TIN TÀI TRỢ.

Phim Ấn Độ trên truyền hình Việt: nhanh đến nhưng mau chán?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.65K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 916 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

TT - Từ cuối tháng 5, kênh HTV3 - vốn được xem là “trụ sở” chính của phim Hàn Quốc - quyết định phát sóng bộ phim Ấn Độ đầu tiên trong khung giờ vàng 20g: Mối tình kỳ lạ (192 tập).

b84d959a
    Phim Mối tình kỳ lạ - Ảnh: T.L.

Như vậy HTV3 là kênh mới nhất tiếp nối trào lưu... nở rộ phim Ấn Độ trên màn ảnh nhỏ Việt.

Gọi là trào lưu bởi rộ lên gần đây, hơn chục phim Ấn Độ đã và đang phát sóng. Sau khi kết thúc Con gái của cha, THVL1 tiếp tục lên sóng phim Ấn Độ khác là Âm mưu và tình yêu. VTV9 phát sóng Hẹn tái hôn. Trái tim mỹ nhân đang tiếp tục phát sóng phần 3 trên HTV7.

20g trên Today TV là phim Cô dâu 8 tuổi. Tình yêu và thù hận, Ngôi sao may mắn đang phát sóng trên SCTV11. Các phim Vợ tôi là cảnh sát, Bí mật gia đình họ Khan, Lời nguyền sắc đẹp, Mẹ chồng hắc ám, Mãi mãi bên nhau đang... “du lịch” vòng vòng các kênh truyền hình cáp và các tỉnh.

Đại diện kênh truyền hình HTV3 cho biết việc phát sóng phim Ấn Độ nằm trong kế hoạch mở rộng thể loại phim các nước khác, giúp "thực đơn" trên HTV3 đa dạng hơn. Còn với khán giả, Mối tình kỳ lạ nhận được khá nhiều lời khen chê trái chiều.

Theo nhiều người xem, sức hút của phim Ấn là phim khai thác đề tài gia đình phù hợp với văn hóa châu Á và qua mỗi phim khán giả biết thêm về nét văn hóa, phong tục tập quán của từng vùng miền đất nước Ấn Độ - vốn còn khá lạ với người Việt.

Một đặc điểm nổi bật của phim Ấn Độ so với phim của các nước khác là có số tập dài vời vợi. Điều này thật sự thử sức kiên trì của người xem.

Ví dụ như Cô dâu 8 tuổi đang phát sóng ở VN đến tập 200. Bộ phim này được sản xuất từ năm 2008, cho đến nay số tập ở Ấn Độ đã lên đến 1.488 tập và vẫn còn đang sản xuất tiếp. Tình yêu và định mệnh phát sóng ở Ấn Độ từ năm 2009-2014 dài đến 1.424 tập...

Ông Cherian M. Chacko, giám đốc Công ty Berserk Media - công ty Ấn Độ đưa phim Cô dâu 8 tuổi vào thị trường VN, nhận định: “Thị trường Việt Nam rất tiềm năng bởi phim Ấn Độ đang là món ăn còn lạ lẫm nhưng cũng gần gũi với người Việt”.

Trong triển lãm Telefilm 2015 (diễn ra từ ngày 4 đến 6-6), công ty của ông cũng có một gian hàng, giới thiệu chào bán khá nhiều bộ phim truyền hình mới của Ấn Độ.

352a98d3
    Các diễn viên phim truyền hình Ấn Độ thường ăn mặc trang phục truyền thống đất nước họ.

Phim Ấn Độ đang tập trung vào thị trường Việt. Nhưng với những đơn vị nhập khẩu phim nước ngoài tại VN thì khá dè chừng.

Ông Vũ Ngọc Hà, giám đốc Công ty Hòa Bình Media, nhận định: “Phim Ấn Độ khai thác đề tài gia đình, hạp với những bà nội trợ, phụ nữ lớn tuổi nên họ xem nhiều (chiếm 70% số lượng người xem truyền hình). Với những nhãn hàng quảng cáo, họ chẳng cần chất lượng phim hay hoặc dở, chỉ cần có nhiều người xem thì đẩy quảng cáo vào. Giờ phát sóng phim Ấn Độ thu hút khán giả, thu hút quảng cáo nên rộ thành phong trào, đơn giản vậy thôi”.

