TIN TÀI TRỢ.

Phố cổ Hội An được Google Doodles vinh danh TP quyến rũ nhất thế giới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.72K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tin vui liên tiếp, phố cổ Hội An được Google Doodles lần đầu tiên vinh danh lên trang chủ Google Tiếng Việt sau khi được vinh danh thành phố quyến rũ nhất thế giới 2019.

Sáng 16/7, người dùng Việt bất ngờ khi thấy phố cổ Hội An xuất hiện trên trang chủ Google Doodles.
    Đây là lần đầu tiên một địa danh cụ thể của Việt Nam được vinh danh danh trên Google Doodles.
    pho-co-hoi-an-lan-dau-duoc-google-doodles-vinh-danh-tren-trang-chu-2_699_419_576

Động thái này của Google Doodles là vinh dự lớn, đồng thời thông qua đó cư dân mạng cũng có cơ hội tiếp cận nhanh và nhiều hơn với phổ cổ Hội An, ông Nguyễn Hai - phó giám đốc Trung tâm Thông tin Xúc tiến Du lịch tỉnh Quảng Nam bày tỏ.
    Phố cổ Hội An được UNESCO công nhận là Di sản văn hóa thế giới vào năm 1998 dựa trên 2 tiêu chí.
    Thứ nhất, Hội An nổi bật của sự kết hợp các nền văn hóa qua các thời kỳ trong một thương cảng quốc tế.
    pho-co-hoi-an-lan-dau-duoc-google-doodles-vinh-danh-tren-trang-chu-1_792_475_5Thứ hai, Hội An tiêu biểu về một cảng thị châu Á truyền thồng được bảo tồn một cách nguyên vẹn.
    Chưa hết, mới đây Hội An đã được độc giả tạp chí du lịch nổi tiếng Travel+ Leisure bình chọn là “Thành phố quyến rũ nhất thế giới 2019”.

Du khách đến đây có thể hòa mình vào không gian tuyệt vời, thả hoa đăng cầu an, buổi tối ngắm sông Hoài lung linh huyền ảo.
    Các hoạt động truyền thống cũng thu hút rất đông khách du lịch, tạo cảm giác được sống trog thế giới cổ đại nhiều năm trước.
    pho-co-hoi-an-lan-dau-duoc-google-doodles-vinh-danh-tren-trang-chu-4_594_356_282

Google Doodles là những biểu tượng tạm thay thế cho các biểu tượng của Google trên trang chủ nhằm tôn vinh hoặc chào mừng các sự kiện, thành tựu, nhân vật có đóng góp quan trọng trong nhiều lĩnh vực.
    Trước đây, Google Doodles từng tôn vinh các nét văn hóa đặc trưng Việt Nam hay các ngày lễ truyền thống như Trung thu, Nguyên Đán, Quốc khánh, nhạc sĩ Trịnh Công Sơn…
    pho-co-hoi-an-lan-dau-duoc-google-doodles-vinh-danh-tren-trang-chu-3Nguồn: https://www.oxii.vn/tech/pho-co-hoi-an-duoc-google-doodles-vinh-danh-11634.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hội An đẹp lắm, thật tự hào
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngbaotran Xem bài viết
    Hội An đẹp lắm, thật tự hào
    Mình ở đà nẵng nè
    Thành công không phải điểm đến mà là một hành trình
    Website: cungmua3979.com
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy Đà Nẵng dạo này khách du lịch Hàn nhiều lắm phải k bạn ?
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cũng muốn đến Hội An một lần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuhieu2106 Xem bài viết
    Mình thấy Đà Nẵng dạo này khách du lịch Hàn nhiều lắm phải k bạn ?
    Nhiều khách Hàn, Nhật và Trung bạn ơi
    • 4,205 Bài viết

• 18,044 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bé tí, có vài cái nhà cổ đi vài phút hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 496 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

