TIN TÀI TRỢ.

Phòng khám sản Vạn Bảo coi thượng đế như cỏ rác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.63K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 713 Bài viết

• 2,080 Được cảm ơn

Tớ khám ở đây suốt, có thấy gì đâu nhỉ, thái độ nv bình thường nhẹ nhàng, mỗi tội đợi hơi lâu. Nói chung khách đến cũng có nhiều người vô ý thức lắm, gần nhà tớ có nhà 1 anh bác sĩ mở phòng khám nên tớ biết, ở cửa đã dán sẵn là khám từ 6h - 8h tối, nghỉ CN rồi nhưng khách đưa con đến thì vô tội vạ, 10h đêm vẫn đến gọi cửa ầm ầm, trưa nta đang ăn cơm cũng đến, chả theo giờ giấc gì hết, Cn thì cứ đưa đến rồi lại bảo" thôi e chót đến rồi thì a khám nốt" ....làm bác sĩ muốn nghỉ ngơi một tí cũng ko được, từ chối thì lại bảo ác.
    M biết điều thì nv cũng chả có lý gì mà cau có với m đâu, hồi trước tớ đi khám thì luôn gọi điện hỏi trc giờ mở cửa rồi cứ thế mà đến, bs hay làm gì thì nta cũng cần nghỉ ngơi chứ ko thể lúc nào cũng sẵn sàng chờ khám cho m được. Theo như bài viết thì anh này thấy cửa phòng khám chỉ cuốn lên một nửa mà vẫn cố chui vào, như thế có gọi là có ý thức ko nhỉ, chẳng PK nào đang giờ làm việc mà lại đóng cửa cuốn cả.
    Trước đây tớ theo anh Soạn và hài lòng vì bs nhiệt tình, trách nhiệm, chính xác.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 717 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Đi khám anh Danh Cường chưa vậy??? Khám rồi thì thấy cái bản mặt anh đáng ghét vô cùng. Mình khám 1 lần ở đó, bái bai anh luôn. Chả hiểu sao các mẹ cứ thích đi khám ở những nơi kiểu như thế!
    Tớ cũng vì nghe qua mọi người kể mà quyết định không thèm đến đây khám, đang chửa đã nhạy cảm mà cứ đi bị dọa nạt, quát tháo thì chắc phát ốm.
    Hồi chửa tớ chỉ hay đi khám và siêu âm BS Thực, BS Chương và vài lần ở các chỗ khác.
    Chỗ Vạn Bảo này mình cũng đến rồi, BS cũng nhẹ nhàng nh cảm giác ở đó chật lại đông, bí bí nên mình chỉ đến 1,2 lần xong thôi ko đến nữa.
    Nói về thái độ phục vụ thì mình thấy nhiều chỗ càng cái kẻ làm thuê, làm phụ thì lại hay có thái độ vớ vẩn, ngay như hàng ăn cũng thế, mình càng nhẹ nhàng thì lại càng được thể. Tớ mà cứ vớ vẩn là tớ "phang" luôn vào mặt (chửi thôi nhé chứ cũng ko dám đánh nhau đâu...hihi...)
    TieuThin -Tham gia: 30/08/2007 - Đã bị khóa: 23/07/2011
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 85 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Ra phòng khám Nguyễn Du, hình số tám mấy nguyễn Du í, đối diện chếch chếch là cái cửa hàng Tay Collection bán đồ made in Vietnam.Chỗ đấy khám cẩn thận và nhẹ nhàng, chờ cũng không lâu quá. Thiếu gì chỗ khám cẩn thận và không đông quá mà các mẹ cứ phải vào chỗ đông làm gì cho ngạt thở. Khám thai thường kỳ cứ làm đúng quy trình là tốt, chứ đông mà ẩu thì cũng gay go. Các bệnh bình thường thì cứ tìm chỗ nào bác sĩ cẩn thận mà đến. Con nhà tớ bé là cứ đến bác sĩ Thắng ở trong khu Yên Hòa. Ông bác sĩ khám cẩn thận lắm, giải thích cũng tận tình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khác quái gì bún mắng với cháo chửi đâu, thế mà vẫn cứ lao đầu vào, đến lạ cho cái gu của người "Hà Lội"
    • 1,062 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Đến phòng khám 12C Điện Biên Phủ của ông C ái thì chắc là nhiều bố/mẹ muốn đánh cả bác sỹ lẫn nhân viên phục vụ nữa cơ ah. EM nói hơi thô chứ toàn bọn mất dậy.
    YFlFCK4YFlFp7

