TIN TÀI TRỢ.

Phố đi bộ dài 640 m ở Sài Gòn mở cửa thử nghiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,323 Bài viết

• 4,570 Được cảm ơn

Hàng nghìn người dân TP HCM đã tới tham quan và chụp hình tại quảng trường, phố đi bộ Nguyễn Huệ (quận 1, TP HCM).

Tối 28/4, công trình quảng trường, phố đi bộ Nguyễn Huệ (quận 1, TP HCM) đã mở cửa thử nghiệm.
    Hàng nghìn người dân từ các quận, huyện và du khách đổ về trung tâm để đi dạo, hóng mát và xem nhạc nước ở công trình hiện đại này.

1_zing_1
    Tối 28/4, công trình quảng trường, phố đi bộ đã mở cửa thử nghiệm.

Theo đại diện Khu quản lý giao thông đô thị số 1, ngày 29/4, dự án nâng cấp cải tạo đường Nguyễn Huệ sẽ chính thức vận hành phục vụ người dân.

Anh Vĩnh Phú (ngụ quận 2) cùng vợ và con gái đến tham quan phố đi bộ cho biết: "Tôi thấy hài lòng khi ở Sài Gòn có một công trình hiện đại, phục vụ nhu cầu giải trí của người dân như tuyến phố đi bộ này".

Trong ngày 30/4, phố đi bộ sẽ đóng cửa để phục vụ bắn pháo hoa và các hoạt động chào mừng ngày giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước.

2_zing_1
    Người dân tập trung thưởng ngoạn nhạc nước.
    Dưới lòng đất phố đi bộ Sài Gòn có gì?

Bên dưới phố đi bộ hiện đại nhất Việt Nam là hầm ngầm với trung tâm điều khiển nhạc nước, hệ thống chiếu sáng, camera quan sát và nhà vệ sinh hiện đại dành cho du khách.

Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,209 Bài viết

• 3,885 Được cảm ơn

Nghe đâu giới quan chức đã đem cái bức tượng cái ông gì hay giơ tay chào miệng cười vô hồn trấn ngay đầu quảng trường này. Bên em Trà đồ long cho hay đang lập đạo tràng sư sãi yếm chú gì đó.

Nẫu quá, cứ tưởng được hưởng 1 không gian trong sạch.
    • 979 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình tranh thủ ra đi bộ xem sao
    • 4,323 Bài viết

• 4,570 Được cảm ơn

Có dễ gửi xe không nhỉ?
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,463 Được cảm ơn

Sao không để mấy cái ghế đá để ngồi đỡ mỏi chân nhỉ ?
    Dự là các bà hàng rong : bánh chưng bánh giòa , trứng vịt lộn- trứng gà nướng, mực chiên nước mắm, khoai nướng, bắp nướng , cháo lòng dạo, massage dạo....sẽ tập trung ở đây.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sài gòn ơi nếu lỡ đi bộ ở phố này mà mỏi chân thì ngồi lếch xuống được ko? @@ Làm con phố mà mình thấy chẳng có ý nghĩa gì, nó cứ trống trơn đi qua đi lại, 1 là làm sao có chỗ người ta ngồi, có cây cối người ta ngắm như công viên ấy. Còn bên nước ngoài phố đi bộ là để tiện cho việc mua sắm quán xá 2 bên đường, đây thì 1 khu trống không, chạy từ nhà qua đó gửi xe xong đi bộ đầu đường đến cuối đường nhìn nhạc nước miếng xong đi về.
    Một sự việc có nhiều sự lựa chọn nhưng bạn chỉ có thể chọn 1.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

ha ha hôm nhìn cái hình đang thi công, có bạn bảo nhìn nó buồn tẻ quá, chắc do đang thi công nên thế. Ai dè lúc đưa vào hoạt động nhìn cũng ko khác lúc đang thi công là mấy.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 76 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy bạn cứ từ từ xem nào, đang thử nghiệm mà, thử nghiệm chắc khác với hoàn thành. Hy vọng vậy, chứ nếu nó như bây giờ thì đi công viên chơi vui hơn vì có nhiều cây xanh và ghế đá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 2,665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại dân Việt lười vận động mới đòi lắp ghế. Má ơi đường có 640 m đi chả bõ mà còn đòi phục vụ ghế nữa. Qua nước ngoài mấy đường đi bộ đi mệt nghỉ lè lưỡi còn chả thấy cái ghế nào miễn phí nữa là. Nói chung mình ủg hộ có nhiều khu đi bộ, sau phát triển hệ thóng tàu xe công cộng để bà con mình đi bộ nhiều hơn, tăg cường sức khoẻ. Chứ giờ đi ra ngõ là leo lên xe máy, xề phát phóng xe vô nhà là tới ghế salon rồi
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc85 Xem bài viết
    Dự là các bà hàng rong : bánh chưng bánh giòa , trứng vịt lộn- trứng gà nướng, mực chiên nước mắm, khoai nướng, bắp nướng , cháo lòng dạo, massage dạo....sẽ tập trung ở đây.
    Chắc ko có chỗ cho hàng rong đâu, tối nay tui mới ra đó về, xe máy dựng lề đường mà còn bị hốt nhé
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,582 Bài viết

