TIN TÀI TRỢ.

Phòng khám sản Vạn Bảo coi thượng đế như cỏ rác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.65K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 450 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

(Nguoiduatin.vn) - Chị T, một sản phụ lần đầu tiên đến khám thai tại Phòng khám sản Vạn Vạn Bảo nhưng suýt bị sốc vì cách hành xử của nhân viên ở đây.

Khoảng 14 giờ chiều ngày cuối tuần trước, chị T cùng chồng và anh trai đến phòng khám nói trên (địa chỉ ở 21 phố Vạn Phúc, Ba Đình, Hà Nội) để khám thai kỳ. Nghe đồn phòng khám của bác sỹ Ánh nổi tiếng nên anh trai chị khuyên chị đến khám cho an tâm.

Nhiều thượng đế bị nhân viên phòng khám này tỏ thái độ trịch thượng.

Khi đến, cửa cuốn phòng khám mở 1 nửa, chồng chị chui đầu vào trước thấy 1 nhân viên ngồi ở quầy lễ tân, phòng khám vắng ngắt. Chồng chị hỏi phòng khám đã làm việc chưa, cô lê tân (hình như tên Tân) trả lời gắt gỏng: "Chưa mở sao anh vẫn vào được".

Chưa hết choáng vì kểu cách trịch thượng này, chồng chị T hỏi thủ tục khám thai cho vợ thì được nhân viên này hất hàm: "Sổ khám bệnh kia. Điền vào".Làm xong thủ tục, tưởng là được khám ngay, chồng chị T dìu vợ lên gác để khám, nữ nhân viên kia chỉ tay vào chiếc ghế chờ, bảo trống không: 3 giờ mới được khám. Các bác sỹ đang nghỉ!

Quan sát, chồng chị T thấy nữ nhân viên này gõ máy tính lúc cúc, mặt vênh váo, ra chiều khó chịu vì "thượng đế" đến khám lúc 14 giờ chiều.

Buổi chiều hôm đó, các "thượng đế" có vẻ ở xa, ăn mặc dáng nông thôn đều bị nhân viên này tỏ thái độ coi thường.Tất cả những hành động đó được nhiều người chứng kiến, trong đó có cả người viết bài này.

"Bác sỹ Ánh là giáo sư, tiến sỹ về sản khoa, bác sỹ chính của phòng khám, đều lấy cái uy tín nghề nghiệp của mình để phục vụ nhân dân. Nhưng e rằng, một vài nhân viên như vậy sẽ biến phòng khám thành một cơ quan bao cấp. Vợ tôi đến để được khám và trả tiền theo thỏa thuận, không đáng để bị một nhân viên quèn đối xử trịch thượng và thiếu lịch sự như vậy. Còn bác sỹ giỏi, không phòng khám này thì đến chỗ khác, không bác sỹ này thì đến bác sỹ khác", anh An, chồng chị T bày tỏ.

Link gốc: http://www.nguoiduatin.vn/phong-kham...ac-a61183.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 817 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Pk sản nào chả vậy. Ở những nước Văn Minh càng Đông càng giữ khách hơn. Ở VN cứ Đông một chút y rằng coi khách như ăn mày.
    • 359 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH12.2004 Xem bài viết
    Pk sản nào chả vậy. Ở những nước Văn Minh càng Đông càng giữ khách hơn. Ở VN cứ Đông một chút y rằng coi khách như ăn mày.
    Chắc là do mấy bạn đó tự nhiên cứ sợ sợ bác sĩ nên mới rúm ró, khúm núm trước mặt bọn nhân viên phòng khám.

Chứ giờ cứ đường hoàng đi vào, hỏi gì trả lời rõ, cái gì không rõ thì hỏi lại, bắt giải thích bằng được thì đứa nào dám

(p/s: tất nhiên đây đang nói đến vụ phòng khám dịch vụ nhá, ko tính đến bệnh viện ...)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 316 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đã đến đây nhưng không thích thái độ của mấy y tá nên thôi không đến nữa,hix.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,818 Bài viết

• 26,121 Được cảm ơn

Bệnh nhân bây giờ khó mà có nhiều lựa chọn nên mới khổ thế, mong sao có nhiều nơi tốt để có cạnh tranh, những nơi vớ vẩn cho ế chỏng ra cho biết tay.
    Lời thương nhớ ngàn lần em muốn nói
    Nhưng bây giờ chỉ có sóng và em...
    • 4,392 Bài viết

• 9,505 Được cảm ơn

Trong Nam này mình chưa được hân hạnh đón tiếp kiểu như vậy, đặc biệt là phòng khám tư nhân. Bệnh viên Nhà nước thấy còn dễ chịu hơn trong bài báo.
    • 633 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Mà sao lạ nha. Bác sỹ thì ko coi thường đâu, chỉ có nhân viên và y tá mới thế...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tát cho vài phát lệch mặt cho sợ, tính mình đanh đá các em nó thông cảm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gặp mình thì mình làm 1 trận um lên, rồi đi qua phòng khám khác. Đối với mình thì chữ nhẫn nhịn ko đáng để dành cho những y tá, nhân viên, bác sĩ kiểu này.
    • 3,373 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

ở đây bác sỹ thì khám rất thân thiện, hỏi han nhỏ nhẹ, nhưng cái tụi y tá ở dưới nhà luôn coi thường bệnh nhân

Các mẹ đến khám cứ mạnh mẽ mà vào, ko việc gì phải sợ và nể tụi y tá đó, thấy mình khép nép họ lại làm can

thương các mẹ bụng bầu, đến rồi chờ, có người còn ko lấy được số, lủi thủi ra về
    Buôn tàu - bán bè, không bằng ăn dè - hà tiện
    • 3,632 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi khám anh Danh Cường chưa vậy??? Khám rồi thì thấy cái bản mặt anh đáng ghét vô cùng. Mình khám 1 lần ở đó, bái bai anh luôn. Chả hiểu sao các mẹ cứ thích đi khám ở những nơi kiểu như thế!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

