Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phó Thủ tướng:'Các em học để làm gì, nói tôi biết!'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.01K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 358 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

So sánh giữa bài phát biểu năm học mới của Obama và các bác nhà mình. Điểm khác biệt cơ bản là thay vì bắt các em hứa này hứa nó thì ông Obama hứa nước Mỹ sẽ có trách nhiệm đảm bảo cho các em có nền giáo dục tốt nhất, hứa các giáo viên sẽ phải nỗ lực nhiều hơn, và lấy ví dụ về nỗ lực bản thân mình:

http://www.vcomtech.net/vn/index.php...nam&Itemid=530
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,011 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Tại sao phải hỏi học sinh học để làm gì nhỉ??? Nếu không trả lời được, chẳng lẽ học sinh nên nghỉ học?
    Sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng lòng người không bao giờ là lòng lợn!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu tun Xem bài viết
    So sánh giữa bài phát biểu năm học mới của Obama và các bác nhà mình. Điểm khác biệt cơ bản là thay vì bắt các em hứa này hứa nó thì ông Obama hứa nước Mỹ sẽ có trách nhiệm đảm bảo cho các em có nền giáo dục tốt nhất, hứa các giáo viên sẽ phải nỗ lực nhiều hơn, và lấy ví dụ về nỗ lực bản thân mình:

http://www.vcomtech.net/vn/index.php...nam&Itemid=530
    Thế bác ko thấy VN và Mỹ khác 1 trời 1 vực à?
    WE LOVE BA BÍCH
    • 1,011 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Phó TT NTN nổi tiếng với những câu phát biểu vô nghĩa. Gần đây nhất là học bên cạnh chuồng trâu, bây giờ thì học để làm gì. Hồi xưa thì 2 không, nói không... Ơn Chúa, bác không còn làm Bộ trưởng GDDT. Nếu còn làm, mỗi lần hỏi những câu này thì chắc chắn lại phải cải cách giáo dục.

Mình thấy bọn phóng viên cũng rất đểu với bác. Hết chụp ảnh bác đi giữa hai hàng cờ, đến việc giật tít tưng tửng. So với hồi xưa một trời một vực. Cách đây 5 năm bác là tâm điểm của truyền thống, lời bác là khuôn vàng thước ngọc. Bây giờ bác vẫn còn thu hút nhưng chủ yếu để bọn phóng viên đá đểu.
    Sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng lòng người không bao giờ là lòng lợn!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 227 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vnposh Xem bài viết
    Dạy thật, học thật, thành tích thật

Nói đến đây, Tổng Bí thư hỏi toàn thể học sinh nhà trường: “Các cháu thấy học để làm người, dạy để làm người có khó không?”. Những tiếng đáp “Có” và “Không” lao xao khắp sân trường.

Tổng Bí thư tiếp lời: “Đúng thế, vừa khó vừa không khó. Vấn đề ở chỗ, chúng ta có quyết tâm hay không. Vậy các cháu có quyết tâm không?”. Lần này, trên sân trường đồng thanh tiếng đáp lại “Có ạ”.
    Sáo rỗng!
    "If you can't change the world, change yourself"
    • 240 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Tương lai đất nước nằm trong tay các cháu nhưng hiện tại trong tay các bác ạ. Các cháu hy vọng sau này chúng cháu còn đất còn nước để làm chủ thưa bác.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3