Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phó Tổng giám đốc ngân hàng dí súng vào mặt nữ nhân viên điều hành taxi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.26K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 931 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi qwerty2007 Xem bài viết
    Bạn nào hiểu biết cho mình hỏi, theo mình được biết, khu vực đường xá ở PMH, cụ thể là trước khu Sky Garden, là thuộc sở hữu toàn dân. Luật GTĐB cũng công nhận quyền được dừng đỗ xe tại khu vực này, miễn là không có biển cấm.

Vậy nhân danh ai và thẩm quyền nào mà chị nhân viên ML này yêu cầu anh PGĐ phải đem xe đi đậu chỗ khác. Nếu chị xin, năn nỉ, thì thái độ phải khác chứ không thể vỗ bộp vào đuôi xe người ta trong lúc người ta đang điều khiển phương tiện tham gia giao thông, và nếu người ta không đồng ý, thì phải chịu, chứ không có quyền gì tranh luận lại cả.

Anh PGĐ móc súng ra chơi thì sai lè lè rồi, nhưng nguồn cơn vấn đề, cái lý do khởi thủy, lại không thấy ai làm rõ!?

Đây! Mời bạn:

Phó tổng GĐ ngân hàng dí súng vào mặt nữ nhân viên hãng taxi
    PN – Phó tổng giám đốc ngân hàng đậu ô tô vào bãi xe mà hãng taxi đã thuê nên nữ nhân viên điều hành taxi yêu cầu ông này đậu chỗ khác. Vị phó tổng giám đốc đã rút súng dí vào mặt nữ nhân viên, dọa bắn.

sung%202
    Khu vực xảy ra vụ việc.

Công an quận 7 đang làm việc với các bên liên quan để làm rõ vụ việc một nữ nhân viên của hãng taxi bị phó tổng giám đốc ngân hàng dí súng vào mặt đe dọa.

Theo tin ban đầu, khoảng 20 giờ tối 10/4, Huỳnh Thị Thanh Vy (25 tuổi, ngụ quận 4, là nữ nhân viên điều hành của hãng taxi Mai Linh) đang làm việc tại khu vực trước chung cư Sky Garden 2, khu Phú Mỹ Hưng, phường Tân Phong, quận 7. Một lúc sau, chiếc xe biển số 51A – 810.21 được xác định là của ông Trần Thái Hòa (47 tuổi, ngụ phường 4, quận Tân Bình, là Phó Tổng giám đốc Ngân hàng Thương mại cổ phần Việt Á) tới đậu tại đây.

Do đây là khu vực mà hãng xe taxi Mai Linh đã thuê để làm chỗ đậu xe, có ký kết với Phú Mỹ Hưng, nên chị Vy tới nhắc nhở ông Hòa đậu xe chỗ khác. Lúc này, giữa ông Hòa và chị Vy xảy ra tranh cãi gay gắt. Ông Hòa bất ngờ quay lại xe lấy 1 khẩu súng ra và dí vào mặt chị Vy dọa bắn.

Phát hiện sự việc, nhiều đồng nghiệp của chị Vy cùng bảo vệ Phú Mỹ Hưng đã kịp thời can thiệp.

Ông Hòa cùng tang vật là khẩu súng cao su nhãn hiệu GR 88 số RC 12060600 bị bắt giữ và giao cho cơ quan công an.

Tại cơ quan công an, ông Hòa khai nhận khẩu súng này được Công an tỉnh An Giang cấp phép cho một chi nhánh của Ngân hàng Việt Á ở An Giang sử dụng. Sau đó, đại diện chi nhánh Ngân hàng Việt Á ở An Giang đã bàn giao cho ông Hòa.

Công an đang làm rõ vụ việc trên.