lqxv95
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,771 Bài viết

• 14,476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CúnKid Xem bài viết
    Chính là phòng khám này đấy. Phòng khám này anh Hưng khám là chính, trước có cả bác sĩ Ánh nhưng hình như bây giờ lên chức nên không khám nữa. Tuy nhiên khám anh Hưng thấy vui vẻ, thoải mái mà. Chưa thấy bị mắng bao giờ. Còn mấy em nhân viên phía dưới mà láo thì đập luôn chứ việc quái gì phải khúm núm hay sợ sệt rồi lên mặt báo kể lể. Việc của mình ứ giải quyết nổi rồi đi ngồi lê đôi mách kể lể vớ vẩn. Rõ nẫu.
    Bạn nhầm rồi.
    BS Hưng khám ở 35 Vạn Bảo. Còn phòng khám Vạn Vạn Bảo là của BS Ánh - phó GĐ BV PSHN, ở 21 Vạn Phúc (cái đường to bên ngoài, đi từ HDND vào) cơ.

Mà HB cũng đồng tình đoạn đậm: nếu phòng khám chưa mở cửa hẳn (= việc chỉ mới kéo cửa 1/2) thì nên hỏi BV bên ngoài xem mấy giờ khám đã chứ. Tự nhiên xông vào ngta k nhiệt tình đón tiếp là đúng rồi. Đi khám là khách hàng thật, nhưng làm thượng đế thì cũng phải có quy tắc, chứ ko phải cứ tự nhiên như ở nhà rồi bảo ngta coi thường đc. Chính thái độ của mình làm ngta coi thường và ác cảm còn gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,771 Bài viết

• 14,476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Đi khám anh Danh Cường chưa vậy??? Khám rồi thì thấy cái bản mặt anh đáng ghét vô cùng. Mình khám 1 lần ở đó, bái bai anh luôn. Chả hiểu sao các mẹ cứ thích đi khám ở những nơi kiểu như thế!
    BS Cường thì chuyên môn tốt về chuẩn đoán hình ảnh. Mẹ nào có thai mà bị phán là có dấu hiệu nọ kia, vd độ mờ da gáy trên 1,8mm thì chả lo sốt vó. Nhưng nếu đợi khám mà đc BS Cường phán là yên tâm, ko sao đâu thì thở phào nhẹ nhõm luôn ko cần đi chọc ối làm gì.

Thường đúng là chẳng ai muốn đến đây khám đâu, nếu như ko có những vấn đề đáng lo về thai nhi.
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không nên so việc cố theo bác sỹ khám với bún mắng cháo chửi được vì không ăn thì chả sao nhưng bệnh tật hay khi mang bầu có thể 80% là bình thường nhưng 20% có vấn đề nên cần bác sỹ tốt khám - chả qua gọi là "qua sông thì phải lụy đò" mà thôi.
    Tuy nhiên tớ vẫn cực lực phản đối việc các bác sỹ/ y tá đối xử với bệnh nhân không ân cần, tận tâm.
    Yêu con gái nhất nhà

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,400 Bài viết

• 2,749 Được cảm ơn

Mình thường khám ở đây mà, làm gì đến mức ấy nhỉ? Ấn tượng mỗi A Trí khám thì nhẹ nhàng, lời nói của anh như gió thoảng, mình cứ phải căng tai mới nghe rõ .
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người thường bảo với tui rằng sống ở nước phát triển thì mình bị coi thường, bị đối xử như second citizen, mà răng tui thấy tui sống ở nc ngoài tui được tôn trọng nhiều hơn là sao ta? Ở Việt Nam đi khám, đi đẻ bị chửi mắng, bị nhân viên coi thường, mạng sống bị xem như cỏ rác; còn tui đi khám ở bên ni thì được tôn trọng, họ khám nhẹ nhàng, có thắc mắc gì đều dc giải đáp, thậm chí họ còn hỏi xem mình có cần hỏi gì không? Bs kê đơn cho uống cũng giải thích tại sao phải uống, bắt đi xét nghiệm cũng giải thích tại sao phải làm! Tui đi đẻ thì được dỗ dành, nâng niu, động viên hết cỡ. Thậm chí khi tui bị rạch TSM, cô đỡ đẻ còn nói xin lỗi tui nữa
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 672 Bài viết

• 3,059 Được cảm ơn

... cửa cuốn phòng khám mở 1 nửa, chồng chị chui đầu vào...
    đàn ông mà cứ lanh chanh, loi choi, loe xoe ở mấy chỗ khám thai với khám phụ khoa của chị em thì bị chởi là đúng rồi !

