TIN TÀI TRỢ.

Phi công và tiếp viên Vietnam Airlines bị bắt tại Hàn Quốc

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.97K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,836 Được cảm ơn

Mang 6 kg vàng trong giày mà không khai báo, hai nhân viên của hãng hàng không Quốc gia Việt Nam bị nhà chức trách sân bay Gimhae (Hàn Quốc) bắt giữ.
    Theo báo chí Hàn Quốc ngày 14/4, sau khi chuyến bay từ Hà Nội đến sân bay quốc tế Gimhae (Busan, Hàn Quốc) hạ cánh ngày 10/3, tại khu vực kiểm tra an ninh, cơ quan hải quan sân bay đã phát hiện cơ trưởng giấu 4 thỏi (4 kg) vàng và tiếp viên nam giấu 2 thỏi (2 kg) vàng trong giày.
    hk-3293-1429092476
    Vụ việc buôn lậu vàng của tiếp viên hàng không được truyền hình Hàn Quốc đăng tải.
    Hai nhân viên hàng không khai nhận họ được trả công 250 USD cho mỗi kg vàng vận chuyển thành công, hai người đi cùng một chuyến bay song không biết người kia có giấu vàng. Hải quan Hàn Quốc đã tạm giữ họ và bàn giao cho cơ quan cảnh sát điều tra.
    Hải quan Hàn Quốc cho rằng có thể còn nhiều vụ buôn lậu vàng khác. Trong năm 2013, hải quan sân bay chỉ phát hiện một vụ buôn lậu vàng nhưng riêng tháng 3 ở sân bay quốc tế Gimhae có tới 4 trường hợp.
    Theo Cục Hàng không Việt Nam, báo cáo của Vietnam Airlines cho biết, trên chuyến bay VN 426 khởi hành từ Hà Nội đi Pusan ngày 10/3, hai nhân viên của hãng là cơ trưởng Nguyễn Văn Dũng 6 (35 tuổi) và tiếp viên Nguyễn Tuấn Phong đã mang theo vàng và không khai báo và bị bắt.
    Nhà chức trách Hàn Quốc chưa thông báo chính thức cho phía Việt Nam về vụ việc trên.
    http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...c-3201016.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,836 Được cảm ơn

Chẳng lạ !Chạy vào làm Vietnam Airlines cũng ko phải ít Số tiền đã trót chi rồi nhưng nếu cấm họ vận chuyễn bằng valise to, thì thực tế đây ,đã đẩy họ vào những vụ việc táo bạo hơn cho phù hợp với cái valise nhỏ

Trong xã hội Việt Nam hiện nay, khi cách tuyển người được tính bằng giá tiền chi, chứ không phải bằng kiến thức đạo đức của nhân viên hay danh dự thương hiệu của nhãn hàng, thì trình trạng "nhem nhuốc " này vẫn mãi luôn tồn tại và bền vững
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 501 Bài viết

• 5,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1 lượng = 37,5g. 4kg = 4000g, vậy là pilot đem khoảng 106 lượng, nhét vô 2 chiếc giày mỗi chiếc 2kg sao ổng nhấc chân nổi?? Đi thế nào cũng nghe cồm cộp.
    1kg vàng theo đô úc tại thời điểm này là $51,117.90 = $38,828 tiền Mỹ * 4 thì khoảng $155 ngàn đô Mỹ. Đem $155 ngàn tiền Mỹ mà nhận công $1000 thì có bèo quá hông ta?? Giá vàng nhà nước nhập vô VN bán luôn cao hơn so với thế giới, vậy buôn lậu ngược trở ra thì bán lấy lời ở đâu? Có thể đây là một vụ rửa / chuyển lợi nhuận lậu, thay vì đem tiền thì đem vàng cho gọn.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,228 Bài viết

• 9,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi vàng trong nước mắc hơn giá thế giới mà, sao họ lại chuyển ngược trở ra chứ, trừ phi là rửa tiền bằng cách đổi hàng về.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,557 Bài viết