DN giờ thì toàn Hàn thật!
    Nhất là vào VPL thì toàn thấy khách Hàn ko
    Hội An mình có đi rồi, cá nhân thì là ko thích...cũng dc, nhưng ko đến mức tung hô như trên báo!!!
    Đi rồi thấy hơi thất vọng!!!
    ( chắc là do mình ko thích chụp chiếc ko phải gu các em thích chụp sống ảo nên có lẽ ko thích!)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,320 Bài viết

• 3,371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hội An cổ kính đẹp nhưng chỉ đi 1,2 lần là chán.
    Mình đi lần thứ 2 cũng chỉ ngắm nghía lại những khu phố cũ đã ngắm rồi. Đi vào buổi tối thì toàn người là người chen chúc, nóng phát ngốt,
    Trà Mót lợ lợ, uống chả hết 1 cốc, nhưng người người chen nhau vào mua. Chắc mua để biết + chụp ảnh sống áo giống mềnh.
    CHo trẻ con đi cùng thì đứa nào cũng kêu chán thế, chán vừa. Được cái ưng mỗi bánh mì Phượng mà thôi.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,662 Bài viết

• 10,233 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Hội An đẹp. Nét đẹp thơ mộng của cuộc sống và khung cảnh rất đặc trưng kiểu bản địa dù diện tích khá nhỏ.
    Cũng là motif thương cảng sầm uất, Penang của Malaysia hoành tráng hơn nhiều nhưng vẫn k có đc dấu ấn như Hội An.

@chị Sum: bánh mỳ, cao lầu, cơm gà Hội An có mấy quán đc review tốt nhưng em thử qua 2 tiêmj vẫn k thấy ngon. Nên bữa ở Hội An tiện đâu ghé ăn đó mà lại đc nhiều món ngon. Chắc có lẽ đông khách quá nên k kiểm soát đc chất lượng chăng?
    • 1,320 Bài viết

• 3,371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Hii, cách đây 4 năm chị ăn cơm gà bà Buội thấy ngon cưng ơi. Đợt vừa rồi ăn ở cái quán gì quên xừ tên, cơm gà không khác gì cơm nguội + phẩm mầu. Có lần sau thì cạch mặt quán đó.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 615 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị đi Hội An. Mọi người có thể review một vài địa chỉ ăn chơi không?
    Xem review trên mạng nhiều khi đọc thì hay lắm nhưng đến nơi lại không được như tưởng tượng.
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafe_omai Xem bài viết
    Mình chuẩn bị đi Hội An. Mọi người có thể review một vài địa chỉ ăn chơi không?
    Xem review trên mạng nhiều khi đọc thì hay lắm nhưng đến nơi lại không được như tưởng tượng.
    - Cơm gà nổi tiếng nhất có thương hiệu cơm gà bà Buội số 26 Phan Châu Trinh với vị đặc biệt khi ăn chung với rau thơm Trà Quế, cơm gà Hương - Kiệt (hẻm) Sica, cơm gà phố Hội nằm ngay trong lòng khu phố cổ…

- Cao lầu: nổi tiếng có quán Bà Bé trên đường Trần Phú, hoặc quán Trung Bắc với tuổi đời nấu cao lầu đã gần 100 năm tuổi cha truyền con nối, các quán vỉa hè ngay trong lòng phố,...

- Mỳ quảng, hoành thánh: Hội An có thêm món lạ là hoành thánh nướng ăn khá vui miệng. Nổi tiếng nhất bạn có thể tìm đến quán ăn Vạn Lộc trên con đường ẩm thực Trần Phú hoặc bình dân hơn thì ở đường Thái Phiên

- Bánh mì cô Phượng: Được cả báo chí quốc tế khen ngợi về sự hấp dẫn và thơm ngon với giá cả bình dân dao động từ 12.0000-20.000VNĐ/ổ, bánh mì cô Phượng là món “sandwich mang âm hưởng của riêng người Việt” mà bạn nên thử 1 lần.
    Ngoài ra còn có chùa Cầu, làng gốm Thanh Hà, Rừng dửa bảy mẫu, Cù lao chàm... bạn nhé
    • 4,205 Bài viết

