Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phó Thủ tướng:'Các em học để làm gì, nói tôi biết!'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,467 Được cảm ơn

Dạ cháu học để sau này cũng hỏi con cháu câu ấy giống bác bây giờ! (ko biết đc ko ta?)
    WE LOVE BA BÍCH
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,148 Bài viết

• 2,647 Được cảm ơn

ờ, học để hợp thức hoá 1 một cái gì đó...
    • 452 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Hỏi thế thì khó quá, hồi cấp 3 chỉ biết học là để thi vào đại học thôi! Vào đại học là để ra trường tự kiếm được tiền nuôi thân!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 359 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Thế nói cho các bác biết thôi à! Nghe xong, vỗ tay động viên và nhận phong bì. Ngày mai khỏi biết hôm qua các cháu học và nói gì nữa luôn. Híc....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 1,698 Được cảm ơn

Khổ, xưa nay sao ai (từ PTT) cũng hỏi cái câu rất chi là...

Trả lời thật thì lại bị chụp mũ là...

Không trả lời thì bảo rằng là...

Học cụ Mác, cụ Lê mà chả hiểu sao cứ hiểu sai ý các cụ: Làm gì (?) thì học nấy (!), sao lại cứ hỏi... ấm ớ.

Muốn lái xe ôm thì học lái xe máy.
    Muốn kinh doanh thì học về kinh tế.
    Muốn làm thầy cô giáo thì học sư phạm.
    ...

Bác NTN cứ hỏi ngược, cháu bé tí biết giả nhời thế nào.
    • 77 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Học để mai kia trở thành thần chém gió như các bác hehe.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 683 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Bác này hỏi còn đỡ, ngày trc bác Nông nông choèn choèn còn hỏi các cháu thiếu nhi tiểu học là: các cháu thấy làm người có khó không?
    Bó tay với bác. Các cháu bảo: Khó! Bác trả lời: khó thì mới phải học! Các cháu cố gắng học tốt, bla bla... Hài vãi...
    EHm9EHm9p7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,608 Bài viết

• 2,772 Được cảm ơn

các bố các mẹ bán phản nó in ít thôi. Top bị khoá lại, chả có chỗ chém thì buồn lém.
    Anh không thử, sao biết e sẽ chối.

Nhẽ đời này, chỉ mình em ..sống vội...

Vội sống, vội yêu..vội quên cả liều..

Đời bấy nhiêu...nhẽ mình em..sống vội..: )

--Nai--
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 259 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Min xinh Xem bài viết
    Bác này hỏi còn đỡ, ngày trc bác Nông nông choèn choèn còn hỏi các cháu thiếu nhi tiểu học là: các cháu thấy làm người có khó không?
    Bó tay với bác. Các cháu bảo: Khó! Bác trả lời: khó thì mới phải học! Các cháu cố gắng học tốt, bla bla... Hài vãi...
    Tớ nhớ còn một câu sau đấy " các cháu có quyết tâm làm người không??" (nếu k quyết tâm thì chắc làm khỉ à? )
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 1,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Litz Xem bài viết
    Tớ nhớ còn một câu sau đấy " các cháu có quyết tâm làm người không??" (nếu k quyết tâm thì chắc làm khỉ à? )
    Lúc tập thì cụ nhớ là "thành người", không hiểu sao lúc phát ra loa thì lại biến ra "làm người".

Chú oánh máy sau đợt đó bị phê bình gay gắt.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,437 Bài viết

• 8,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Litz Xem bài viết
    =))

Em ko biết vụ này =))
    • 9,977 Bài viết

• 37,596 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bactruongkhiu Xem bài viết
    Em xin trả lời là : Em học để làm quan to cơ nhé !
    Nhầm to! Học không làm quan được đâu
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thế bác làm PTT để làm gì, nói cho cháu biết!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,271 Bài viết

• 14,785 Được cảm ơn

Chưa bao giờ vào một cái topic nào mà thấy tất cả các comment đều...hay như topic này. Tks các mẹ nhà mình thâm thúy...:Rose::Rose::Rose:
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,458 Bài viết