• 3,162 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Giấu vàng, hai nhân viên Vietnam Airlines bị giữ tại Hàn Quốc

VIỆT HÙNG (VIETNAM+) LÚC : 15/04/15 19:24

vnp_may_bay

Máy bay củaVietnam Airlines. (Ảnh: Việt Hùng/Vietnam+)

Theo thông tin từ Cục Hàng không Việt Nam (Bộ Giao thông Vận tải), một số báo của Hàn Quốc đã đưa tin vụ việc hai nhân viên phi hành đoàn của một hãng hàng không Việt Nam (một cơ trưởng và một tiếp viên) đã bị Cục thuế quan của sân bay giao nộp cho cảnh sát Hàn Quốc vào ngày 13/4/2015.

Cục Hàng không Việt Nam dẫn thông tin từ các tờ báo này cho hay, sự việc đã xảy ra vào tháng trước. Cụ thể, ngày 10/3, sau khi hoàn thành chuyến bay từ Hà Nội đến sân bay quốc tế Gimhae (Busan), một cơ trưởng và một tiếp viên đã bị phát hiện giấu 6kg (mỗi thỏi vàng là 1kg) dưới đế giày khi đi qua hệ thống máy dò kim loại của sân bay. Trong đó tiếp viên hàng không giấu 2 thỏi và cơ trưởng giấu 4 thỏi vàng.

Vụ việc đang được giới chức trách Hàn Quốc tiếp tục mở rộng điều tra, làm rõ danh tính các thành viên phi hành đoàn liên quan đến vụ việc.

Liên quan đến vấn đề này, Tổng công ty Hàng không Việt Nam (Vietnam Airlines) cũng đã có báo cáo lên Cục Hàng không trong đó đánh giá sơ bộ về sự việc trên chuyến bay VN 426 khởi hành từ Hà Nội đi Pusan ngày 10/3/2015, hai nhân viên của hãng là cơ trưởng Nguyễn Văn Dũng 6 (sinh ngày 20/11/1980, số bằng lái 29836, ngày cấp 31/03/2010) và tiếp viên Nguyễn Tuấn Phong 6, đã mang theo vàng và không khai báo. Sau đó, hai người này đã bị hải quan tại sân bay Gimhae, Pusan, Hàn Quốc bắt giữ.

“Nhà chức trách Hàn Quốc vẫn chưa có thông tin chính thức cho phía Việt Nam,” báo cáo của Vietnam Airlines nêu rõ.

Hiện nay, Cục Hàng không Việt Nam đang tiếp tục phối hợp với Vietnam Airlines theo dõi chặt chẽ tình hình diễn biến liên quan đến sự việc nêu trên./.

http://www.vietnamplus.vn/giau-vang-...uoc/317822.vnp
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,450 Bài viết

• 1,967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mất mặt quá haiz
    • 269 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Hậu quả của chính sách kinh tế lợi ích nhóm của Bình ruồi: giá vàng VN cao hơn giá thế giới 4, 5 triệu thì hỏi sao dân buôn lậu không ăn theo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Các chị ơi các chị, cái anh này gần nhà mình đây mà.
    Anh này hiền từ lắm, chắc là có ẩn tình gì khúc mắc bên trong thôi. Nhà ảnh khá giả lắm chứ không có chuyện buôn lậu này đâu.
    Em đồ rằng việc này là do phía HQ cố tình bôi xấu danh tiếng của mình thôi. HQ nó không thích người VN mình nên nó dựng chuyện để cho mình mất uy tín đó mà.
    Nhờ MOD xoá account dùm, sao không thấy phản hồi gì hết vậy?????
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toujours Xem bài viết
    Anh này hiền từ lắm, chắc là có ẩn tình gì khúc mắc bên trong thôi. Nhà ảnh khá giả lắm chứ không có chuyện buôn lậu này đâu.
    Em đồ rằng việc này là do phía HQ cố tình bôi xấu danh tiếng của mình thôi. HQ nó không thích người VN mình nên nó dựng chuyện để cho mình mất uy tín đó mà.
    vãi cả coms này, muốn sặc nước
    Phải chi anh này nghèo con đặt giả thuyết sao anh ấy làm những chuyện như vậy mà vẫn nghèo (mình tin ko phải lần đầu tiên anh ảnh "ăn")
    Lại nói dc HQ đổ tội cho công dân VN mình nữa mới hay. Chuyện dính dáng đến Pháp Luật, mà liên quan đến Quốc Tế mà bạn nói như ở ao làng gì đó ko ai biết, bịt đầu mối thủ tiêu mà đổ oan.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • 3,096 Bài viết