• 18,044 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerivy Xem bài viết
    @ Hii, cách đây 4 năm chị ăn cơm gà bà Buội thấy ngon cưng ơi. Đợt vừa rồi ăn ở cái quán gì quên xừ tên, cơm gà không khác gì cơm nguội + phẩm mầu. Có lần sau thì cạch mặt quán đó.
    Tui ăn cơm gà bà Buộc chả thấy ngon khỉ gì cả, cơm rời rạc khô khốc, như dở hơi.
    • 1,320 Bài viết

• 3,371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Tui ăn cơm gà bà Buộc chả thấy ngon khỉ gì cả, cơm rời rạc khô khốc, như dở hơi.
    Bà Buội mụ ạ, Mụ vào bà Buộc thì nó dở hơi là đúng roài.
    Ờ mà tui cũng nhớ nó rời rời, nhưng ngon mà. Mụ vào quán đó đúng lúc chị bán hàng khó ở roài
    • 1,041 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khungnhatdoc Xem bài viết
    DN giờ thì toàn Hàn thật!
    Nhất là vào VPL thì toàn thấy khách Hàn ko
    Hội An mình có đi rồi, cá nhân thì là ko thích...cũng dc, nhưng ko đến mức tung hô như trên báo!!!
    Đi rồi thấy hơi thất vọng!!!
    ( chắc là do mình ko thích chụp chiếc ko phải gu các em thích chụp sống ảo nên có lẽ ko thích!)
    Mình cũng đi Hội An rồi, ấn tượng cái là nhìn rất thanh bình, 21h là các cửa hàng chuẩn bị đóng cửa rồi, không như phố cổ HN. Duy nhất cái sông chảy qua thì ô nhiễm quá, đi dọc sông mà mùi bốc lên ô nhiễm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,662 Bài viết

• 10,233 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Hội An ngoài khu phố cổ còn nhiều chỗ tham quan mà nhỉ: cửa Đại, An Bàng, rừng dừa, khu làng thủ công, Cù lao Chàm,...

@ chị Sum: cơm gà bà Buội em ăn thấy tạm đc, k ấn tượng j. Chen chúc xếp hàng vào ăn cho biết chứ để quay lại lần nữa thì hơi khó lão Binnie có lẽ sợ bỏ dấu nhầm nên gõ thành bà Buộc, chứ em nghĩ lão ta đã đến đúng tiệm bà Buội rồi đó
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @KooHii: Bạn mình là dân Penang nhưng nó thích Hội An ghê lắm. Năm nào cũng phải đi HA một lần. Ox mình cũng thích HA.
    • 2,696 Bài viết

• 11,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn mình người Úc năm nào cũng qua Hội An ở lỳ 3-4 tuần, như bị mê hoặc. Mình thì thấy Hội An cũng đẹp nhưng mình chưa đạt đến cảnh giới đi du lịch ở nguyên 1 chỗ như nó huhu
    • 1,320 Bài viết

• 3,371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KooHii Xem bài viết
    lão Binnie có lẽ sợ bỏ dấu nhầm nên gõ thành bà Buộc, chứ em nghĩ lão ta đã đến đúng tiệm bà Buội rồi đó
    Lão này cẩn thận kỹ tính ghia ta. Thảo nào chọn mãi mà vẫn chưa ... à mà thôi!

À, nhân tám chuyện ở Hôi an mới nhớ. Chỗ chị có anh người Hà Lan anh kể.Tầm tháng 6 vừa rồi thì phải, có cô ng cùng khu với anh ấy đi Hội An, nghỉ ở ks gì ở Hội An mà chết do bị giật điện bình nóng lạnh ấy. Hic hic.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3