Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.16K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 660 Bài viết

• 1,216 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://www.anninhthudo.vn/Thoi-su/Ph...en/471892.antd

ANTĐ - Thượng tá Tạ Văn Ký - Phó Trưởng Phòng CSGT, CATP Hà Nội cho biết: Hiện CATP đã đăng ký, quản lý 4,8 triệu phương tiện xe cơ giới đường bộ, trong đó có trên 459 nghìn ô tô và hơn 4,4 triệu mô tô, xe máy. Tuy nhiên, qua kiểm tra đơn vị đã phát hiện rất nhiều chủ phương tiện mua, bán xe 

Ô tô, mô tô, xe máy chưa làm thủ tục sang tên, chuyển quyền sở hữu theo quy định; làm thất thu thuế của Nhà nước và gây khó khăn cho công tác quản lý, điều tra giải quyết các vụ án hình sự, TNGT cũng như xử lý vi phạm hành chính về trật tự ATGT. Để thực hiện nghiêm các quy định của pháp luật, Phòng CSGT đề nghị các chủ phương tiện sau khi mua, bán phương tiện xong phải đến cơ quan đăng ký, quản lý phương tiện làm thủ tục sang tên, chuyển quyền sở hữu.

Đối với những chủ phương tiện khi bán xe xong phải có thông báo gửi đến cơ quan đăng ký, quản lý phương tiện biết để có biện pháp phối hợp, hướng dẫn chủ mới làm thủ tục sang tên. Những trường hợp không thực hiện việc chuyển quyền sở hữu phương tiện hoặc làm thủ tục đăng ký mới sẽ bị xử phạt theo Nghị định 71 của Chính phủ bắt đầu có hiệu lực từ ngày 10-11. Cụ thể, ô tô mức phạt từ 6-10 triệu đồng/xe, riêng mô tô, xe máy xử phạt 1 triệu đồng.

Cũng theo đại diện Phòng CSGT, đơn vị đang chỉ đạo CBCS trong quá trình tuần tra, kiểm soát ngoài đường và ở những cơ sở đăng ký, quản lý phương tiện tập trung tăng cường phát hiện, lập biên bản xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm.

Mai Hương

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 500 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Cứ kiếm cách nào đó phạt nhiều vào, phạt đủ thứ vào, cho đầy túi các chú, vơi túi chúng tôi....
    • 660 Bài viết

• 1,216 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế này thì càng tạo " công ăn việc làm" cho các chú áo vàng lúc thổi xe kiểm tra giấy tờ và thấy đăng ký phương tiện ko trùng tên người lái.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,444 Bài viết

• 5,956 Được cảm ơn

Sao kiểm tra được nhỉ? trừ TH gây tai nạn giao thông, hoặc dính vào mấy vụ hình sự (dùng xe để cướp giật) gì ấy. Phạt dễ thì các bác đã làm tiền được lâu rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 588 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Ủa vậy mượn xe của bạn trai chạy xe đứng tên bố bạn trai cũng bị phạt hả
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,948 Được cảm ơn

Đang đi xe mượn của người thân thì sao. Cả nhà có 1 cái xe, tên xe thì của mẹ chẳng hạn, thế thì kiểm tra nỗi gì. ngày xưa có ông còn kêu xe đi là phải chính chủ, sau bị chửi kinh quá vì nhà người ta cả nhà mới có 1 cái xe, bảo chính chủ thế nào đc. Đang kinh tế khó khăn nên các chú tìm cách kiếm thêm tý.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 173 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Chó điên cùng đường cắn càn. Tởm lợm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,785 Bài viết

• 4,510 Được cảm ơn

đồ chó... sau nhiều lần nhịn hôm nay mới chửi câu này.. over rồi đó.. MOD có khóa nick cũng chịu.
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Hic , cái xe cà tàng e đang đi tên bố em . Giờ fải về làm lại sao ?
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa thì hạn chế, mình hộ khẩu HN1 mua xe không được phép đăng ký, mất oan 2tr (thời điểm năm 2005 2tr cũng to ra phết) cho một bé ở Sóc Sơn, giờ đi đâu cũng phải mang cái đăng ký mang tên người khác, chán.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 269 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Hự, đúng là điên.
    Nhà em thì bố đi xe tên em, em đi xe tên bố. Chồng thì đi xe tên của người khác, mình mua nhưng nhờ ng ta đăng ký hộ, biển HN (hồi đó mất xe, mua xe khác, giấu mọi ng ở quê nên mới ko về quê đăng ký). Giờ thế này thì nhà em đi bộ hết, chứ phạt những 10tr thì em bỏ xe đó chạy còn hơn. keke
    • 7,094 Bài viết