• 9,731 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn này ngây thơ thật hay nói kiểu ngược để thu đá đây hả giời. HQ nào ghét mình rồi đổ lỗi cho mình, mình ko làm gì sai nó cũng ko nhét vàng vào giầy mình rồi ép tội được.
    Bao nhiêu dân VN sang HQ làm ăn rồi trốn ở lại khi hết hợp đồng, báo hại có một thời gian chính phủ nó phải dừng việc nhận lao động VN làm cho bao người điêu đứng, cái đấy nó có ép được mình không.

Mình đã sai thì mình phải nhận, hiền và tham là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 321 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái đậm đậm, cái này chứng cớ rõ ràng còn đổ thừa cho người ta ghét người ta hại mình nữa, ăn ngay ở thằng thì nó bôi xấu vào mắt ấy.
    Giờ mới bắt được là quá muộn ấy chứ, còn tỉ tỉ vụ chưa được khui ra. Bảo sao tiếp viên, phi công ai cũng giàu có
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Theo bản tin của Bloomberg nhận định, mua vàng đưa vào Hàn Quốc là một công việc đem lại thu nhập cao ở Hàn Quốc, nơi có tình trạng mua bán không khai thuế diễn ra đạt doanh số đến ¼ tổng sản phẩm quốc dân
    • 979 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Họ đi lọt qua được máy soi chiếu ở sân bay Nội Bài. tài tình thiệt nhỉ !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,450 Bài viết

• 1,967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bữa giờ nghi cái nick này làm ở ngành hàng không lắm, toàn bênh vực theo kiểu chả ăn nhập, chứng cứ rành rành ra đấy còn đổ tội ngược lại
    • 465 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Đẹp mặt chửa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 359 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nội Bài thì bôi trơn rồi chứ tài gì
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,177 Được cảm ơn

Bà Tua dua bà ấy chuyên troll mà các chệ

1 chuyến mang 4 cây vàng là được 1k đô bằng cả tháng lương của người khác zồi còn gì, Chưa kể những đồ khác nữa. PC với Tiếp viên giàu quá.
    • 2,183 Bài viết

• 6,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Bà Tua dua bà ấy chuyên troll mà các chệ

1 chuyến mang 4 cây vàng là được 1k đô bằng cả tháng lương của người khác zồi còn gì, Chưa kể những đồ khác nữa. PC với Tiếp viên giàu quá.
    Đọc lại đi nhé 4kg vàng tương đương trăm lượng. 1k một lần vận chuyển nó ị vào cầm.
    • 274 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Túm lại là, 2 cậu cơ trưởng + tiếp viên này cứ nghĩ là qua được an ninh Nội Bài là xong, không ngờ rằng vào HQ nó lại soi nên mới bị dính (mà 2 người này bay thường xuyên thì phải biết quy trình nhập cảnh của HQ rồi chứ nhỉ?)

Mà mình nhớ lần trước đến HQ có bị soi đâu, bác nào hay đi HQ vào xác nhận hộ cái, cứ tưởng đến nơi ra máy bay rồi lấy vali là về phố luôn chứ nhỉ?
    • 4 năm
    • 32 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

đẹp mặt Vietnam Airlines luôn, cơ trưởng Dũng kì này căng àh
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2