Phim về người mẹ đi tìm công lý bất ngờ thắng Quả Cầu Vàng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,447 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Phim về người mẹ đi tìm công lý bất ngờ thắng Quả Cầu Vàng
    "Three Billboards Outside Ebbing, Missouri" giành giải quan trọng nhất tại Quả Cầu Vàng lần thứ 75 diễn ra ở Los Angeles, Mỹ sáng 8/1 (giờ Hà Nội).

Lễ trao giải Quả Cầu Vàng diễn ra ở Los Angeles (Mỹ) tối 7/1 (sáng 8/1 theo giờ Hà Nội). Nhìn chung, các giải ở mảng phim truyền hình trùng khớp với dự đoán của giới chuyên môn, còn mảng phim điện ảnh có nhiều bất ngờ.

Bất ngờ lớn nhất là việc phim Three Billboards Outside Ebbing, Missouri vượt mặt The Shape of Water để giành giải quan trọng - “Phim chính kịch xuất sắc”. Theo trang Guardian, chiến thắng một phần bởi nội dung phim xoay quanh một người phụ nữ đối đầu với những kẻ lạm dụng - phù hợp với phong trào chống xâm hại và quấy rối tình dục của Hollywood hiện tại.

Tác phẩm thuộc thể loại hình sự pha hài do Martin McDonagh đạo diễn kiêm biên kịch, kể về hành trình của một người mẹ đòi lại công lý sau khi cảnh sát không tìm được nghi phạm trong vụ cưỡng hiếp rồi sát hại con cô. Cô thuê ba tấm bảng quảng cáo trên đường để ghi nội dung bày tỏ sự phẫn uất với chính quyền. Phim nhận 93% đánh giá tích cực trên Rotten Tomatoes với điểm trung bình 8,5.
    Martin123-2785-1515389508
    Đạo diễn Martin McDonagh lên nhận giải.
    Đạo diễn Martin McDonagh lên nhận giải.
    Three Billboards Outside Ebbing, Missouri cũng là phim điện ảnh giành nhiều giải Quả Cầu Vàng nhất (4 giải). Ngoài giải “Phim chính kịch xuất sắc”, tác phẩm được tôn vinh ở các hạng mục biên kịch (Martin McDonagh), nữ diễn viên chính (Frances McDormand) và nam diễn viên phụ (Sam Rockwell). The Shape of Water - tác phẩm có nhiều đề cử nhất (7) - cuối cùng chỉ thắng ở hai hạng mục đạo diễn (Guillermo del Toro) và nhạc nền (Alexandre Desplat).

Các tác phẩm được đánh giá cao như phim đồng tính Call Me by Your Name và The Post - phim xoay quanh cuộc đấu tranh của các nhà báo với Lầu Năm Góc - ra về trắng tay dù được giới phê bình khen ngợi. Giải “Phim nói tiếng nước ngoài xuất sắc” thuộc về In the Fade - đi ngược lại các dự đoán trước đó. Phim có Diane Kruger đóng chính chỉ được 66% đánh giá tích cực trên Rotten Tomatoes. Một bất ngờ khác là việc ca khúc This Is Me của phim The Greatest Showman giành giải “Bài hát gốc xuất sắc”, vượt qua Remember Me của Coco.

Lady Bird giành hai giải “Phim hài kịch/ca nhạc xuất sắc” và “Nữ diễn viên chính xuất sắc trong phim hài kịch/ca nhạc” (Saoirse Ronan). Phim do Greta Gerwig đạo diễn, xoay quanh những rắc rối của một cô bé vị thành niên (đóng). James Franco (The Disaster Movie) đoạt giải “Nam diễn viên chính xuất sắc trong phim hài kịch/ca nhạc”, còn Gary Oldman (Darkest Hour) thắng giải “Nam diễn viên chính xuất sắc trong phim chính kịch”.