đọc tưởng bác sĩ Hưng 35 vạn bảo, hóa ra ko phải. bác sĩ ánh này em chưa khám nên ko biết.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thượng đế ở VN lúc nào chả là cỏ rác để bị chăn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,397 Bài viết

• 3,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi antilove_sss Xem bài viết
    đọc tưởng bác sĩ Hưng 35 vạn bảo, hóa ra ko phải. bác sĩ ánh này em chưa khám nên ko biết.
    Chính là phòng khám này đấy. Phòng khám này anh Hưng khám là chính, trước có cả bác sĩ Ánh nhưng hình như bây giờ lên chức nên không khám nữa. Tuy nhiên khám anh Hưng thấy vui vẻ, thoải mái mà. Chưa thấy bị mắng bao giờ. Còn mấy em nhân viên phía dưới mà láo thì đập luôn chứ việc quái gì phải khúm núm hay sợ sệt rồi lên mặt báo kể lể. Việc của mình ứ giải quyết nổi rồi đi ngồi lê đôi mách kể lể vớ vẩn. Rõ nẫu.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ, bọn cu li, tay sai thì cứ hay trịch thượng, bố láo kiểu này nên cả đời cứ chỉ làm đc cu li, tay sai!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 819 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui không đưa vợ đến đây!
    Nếu gặp trường hợp y tá trịch thượng, tui chửi vào mặt cho ấy chứ!
    Tui đưa vợ đến nơi làm dịch vụ chuyên nghiệp, bình thường tui hiền lắm!
    Nhưng với kiểu thái độ đó là tui đòi gặp quản lý ngay .
    Làm dịch vụ thì phải dễ tính, chứ không phải bắt chẹt khách hàng .
    Chắc quen thói ở bệnh viên công rồi .
    Cái loại nhân viên đó thì cả đời này không khá lên được, không hiểu được các chuẩn mực của xã hội
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 355 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Đi khám anh Danh Cường chưa vậy??? Khám rồi thì thấy cái bản mặt anh đáng ghét vô cùng. Mình khám 1 lần ở đó, bái bai anh luôn. Chả hiểu sao các mẹ cứ thích đi khám ở những nơi kiểu như thế!
    Nhà mình ở gần đấy nhưng chưa bao giờ vào đây siêu âm. Mình 2 lần đều chỉ siêu âm đen trắng chỗ bác Thực Viện lão khoa. Nhà mình có đứa cháu và 1 đứa em họ đi siêu âm chỗ ông Cường này đều bị dọa nguy cơ đao cao làm lo lắng đến tận khi sinh, kết quả thì chẳng làm sao cả. Không sao thì là may nhưng mình cực kỳ ghét cái kiểu dọa bệnh nhân như thế. Nói chung sinh đẻ nhiều rủi ro nhưng cứ bình tĩnh theo dõi với đi khám định kỳ thì không có gì phải lo lắng nhiều, cũng chẳng cần phải lụy đến các bác sĩ danh tiếng như ở chỗ Vạn Bảo làm gì cho khổ.
    • P2P
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 709 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CúnKid Xem bài viết
    Chính là phòng khám này đấy. Phòng khám này anh Hưng khám là chính, trước có cả bác sĩ Ánh nhưng hình như bây giờ lên chức nên không khám nữa. Tuy nhiên khám anh Hưng thấy vui vẻ, thoải mái mà. Chưa thấy bị mắng bao giờ. Còn mấy em nhân viên phía dưới mà láo thì đập luôn chứ việc quái gì phải khúm núm hay sợ sệt rồi lên mặt báo kể lể. Việc của mình ứ giải quyết nổi rồi đi ngồi lê đôi mách kể lể vớ vẩn. Rõ nẫu.
    Không phải đâu bạn ơi. Anh Hưng tách ra làm phòng khám riêng ở chỗ phòng khám cũ, còn anh Ánh, anh Soạn với chị Thúy làm phòng khám mới ở chỗ Vạn Phúc (chính là chỗ bài báo này nói đến).
    ATTVm8
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,397 Bài viết

• 3,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me2nhi Xem bài viết
    chẳng cần phải lụy đến các bác sĩ danh tiếng như ở chỗ Vạn Bảo làm gì cho khổ.
    Bác sĩ Cường hay bác sĩ Thực tớ đều chưa khám qua nên khôgn biết.Tuy nhiên khám bác sĩ Hưng tớ thấy cực kỳ ổn. Trước tớ mang thai đi khám ở bệnh viện, phòng khám Thái Hay bất kỳ chỗ nào họ đều bảo tớ là 23/12 sẽ sinh và con khoảng trên dưới 3kg. Duy nhất có bác sỹ Hưng bảo là 30/12 mới sinh và con tớ sẽ là 3,5kg. Đến 23/12 chẳng thấy đẻ gì cả. Đi làm nhìn cái bụng tớ mà cỏa CQ sốt ruột. Nhưng bác sỹ Hưng vẫn 1 mực bảo đúng 30/12 tớ mới đẻ được. Và cuối cùng 2h30 sáng ngày 30/12 thì con tớ ra đời và nặng đúng 3,5kg. Đấy chính là lý do vì sao mà tớ tín nhiệm bác sĩ ở Vạn Bảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,661 Được cảm ơn

năm trước vợ mình thương xuyên khám ở đây, thấy thái độ nhân viên bình thường mà.
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4