• 6,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn phố trống trải và ít bóng mát thế này thì đi bộ xong cháy nắng hết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,927 Được cảm ơn

Mình vẫn nghĩ là việc chặt hàng cây cổ thụ ở Nguyễn Huệ là 1 quyết định ấu trĩ. Giờ nhìn cái quảng trường trơ nắng, nhà cửa xung quanh cái thấp cái cao thấy oải
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 179 Bài viết

• 1,353 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thu.ha.noi Xem bài viết
    Tại dân Việt lười vận động mới đòi lắp ghế. Má ơi đường có 640 m đi chả bõ mà còn đòi phục vụ ghế nữa. Qua nước ngoài mấy đường đi bộ đi mệt nghỉ lè lưỡi còn chả thấy cái ghế nào miễn phí nữa là. Nói chung mình ủg hộ có nhiều khu đi bộ, sau phát triển hệ thóng tàu xe công cộng để bà con mình đi bộ nhiều hơn, tăg cường sức khoẻ. Chứ giờ đi ra ngõ là leo lên xe máy, xề phát phóng xe vô nhà là tới ghế salon rồi
    trời, bạn đã đi được bao nhiêu con phố đi bộ mà phán là có ghế đá để ngôi chỉ là do lười. Phố đi bộ thì nên có những cái ghế đá cho người ta ngồi thì mới có thể vừa đi, vừa ngắm, nêu có muốn mua cây kem thì có chỗ ngồi xuống mà ăn. Mình đã đi đại lộ Champs Elysee' của Pháp, phố dài, có hàng cây xanh, và có cả ghế đá, nếu k thì cũng có các quán cafe nhỏ nhỏ đẻ ngừoi ta muốn ghé chân ngồi nghỉ, nói chuyện với bạn, ngắm phố phường sau khi đi shopping. Chả có phải gì là lười vận động cả.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,045 Bài viết

• 5,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc85 Xem bài viết
    hy vọng là sẽ ko có vụ này với vụ mấy mẹ sề mặc đồ bộ pijamas ra ngồi tám hoặc mấy cặp nam nữ ra xà nẹo, bắt chí, nặn mụn cho nhau.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,738 Bài viết

• 31,032 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meHieuNhan Xem bài viết
    hy vọng là sẽ ko có vụ này với vụ mấy mẹ sề mặc đồ bộ pijamas ra ngồi tám hoặc mấy cặp nam nữ ra xà nẹo, bắt chí, nặn mụn cho nhau.
    Ờ đúng, thôi vậy khỏi ghê thì hơn.
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Ờ đúng, thôi vậy khỏi ghê thì hơn.
    Một khi chúng nó đã mún thế thì ko có ghế chúng sẽ ngồi bệt/ xổm ra đường ấy.
    Có điều những phố đi bộ ở nn tui đi thường là những phố nhỏ, dài nhưng 2 bên đường toàn là các loại quầy hàng chi chít nhìn vui mắt, chứ cái PĐB này mà ko có nhiều cửa hàng thì bắt nta đi bộ làm gì cho mệt xác nhở.
    Nói chung vào VN cái gì cũng biến tướng theo chiều hướng xấu hết. Cái phố đi bộ ở Hàng Ngang Hàng Đào tui cũng phát tởm, vào đúng 1 lần rồi chả bao giờ bước vào 1 lần nào nữa, đồ thì toàn đồ tàu, đồ nhái rẻ tiền, dân đi dạo thì toàn dân nhà quê vừa đi vừa mút kem, ăn uống xả rác đầy ra đường, chỗ gửi xe thì íu có toàn lấn chiếm vỉa hè lòng đường các phố xung quanh làm cho cứ đi đến khu này là tắc đường, cuối cùng có lợi nhất chỉ cho đám IQ thu thuế phí thôi, còn người dân chả được lợi gì, phố phường chỉ thêm bẩn thỉu, thêm tắc nghẽn, thêm trộm cắp, thêm đám nhà quê bu vào phát gớm!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)