Ở mảng phim truyền hình, Big Little Lies thắng lớn với bốn giải, bao gồm “Series ngắn tập/Phim truyện xuất sắc”, “Nữ diễn viên xuất sắc trong series ngắn tập” (Nicole Kidman), "Nam diễn viên phụ xuất sắc trong series, series ngắn tập hoặc phim truyện truyền hình" (Alexander Skarsgard) và "Nữ diễn viên phụ xuất sắc trong series, series ngắn tập hoặc phim truyện truyền hình" (Laura Dern). Series gây sốt năm qua, xoay quanh cuộc sống nhiều sóng ngầm của các gia đình thượng lưu.

Oprah Winfrey là người phụ nữ đầu tiên nhận giải Cecil B. DeMille dành cho thành tựu trọn đời. Sinh năm 1954, bà là người dẫn chương trình, diễn viên, nhà sản xuất quyền lực bậc nhất Hollywood. Trên sân khấu, Winfrey có bài phát biểu xúc động, cổ vũ các phụ nữ chống xâm hại tình dục.

Ân Nguyễn

https://giaitri.vnexpress.net/tong-thuat/sau-man-anh/phim-ve-nguoi-me-di-tim-cong-ly-bat-ngo-thang-qua-cau-vang-3695372.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 168 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Film "Three Billboards Outside Ebbing, Missouri" đoạt Golden Globes là đúng rồi. Nhìn tựa ko hấp dẩn ko tính xem. Nhưng có actress + actor thích nên xem thử online 15min. Hay qúa nên coi hết luôn. A touch of drama + comedy. Hy dọng được nominate Oscar this year. Đáng xem.
    • 1,271 Bài viết

• 6,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi romeojuliet Xem bài viết
    Film "Three Billboards Outside Ebbing, Missouri" đoạt Golden Globes là đúng rồi. Nhìn tựa ko hấp dẩn ko tính xem. Nhưng có actress + actor thích nên xem thử online 15min. Hay qúa nên coi hết luôn. A touch of drama + comedy. Hy dọng được nominate Oscar this year. Đáng xem.
    Đang chiếu rạp hả Romeo?
    ...Nếu cuộc đời này toàn chuyện xấu xa
    Tại sao cây táo lại nở hoa
    Sao rãnh nước lại trong veo đến thế?
    Con chim sẻ tóc xù ơi
    Bác thợ mộc nói sai rồi
    • 168 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Princess-hanoi Xem bài viết
    Đang chiếu rạp hả Romeo?
    R xem online P. Dạo này ko thời gian ra rạp.

Dzô website này search title là ra : http://putlockers.fm/

Không thì đây là direct link : http://putlockers.fm/watch/QvM9BJv2-...-missouri.html

Hoặc website này : https://bmoviesfree.net/home/

Direct link : https://bmoviesfree.net/movie/three-...missouri-2017/

Đây là nhửng website xem film miển phí. Vì là miển phí nên họ run Ads hơi nhiều để maintain website. Chịu khó dẹp mấy popup Ads xong là coi ngon lành. Nhiều new movie chưa release ra rạp nhưng trên đây đả có.
    • 1,271 Bài viết

• 6,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Oh hay vậy hả, cảm ơn Romeo nhiều nha. Tại check thấy vẫn có rạp đang chiếu

P ko có rành mấy site online lắm

Many thanks
    ...Nếu cuộc đời này toàn chuyện xấu xa
    Tại sao cây táo lại nở hoa
    Sao rãnh nước lại trong veo đến thế?
    Con chim sẻ tóc xù ơi
    Bác thợ mộc nói sai rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Có trang nào chiếu phim này có phụ đề chưa các bạn? Mình muốn xem mà không tìm thấy trang có phụ đề, xem cho dễ.
    • 208 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Có vẻ The Shape of Water đang trên đường thành vedette của mùa giải thưởng năm nay, BAFTA mới công bố thì phim cũng áp đảo với 12 đề cử, trước đó cũng dẫn đầu Golden Globe với Critic's Choice.
    Golden Globe chọn Three Billboards còn Critic's Choice sáng nay thì chọn The Shape. Call Me by Your Name có vẻ rầm rộ (ở Việt Nam), nhưng theo dõi 2 giải vừa rồi hụt thấy rõ, dự là năm nay sẽ là sân của bộ ba Three Billboards v. The Shape v. Lady Bird.
    Tuần sau sẽ có giải Screen Actor Guild Awards trao về diễn xuất, đề cử và người chiến thắng của giải này không khác với Oscar nhiều lắm, hầu như năm nào cũng từ 3-4 diễn viên được đề cử SAG sẽ tiếp tục được đề cử Oscar, người chiến thắng của 2 giải cũng hầu như giống nhau.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 644 Bài viết