• 2,489 Được cảm ơn

Dạ, cháu học để nước ta sánh vai với các cường quốc năm châu ạ (sánh vai với Lào, Cam-pu-chia và ... Xô-ma-li ạ)
    Lũ chúng ta ngủ trong giường chiếu hẹp
    Giấc mơ con đè nát cuộc đời con
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,228 Bài viết

• 5,274 Được cảm ơn

hix..câu hỏi gì mà sến thế
    HS: cháu học vì bố mẹ cháu muốn thế...mà cháu cũng muốn thế để có tiền còn đi chơi.. :->
    5fyxp7

Ostiq7R
    Ostip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 1,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gwens83 Xem bài viết
    =))

Em ko biết vụ này =))
    Dạy thật, học thật, thành tích thật

TP - Ngày 5/9, các trường phổ thông trên cả nước đã đồng loạt tổ chức lễ khai giảng năm học 2006 – 2007. Giáo viên, học sinh nhiều trường đã được chia sẻ niềm vui khai giảng năm học mới với nhiều lãnh đạo cao cấp của Đảng, Nhà nước, Quốc hội...

ImageView
    Rộn rã ngày hội đến trường. Ảnh: Hồng Vĩnh.
    Sáng qua, 5/9, tại trường THCS Giảng Võ (quận Ba Đình, Hà Nội), tập thể thầy cô giáo và học sinh nhà trường hân hoan đón chào năm học mới với sự tham gia của những vị khách quý: Tổng Bí thư Nông Đức Mạnh, Bộ trưởng Bộ GD&ĐT Nguyễn Thiện Nhân và lãnh đạo UBND thành phố Hà Nội.

Trường THCS Giảng Võ là một trong những trường có chất lượng dạy học hàng đầu của Thủ đô. Tuy là trường có quy mô lớn nhất thành phố (hơn 3300 HS) nhưng năm học vừa qua HS đạt loại giỏi của trường chiếm tỷ lệ áp đảo (67%).

Phát biểu tại lễ khai giảng năm học mới trước toàn thể thầy trò nhà trường, Tổng Bí thư Nông Đức Mạnh biểu dương những thành tích đó, đồng thời nhắc nhở: Mỗi trường học phải lấy việc giáo dục con người làm gốc, giáo dục đạo đức là ưu tiên, phải coi sự nghiệp trồng người là cơ bản của giáo dục.

Tổng Bí thư nói: “Chúng ta phải nỗ lực để giáo dục, đào tạo con người phát triển toàn diện: Đức, Trí, Thể, Mỹ với phương châm dạy chữ, dạy nghề, dạy làm người”.

Nói đến đây, Tổng Bí thư hỏi toàn thể học sinh nhà trường: “Các cháu thấy học để làm người, dạy để làm người có khó không?”. Những tiếng đáp “Có” và “Không” lao xao khắp sân trường.

Tổng Bí thư tiếp lời: “Đúng thế, vừa khó vừa không khó. Vấn đề ở chỗ, chúng ta có quyết tâm hay không. Vậy các cháu có quyết tâm không?”. Lần này, trên sân trường đồng thanh tiếng đáp lại “Có ạ”.

Tại buổi lễ khai giảng, quyết tâm ấy của HS trường THCS Giảng Võ được nói lên lời thông qua lời phát biểu của bạn Nguyễn Mạnh Linh (HS lớp 9A10): “Cháu và các bạn HS trường Giảng Võ xin hứa sẽ cống hiến toàn bộ trí lực cho việc học và hành, đồng thời hưởng ứng cuộc vận động nói không với tiêu cực trong thi cử và bệnh thành tích một cách hết mình, để xây dựng một thế giới trẻ Việt Nam tài năng, năng động và theo kịp bạn bè thế giới”.

Trước tình cảm chân thành và quyết tâm của thầy trò trường THCS Giảng Võ, Tổng Bí thư mong mỏi: “Kết thúc năm học 2006 – 2007, tôi sẽ nhận được một bản báo cáo tuyệt vời của nhà trường với những thành tích thật sự, thành tích của việc dạy thật, học thật và thành tích của chúng ta là thành tích thật”.