NGỌC THÚY

Link: http://phunuonline.com.vn/xa-hoi/pha...i/a141063.html

Thật ra, về luật, đây là đường được đặt tên hẳn hoi, đưa lên bản đồ, thể hiện trong SHK nhiều người, chứng tỏ nó là đường đô thị, thuộc sở hữau toàn dân. Dù có là mặt tiền của ai đi nữa (trừ cơ quan, trường học, bệnh viện...), về lý, bạn đều có quyền dừng đỗ xe. Thực tế chúng ta hay tránh này tránh nọ, chứ nói thực, tớ thích đánh xe tới đậu trước nhà bạn cả ngày, bạn dựa vào luật nào để cấm tớ, vì luật pháp đứng về phía tớ trường hợp này.
    Trong trường hợp này, và ở VN thì tôi sẽ dựa vào "luật đường phố" để xử bạn hay nói đúng là cái xe của bạn!

Còn ở NN thì khỏi nói. đa phần đầu có ý thức nên hiếm có dạng chủ xe "chí phèo" như bạn nêu, nên thiết nghĩ khỏi phải bàn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi2013 Xem bài viết
    Vụ này mình nghĩ các bạn đang chửi vị Ngân hàng này cần tìm hiểu thêm thông tin. Không tự dưng ông ta lại hành xử như vậy.

Mình nghe kể là bác này đỗ xe vào khu vực đỗ xe của tòa nhà, là cư dân thì rõ ràng được quyền đỗ xe ở đó. Thế mà bạn Mai Linh kiên quyết không cho đỗ, nói là bãi đỗ của Mai linh. Thì ai mà chả tức. Đương nhiên là bác này không chịu. Thế là cả đám lái xe Mai Linh xông ra, 1 mình bác trong khi hội kia mấy chục người mà lại có vẻ hung hãn. Nên bác í trong lúc bột phát lẫn có tí hoảng sợ nên mới làm vậy.

Đội Mai Linh này không vừa. Và tòa nhà bán khu đỗ xe của cư dân cho taxi là sai lè.
    Dù cho vì lý do gì thì rút súng ra dọa cũng là sai rồi, nếu bảo dân Mai Linh đông quá nên hoảng sợ vậy sao ko lái xe đi chỗ khác cho khỏi sợ mà lại vào xe lấy súng ra dọa?
    Khẩu súng này có phép nhưng phải xem được phép sử dụng trong trường hợp nào? Trường hợp này có đuoc phép rút súng ra dọa ko?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 588 Bài viết

• 2,466 Được cảm ơn

http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/2014...ti/651862.html

Còn vụ này nữa, giờ gửi tiền ngân hàng ớn thật
    Có Mẹ nào gửi Việt Á không thì mau rút.
    Không có gì quý hơn độc lập tự do tư tưởng
    • 5 năm
    • 605 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Nói thẳng là cái nguyên nhân hiển hiện vẫn còn ẩn khuất một nguyên nhân sâu xa hơn ,đó là XH loạn do ko có pháp luật
    • 4,031 Bài viết

• 19,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Trungduc:

Cám ơn bạn đã giải đáp, nhưng mình vẫn thắc mắc, ý mình là về nguyên tắc, theo đúng luật nhé:

1. Thực tế là các công ty, nhà hàng, cao ốc vẫn ký hợp đồng bán quyền khai thác với các hãng taxi, nhưng họ dựa vào điều luật nào để ngăn cản 1 taxi không có HĐ dừng, đỗ, đón, trả khách trước cơ sở của họ, trong khi những việc này hoàn toàn diễn ra trên đất công, nơi họ không hề có bất cứ quyền quản lý nào.

2. Khi có xe dừng đỗ trước cửa nhà mình thường xuyên, mình dựa trên điều luật nào để ngăn cản việc này 1 cách hợp pháp? Vì theo mình biết, quyền sử dụng lòng đường, thậm chí lề đường, không thuộc về chủ nhà, cho nên, bất cứ ai cũng có thể làm những gì họ thích theo quy định pháp luật.

Thank bạn lần nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Trungduc:

Cám ơn bạn đã giải đáp, nhưng mình vẫn thắc mắc, ý mình là về nguyên tắc, theo đúng luật nhé:

1. Thực tế là các công ty, nhà hàng, cao ốc vẫn ký hợp đồng bán quyền khai thác với các hãng taxi, nhưng họ dựa vào điều luật nào để ngăn cản 1 taxi không có HĐ dừng, đỗ, đón, trả khách trước cơ sở của họ, trong khi những việc này hoàn toàn diễn ra trên đất công, nơi họ không hề có bất cứ quyền quản lý nào.