• 11,178 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mà sang tên nó còn bắt đổi số xe nếu xe máy 4 số nhé, đúng là điên khùng. Bảo kho số cạn, phải thêm 1 số nữa mà người ta sang tên biển 4 số bắt đổi sang 5 số thì kho số còn mau hết hơn nữa.toàn là kiếm chuyện để cướp tiền của dân ko ah. Dạo này ở TP CSGT chuyên canh bắt mấy xe quên xi-nhan khi rẽ hay sang đường, mỗi lần gọi vô là cũng vài trăm
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cỏ biếc Xem bài viết
    Ngày xưa thì hạn chế, mình hộ khẩu HN1 mua xe không được phép đăng ký, mất oan 2tr (thời điểm năm 2005 2tr cũng to ra phết) cho một bé ở Sóc Sơn, giờ đi đâu cũng phải mang cái đăng ký mang tên người khác, chán.
    Chuận, chuận
    từ cái hồi 2003 đó, dân HN1 toàn chạy xe mang tên Sóc Sơn với Ba Vì đóa - he he
    nhà tớ có 3 cái như thế, kể cả xe của tớ đang đi bây giừ nên nhớ lém- hic hic
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 1,602 Bài viết

• 4,086 Được cảm ơn

Điên, có những cái chỉ có ở VN. Mẹ em bị một lần dư lày rồi, nhưng hồi ý mẹ em cũng lý luận lại, mà sau nó phải thả mẹ em đi đấy. Nó chặn xe mẹ em lại, mẹ em tên là H., nhưng đăng ký xe là M (là chị gái mẹ em), nó cũng hoạch họe abc, mẹ em bảo: "Bjo nhà tôi khó khăn, bố mẹ tôi mua cho 4 chị em tôi một cái xe, chẳng lẽ mỗi lần ra đường là một phần phải lên làm thủ tục đổi tên chính chủ à" Nó chịu và phải thả cho mẹ em đi đấy, đấy là hồi năm 2004
    "Yêu một người - chỉ cần một lý do...Nhưng để quên một người, cần rất nhiều lý do mà vẫn không được"
    .......................

tt1087b9
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 931 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

*** ơi, lại thêm cái để phải chi nữa à, kiểu này cám cũng không có mà ăn nhé!
    Mà hình như họ có tính toán hết rồi: Trước đó bắt hạn chế mua xe, rồi giờ lại bắt vì xe đó không là chính chủ.
    Đúng là chuyện lạ chỉ có ở VN.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,480 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

Hix, xe mình chạy đứng tên chị mình. Giờ phải sang tên đổi chủ nếu không muốn bị mất 1tr, nản ghê.
    • 2,755 Bài viết

• 7,317 Được cảm ơn

Chó điên thì bị đánh chết. Còn bọn này điên thì chả làm được gì. Haiz !

ps: Giờ ra đường gặp CSGT còn hơn gặp cướp
    "Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,794 Bài viết

• 5,847 Được cảm ơn

Chả có nước nào chấp nhận chuyện mua bán xe không sang tên đổi chủ cả, các bạn đừng chửi bừa và cũng đừng nhầm lẫn sang chuyện mượn xe.
    Trên các topic khác thù các bạn oang oang lên là công an không nên đuổi người vi phạm, chỉ cần nhớ biển số rồi phạt nguội, truy phạt nhưng bản thân các bạn lại phản đối chuyện sang tên đổi chủ khi mua bán xe, cái gì các bạn cũng muốn cái lợi về mình. Vậy thử hỏi mua xe của 1 người khác rồi không sang tên, lúc vi phạm thì công an phạt nguội kiểu gì.
    Người ta nói rõ là nếu đã mua bán rồi mà không sang tên thì phạt, còn mượn xe của bố mẹ chồng con thì chả ai phạt cả.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,755 Bài viết

• 7,317 Được cảm ơn

Ví dụ về xe máy:

Mẹ nó làm thế nào phân biệt được người mua xe và người mượn xe ạ

Chả có nước nào chấp nhận chuyện mua bán xe không sang tên đổi chủ cả, các bạn đừng chửi bừa và cũng đừng nhầm lẫn sang chuyện mượn xe.
    Trên các topic khác thù các bạn oang oang lên là công an không nên đuổi người vi phạm, chỉ cần nhớ biển số rồi phạt nguội, truy phạt nhưng bản thân các bạn lại phản đối chuyện sang tên đổi chủ khi mua bán xe, cái gì các bạn cũng muốn cái lợi về mình. Vậy thử hỏi mua xe của 1 người khác rồi không sang tên, lúc vi phạm thì công an phạt nguội kiểu gì.
    Người ta nói rõ là nếu đã mua bán rồi mà không sang tên thì phạt, còn mượn xe của bố mẹ chồng con thì chả ai phạt cả.
    "Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    • 1,444 Bài viết

• 5,956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoHongSon Xem bài viết
    Ví dụ về xe máy:Mẹ nó làm thế nào phân biệt được người mua xe và người mượn xe ạ
    Ai mượn xe trong gia đình thì phải mang theo sổ HK, còn mượn xe bạn bè thì phải có giấy mượn xe được công chứng, chứng thực, lol.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3