Hãm hãm là !

Ko tin, cứ đến mấy cái chỗ đó mà mục sở thị.

Toàn những cha mà tướng mạo thôi, nhìn đã muốn thở dài... haizzz

(lại phải xin lỗi trước nếu lỡ có động chạm đến anh or chồng chị nào nhé!)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 267 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Mọi người thường bảo với tui rằng sống ở nước phát triển thì mình bị coi thường, bị đối xử như second citizen, mà răng tui thấy tui sống ở nc ngoài tui được tôn trọng nhiều hơn là sao ta? Ở Việt Nam đi khám, đi đẻ bị chửi mắng, bị nhân viên coi thường, mạng sống bị xem như cỏ rác; còn tui đi khám ở bên ni thì được tôn trọng, họ khám nhẹ nhàng, có thắc mắc gì đều dc giải đáp, thậm chí họ còn hỏi xem mình có cần hỏi gì không? Bs kê đơn cho uống cũng giải thích tại sao phải uống, bắt đi xét nghiệm cũng giải thích tại sao phải làm! Tui đi đẻ thì được dỗ dành, nâng niu, động viên hết cỡ. Thậm chí khi tui bị rạch TSM, cô đỡ đẻ còn nói xin lỗi tui nữa
    Ừ thì bạn cứ ở nước ngoài đi. Gớm, có phải ai cũng có điều kiện sống ở nươc ngoài như bạn đâu, thế nên các mẹ trẻ chúng tôi vẫn phải chịu cảnh chất lượng y tế thế đấy. So sánh với nước ngoài làm giề, nếu CN mag là nước phát triển thì đã chả phải nói làm giề. Ghét cái động tí là ở nươcd ngoài thế này thế kia
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ginuaday Xem bài viết
    Ừ thì bạn cứ ở nước ngoài đi. Gớm, có phải ai cũng có điều kiện sống ở nươc ngoài như bạn đâu, thế nên các mẹ trẻ chúng tôi vẫn phải chịu cảnh chất lượng y tế thế đấy. So sánh với nước ngoài làm giề, nếu CN mag là nước phát triển thì đã chả phải nói làm giề. Ghét cái động tí là ở nươcd ngoài thế này thế kia
    Tui xin lỗi mẹ nó nha, thế này là tui động chạm đến nhiều người rồi.

Tui phát biểu ý kiến bột phát như vậy là do hồi xưa tâm sự với 1 chị bạn rằng tui có ý định ở lại lâu dài, chị ấy có nói với tui rằng chị ấy ko thích sống ở nc ngoài, lúc nào cũng bị coi như công dân hạng hai. Nhưng quả thật là tui không có thấy như dzầy, qua những chuyện như thế này càng thấy không phải dzậy!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 817 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Bạn ginuaday nóng tính thế. Việc ss ở nc Ng với vn có j đâu nhỉ. Take it easy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,908 Bài viết

• 5,144 Được cảm ơn

Mình khám ở đây 1 lần duy nhất hòi bầu đứa đầu, xong hok bao giờ quay lại lần 2. Đông dã man khủng khiếp. Siêu âm thì qua loa đại khái, chỗ khám PK thì kém mỗi cái ri đô lại là xong, mà đông như thế làm sao mà vệ sinh được, có cái giường bao nhiêu thằng tụt quần lên nằm, hok hề thay lót giường. Eo ơi, nghĩ hok mà đã thấy ghê.
    Đông nên không khí ngột ngạt, hôm mình đi còn có cả chen ngang nữa, rồi mọi người nói chuyện ồn ào, mùi người nồng nặc, bầu nên hơi khó tính. Sau đó toàn sang bsi Vỹ
    pgBvp7
    OXNdp8
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DH12.2004 Xem bài viết
    Bạn ginuaday nóng tính thế. Việc ss ở nc Ng với vn có j đâu nhỉ. Take it easy.
    Thực ra là đứa đầu tiên tớ đẻ ở VN, cũng cực nhọc đi khám như các mẹ ở đây thôi. Đứa thứ hai tớ sinh ở Châu Âu, cảm giác khác hẳn nên sự so sánh càng rõ rệt. Mà đấy là hồi ở VN tớ chỉ đi khám ở chỗ ông Cường 3 lần thôi đấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 188 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