2. Khi có xe dừng đỗ trước cửa nhà mình thường xuyên, mình dựa trên điều luật nào để ngăn cản việc này 1 cách hợp pháp? Vì theo mình biết, quyền sử dụng lòng đường, thậm chí lề đường, không thuộc về chủ nhà, cho nên, bất cứ ai cũng có thể làm những gì họ thích theo quy định pháp luật.

Thank bạn lần nữa.
    Luật "rừng". Ở xứ thiên đường nó có cái lý lẽ riêng của nó mà người ta sống ở đó bị bắt buộc phải tuân theo, lâu dần tạo thành thói quen cam chịu, nhẫn nhục của những kẻ yếu thế hơn nếu muốn được yên thân mà sống tiếp.
    • 109 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Rừng thì nói mie nó là rừng lại còn lệ lệ cái con khỉ đi triết lý "chí thức" dài ngoằng vớ va vở vẩn.
    • 931 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Trungduc:

Thank bạn lần nữa.

Xét ở góc độ LUẬT, bạn nói đúng mà chưa đủ hay chính xác hơn là chỉ đúng về mặt chữ nghĩa ngôn từ trong luật và chưa để ý đến thực tế cuộc sống! Tôi đã trả lời rồi ở trang trước nhưng bạn đã hỏi thì tôi xin nhắc lại:

1/ Bạn chưa nghĩ hay chưa bàn đến những quy định hay qui ước theo kiểu "luật bất thành văn";

Trong cuộc sống hàng ngày, hay ngay trong "con chữ" người ta không chỉ sống theo luật hay nói một chữ "LUẬT" mà còn chữ "LỆ" nên ngay trong ngôn từ vẫn nói "LUẬT LỆ". Tôi không bảo "lệ" hay những "luật bất thành văn" là đúng 100% nhưng ít ra nó cũng góp phần không làm ổn định thì cũng giúp cho con ngưòi biết mà hành xử sao cho thấu tình đạt lý và đôi phải hạ cái tôi xuống hầu cho mọi việc "vuông tròn" chứ không đến nỗi phải bị hài tên hài tội ra chốn đông người vì cái chuyện chẳng hay ho gì!

2/ Chuyện đậu xe trước cửa, bạn có thể tiến hành một hay nhiều trong những cách sau:
    a/ Ghi bảng :"xe ra vào thường xuyên vui lòng đừng đậu xe trước cửa" hoặc bảng cảnh báo có chó dữ;
    b/ Bạn cũng có quyền để xe ngay trước cửa nhà mình mà?!
    c/ Nếu bạn không có xe để đậu hay có mà không muốn đậu thì để các "chướng ngại vật" hoặc cố định hoặc tạm thời như một chậu cây hay tảng đá, một thùng carton hay gỗ mục,.... nói chung ai muồn đậu xe sẽ khó mà "án ngữ" chình ình trước của nhà bạn mà phải di chỗ khác hay đậu xen kẽ giữa hai nhà và bạn sẽ có "đồng minh" nếu chiếc xe choán không chỉ cửa nhà bạn mà cả nhà của người hàng xóm bạn và rồi,.....

Sống và ứng xử là một nghệ thuật, qua những bài bạn viết và phát biểu trên WTT, tôi tin bạn thừa sức xử lý nhưng chỉ muốn đem luật ra "bẻ từng chữ" và với kiểu bạn nói thì xin nhắc lại "luật hè phố" sẽ đem ra dùng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,085 Bài viết