• 5,814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tối qua mới có thời gian lò dò vào xem film thì nó loading chậm ơi là chậm, mới xem được một nửa nên tối nay về xem tiếp nửa còn lại. Ngồi xem mà nó cứ dừng lại hoài nên ngáp ngắn ngáp dài, chán quá! Anh chị em nào bị tình trạng giống mình không? Giờ đêm bên mình là giờ sáng bên châu Á nên có lẽ nhiều người xem cùng lúc?
    Film này khá thu hút, nhưng dùng F-word hơi nhiều, không nên cho các em bé xem cùng.
    Thanks for the link, Rô!
    • 168 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

@NàngLáThu: bmoviesfree chỉ có một server ko nói làm gì, trong khi putlockers có hơn a dozen of servers, chịu khó dò kiếm server nào rảnh thì coi. Thường cái dedault server nó hay busy và chậm (vì ai cũng dô cái default đó). Một khi kiếm được server ưng í rồi, next movie dô thẳng đó coi cho dể. Coi như chỉ mất thời gian cho movie đầu tiên, nhửng movie khác biết server nào rồi ko mất thời gian nhiều. Coi nhiều lần sẻ learn the trick. Kinh ngịm dân chuyên coi movie chùa. R còn nhiều website online movies khác (sorry, ko site nào có subtitle VN cho mấy bác ở VN), bửa nào WTT ko playing up như bửa nay (chử bị dính chùm) sẻ post.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 774 Bài viết

• 6,903 Được cảm ơn

Đang xem Shape - phê
    Thắng là đáng - về mặt giải trí thì ăn đứt các thẻ loại Men Sắt, men Chim, men Dơi , Men mặc Bỉm ra ngoài... Về mặt nghệ thuật thì cũng đỡ nhức mắt vì kỹ xảo hơn các loại Men vừa kể.
    Like
    • 636 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThaoMien Xem bài viết
    Đang xem Shape - phê
    Thắng là đáng - về mặt giải trí thì ăn đứt các thẻ loại Men Sắt, men Chim, men Dơi , Men mặc Bỉm ra ngoài... Về mặt nghệ thuật thì cũng đỡ nhức mắt vì kỹ xảo hơn các loại Men vừa kể.
    Like
    Mn cho em xin link phim shape of water ạ. Em cám ơn mn nhiều ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thudoll88
    • 366 Bài viết

• 2,792 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có mẹ nào coi Call me by your name ko ạ? Trước giờ mình ko xem các phim đồng tính mà xem phim này cứ
    Thấy thổn thức, hai nhân vật chính quá đẹp, họ hôn nhau rồi make love nhìn cứ như một đôi nam nữ bt yêu nhau. Nhạc phim hay vãi chưởng.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Mình đoán năm nay là cuộc đua của Three billboards với cả Shape of Water thôi, Lady Bird cũng hay nhưng câu chuyện không có sức nặng bằng. Call me by your name đẹp nhưng chắc không có cửa đâu, phim về đồng tính mình thấy Brokeback Mountain làm quá tốt mà vẫn trượt rồi.
    • 208 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotuquy Xem bài viết
    Mình đoán năm nay là cuộc đua của Three billboards với cả Shape of Water thôi, Lady Bird cũng hay nhưng câu chuyện không có sức nặng bằng. Call me by your name đẹp nhưng chắc không có cửa đâu, phim về đồng tính mình thấy Brokeback Mountain làm quá tốt mà vẫn trượt rồi.
    Nhưng mà Lady Bird có tính nữ nhiều hơn Three Billboards và nó được thực hiện bởi một đạo diễn nữ, với xu thế hiện nay ở Hollywood thì nó có thể cạnh tranh với 2 phim kia. Mặc dù nó rất khó có thể thắng Best Picture, nhưng ở giải quan trọng thứ hai sau đó là Best Director, biết đâu các bác lại xuôi theo tình thế mà tặng cho Greta Gerwig thì sao?
    Đã có danh sách đề cử Oscar năm nay, The Shape lead với 13, xém lặp lại kỷ lục, khá bất ngờ với Phantom Thread, chứng tỏ là các bác ở AMPAS rất tỉnh dù cho các campaign rầm rộ như thế nào đi nữa.
    • 208 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