Bà Đào Thu - giám đốc Hãng phim Đào Thu, đơn vị mua bản quyền Mối tình kỳ lạ - cho biết: “Mối tình kỳ lạ đã phát sóng trên kênh Đồng Nai 1 vào đầu năm và tạo hiệu quả tốt, nhiều khán giả quan tâm. Vì thế HTV3 tiếp tục mua bản quyền, lồng tiếng lại và phát sóng”.

Bà chia sẻ: “Thật tình chúng tôi mới mua phim Ấn Độ theo kiểu thử nghiệm, đổi món ăn cho khán giả. Nói về chất lượng thì phim Ấn Độ chưa bằng phim Hàn Quốc. Đề tài phim Ấn Độ chỉ mới tập trung vào yếu tố gia đình, phim dài dòng lê thê hơn phim các nước khác”.

Trên các trang mạng, bình luận về dòng phim này, nhiều khán giả bắt đầu than thở về sự dài dòng. Với Mối tình kỳ lạ, Msa Kura Phan còn cảnh báo: “Phim hay nhưng hơi dài, xem phim này là phải có sức chịu đựng lắm đó nha”.

Dù như lời dự báo của nhiều người, phim Ấn Độ vào Việt Nam chỉ mới theo dạng thăm dò, có thể nhanh đến và dễ mau chán, nhưng hiện tại giá mua bản quyền phim đang tăng một cách chóng mặt. Theo tiết lộ của người trong cuộc, mỗi tập phim hiện nay có giá 1.500 - 2.000 USD, chỉ xếp sau phim Hàn Quốc mà thôi.

HOÀNG LÊ

http://tuoitre.vn/tin/van-hoa-giai-t...an/758202.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Phim Ấn Độ nói chung là người đẹp, cảnh đẹp, nhà đẹp, quần áo cũng đẹp, kịch bản cũng khá hay nhưng mãi vẫn ko thể nào coi hết nổi 1 tập. Phim quá dài dòng. Có 1 phân cảnh mà quay nét mặt của từng nhân vật từ vai phụ đến vai chính lun.
    Ko thể hiểu nổi các nhà làm phim Ấn Độ? Tuy nhiên mấy phim điện ảnh thì coi khá ok -_-
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,583 Bài viết

• 16,110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wondergirl95 Xem bài viết
    Phim Ấn Độ nói chung là người đẹp, cảnh đẹp, nhà đẹp, quần áo cũng đẹp, kịch bản cũng khá hay nhưng mãi vẫn ko thể nào coi hết nổi 1 tập. Phim quá dài dòng. Có 1 phân cảnh mà quay nét mặt của từng nhân vật từ vai phụ đến vai chính lun.
    Ko thể hiểu nổi các nhà làm phim Ấn Độ? Tuy nhiên mấy phim điện ảnh thì coi khá ok -_-
    Má ơi tui hok khi nào nuốt nổi 1 tập, cái gì mà trừng nhường trừng nhướng phát mệt, tình tiết vô lý như chơi nhà chòi Mặc dù hơi mê mấy anh diễn viên đẹp troai, râu ria , nam tánh
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Ôi trơì ơi. TÌNH YÊU VÀ ĐỊNH MỆNH những hơn 1000 tập cơ à? Mình thấy nó ko chiếu nữa tưởng hết rùi, đang hí hửng vì ko bị tra tấn nữa. Lạy trời cho nhà đài đừng mua film này về nữa. mình ko xem film Ấn nhưng suốt ngày fải nghe vì bu mình rất mê film Ấn, chỉ nghe ko thôi mà mình muốn ung hết cả sủ rồi. (((
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,361 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui coi xong mối tình kỳ lạ trên DN1 là tui sợ lắm rồi.. dù mê mấy anh diễn viên đẹp trai trong đó. Thiệt là chỉ cần mở tới kênh có phim Ấn là tui lật đật đổi sang kênh khác liên vì ngán và sợ quá...