• 5,921 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật ra, về luật, đây là đường được đặt tên hẳn hoi, đưa
    lên bản đồ, thể hiện trong SHK nhiều người, chứng tỏ nó là đường đô thị, thuộc sở
    hữau toàn dân. Dù có là mặt tiền của ai đi nữa (trừ cơ quan, trường học, bệnh viện...)
    , về lý, bạn đều có quyền dừng đỗ xe. Thực tế chúng ta hay tránh này tránh nọ, chứ nói
    thực, tớ thích đánh xe tới đậu trước nhà bạn cả ngày, bạn dựa vào luật nào để cấm tớ,
    vì luật pháp đứng về phía tớ trường hợp này
    .
    Nếu là đường cho phép đậu xe thì bạn đương nhiên có quyền đậu xe trước cửa nhà tôi,
    nhưng vì:

- Nhà tôi có xe, bất kể xe máy hay ô tô. Tôi có quyền được lưu thông trực tiếp từ
    nhà xuống lòng đường mà không gặp phải chướng ngại vật nào.

- Bạn không có quyền ép tôi phải chạy xe máy trên lề đường đến chỗ thận tiện thì
    chạy xuống lòng đường, vì chạy xe trên lề đường là phạm luật.

Do đó bạn có quyền đậu xe, nhưng quyền của tôi chắc chắn được luật bảo hộ cao hơn.
    Tôi tin là trong vai trò chủ nhà thì bạn cũng sẽ không tự truất bỏ quyền của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 57 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đôi khi ngta có những hành động thật khó hiểu!
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng biết thực hư thế nào nhưng mình nghĩ hành động rút súng là tự vệ chứ ko ai ko ko mang súng ra doạ 1 người phụ nữ làm gì.
    • 1,671 Bài viết

• 15,340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các bác mà cứ bênh em "phụ nữ m-l" kia chắc chưa khi nào gặp cảnh cái xe bị đập như phá, rồi có 1 đứa quần áo đóng thùng hẳn hoi, đầu đội mũ tai bèo, tay ôm bộ đàm... lăm lăm tiến tới bảo ra chỗ khác bla bla, nhiều khi sôi máu với hội điều taxi này lắm, he he nhưng mình tay yếu chưn mềm ai hằm hằm là mình té, không có đôi co ( nó điều nhưng quanh nó cả tá tài xế của hãng nó nha ko bao vờ mình chiến được).

Rút súng ra với 1 em vừa hỗn xược (chắc chắn là nói hỗn) vừa bố tướng vừa có đồng đội là quá dại, có thể làm việc căng thẳng cả ngày nhưng phải cố mà nhịn cái đứa chí phèo hơn mình chứ.
    • 2,262 Bài viết

• 6,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ảnh rút súng xịn của ảnh ra thì chắc ko có vụ lùm xùm lúc đấy ăn vạ được con mẹ kia nó tụt quần ảnh bạo hành. Đúng là lũ kền kền, giàu quá cũng chết, nghèo quá cũng chết.
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình nghĩ hành động của bác kia là tự vệ thôi, ai chẳng biết mấy em điều hành taxi và các anh taxi rất là hung dữ.
    • 1,467 Bài viết

• 9,384 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gần nhà mình có 1 bãi ( chính xác là đường phố, chỗ đó rộng ) được 1 hãng taxi thuê bao, thỉnh thoảng vẫn có xe tư nhân ở đó nếu bãi còn trống chỗ, ko thấy xung đột gì xảy ra.

Nhiều người đến đỗ ở cửa nhà mình họ rất văn minh, xin lỗi chủ nhà trước ( mặc dù đường công cộng ), nếu mình lái xe ra họ vội vàng di chuyển cho mình ra rồi họ mới quay lại chỗ đó, đó là nhà mình ko kinh doanh tại nhà, nếu nhà khác đang kinh doanh ko đồng ý cho đỗ ở cửa nhà họ mấy bác tài cũng vui vẻ đi, chả thấy ai cãi nhau.

ps : Mình ngạc nhiên cái trích FB của bạn AMF, cỡ bác phó tổng, đang bận việc nếu quên tài liệu có trợ lí nó đi lấy cho chứ làm gì bác phải đích thân ra tay rồi gây ra rắc rối.
    Sự việc xảy ra rồi viết cái stt cho đỡ xấu hổ thì có.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 251 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

bạn AMF chuyên sáng tác thay lời nạn nhân mà ))
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/2015...-a/732638.html

Tuổi Trẻ trích đăng ý kiến của luật sư Hà Hải - Đoàn luật sư TP.HCM về những vấn đề này.

