nép họ lại làm càn, thương các mẹ bụng bầu, đến rồi chờ, có người còn ko lấy được số, lủi thủi ra về".

Còn thành viên Cún Kid nói: Chính là phòng khám này đấy. Phòng khám này anh Hưng khám là chính, trước có cả bác sĩ Ánh nhưng hình như bây giờ lên chức nên không khám nữa. Tuy nhiên khám anh Hưng thấy vui vẻ, thoải mái mà. Chưa thấy bị mắng bao giờ. Còn mấy em nhân viên phía dưới mà láo thì đập luôn chứ việc quái gì phải khúm núm hay sợ sệt rồi lên mặt báo kể lể. Việc của mình ứ giải quyết nổi rồi đi ngồi lê đôi mách kể lể. Rõ nẫu".

Tòa soạn đang biên tập lại các bình luận của độc giả trên báo Nguoiduatin.vn và sẽ cho hiển thị ở dưới bài viết.

Nhiều độc giả kêu gọi tẩy chay phòng khám Vạn Vạn Phúc, một số độc giả cho biết đây chẳng qua chỉ là thái độ không đúng mực của một vài nhân viên cấp thấp chứ không phải của phòng khám. Nhưng đấu tranh để có một dịch vụ tốt cho các sản phụ phù hợp với túi tiền của họ là điều "báo Người đưa tin nên làm", độc giả Phan Phương chia sẻ.

Chúng tôi sẽ đối thoại với lãnh đạo phòng khám này để thông tin về sự việc. Mời quý vị đón đọc.

Link gốc: http://www.nguoiduatin.vn/doc-gia-ne...uc-a61233.html
    Gieo ý nghĩ, gặt hành động.
    Gieo hành động, gặt thói quen.
    Gieo thói quen, gặt tính cách.
    Gieo tính cách, gặt số phận!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 242 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

"Chúng tôi sẽ đối thoại với lãnh đạo phòng khám này để thông tin về sự việc. Mời quý vị đón đọc".

Chờ xem há há!!!!
    Gieo ý nghĩ, gặt hành động.
    Gieo hành động, gặt thói quen.
    Gieo thói quen, gặt tính cách.
    Gieo tính cách, gặt số phận!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 635 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Các mẹ bình loạn ở top nào cho mình góp với. Mình cũng 1 đi ko trở lại đây luôn. Bs Hưng đấy khám cho mình còn phán nhầm giới tính á. Mình biết rồi nên cãi. Bs im luôn hehe. Mà chờ lâu khủng khiếp. Chả đúng h hẹn j cả. Chán
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 345 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    TS. Ánh mới được phòng GS lúc nào ấy nhỉ? Anh này là con rể bác cựu Bộ trưởng Bộ NN&PTNT tên Ng., đang phấn đấu sang năm lên GĐ PSHN nên bị đánh đấm đây mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 2,391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=poohpoohchan;27596839]đàn ông mà cứ lanh chanh, loi choi, loe xoe ở mấy chỗ khám thai với khám phụ khoa của chị em thì bị chởi là đúng rồi !

Hãm hãm là !

Ko tin, cứ đến mấy cái chỗ đó mà mục sở thị.

Toàn những cha mà tướng mạo thôi, nhìn đã muốn thở dài... haizzz

(lại phải xin lỗi trước nếu lỡ có động chạm đến anh or chồng chị nào nhé!)[/QUOTE