Nếu bớt dài dòng một chút,, bớt những cảnh quay gương mặt diễn viên bớt quay đi quay lại 1 cảnh thì chắc sẽ hay lắm.. vì họ luôn biết tôn trọng những gì truyền thống của họ.. Trong phim tui thấy 1 tháng hết 29 ngày có lễ rồi..
    Thời gian và khoảng cách sẽ là thử thách để tình yêu thêm vững, mạnh và bền chặt hơn.
    Nhưng đôi khi, cũng là lý do đáng sợ để hơi ấm tình yêu dần tan chảy, nhường chỗ cho con tim băng giá, lạnh lùng và cách xa...

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 857 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phim Ấn xem còn hơn phim chưởng. Chỉ cần cảm xúc thay đổi thôi là nhạc rần rần lên, chuyển cảnh rồi xẹt qua xẹt lại, liếc mắt cái làm cái xẹt, nhân mặt làm cái xẹt, khóc làm cái xẹt, nghi ngờ làm cái xẹt, giận dữ làm cái xẹt. Lạy mấy anh đạo diễn luôn.
    • 2,813 Bài viết

• 6,137 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phim Ấn mà các phim 1 tập mình lại rất thích xem, còn dài tập thấy ớn
    • 53 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Chịu luôn.cái phim mà hấn dài dài kinh khủng.mà có cái gì đâu.cứ quay mặt rồi quay mắt rồi quay lườm nhau mất 1 tập.xong rồi nhạc rú rền.kinh hoàng.mẹ nhà em thi mê phim cô dâu 8t lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanhthanh93
    • 363 Bài viết

• 1,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zayken Xem bài viết
    Phim Ấn xem còn hơn phim chưởng. Chỉ cần cảm xúc thay đổi thôi là nhạc rần rần lên, chuyển cảnh rồi xẹt qua xẹt lại, liếc mắt cái làm cái xẹt, nhân mặt làm cái xẹt, khóc làm cái xẹt, nghi ngờ làm cái xẹt, giận dữ làm cái xẹt. Lạy mấy anh đạo diễn luôn.
    nỗi lòng của mềnh, thấy trai xinh gái đẹp thích lắm mà chịu ko thể coi hết 1 tập.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 434 Bài viết

• 2,158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang thắc mắc sao dao này nhiều kênh phát phim Ấn đôj thế. Cứ bật phải kênh nào phát phim ẤN ĐỘ là chuyển ngay lập tức. Không hiểu có ai xem nổi không mà phát lắm thế?
    • 29 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

E thì đang ghiền Vợ tui là cảnh sát...coi bản lồng tiếng chưa đã ghiền tìm bản Ấn đuổi hình bắt chữ chơi luôn và e nuốt dc 1064t rồi. Mỗi tập chỉ 20p thôi. Nói chung nó lằn nhằn nhưg vì e thik họ lãng mạn. Dù họ ko ôm hun hây xx gì đó chỉ cần họ nắm tay nhìn nhau quan tâm nhau là e hú hét..tới luôn bác tài, luôn đi....mà họ có tới dc đâu à.
    Công nhận trai Ấn râu ria dễ sợ, nam tính ghê nơi, mà e chỉ xem dc 1 bộ đó thôi nha vì e ngán lắm rồi, dài quá.
    E cũng như mấy c, ghét Ấn kinh hồn bao nhiu bạn bè giới thiệu bộ Trái tim mĩ nhân nghe bảo hây lắm mà ko coi, đến fim nầy vô tình ngiá qua vì trai đẹp quá nên e đổ cái rụp. Thêm fần tình tiết mẹ chồng nàg dâu e khoái dù e chưa chồng...
    Phim càng dài thì càng dỡ, 9 xác luôn. Cho nên e nuốt hết bộ nầy thề ko coi Ấn nữa. Nhưg thiệt bộ Vợ tôi là cảnh sát tuyệt vời và trai nam chính thì ui chao đẹp man dã man hí hí....
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg 1.jpg (26.8 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 50.jpg (19.6 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 17.jpg (34.4 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 8.jpg (26.1 KB, 0 lần tải)
    • 3,254 Bài viết

• 6,483 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ủa vậy cặp đôi trong Vợ tôi là cảnh sát về sau chia tay hả bạn hongcacmoe?
    mjkFfHv
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,776 Bài viết