CGV đã nhập The Shape of Water ngày 2/2 này chiếu, mặc dù trên mạng đã có bản screen rồi nhưng mình nghĩ nên đến rạp để thưởng thức 1 lần nữa, vì tông màu và âm nhạc trong phim phải xem ở rạp mới cảm nhận hết được. Và đặc biệt là Sally Hawkins, cô ấy có 1 đôi mắt rất khó tả, rất giàu xúc cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 774 Bài viết

• 6,903 Được cảm ơn

https://bmoviesfree.net/home/
    Mình cũng chuyên xem ở đây
    Ads Blck thì cài từ hồi tẩy chay Hà Hồ nên xem phe phé :-)
    Phim này phê, nhất là nhạc và ẩn dụ tính, tuy nhiên mình lại vẫn thích sự trong sáng thánh thiện của phim Amphibian Man của LIên Xô ngày xưa. Đọc truyện của Beliaev cũng xúc động, ngày xưa khóc sướt mướt, như là đọc Cánh buồm đỏ thắm :-) Mà sao phim Mỹ nào cũng phải cài Soviet spy vào nhỉ - lãng xẹt với cái giọng tiếng Nga lơ lớ kiểu Rút xờ Zay zứt . Chả ý nghĩa vẹo gì cho phim cả!

Trích dẫn Nguyên văn bởi thudoll88 Xem bài viết
    Mn cho em xin link phim shape of water ạ. Em cám ơn mn nhiều ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thudoll88
    • 399 Bài viết

• 1,625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kaneshiro.Takeshi Xem bài viết
    CGV đã nhập The Shape of Water ngày 2/2 này chiếu, mặc dù trên mạng đã có bản screen rồi nhưng mình nghĩ nên đến rạp để thưởng thức 1 lần nữa, vì tông màu và âm nhạc trong phim phải xem ở rạp mới cảm nhận hết được. Và đặc biệt là Sally Hawkins, cô ấy có 1 đôi mắt rất khó tả, rất giàu xúc cảm
    Mình vừa đi xem TSoW về,, rất không thích cách dịch tựa phim thành Người đẹp và Thủy quái nghe...thị trường vô cùng, mà khán giả thời nay nhiều khi cũng lạ! Rất nhiều đôi yêu nhau hiểu nhầm, thành ra vừa ngồi xuống nhìn mặt nữ chính là bỏ về. Nếu dịch là "Dáng hình của nước" có khi lại hay, hợp với nhiều chi tiết của phim.
    Về phim thì hay và ổn tuy nhiên vẫn còn đôi chỗ cảm xúc chưa tới. Sally Hawkins nói thẳng ra là không đẹp, nhưng càng xem càng thấy cổ đẹp, đẹp nhất là đôi mắt, cảm thấy cô ấy nữ tính và duyên dáng vô cùng, khao khát được yêu được hiểu của cô ấy khiến đôi khi 1 người nói được như mình cũng cảm thấy hổ thẹn vì đã sống hời hợt đến mức nào. Phân đoạn cô ấy tranh cãi với ông bạn già Giles đã lấy đi được nước mắt của mình, sống dũng cảm như vậy mới là sống. A princess without voice!