Mình không phản đối vụ chồng đưa vợ đi khám thai, nhưng các anh có đưa vợ đi thì nên nhìn xung quanh một tí nhé. Ở phòng khám đông kinh khủng, làm xong thủ tục cho vợ rồi, kiếm chỗ ngồi cho vợ rồi thì nên rút ra ngoài cho không khí đỡ ngột ngạt. Lại còn có những anh điềm nhiên ngồi cạnh vợ buôn chuyện. Đương nhiên là anh đó giúp vợ đỡ buồn nhưng cũng nên nhìn đến những chị em bầu bí đang đứng ngổn ngang xung quanh. Giá mà không gian rộng rãi, ai cũng có chỗ ngồi thì chồng ngồi cạnh vợ trong lúc chờ đợi là điều tuyệt vời nhất. Nhưng các phòng khám không được như vậy đâu nên các bố giữ ý tí nha. Nhiều lần mình chứng kiến cảnh trên lắm rồi, đàn ông mà thế thì không được ok cho lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 264 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Tớ ở Sài Gòn, một lần được người quen giới thiệu bác sĩ giỏi. Lần thứ nhất đến khám đã ghét thái độ của bác sĩ rồi, giỏi thì giỏi mà nói chuyện thấy ghét. Lần thứ hai gọi đến đặt lịch khám mà mình bị quát: "tôi nói cô không nghe à ... " (giọng đàn ông gốc Bắc, cỡ 50 tuổi) do điện thoại mình sóng yếu mình không nghe rõ nên hỏi lại 2 3 lần. Chỉ cần thế thôi, tớ từ phòng khám đó luôn.

Từ nhỏ đến giờ, ghét nhất là cái gì bỏ tiền ra để mua lấy 1 cái gì đó mà nhận được 1 cái không đáng. Mẹ mình từ nhỏ cũng dạy vậy. Và thực tế là ở Sài Gòn này có tiền là có quyền. Ở đây tớ không nói có nhiều tiền, nhưng thực sự có những chỗ dịch vụ rất tốt, chất lượng có thể không bằng chỗ nọ chỗ kia nhưng mình cảm thấy vui vẻ, thoải mái khi nhận những dịch vụ đó. Tại sao cứ cố đấm ăn xôi.

Bác sĩ sản giỏi hả? Xin lỗi nhé. Đầy rẫy ...
    KzZ9p7
    • 623 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Mình từng khám ở đây 1 lần. K thích cả y tá lẫn bác sỹ. Suýt thì đau khổ ngất đi với lời phán của Bác Sỹ,
    • 197 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    eo, các mẹ khám ở những phòng khám này đã 500k/ lần, đắt lòi ra mà lại còn phải gọi điện chầy trật, rồi thái độ nhân viên ko ra làm sao, đông đúc chật chội, thế thì thà thêm 1 tí rồi vào VP với Vinmec mà khám, nhân viên nhẹ nhàng, nhiệt tình. Bác sĩ thì mình nghĩ cũng chẳng thể thua các bác sĩ phòng khám.
    • 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Mình có thai đứa đầu, đi khám đủ mọi nơi, 4 mốc 12, 18, 22, 32 tuần đều khám bác sỹ Cường và đều cảm thấy nhẹ nhàng hài lòng cả, có vấn đề gì đâu nhỉ? Chỉ cần mình làm đúng quy định, đúng giờ giấc là OK. Nếu mình làm đúng mà nhân viên có ý kiến này nọ thì nghiêm túc hỏi lại ngay. Quan trọng là mình cần rắn đúng lúc.
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    • 713 Bài viết

• 2,080 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaien_loiron Xem bài viết
    eo, các mẹ khám ở những phòng khám này đã 500k/ lần, đắt lòi ra mà lại còn phải gọi điện chầy trật, rồi thái độ nhân viên ko ra làm sao, đông đúc chật chội, thế thì thà thêm 1 tí rồi vào VP với Vinmec mà khám, nhân viên nhẹ nhàng, nhiệt tình. Bác sĩ thì mình nghĩ cũng chẳng thể thua các bác sĩ phòng khám.
    Ôi xời, VP thì tớ chả biết chứ Vinmec thì chả thể tin được, ở cty tớ có chị bầu đến tuần thứ 27w rồi mà bsi Vinmec vẫn phán con zai, báo hết cả họ hàng vì nhà đấy thích con zai, một hôm xấu trời ngại đi xa nên vào PSHN khám, bsi bảo con gái, bà ấy ko tin còn đi thêm 2 pk nữa, vẫn con gái, vc quay ra mắng nhau. Thế là đủ hiểu bsi Vinmec trình độ thế nào nhé.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4