• 25,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc còm các mẹ em cười không nhặt được mồm
    lúc đọc sơ sơ bài viết bên trên thấy phim gì mà 1000 tập, 1400 tập là em cười như ma nhập một trận rồi đó.
    Em coi phim điện ảnh của họ, dài 2-3 tiếng, gấp rưỡi gấp đôi phim Hollywood, là ngáp lên ngáp xuống, mấy cảnh đàm thoại vớ vẩn với múa hát mà đang buồn ngủ là tua nhanh cho qua, đã thấy choáng váng, giờ không dám down bất kỳ bộ phim Ấn nào về nữa hết á.
    Dân Ấn lúc trẻ thì đẹp mà sao lớn chút bể phọt nhanh quá trời, nhất là mấy chị. Mới 2 năm thôi mà nàng Katrina Karf của em sắp bể rồi hic hic, bữa cái event mới bả mặc cái áo dạ hội đen mà em nhìn hết hồn, dầy gấp rưỡi lúc trước rùi.
    • 365 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hongcacmoe Xem bài viết
    E thì đang ghiền Vợ tui là cảnh sát...coi bản lồng tiếng chưa đã ghiền tìm bản Ấn đuổi hình bắt chữ chơi luôn và e nuốt dc 1064t rồi. Mỗi tập chỉ 20p thôi. Nói chung nó lằn nhằn nhưg vì e thik họ lãng mạn. Dù họ ko ôm hun hây xx gì đó chỉ cần họ nắm tay nhìn nhau quan tâm nhau là e hú hét..tới luôn bác tài, luôn đi....mà họ có tới dc đâu à.
    Công nhận trai Ấn râu ria dễ sợ, nam tính ghê nơi, mà e chỉ xem dc 1 bộ đó thôi nha vì e ngán lắm rồi, dài quá.
    E cũng như mấy c, ghét Ấn kinh hồn bao nhiu bạn bè giới thiệu bộ Trái tim mĩ nhân nghe bảo hây lắm mà ko coi, đến fim nầy vô tình ngiá qua vì trai đẹp quá nên e đổ cái rụp. Thêm fần tình tiết mẹ chồng nàg dâu e khoái dù e chưa chồng...
    Phim càng dài thì càng dỡ, 9 xác luôn. Cho nên e nuốt hết bộ nầy thề ko coi Ấn nữa. Nhưg thiệt bộ Vợ tôi là cảnh sát tuyệt vời và trai nam chính thì ui chao đẹp man dã man hí hí....
    E cũng đang bị tra tấn bởi phim này. E tưởng chỉ có 150 tập thui chứ. Hóa ra dài thế ah? . Kết thúc phim như nào vậy c, để e về e kể cho bà e luôn cho nhanh
    Tình yêu giống như thuốc phiện... rất dễ nghiện nhưng có thể cai... Em đơn giản chỉ là một cô gái... anh có thể yêu và anh có thể bỏ... cho dù điều đó khó!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 857 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    đọc còm các mẹ em cười không nhặt được mồm
    lúc đọc sơ sơ bài viết bên trên thấy phim gì mà 1000 tập, 1400 tập là em cười như ma nhập một trận rồi đó.
    Em coi phim điện ảnh của họ, dài 2-3 tiếng, gấp rưỡi gấp đôi phim Hollywood, là ngáp lên ngáp xuống, mấy cảnh đàm thoại vớ vẩn với múa hát mà đang buồn ngủ là tua nhanh cho qua, đã thấy choáng váng, giờ không dám down bất kỳ bộ phim Ấn nào về nữa hết á.
    Dân Ấn lúc trẻ thì đẹp mà sao lớn chút bể phọt nhanh quá trời, nhất là mấy chị. Mới 2 năm thôi mà nàng Katrina Karf của em sắp bể rồi hic hic, bữa cái event mới bả mặc cái áo dạ hội đen mà em nhìn hết hồn, dầy gấp rưỡi lúc trước rùi.