Nhiều hành vi vi phạm
    Theo quy định tại Điều 7, pháp lệnh quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ thì người đứng đầu cơ quan, tổ chức được trang bị công cụ hỗ trợ phải chịu trách nhiệm trong việc quản lý, sử dụng công cụ hỗ trợ, chỉ giao cho người thuộc cơ quan, tổ chức sử dụng khi người đó có đủ điều kiện, tiêu chuẩn về sức khỏe, đạo đức, được huấn luyện và cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng vũ khí.

Theo quy định thì khi ngân hàng (là một pháp nhân) có nhu cầu, làm văn bản đề nghị sẽ được cơ quan có thẩm quyền xem xét, cấp súng công cụ hỗ trợ theo nhu cầu.

Quy trình cấp giấy phép, cấp súng phải được tuân thủ theo quy định của pháp luật. Nếu ông Hòa đã xuất trình được giấy chứng nhận quyền sử dụng súng công cụ hỗ trợ cho chi nhánh Ngân hàng thương mại cổ phần Việt Á thì có thể hiểu việc cấp súng này là đúng quy định.

Như vậy, cần phải xem nội dung biên bản bàn giao súng công cụ hỗ trợ giữa Chi nhánh Ngân hàng Việt Á và ông Hòa.
    Trong biên bản bàn giao súng có ghi rõ giao súng cho ông Hòa mang theo người, sử dụng vào các mục đích cá nhân hay không? Nếu biên bản bàn giao súng giữa hai bên có ghi giao súng để ông Hòa mang theo người, sử dụng vào mục đích riêng thì có thể khẳng định biên bản bàn giao này trái pháp luật, người có trách nhiệm bàn giao súng cũng sẽ bị xem xét xử lý hành chính về vi phạm các quy định về quản lý công cụ hỗ trợ.

Súng được giao cho các pháp nhân, tổ chức trong hệ thống ngân hàng là nhằm bảo vệ an toàn về tài sản, tính mạng những người có trách nhiệm bảo vệ tài sản hay an ninh, trật tự trong khi thực hiện nhiệm vụ được giao.

Phía Chi nhánh ngân hàng bàn giao cho ông Hòa với tư cách là một lãnh đạo ngân hàng, dù có nội dung cho phép mang theo, sử dụng thì việc bàn giao này là trái pháp luật, vô hiệu, cả hai đều bị xử lý về việc quản lý, sử dụng vũ khí, công cụ hỗ trợ.

Trong trường hợp Chi nhánh ngân hàng chỉ bàn giao cho ông Hòa quản lý súng trong thời gian cụ thể, vì mục đích cụ thể nào đó, đúng với quy định quản lý, sử dụng được chấp thuận khi cấp giấy phép sử dụng, cấp súng thì trách nhiệm của người bàn giao súng có thể không bị xem xét.

Ông Hòa gí súng vào đầu đe doạ người khác là một hành vi vi phạm có tính nguy hiểm cao độ, tùy vào mức độ tổn thương của người bị ông Hòa đe doạ mà có các hình thức xử lý khác nhau.

Theo Điều 33 của pháp lệnh Quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ, người được giao công cụ hỗ trợ khi thi hành công vụ mới được sử dụng, và chỉ sử dụng trong các trường hợp: Ngăn chặn đối tượng đang sử dụng vũ khí đe doạ người thi hành công vụ hoặc người khác, ngăn chặn người đang có hành vi đe doạ trực tiếp đến tính mạng, sức khỏe của người khác; Bắt giữ người theo quy định của pháp luật; Thực hiện phòng vệ chính đáng…

Ở đây có thể thấy ông Hòa không có giấy phép sử dụng súng do cơ quan có thẩm quyền cấp, vì vậy việc mang súng, sử dụng súng là một hành vi vi phạm. Ông Hòa không bị đe doạ tới tính mạng, không phát sinh tình huống có quyền tự vệ mà rút súng đe doạ người khác là một hành vi vi phạm khác. Các cơ quan có thẩm quyền sẽ dựa vào các hành vi cụ thể này để ra quyết định xử lý với ông Hòa và xem xét trách nhiệm của người có thẩm quyền đã bàn giao súng cho ông Hòa.