hic e nghe có mùi binh đao lắm, bài này như là của ai ganh ghét bs Ánh viết ý. e đã khám gần hết bsy pkham này trừ bác Ánh. e thấy pk này ổn lắm mà, một số e nvien ko dược thân thiện lắm thôi, còn đâu có mấy e ngoan lắm. hơn 1 năm trời khám ở đây, nói thật e nghỉ sinh mà còn thấy nhớ các e ý và bác Soạn. hihi hay tại e gặp may nhỉ. ah 1 tip cho các mẹ muốn đặt lịch sớm là cứ trước 1 ngày định khám sáng lúc 7g30 gọi điện liên tục vào 2 số của pk, kiểu j cũng nghe máy, kiểu j cũng đặt đc trong 10 số đầu tiên. mình canh giờ mà đến thôi. e toàn đc số 3 nên cả thai kỳ đi khám rất sướng, chẳng phải đợi lâu mệt lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 703 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohpoohchan Xem bài viết
    đàn ông mà cứ lanh chanh, loi choi, loe xoe ở mấy chỗ khám thai với khám phụ khoa của chị em thì bị chởi là đúng rồi !

Hãm hãm là !

Tớ đi khám thai lần nào chồng cũng hộ tống, việc của chồng là làm thủ tục còn vợ chỉ việc vác bụng vào khám, mà tớ ngồi ngắm các ông "đính kèm" bà bầu chẳng thấy ông nào hãm hãm hết, trông ông nào cũng đáng yêu mới chết. Chắc tại nhan sắc phụ thuộc vào mắt người nhìn
    Tớ thích phòng khám trong Nam hơn ngoài Bắc, bệnh viện cũng rứa
    #không uống Cuộc sống#
    #nói không với nhãn hàng móng ngựa#
    Tôi bị ép buộc trở lại thời phong kiến của nước Nam ta
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,632 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me2nhi Xem bài viết
    Nhà mình ở gần đấy nhưng chưa bao giờ vào đây siêu âm. Mình 2 lần đều chỉ siêu âm đen trắng chỗ bác Thực Viện lão khoa. Nhà mình có đứa cháu và 1 đứa em họ đi siêu âm chỗ ông Cường này đều bị dọa nguy cơ đao cao làm lo lắng đến tận khi sinh, kết quả thì chẳng làm sao cả. Không sao thì là may nhưng mình cực kỳ ghét cái kiểu dọa bệnh nhân như thế. Nói chung sinh đẻ nhiều rủi ro nhưng cứ bình tĩnh theo dõi với đi khám định kỳ thì không có gì phải lo lắng nhiều, cũng chẳng cần phải lụy đến các bác sĩ danh tiếng như ở chỗ Vạn Bảo làm gì cho khổ.
    Ờ, còn tớ thì ko hiểu ăn gì mà ngu thế, mất 500k để chui vào phòng khám của lão. Ối zời ơi là canh điện thoại chờ lấy số. Sau đó là màn ngồi chờ dài cổ từ 4h chiều đến 7h mới đến lượt khám. Khi khám thì con bé quay mặt đi, lão ko nhìn được, đập bụng mình ầm ầm, tự lẩm bẩm chửi một mình: "Mie,éo nhìn thấy gì" . Sau đó nữa là đuổi tớ ra lát khám lại, sau đó nữa là lại đập bụng tớ (vì con bé nhà tớ gan lỳ, ko chịu quay ra), lại lẩm bẩm chửi...Phúc tổ 70 đời cho nhà lão là lão tự lẩm bẩm chửi 1 mình chứ không phải chửi tớ. Chứ lão mà chửi tớ như mấy chị vào khám trước tớ thì tớ cũng cho lão te tua luôn .
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 819 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ***,
    Vợ người ta bụng bầu to, đi làm, đi chợ, đi đâu tui mà chẳng phải đi
    Chắc chồng mẹ này cho mẹ tự lo à ?
    Lo lắng cho vợ con đó là trách nhiệm của người chồng, người cha
    Vậy mà bảo người ta hãm
    Tui thấy mẹ nó còn hơn ấy chứ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi poohpoohchan Xem bài viết

Hãm hãm là !

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4