    Người Ấn đúng là nhanh già, nhanh lên cân. Vài năm thôi mà mặt mũi người ngợm cứ bụt ra hết. Diễn viên thì trai xinh gái đẹp chứ gặp ở ngoài chưa thấy ai đẹp bao giờ. Mà dân này khoái nhảy nhót kinh khủng. Hôm đi Thái đi xem xiếc cá heo gì đó, dân ấn nhiều kinh khủng. Trung tâm nó mở nhạc Ấn Độ lên thì thôi rồi, một túm anh chị Ấn Độ nhảy nhót theo nhạc rần rần luôn. Hết bài hát mới chịu dừng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 452 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Ơ mình thích xem phim Ấn Độ cô dâu 8 tuổi lắm, kịch bản rất hay mà nội dung từng tập truyền tải thông tin quá ít. Co mỗi khóc thôi mà khóc cả 2,3 tập chưa hết khóc, nhạc thì lúc nào cũng rên ư ử kinh lắm. Ông chồng già của mình mỗi lần bật lên xem lại quát" Cô tắt ngay cái bộ phim đám ma ấy cho tôi" nhưng mà chỉ trong thời gian đầu thôi, giờ ổng quen mình cứ 8h tối bật tivi xem phim rồi. Lão chửi hoài cũng chán, giờ thì hết chửi rồi. Giờ cứ mỗi lần coi phim thì lão ấy cũng ngồi rên i í theo cái nhạc đưa đám ấy luôn!
    • 29 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dora-chan Xem bài viết
    Ủa vậy cặp đôi trong Vợ tôi là cảnh sát về sau chia tay hả bạn hongcacmoe?
    Họ sống chết gì cũng là của nhau bạn ơi. ko có chia tay chia chân gì đâu, về sau đc mẹ chồng thương lắm nhưg hy sinh cho nhà chồng thì ko có từ gì diễn tả hết đc.
    Họ sinh đôi dc 2 con trai, cho a trai Sandhya 1 đứa nuôi và a ấy ko cho nhìn con lại. Giờ đang quay đang chiếu tới họ xin nhìn lại con đó...nói Sandhya vất vả cho nhà đó quá trời
    • 29 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copmap86 Xem bài viết
    Ơ mình thích xem phim Ấn Độ cô dâu 8 tuổi lắm, kịch bản rất hay mà nội dung từng tập truyền tải thông tin quá ít. Co mỗi khóc thôi mà khóc cả 2,3 tập chưa hết khóc, nhạc thì lúc nào cũng rên ư ử kinh lắm. Ông chồng già của mình mỗi lần bật lên xem lại quát" Cô tắt ngay cái bộ phim đám ma ấy cho tôi" nhưng mà chỉ trong thời gian đầu thôi, giờ ổng quen mình cứ 8h tối bật tivi xem phim rồi. Lão chửi hoài cũng chán, giờ thì hết chửi rồi. Giờ cứ mỗi lần coi phim thì lão ấy cũng ngồi rên i í theo cái nhạc đưa đám ấy luôn!
    đọc bài mẹ tui chết cười hhehehe....fải vậy cứ, thik thì coi ko thik xê ra chổ khác cho tui xem
    • 29 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaanhtuc83 Xem bài viết
    E cũng đang bị tra tấn bởi phim này. E tưởng chỉ có 150 tập thui chứ. Hóa ra dài thế ah? . Kết thúc phim như nào vậy c, để e về e kể cho bà e luôn cho nhanh
    Phim nầy đang quay đang chiếu, ít nhất 500-600 tập dc bên mình lồng tiếng nha bạn. Bạn qua pgae fim nầy đi, mình bên đó sẽ trả lời bạn nhìu hơn, nói chung càng xem càng hây. Chỉ về sau có con lớn hết rồi nó hơi dỡ hơi 1 tí thôi à
    https://www.facebook.com/diaubahu
    • 9 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em có từng xem phim Tình Yêu Và Định Mệnh của Ấn, nội dung về gia đình, mẹ chồng - nàng dâu đúng kiểu cho các bà nội trợ, kể ra thì họ làm phim cũng chỉnh chu và nêu bật bản sắc Ấn Độ nhưng tình tiết dài thê lê và công nhận như mẹ nào nói là ko hiểu sao mà cứ mỗi phân đoạn kịch tính mà máy quay phải chiếu bằng hết các biểu cảm của từng nhân vật, rồi lồng nhạc đúng mệt luôn. Vậy mà cũng ráng coi đc mấy chục tập vì diễn viên đẹp quá nhất là cô diễn viên chính.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2