Nhân viên Mai Linh có quyền không cho ông Hòa đậu xe?

Nhiều ý kiến đặt ra là việc hãng taxi Mai Linh có quyền có bãi đậu riêng biệt trong khu vực hay không? Có hai khả năng xảy ra, thứ nhất, bãi đậu xe đó thuộc thẩm quyền của ai, nếu là nơi được xác định quyền sử dụng, ai là người có quyền sử dụng thì người đó có quyền quyết định cho thuê, cho mượn, cho đậu.

Nếu Công ty Mai Linh đã thuê của người có quyền sử dụng bãi đậu xe đó, việc nhân viên của công ty nhắc nhở, đề nghị ông Hòa lái xe đi nơi khác là đúng.

Tuy nhiên, nếu nơi ông Hòa đậu xe là khu vực công cộng, không xác lập quyền sử dụng của ai mà nhân viên cuả Công ty Mai Linh ra nhắc nhờ, buộc ông Hòa lái xe đi nơi khác là sai.

Tuy nhiên cần phân biệt rõ hai hành động này, vì dù nhân viên của công ty Mai Linh đúng hay sai thì việc ông Hòa dùng súng đe doạ vẫn là hành vi vi phạm pháp luật.

GIA MINH ghi
    • 727 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmai78 Xem bài viết
    Sao dạo này giới ngân hàng trở nên bạo lực vậy,anh thì đấm vợ đến chết, anh thì dí súng vào bảo vệ nữ.
    Liên quan quá
    Phương thức tốt nhất để bảo toàn một sự vật, là chừa ra khoảng cách và chỗ trống cho nó. Chiếm hữu và kỳ vọng đều sẽ không lâu dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 430 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Tớ sống ở Khu Sky Garden 3 - Phú Mỹ Hưng đây. Bên khu đấy Mai Linh độc quyền, hãng taxi nào vào đỗ ở đấy hay xe đậu chờ sếp là bị bọn Mai Linh đuổi đi luôn , mà đuổi bằng những từ ngữ thô tục với những hành động không thể chấp nhận được. Tớ cũng bị dính 2 lần. Bên công ty tớ sử dụng Vinasun, nên tớ có thẻ của Vinasun, hàng ngày tớ đi làm bằng taxi. Nên có 1 anh Vinasun quen sáng sáng đến đón và chiều đi về. Anh taxi hay đỗ ngay dưới chung cư chờ tớ xuống, mà không phải đỗ lâu đâu nhé, tớ hẹn giờ nào là anh ý vào giờ đó và lúc đó tớ cũng xuống ngay. Có lần anh ý đứng chờ tớ ở dưới nhà, tớ xuống chậm có 3 phút, một anh à không phải gọi là thằng mới đúng điều hành Mai Linh nó chạy ra đuổi anh Vianasun đi, anh Vinasun mới bảo nó là anh ý đứng chờ khách, nó kêu chỗ này của Mai Linh , nó cấm. Nhưng anh Taxi không nghe, nó mở cửa sấn sổ vào đánh người ta, sau đó còn gọi thêm 1 lũ kền kền của Mai Linh nhảy vào đánh người. Đúng lúc tớ xuống, tớ gọi bảo vệ ra xử lý, bảo vệ chỉ xử lý qua qua. Tớ gọi lên Trung tâm dịch vụ khách hàng phản ánh nhưng Trung tâm dịch vụ khách hàng của Phú Mỹ Hưng cũng không giải quyết cho tớ. Tớ thiết nghĩ, dịch vụ dân trả 1 đống tiền mà có chuyện cỏn con này mà làm cũng không ra hồn.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2