Ngày 5/9 cũng là ngày các trường phổ thông trên cả nước đã đồng loạt tổ chức lễ khai giảng năm học mới, năm học 2006 – 2007. Giáo viên, học sinh nhiều trường đã được chia sẻ niềm vui khai giảng năm học mới với nhiều lãnh đạo cao cấp của Đảng, Nhà nước, Quốc hội hoặc lãnh đạo chính quyền các địa phương.

Tại TP Hồ Chí Minh, Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết đến dự lễ khai giảng với thầy trò trường THPT chuyên Lê Hồng Phong. Trước tập thể thầy trò trường Lê Hồng Phong, Chủ tịch nước khẳng định thêm một lần nữa về trách nhiệm trọng tâm mà ngành GD&ĐT thực hiện trong năm học này: Dạy thực chất, học thực chất và thi thực chất.

Tại tỉnh Bắc Giang, Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Phú Trọng dự lễ khai giảng tại trường phổ thông dân tộc nội trú tỉnh. Còn HS trường Tiểu học Kim Đồng (thị xã Tây Ninh, tỉnh Tây Ninh) được đón tiếp Phó Chủ tịch nước Trương Mỹ Hoa...

Đây là năm học được dư luận đánh giá là có nhiều sự kiện quan trọng: năm học đầu tiên triển khai đại trà chương trình THPT phân ban mới; năm học đầu tiên áp dụng quy chế đào tạo mới với các trường CĐ, ĐH...

Đặc biệt, đây là năm học đầu tiên thực hiện cuộc vận động mạnh mẽ “nói không với tiêu cực trong thi cử, bệnh thành tích trong giáo dục” - sự kiện được xem là có tính đột phá trong công cuộc lấy lại sự nghiêm minh, công bằng và thiết lập mặt bằng chất lượng thật trong hệ thống giáo dục.

Sáng 5/9, Bí thư T.Ư Đoàn-Chủ tịch Hội Sinh viên VN Lâm Phương Thanh đã dự Lễ khai giảng năm học mới của trường THPT Hà Nội-Amsterdam và trao 10 suất học bổng (mỗi suất trị giá 500 ngàn đồng) cho 10 học sinh giỏi tiêu biểu của trường.

Cùng ngày, Bí thư T.Ư Đoàn Lê Mạnh Hùng đã đến dự Lễ khai giảng năm học mới của trường THCS Cẩm Phúc (Cẩm Giàng-Hải Dương).

Tại Lễ khai giảng, đồng chí Lê Mạnh Hùng đã trao 10 suất học bổng, 1 bộ trống Đội, 1000 cuốn vở cho học sinh giỏi tiêu biểu của trường.

Trong ngày khai giảng năm học mới 2006-2007 (5/9), Thành Đoàn Đà Nẵng phối hợp với Sở GD-ĐT và báo Tiền Phong, báo Thanh Niên tổ chức tặng quà cho 90 học sinh là con của nạn nhân bão Chanchu.

Đây là các học sinh từ bậc học Mần non đến THPT, đang học tại các trường trên địa bàn 3 quận: Thanh Khê, Liên Chiểu và Sơn Trà. Mỗi suất quà bao gồm tiền mặt và dụng cụ học tập.

Nhóm phóng viên

Link: http://www.tienphong.vn/Khoa-Giao/Gi...tich-that.html
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,425 Được cảm ơn

Cháu học để hiểu rõ về luật pháp VN rằng: 17 tuổi 29 ngày chém người vô tư vô số. Học để noi gương đại ka Nuyện ạ.
    (Chưa bao giờ mình nhấn tks ở một top nhiều như top này. Bái phục sự thông minh của các bố mẹ. Quá thâm thúy và hài ước)))) )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 857 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

cháu thì đi học để biết thằng nào chém gió nói láo ăn tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 86 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thật, mấy bác này hỏi han cứ như lão phú ông ngày xưa cầm gậy đâm xuống ruộng và bẩu thằng đầy tớ đang rét run:"Thế này mà bảo lạnh à?" Nẫu!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)